[Funland] Hóng trực tiếp đấu tay đôi Trump-Biden

Trạng thái
Thớt đang đóng

24AnTrạch

Xe buýt

Avenger

Xe máy
=))=))=))
Thống kê và đưa tin từ các hãng truyền thông theo DỰ ĐOÁN chứ từ ủy ban bầu cử Hoa Kỳ đâu chốt Bi Đần thắng cử.
Vụ này còn kiện cáo lên tối cao pháp viện dài dài xác định tháng nữa có kết quả.
Đúng cụ ạ. Phan quạt của Biden chúc mừng hơi vội

Mandalord

Xe điện
Nhiều cụ vẫn nghĩ là kiểm phiếu xong và đăng báo rồi ứng viên vỗ ngực tuyên bố là xong à?
Nếu đơn giản thế thì cần gì Toà án tối cao liên bang?
Nguyên tắc đơn giản nhiều cụ cứ lờ đi: Khi hai bên tranh chấp không tự thương lượng được với nhau thì toà giải quyết. Kết quả kiểm phiếu cũng chỉ là số liệu tham khảo cho hai ứng viên để cư xử phù hợp và tham khảo cho toà án tối cao xem xét.
Người nhậm chức tổng thống vào ngày 20/1/2021 là ai? Đó mới là câu hỏi chốt.
Có thêm hai câu hỏi nữa để các cụ thấy tin tức truyền thông có đáng tin cậy không: Một là Biden có dám tuyên bố thắng cử. Hai là bao nhiêu nước dám chúc mừng Biden sau khi ông ta tuyên bố thắng cử.
Các cụ chú ý câu hỏi thứ 2 nhé. Chính quyền các nước làm việc chặt chẽ lắm chứ họ không nghe tin báo chí đâu.
Chỉ đến ngày mai hoặc cùng lắm là thứ 2 cụ sẽ xem bộ NG VN chúc mừng Biden nhé

dongxanh

Xe buýt
Lịch sử nước Mỹ họ chưa bao giờ tống tổng thống cũ vào tù thì phải.

Nên điều này chắc sẽ không xảy ra, như thế sẽ bớt chia rẽ đất nước hơn.
Em nói theo ý cụ/mợ kia, là cho những người phạm tội tay chân râu ria khác. Chứ cựu tổng thống thì tiếp tục mơ đi, làm gì có chuyện đó! Đơn giản là khi làm tổng thống họ bị rọi đèn tứ phía với có cố vấn thì sao phạm tội được

luu3

Xe buýt
kiện lên tcpv , chờ tòa phán kết quả , chúng ta đều mù luật và dữ kiện nên không phán được nhiều , tôi tin trump sẽ thắng hay cù nhây đến 8/12 để chiến thắng ở hạ viện

hai điều nói rõ cho bác:
-Bầu cử diễn ra vào ngày 3/11 thì lấy đâu ra trước 3/11 trump đã dẫn trước đến 700k.
-Em đã nói bác đọc kỹ mấy bài báo gốc bằng tiếng anh vào đừng hưởng ửng theo mấy cái tus trên facebook một cách vô tri như vậy. Bên pennsylvania cho phép phiếu gửi qua bưu điện mà đến sau ngày 3/11 được tính miễn là có dấu bưu điện cho thấy gửi trước 3/11. Bên trump đang kiện là yêu cầu tạm thời chưa tính đến những phiếu bưu điện kiểu đó ở pennsylvania vi khả năng lớn là đa số bầu cho biden. Nhưng cái đó nó không quan trọng nữa. Vì hiện tại chưa tính đến các phiếu kiểu đó mà biden đã vượt lên trên trump tại pennsylvania rồi cho nên các phiếu đó có illegal hay không nữa thì cũng chả có ảnh hưởng gì đến việc biden đã thắng tại PA.
Pro trump thì cũng bỏ công bỏ sức đọc cho kỹ, có mấy thằng trẻ trâu đọc tiếng anh không đến nơi đến chốn hiểu theo kiểu nửa vời rồi post mấy cái status cho đỡ cay cú mà các ông cũng coi đấy là chân lý thì chịu. Hay là điển hình của pro trump là phải thế?

luu3

Xe buýt

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
hai điều nói rõ cho bác:
-Bầu cử diễn ra vào ngày 3/11 thì lấy đâu ra trước 3/11 trump đã dẫn trước đến 700k.
-Em đã nói bác đọc kỹ mấy bài báo gốc bằng tiếng anh vào đừng hưởng ửng theo mấy cái tus trên facebook một cách vô tri như vậy. Bên pennsylvania cho phép phiếu gửi qua bưu điện mà đến sau ngày 3/11 được tính miễn là có dấu bưu điện cho thấy gửi trước 3/11. Bên trump đang kiện là yêu cầu tạm thời chưa tính đến những phiếu bưu điện kiểu đó ở pennsylvania vi khả năng lớn là đa số bầu cho biden. Nhưng cái đó nó không quan trọng nữa. Vì hiện tại chưa tính đến các phiếu kiểu đó mà biden đã vượt lên trên trump tại pennsylvania rồi cho nên các phiếu đó có illegal hay không nữa thì cũng chả có ảnh hưởng gì đến việc biden đã thắng tại PA.
Pro trump thì cũng bỏ công bỏ sức đọc cho kỹ, có mấy thằng trẻ trâu đọc tiếng anh không đến nơi đến chốn hiểu theo kiểu nửa vời rồi post mấy cái status cho đỡ cay cú mà các ông cũng coi đấy là chân lý thì chịu. Hay là điển hình của pro trump là phải thế?
Em yêu cụ, cụ nói đúng lòng em. Lũ pro 100 hung hăng như 100 và nghĩ rằng hung hăng ở đâu cũng thắng với thái độ lưu manh và vô học bất chấp lý trí

Mioaki

Xe buýt
Chỉ đến ngày mai hoặc cùng lắm là thứ 2 cụ sẽ xem bộ NG VN chúc mừng Biden nhé
Hiện tại thì anh Trump chỉ còn có con đường kêu gọi supporter của mình làm quả armed revolution thôi. Chứ mọi cách khác thì đều vô vọng. Còn các ông pro trump điên cuồng ở trên này cứ mong là có thể kiện được thì cứ việc chờ mong chả ai cấm.

congthuong

Xe điện
tào lao , trừ phi trump nhận thua , chứ không ngu để nhây vào đống cứt này
Rồi sẽ thấy các hãng thông tấn thế giới và nguyên thủ xướng Tân tổng thống Biden cụ nhé.

Ai thức thời mới là thông minh.

PS: đã thấy: Lãnh đạo Ireland, Canada chúc mừng Biden ..

VNexpress đã gọi tên tổng thống đắc cử Joe Biden ..

luu3

Xe buýt
cập nhật đi , tcpv đã nhận đơn vụ legal vote , có 3 người do trump đề cử, khả năng trump lên tổng vẫn 60%

Hiện tại thì anh Trump chỉ còn có con đường kêu gọi supporter của mình làm quả armed revolution thôi. Chứ mọi cách khác thì đều vô vọng. Còn các ông pro trump điên cuồng ở trên này cứ mong là có thể kiện được thì cứ việc chờ mong chả ai cấm.

addvy

Xe buýt

AP đưa tin ông Biden đắc cử tổng thống Mỹ sau khi giành chiến thắng tại Pennsylvania.
Theo AP, tổng số phiếu đại cử tri ông Biden nhận được là 284.
Theo Fox News, ứng viên đảng Dân chủ Joe Biden nhận 290 phiếu đại cử tri, trong khi đối thủ Donald Trump nhận 214 phiếu đại cử tri.

Mioaki

Xe buýt
Rồi sẽ thấy các hãng thông tấn thế giới và nguyên thủ xướng Tân tổng thống Biden cụ nhé.

Ai thức thời mới là thông minh.
Nói thẳng là từ lúc foxnews call arizona cho biden xong rồi trump gọi điện đến chửi ầm lên mà nó không chịu sửa thì đủ biết là nội bộ đảng cộng hòa đã quyết định buông trump rồi.

Voi đi bộ

Xe buýt
Cụ Alex.N , em thì có ý kiến này:
Theo em người có học thức cao hay địa vị cao cũng hoàn toàn có thể là thành phần PBCT, như nhà khoa học gì được giải Nobel của Mỹ ấy. Cái này là do môi trường giáo dục lúc họ lớn lên, nếu cộng đồng của họ khi còn nhỏ liên tục nhồi vào đầu họ rằng bọn da màu là bọn thấp kém thì sau này họ dễ mang tư tưởng đó đến hết cuộc đời. Tất nhiên, với việc xã hội ngày càng tự do thì những tư tưởng PBCT ngày càng lùi đi nhưng như cụ Reinhard nói, có những người họ giấu kín vì môi trường mới của họ không chấp nhận việc đó, nó cũng tương tự như người đồng tính trước đây che giấu vì sợ bị kì thị, nay xã hội bớt kì thị thì họ nói ra.
Giống như một số (không phải toàn bộ) pro Trump trước kia không dám thổ lộ (vì họ e ngại bị đồng nghiệp, bạn bè người thân đánh giá) nhưng khi Trump làm tổng thống thì họ bùng nổ.
Nếu quan sát các diễn đàn (và Facebook) ở Việt Nam trước kia và hiện nay cụ sẽ thấy, trước khi Trump làm tổng thống rất ít người dám công khai lăng mạ người đồng tính, người da đen hay người nhập cư. Nhưng sau khi Trump lên thì hàng loạt các diễn đàn và hội nhóm cực hữu của người Việt (lạ chưa) ở đâu xuất hiện và phong trào chửi bới, doạ giết hết bọn da đen, bọn nhập cư (ở My, châu Âu,...) hoặc khinh bỉ gọi Obama là thằng mọi (tất nhiên là bằng tiếng Việt thôi) xuất hiện. Thực sự, có những thời khắc em cảm thấy quá kinh hoàng, nó giống như một cơn lũ ùa vào và em không hiểu nổi, vì từ bé tới giờ em dù sống trong xã hội này nhưng do tiếp xúc với văn hoá phương Tây nhiều nên em mới yêu quý tư tưởng tự do, bình đẳng, bác ái. Em cũng thích nền dân chủ phương Tây hơn là tư tưởng Nho giáo phương Đông và em đã luôn tin rằng, thế giới này xứng đáng được trở nên tốt đẹp hơn và tinh thần khai sáng cùng chủ nghĩa tự do (tư tưởng, ngôn luận,...) sẽ chắc chắn trở nên phổ biến.
Nhưng sau khi các chuyện nói trên xảy ra, em đã suy nghĩ lại và hiểu rằng, những thứ tồi tệ không bao giờ mất đi, nó chỉ ẩn mình đâu đó đợi bùng phát. Nhưng em vẫn tin là văn minh tiến bộ sẽ thắng thế, những suy đồi rồi sẽ giảm dần theo tháng năm.
Suy cho cùng, sống trên đời chỉ có một cái mạng, nếu không có niềm tin về một xã hội tốt đẹp hơn cho thế giới tương lai thì đâm đầu vào đâu chết quách đi cho rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Mandalord

Xe điện
cập nhật đi , tcpv đã nhận đơn vụ legal vote , có 3 người do trump đề cử, khả năng trump lên tổng vẫn 60%
Cụ dự đoán tỷ lệ cao đấy nhỉ. Hay làm kèo đi, xem hết tháng 1/2021 thì ai làm TT? Em nghĩ nhiều cụ OF này sẵn sàng bắt kèo.

Trạng thái
Thớt đang đóng