[Funland] Hóng trực tiếp đấu tay đôi Trump-Biden

Trạng thái
Thớt đang đóng

Au79 Dragon

Xe điện
Chả có gì bất bình thường cả. Các năm trước thì tỉ lệ bầu qua thư rất ít nên với số phiếu đã kiểm thì dù có cộng thêm số phiếu ít ỏi qua thư thì cũng ko đủ để lật kèo nên có thể tuyên bố chiến thắng luôn, nhưng năm nay do covid nên tỉ lệ bầu qua thư tăng đột biến, chiếm đa số nên kết quả lại phụ thuộc rất lớn vào các phiếu bầu này. Đây cũng là lí do mà cụ Biden lật được kèo vào phút cuối.
Bỏ phiếu qua thư có vẻ dễ gian lận hơn, giống như hồi bỏ phiếu QBV ở FIFA cũng bị bóc phốt.

DHL Pete

Xe tải
Hầu như cụ nào trong thớt cũng vote cho anh Trăm nhỉ. Em có xem live 2 buổi thực chiến (debate) của 2 ông này, ko bàn đến ông nào tốt hơn hay chiếm ưu thế ntn. Chỉ thấy ông nào cũng hơn 70, đi đứng chậm và nói phải cố, thì cảm giác sk có theo nổi nhiệm kỳ ko nữa. Mặc dù biết đội y tế thì ngon rồi, phục vụ tận răng nhưng kiểu gì vẫn thích lãnh đạo rơi vào ngưỡng 55 đên 70 thôi. Già quá cảm giác ì ạch. Em thì vote cho trump, đơn giản trẻ hơn ông kia và xem vực dậy kte thế nào, chớ vụ Covid thì coi như failed

hoangduc.sbr

Xe container
Các cụ ghét TQ thì nên mong Biden lên, điều chỉnh lại phương pháp tiếp cận với TQ bằng các biện pháp lâu dai và ổn định chứ đừng mong ông tổng thống dân tuý con buôn Chum, hắn lên có giá là hắn bán tất.
Cụ nhầm, đứng sau DC toàn là bọn tài phiệt phố Walls và tụi tập đoàn công nghệ, thung lũng Silicon... Toàn là tụi thích hợp tác và nói thẳng là thèm làm ăn với Khựa.
Đợt này DC ăn thì việc đầu tiên chúng nó làm sẽ là những bước giảm nhiệt căng thẳng và hòa hợp lại với Khựa. Chứ có mà chống vào mắt.
Mà bọn Khựa rảnh rang thì nó lại thừa t/gian lôi VN vào chơi té nc với "triển lãm" mấy con giàn khoan HD thôi.

OneMoreNight

Xe tải
Em hồi hộp quá. Mong bác 100 của em win

Hoàng_Trần

Xe tăng
Rút cuộc thì bên xanh thắng hay bên đỏ thắng vậy cụ Hoàng_Trần ?
Chưa biết bác ơi. Nhưng 128k phiếu bầu mà không có một phiếu nào bầu cho ông Trump tại Michigan thì người bình thường cũng thấy vấn đề rồi. Mình vẫn nghiêng về phe ông Trump.

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
MI chắc anh Trump ko lật ngược lại được. PA thì anh Biden đang rút ngắn khoảng cách còn 500k phiếu thôi.

duyhoang2004

Xe máy
Đọc đi rồi chém.
Cụ đọc cái thằng CNN truyền thông bẩn đối với TRump làm gì. Có thì cụ cho thông tin về nguồn chính thống về các cuộc bầu cử mà cuối ngày (hoặc cùng lắm là ngày hôm sau) không có ứng cử viên nào tuyên bố chiến thắng mà sau đó lại thua.

ganhep

Xe máy
Bang Michigan nó lại nghiêng về Bai Đần rồi..

Au79 Dragon

Xe điện
Cụ đọc cái thằng CNN truyền thông bẩn đối với TRump làm gì. Có thì cụ cho thông tin về nguồn chính thống về các cuộc bầu cử mà cuối ngày (hoặc cùng lắm là ngày hôm sau) không có ứng cử viên nào tuyên bố chiến thắng mà sau đó lại thua.
Đa số bọn truyền thông là có ý đồ đàng sau cả, chúng nó cũng vì lợi ích chứ chả thằng nào tử tế ngoài livescore đâu :)

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nhầm, đứng sau DC toàn là bọn tài phiệt phố Walls và tụi tập đoàn công nghệ, thung lũng Silicon... Toàn là tụi thích hợp tác và nói thẳng là thèm làm ăn với Khựa.
Đợt này DC ăn thì việc đầu tiên chúng nó làm sẽ là những bước giảm nhiệt căng thẳng và hòa hợp lại với Khựa. Chứ có mà chống vào mắt.
Mà bọn Khựa rảnh rang thì nó lại thừa t/gian lôi VN vào chơi té nc với "triển lãm" mấy con giàn khoan HD thôi.
Ko sợ. Giờ chống Tàu nó vào guồng rồi, nói chung giảm nhiệt thì có thể nhưng vẫn phải đè thôi. Ai cũng nhìn thấy tham vọng của TQ rồi thì khó mà yên được lắm. Chỉ ko biết Biden tính vừa đè đầu vừa giảm nhiệt kiểu gì thì tính cho cẩn thận chứ lại như Obama làm cho anh Tàu nhảy vèo lên đứng thứ 2 TG thì sợ lắm. Mà cụ già vkl, có vẻ còn lẩn thẩn nữa thì chịu =)))) Ơ mà Tập lọ cũng xêm xêm tuổi mà sao vẫn thâm thế nhở?

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Chưa biết bác ơi. Nhưng 128k phiếu bầu mà không có một phiếu nào bầu cho ông Trump tại Michigan thì người bình thường cũng thấy vấn đề rồi. Mình vẫn nghiêng về phe ông Trump.
Nếu anh Trump ko phục thì có thể xin tòa kiểm phiếu lại ở MI. Nhưng em nghĩ chả thay đổi được gì đâu.

Em nhớ cụ mấy hôm nọ khẳng định chắc như đinh đóng cột là Trump sẽ thắng, dựa vào những quan sát của cụ về số lượng người ủng hộ Trump, đúng ko nhể :D

transporter3

Xe điện
Các cụ chém mạnh thế này có khi bọn Mẽo nó đổ tại VN can thiệp vào bầu cử của Mẽo đấy. :))

AMATAX

Xe điện

tvu732

Xe buýt
Đại học thì bọn SV trẻ và tri thức cánh tả, tất nhiên họ sẽ vote cho dân chủ, còn bang Cali high tech ko có nghĩa là bọn có tiền vote cho dân chủ đâu ạ.
Em chỉ buồn cười lập luận của cụ bảo rằng bọn college educated cũng có 3 7 đường, chỉ bọn học ngành xã hội thì mới ủng hộ DC, còn bọn (học) kỹ thuật và có tiền thì ủng hộ CH. Nhưng cụ quên 1 fact rằng gần như thành phố ĐH nào cũng ủng hộ DC hết. Cho nên nói thế chẳng hoá ra coi hệ thống ĐH Mỹ chỉ biết đào tạo ngành XH à. Bảo tụi SV trẻ ngây thơ và lý tưởng hoá thì còn tạm được.

À, cụ nói thêm rằng “bọn có tiền” ở Cali thì không vote cho DC. Em nghĩ có tiền thì không đâu bằng đám ở Silicon Valley nhưng chúng nó vẫn xanh lét một màu cụ ạ, :)) dù ngay cạnh đó có pháo đài San Jose của người Việt.

Ngay cả đám ở Manhattan New York cũng thế, giàu thế mà xanh le xanh lét.

Còn nếu cụ chơi cùn bảo là chỉ tính giới ông chủ siêu giàu thì em chịu rồi. Giới đấy ít và chẳng ai thống kê được họ nghĩ gì trong đầu hay bỏ phiếu cho ai, mặc dù nhìn bề ngoài thì có vẻ họ dễ được lợi nhờ chính sách giảm thuế của CH.

Trạng thái
Thớt đang đóng