[Funland] Hóng trực tiếp đấu tay đôi Trump-Biden

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mioaki

Xe buýt
Thế giới sẽ hân hoan, trừ một số nước đc hưởng lợi như Vn là buồn thôi. Nói gì thì nói cũng phải cảm ơn ông Trump 4 năm vừa qua, ông đã làm suy yếu nưỡc Mỹ, giúp thế giới nhận ra mối hoạ của nhân loại là Trung Cẩu, ông đã giúp nâng tầm vị thế Vn trên trường quốc tế., vn cảm ơn ông
Em ghét trump về mặt đạo đức và cách sống nhưng phải gửi lời cảm ơn Trump nhiều lần vì đã có công chĩa mũi giáo vào khựa để bây h không thằng chính trị gia nào của mỹ dám mở miệng bênh tàu nữa. Tuy vậy nếu trump vẫn làm tổng thống thêm 4 năm nữa thì chưa hẳn đã có lợi cho VN. Chỉ riêng về việc chống biến đổi khí hậu thì trump đã kéo lùi bước đi của cả thế giới đến hàng chục năm. Nếu trump tiếp tục thêm một nhiệm kỳ thì chúng ta nên đặt câu hỏi là chỉ vì thỉnh thoảng anh 100 mở miệng chọc chó khựa cho VN sướng thì có đáng để ôm nhau chìm xuống uống nước biển không?

itgp

[Tịch thu bằng lái]
Thế giới sẽ hân hoan, trừ một số nước đc hưởng lợi như Vn là buồn thôi. Nói gì thì nói cũng phải cảm ơn ông Trump 4 năm vừa qua, ông đã làm suy yếu nưỡc Mỹ, giúp thế giới nhận ra mối hoạ của nhân loại là Trung Cẩu, ông đã giúp nâng tầm vị thế Vn trên trường quốc tế., vn cảm ơn ông
Chuẩn đó cụ. Mặc dù em không thích cái tính ông Trump tí nào nhưng phải nói là nhờ có 4 năm vừa qua mà vị thế VN phất hơn hẳn. Lần đầu tiên trong lịch sử, có một tổng thống Mỹ thăm VN trong nhiệm kỳ đầu tiên, chẳng những thăm 1 lần mà những 2 lần.

One visit to: Afghanistan, Argentina, Canada, China, Finland, India, Iraq, Israel, North Korea, Philippines, Poland, Saudi Arabia, Singapore, Vatican City and the disputed West Bank.
Two visits to: Belgium, Germany, Ireland, Italy, South Korea, Switzerland and Vietnam.
Three visits to: Japan and the United Kingdom.
Four visits to: France.
Những nước mà ông ấy đi thăm 2 lần trở lên toàn là những đồng minh hàng đầu của Mỹ.
Tuy nhiên, em nghĩ vai trò của Trump đến đây nên kết thúc, để Biden lên sẽ tốt cho Mỹ, cho thế giới và tất nhiên là cả VN nữa.

Hung Phuc

Xe điện
Ko có những chính sách của Trump thì Vn làm gì dám nghĩ đến xây tổ để đón đại bàng, đón ong chúa. Làm gì nhận đc những quan tâm vô cùng lớn từ Eu, nhật bản, và mỹ
Thế bây giờ cụ Biden lên bắt tay với TQ thì đại bàng còn bay đến ko cụ ? Nếu đại bàng mà ko bay đến nữa, ổ lại để nuôi gà và thả bò thì nhiều người cũng buồn thật

Mioaki

Xe buýt
Bác xem các buổi tranh cử của Baiden chưa, ông ta phản đối hầu hết các chính sách của trump, nhất là trong quan hệ vs trung cẩu. Làn sóng chuyển dịch đầu tư từ trung quốc khả năng sẽ bị chững lại, khi đó vn ko còn có cơ hội hưởng lợi nữa đâu.
Cái đấy thì chưa, nhưng mà nếu theo dõi hạ viện của mỹ, thì đám hạ nghị sĩ đảng dân chủ còn diều hâu về vấn đề tq hơn trump nhiều. Đám đấy lúc nào chả chửi trump trừng phạt tq thế chưa đủ, toàn yêu cầu hỗ trợ thêm cho đài loan, áp thêm trừng phạt về các vụ hồng kông tân cương. Nói thẳng ra là khi thượng viện với hạ viện khác đảng nhưng đều chung đường lối phải dập tàu không cho trỗi dậy thì biden cũng không nhẹ tay được đâu.

phamduchoan

Xe tải
Chuẩn đó cụ. Mặc dù em không thích cái tính ông Trump tí nào nhưng phải nói là nhờ có 4 năm vừa qua mà vị thế VN phất hơn hẳn. Lần đầu tiên trong lịch sử, có một tổng thống Mỹ thăm VN trong nhiệm kỳ đầu tiên, chẳng những thăm 1 lần mà những 2 lần.

Những nước mà ông ấy đi thăm 2 lần trở lên toàn là những đồng minh hàng đầu của Mỹ.
Tuy nhiên, em nghĩ vai trò của Trump đến đây nên kết thúc, để Biden lên sẽ tốt cho Mỹ, cho thế giới và tất nhiên là cả VN nữa.
Em nghĩ Biden như Ô nhọ thôi, sang thăm vn mà chả thấy bàn làm ăn gì, lại chỉ lo gặp mấy thằng dân chủ cuội, rồi đòi vn thả mấy thằng ********* đang bị nhốt ra.

Mandalord

Xe điện
Bác xem các buổi tranh cử của Baiden chưa, ông ta phản đối hầu hết các chính sách của trump, nhất là trong quan hệ vs trung cẩu. Làn sóng chuyển dịch đầu tư từ trung quốc khả năng sẽ bị chững lại, khi đó vn ko còn có cơ hội hưởng lợi nữa đâu.
Còn 2 viện nữa cơ mà. Đội hạ viện DC cũng chống TQ quyết liệt phết đấy, nhưng họ thiên về các vấn đề dân tộc, tôn giáo, Tân Cương, HK... hơn.

Mandalord

Xe điện
Em nghĩ Biden như Ô nhọ thôi, sang thăm vn mà chả thấy bàn làm ăn gì, lại chỉ lo gặp mấy thằng dân chủ cuội, rồi đòi vn thả mấy thằng ********* đang bị nhốt ra.
Được cái TPP đấy chứ? Em chưa đánh giá được hết, nhưng ít ra là lãnh đạo VN nghĩ rằng TPP có lợi, không thì đã chả ký.

Mioaki

Xe buýt
Còn 2 viện nữa cơ mà. Đội hạ viện DC cũng chống TQ quyết liệt phết đấy, nhưng họ thiên về các vấn đề dân tộc, tôn giáo, Tân Cương, HK... hơn.
Bọn dân chủ hạ viện chống tq hăng máu phết đấy. Nhưng một số vấn đề là việt nam mình cũng dễ dính đạn lạc vì cùng quan điểm với tàu.

Giangkpi

Xe buýt
Ko biết thế nào chứ nhìn tt mới già yếu hom hem quá ko biết dập tập đc ko và quan trọng có qua đc nhiệm kì ko. Nói chung chờ đợi. Kiện cáo chỉ làm nc mĩ suy yếu em nghĩ tòa mĩ sẽ dập trump trong 1 tuần. Lần này kết cục rất rõ ràng ko như năm 2000

Mioaki

Xe buýt
Được cái TPP đấy chứ? Em chưa đánh giá được hết, nhưng ít ra là lãnh đạo VN nghĩ rằng TPP có lợi, không thì đã chả ký.
Tpp mục đích chính là để chống tàu chứ còn gì nữa. Nhưng là kế hoạch dài hơi. Mấy anh vn lại muốn có kết quả ngay thì lại khoái anh trump ra chọc ngoáy cho bọn khửa sủa ăng ẳng lên.

Mandalord

Xe điện
Cụ làm ơn nói rõ Thứ Hai ngày bao nhiêu tháng mấy năm nào?
Ngay đêm nay luôn chứ chưa cần đến thứ 2 đâu, bất kể là thứ 2 tháng mấy năm nào.

Có mỗi đội VN lề mề thì phải chờ đến mai (hoặc chính xác hơn là sáng nay CN) hoặc đến t2 thôi.:))

itgp

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ko hiểu bọn Mỹ rồi. Mấy cái dân chủ nhân quyền nó chỉ xới lên với những nc nào nó muốn gây sự thôi. Chứ còn với các đồng minh chiến lược nó ko quan tâm đâu, như kiểu bọn Arab, Quatar đó cụ.

congthuong

Xe điện
Nevada cũng chính thức xanh, đóng thêm nhát đinh vào niềm hi vọng của Trump và Pro Trump.

Sắp tới Georgia kiểm lại phiếu xanh nốt đi để kiện cho vui.

Mioaki

Xe buýt
Nevada cũng chính thức xanh, đóng thêm nhát đinh vào niềm hi vọng của Trump và Pro Trump
Thằng nevada xanh từ lâu rồi. Nhưng chắc không muốn kiện cáo lung tung nên cứ đợi thằng PA xanh rồi thì mình mới xanh.

Voi đi bộ

Xe buýt
Em có ý này, cụ nào nhanh tay xin bản quyền mà dịch các tweet của Trump (sang tiếng Việt thôi) thì bán cho Pro Trump cũng kiếm được đống tiền.
Bán xong quyển 1 ta ra quyển 2 là "các tweet của Trump và các còm men đặc sắc" trích lại các còm chế giễu bán cho anti Trump kiếm thêm mớ nữa.

Trạng thái
Thớt đang đóng