[Funland] Hóng trực tiếp đấu tay đôi Trump-Biden

Trạng thái
Thớt đang đóng

SanHoBien

Xe container
Gớm, bác cứ nghe truyền thông xong làm quá. Đảo thì ổn định rồi, ko lẽ vác pháo ra giết dân VN chiếm thêm đảo mới chắc? Biển thì chạy loăng quăng suốt ngày, Mỹ nào đến thì nó cũng có bớt chạy đâu? 2 bên nhìn nhau, đánh tín hiệu hàng hải để tránh va chạm. Hết. Cuối cùng là chúng nó ngồi uống trà với nhau để tính chiếm cái gì nữa mới đc hả cụ? =))
Cụ nói lạ quá, e thật ko hiểu :(

Grab_Bike

[Tịch thu bằng lái]
NC, GA quá căng rồi. Cửa càng ngày càng hẹp. Nghĩ mà ló choán.

raspberry

Xe tăng
Nghỉ để hóng tiếp thôi bên đó chuẩn bị lên giường rùi.
Theo lịch 9g ngày 5/11 NV mới mần tiếp, đêm nay (giờ VN) là keng thôi.

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
haha... sinh viên VN du học cụ ạ
Sinh viên du học thì liên quan gì bầu bán, hay lại đi buôn lại dưa lê của mấy fan Anh Chum em?
Cụ có hỏi vụ người chết đi bầu là bầu cho ai ko cụ, hay bầu cho Diêm đế?
Đến chán đội ngũ fan CH quê ta. Yêu đến cuồng và không nhìn nhận sự việc đa chiều và thực tế, cứ cố nặn ra những kịch bản viễn tưởng để giải thích cho thất bại.
Đúng là “ Losing is not easy” ngay cả khi losing tinh thần

Jamebonds

Xe container
Cụ lại nhầm sang Việt Nam rùi, ở bển mà loằng ngoằng chơi ăn gian là đi cả đám, đi sâu và đi xa ấy chứ.
Chả ai dại mà chơi chiêu này đâu.
Còn dừng kiểm phiếu lúc ấy là họ về ăn cơm và ngủ để sáng hôm sau mần tiếp.
Cứ bình tĩnh cụ, thế như thế rồi Trump phải chắt chiu từng cơ hội

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
VN cũng chả dám vì thằng khác nó chơi ngay.
Cơ bản VN số lượng phiếu có giá trị ít hơn hẳn nên dễ "xử lý" .Còn Mẽo thì cũng là chiêu bài truyền thông từ xưa đến giờ thôi, kì nào chả vậy? Chẳng có đảng nào ngu ngốc đến mức lấy 4 năm rồi hi sinh hết cả đảng nếu lộ đâu. Nên nhớ TT cũng chỉ là 1 chân kiềng, ko ăn đc TT thì còn lưỡng viện vẫn vả tốt. Obama xưa bị phong trào Tiệc trà nó quần cho tơi tả chứ có phải cứ TT là làm bố thiên hạ đâu?

khanhtx8

Xe tăng
Gớm, bác cứ nghe truyền thông xong làm quá. Đảo thì ổn định rồi, ko lẽ vác pháo ra giết dân VN chiếm thêm đảo mới chắc? Biển thì chạy loăng quăng suốt ngày, Mỹ nào đến thì nó cũng có bớt chạy đâu? 2 bên nhìn nhau, đánh tín hiệu hàng hải để tránh va chạm. Hết. Cuối cùng là chúng nó ngồi uống trà với nhau để tính chiếm cái gì nữa mới đc hả cụ? =))
Có lẽ bác nên ra đảo xem tình hình 1 lần, không đơn giản thế đâu ạ. Còi hú liên tục, dân vẫn chui hầm đều đấy ạ. Mà ngay song tử tây thôi

Reinhard

Xe buýt
Mình so sánh thì phải có bench mark cụ ạ, cả TG trong covid này ko thằng nào trừ VN, TQ ko giảm tăng trưởng
Tăng trưởng của Mỹ trên thực tế là giảm thấp hơn hầu hết các nước phương Tây khác
Còn e đố cụ chứng minh là tăng trưởng trước covid của Trump kém Obama, Bush; đố cụ chứng minh là nó bình thường đấy
Còn chiến tranh thì cụ lưu ý rằng với Mỹ đôi khi tăng chi tiêu quân sự lại là động lực giúp kinh tế tăng trưởng đấy
Sao cụ cứ tách riêng Covid và lúc bình thường vậy ạ? Em đã nói rằng em nói chung về toàn bộ giai đoạn từ khi Trump nhận chức đến khi rời ghế mà cụ. Tất nhiên Covid sẽ đem lại khó khăn và làm ảnh hưởng đến kinh tế, nhưng nhiệm vụ của người lãnh đạo là xử lý khó khăn, sao lại đổ lỗi thiên tai bệnh dịch như vậy được.

Em không hiểu cụ link bài báo với mục đích gì, vì bài báo không hề phản đối quan điểm của em. Cụ xem bài báo sẽ thấy, từ GDP, cho đến stock market, household income, v..v... tốc độ tăng (hoặc giảm) của Trump đều ngang ngửa với Obama. Vậy thì có gì siêu việt ở đây ạ, em không hiểu ý cụ lắm? Tất nhiên nhận được nền kinh tế đang lên thì các số liệu cũng sẽ lên dần, nhưng nền kinh tế của Trump không đẩy mạnh được tốc độ tăng ấy mà cũng chỉ duy trì với tốc độ ngang ngửa thời Obama thôi mà cụ (biểu đồ từ chính bài báo cụ link cũng thể hiện điều đó). Và khi va phải vấn đề lớn như covid thì kể cả duy trì tốc độ tăng cũng không được mà rơi veo veo luôn - vậy thì nền kinh tế của Trump có gì đặc biệt hơn các tổng thống khác?

Còn nếu cụ chỉ dựa trên raw number (vd như thấy Ô, thời Trump kỉ lục stock market cao hơn thời Obama chẳng hạn) thì hoàn toàn không phản ánh được thực tế cụ ạ. Phải nhìn vào tốc độ tăng trưởng mà so sánh chứ.

giang.nguyen

Xe điện
vậy mà rốt cuộc chỉ có Âu Mỹ phải áp đặt lệnh cấm dài (trước là 2 - 3 tháng, lần này 1 tháng). Còn Đài, Sing, Thái, Việt, Úc, chỉ lockdown những hotspot dài nhất là 1 tháng. Hàn, Nhật thậm chí không thèm lockdown luôn. Chống dịch sai về mặt cơ bản rồi, không biết Biden lên có nhận ra hay không.
Họ cần thời gian để dạy dân nữa, đây là yếu điểm của tự do quá mức.
Klq chứ DC là đảng kêu gào to nhất chống lock down cụ ạ. Biden cũng to mồm không kém. Họ chống Trump là chính thôi chứ care gì ở đây.

shiluo

Xe container
Joe Biden khi lần đầu tiên được bầu vào thượng viện năm 1972 đã kêu gọi chấm dứt chiến tranh Việt Nam (https://www.washingtonexaminer.com/news/biden-says-he-got-into-politics-because-of-the-vietnam-war). Ông ấy cũng là những người bạn thân thiết với 2 thượng nghị sĩ John McCain và John Kerry (https://www.usatoday.com/story/news/politics/2018/08/29/why-joe-biden-eulogize-john-mccain/957095001/ ).

Hồi năm 2015 khi cụ Trọng nhà mình thăm Mỹ, cụ đã được phó tổng Joe Biden mời ăn tiệc. Trong bữa tiệc đó cụ Biden dành những lời rất tốt đẹp với cụ Trọng nhà mình. Các cụ có thể xem video này sẽ thấy:

Thế nên em tin cụ ấy có cảm tình với VN.
Cũng có thể vì điều này mà một số người không thích Biden lên đó cụ, lòng người khó lường lắm

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Tại Michigan có hiện tượng là số phiếu của Biden tự nhiên nhảy vọt 130k phiếu trong khi số phiếu của Trump đứng yên (điều này rất bất bình thường), do vậy Trump có twist về nghi vấn này.
Bảo bạn cụ vào đọc cái này, bạn cụ ở Mĩ bao lâu mà nghĩ gian lận 130.000 phiếu bầu dễ thế?

Bạn e ở Mỹ nói có hiện tượng là khi thấy hiện tượng Michigan thua, đội ủng hộ dân chủ ào đi bỏ phiếu, tuy nhiên phiếu hợp lệ phải bỏ từ ngày 3/11 trở về trước, nên nếu có sự thông đồng của bên Bưu điện đóng dấu 3/11 cho đội bỏ phiếu kia thì Trump chết.
Bạn cụ bị thần kinh. Một năm ở Mĩ có rất nhiều cuộc bầu cử, thế nên các hạt, các quận nắm rất chắc dữ liệu bầu cử. Hạt có 9000 cử tri đủ điều kiện đi bầu mà thu tới 9100 phiếu bầu là các công cụ thống kê chỉ ra sự bất thường ngay.

Một điều nữa là tất cả các điểm bỏ phiếu, tất cả các điểm kiểm phiếu đều có người của 2 phe giám sát. Những người này đều là người địa phương, thuộc cả 2 Đảng, rất quen thuộc với các cuộc bầu cử. Gian lận lên tới hàng chục nghìn phiếu bầu là điều không thể. Nói có sai sót hoặc gian lận vài trăm hoặc vài nghìn phiếu bầu thì còn có lí.

Một điều cũng rất đặc biệt là tầm 10h trở đi ngày 4/11, khi Trump đang thắng như chẻ tre ở các bang chiến trường thì đột nhiên việc kiểm phiếu bị dừng tới tận chiều, liệu có phải để bên bias Biden nó reset và manupulate lại ko?
Kiểm phiếu bằng tay thì phải cho người ta ăn, ngủ, nghỉ.

tranminhhoa

Xe tăng
Georgia còn khoảng 30k phiếu nữa là Boden san bằng cách biệt, còn khoảng 100k phiếu chưa kiểm.

Voi đi bộ

Xe buýt
Trạng thái
Thớt đang đóng