[Funland] Hóng trực tiếp đấu tay đôi Trump-Biden

Trạng thái
Thớt đang đóng

moonflower053

Xe hơi
GA còn 8k phiếu quân đội và nước ngoài nữa chưa kiểm, quân đội khả năng ủng hộ Trump. Lằng nhằng phết

xe-tac-to

Xe tải
Kết quả……...................đê!

khanhtx8

Xe tăng
Cụ nói thế nào, trước bầu cử mọi người đều nói Biden thắng dễ landslide mà giờ vẫn còn giằng co thế này. Còn ờ FL poll cũng nói Biden thắng cỡ 65% cụ nhé, và đến lúc 10 giờ đêm thì cửa của anh Trump khá sáng, NYT còn dự báo NC anh Trump thắng tới 80%.
Nhìn giằng co vì công tác kiểm phiếu chậm thôi mà cụ, chứ nó mà kiểm phiếu nhanh thì phát 1 khác gì lô với đề. 1 ngày kiểm 94% phiếu, nhưng 2 ngày không xong đc nốt 6% còn lại.

hanhdori

Xe tải
Em không thích biden nhưng mà nhiều cụ bị cái trò lương 1usd loè nhỉ. Anh trump vun vén cho business nhà mình cũng hơi nhiều đấy. Đi đâu mà có hotel nhà anh là bắt cả đoàn vào đấy ở hết charge full rate luôn. Hãy như vụ tik tok lúc đầu tưởng microsoft mua sau tự nhiên thấy oracle nhảy vào. Thằng chủ oracle là bạn thân của anh 100. Hồi covid quảng cáo mãi thuốc sốt rét, moi ra thì nhà anh 100 có cổ phần trong công ty sản xuất thuốc đấy.
Trump có một số thứ đáng để khen. Nhưng mà cái trò lương 1 đô là trò mấy thằng ceo dùng chán rồi. Lương 1 đô nhưng bonus cuối năm hàng chục triệu đô.
Vậy hả cụ.
Thế thì ko ổn lắm nhỉ, e cứ nghĩ sau về viết hồi ký kiếm tiền thôi chứ lợi ích kinh tế của Trump sẽ được kiểm soát chặt khi làm TT. Mà chắc hồi ký bác ấy giật gân lắm, chắc cũng tranh cãi toé toè loe cho xem.

moonflower053

Xe hơi
Nhìn giằng co vì công tác kiểm phiếu chậm thôi mà cụ, chứ nó mà kiểm phiếu nhanh thì phát 1 khác gì lô với đề. 1 ngày kiểm 94% phiếu, nhưng 2 ngày không xong đc nốt 6% còn lại.
Cái kia là kiểm bằng máy nên nhanh cụ ạ, kiểm bằng thư phải nhận dần dần từ bưu điện rồi bóc từng cái phong bì ra nên lâu hơn nhiều.

Mr. Toàn

Xe điện
Thực ra dân ta thích Trump bởi mấy đòn đập Tập nhưng nó đâu phải tất cả.
- Cái chính sách thời Trump hầu như đều không coi trọng bạn ngoại bang. Vụ từ chối TTP là bất lợi cho ta nhất.
- Một điều nữa là những hành động mang nhiều bột phát, ngẫu hứng nên làm cho thị trường CK và giá $ chao đảo -> ảnh hưởng khá nhiều đến các nền kinh tế khác.
- Không chơi trò liên minh với Châu âu nên khiến TQ mạnh thêm, khi nó mạnh bắt đầu chơi bài Trade war
-TTP em thấy hủy là đúng, cũng chả bất lợi cho VN đâu cụ. VN chưa đủ tầm để chơi trong khối này. Em thật. Để chuẩn bị cho TTP thì TQ đã lập rất nhiều công ty ở VN rồi, nếu TTP thực hiện thì em tin là VN mình cũng chỉ là ""cửa ngõ"" thôi. Mà ngay cả Hillary cũng tuyên bố hủy TTP nên cái này không đổ cho Trump đc. Hủy TTP được hiểu là ý chí của lưỡng viện rồi, Ai lên cũng thế thôi.
-Cái này em nghĩ không phải là ngẫu hứng mà là ông ấy muốn vậy, nhưng nếu thực hiện từ trên xuống dưới thì chậm hoặc hiểu sai nên ông ấy post luôn ý chí của mình. Mà thực tế là kêu chao đảo nhưng đa số dân vẫn kiếm bẫm ở thị trường còn gì, chỉ có vài ông đi ngược thì thua. Tiền chỉ chuyển từ túi người này sang người khác
-Vụ liên minh thì em hiểu là ông ấy vẫn liên minh nhưng không muốn đóng vai người chịu thiệt. Và Châu Âu sau bao năm được hưởng lợi thì bây giờ không muốn được lợi ít hơn. Có nhiều người tâm lý kiểu như 1 đứa trể, ngày nào cụ cũng cho nó 1 cái kẹo nhưng nếu 1 ngày cụ tự dưng không cho, có khi nó lại bảo cụ là kẹt sỉ. Em thì thích quan điểm: Người không vì mình, trời tru đất diệt. Muốn lo cho thiên hạ, vác tù và? OK, fine. Nhưng trước hết phải lo xong cho bản thân và gia đình đã. Quốc gia mình còn như nồi cháo lợn, thất nghiệp cao, di dân bất hợp pháp quậy mà còn đòi đóng vai hiệp sỹ thì trước sau gì cũng tèo sớm

cupido1

Xe tải
Thực ra dân ta thích Trump bởi mấy đòn đập Tập nhưng nó đâu phải tất cả.
- Cái chính sách thời Trump hầu như đều không coi trọng bạn ngoại bang. Vụ từ chối TTP là bất lợi cho ta nhất.
- Một điều nữa là những hành động mang nhiều bột phát, ngẫu hứng nên làm cho thị trường CK và giá $ chao đảo -> ảnh hưởng khá nhiều đến các nền kinh tế khác.
- Không chơi trò liên minh với Châu âu nên khiến TQ mạnh thêm, khi nó mạnh bắt đầu chơi bài Trade war
Tớ chẳng biết alternate history như thế nào, chỉ biết cụ Trump tuy phá TPP nhưng cái trade war của cụ làm vn nhận 1 làn sóng FDI từ TQ chạy sang. Thế là quá ngon rồi.
Thời Biden làm phó tổng thống miệng nói xoay trục châu Á các kiểu, dự báo làn sóng doanh nghiệp sang VN này nọ mà chờ dài cổ 5 năm ko thấy đâu, anh Trump lên 1 năm đã thấy giá đất công nghiệp quê em tăng từng ngày rồi :D

chuminhkhoa09

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Đần còn 26k nữa là đuổi kịp cụ 100 ở PA. Trong khi đó còn 10% phiếu chưa kiểm, chút yếu qua đường bưu điện. Covid đánh cụ 100 mạnh hơn bao giờ hết
Covid không phải lý do. Vì dân Mỹ ghét Trump nên quyết tâm lật đổ, vì vậy mà số lượng cử tri bỏ phiếu năm nay mới đạt kỷ lục. 4 năm trước nhiều người chủ quan nghĩ rằng Hillary Clinton chắc thắng nên không đi bỏ phiếu dẫn tới việc Trump đánh úp nhà trắng.
Dân Mỹ bầu Biden không phải vì yêu quý hay tin tưởng gì ông này, mà vì họ muốn lật Trump.
Biden lên thì Trung Quốc yên tâm về Biển Đông, không loại trừ việc TQ nhanh chóng thiết lập vùng cấm bay và cấm tàu bè đi lại, trước sự làm ngơ của Biden

Mioaki

Xe buýt
Cụ nói thế nào, trước bầu cử mọi người đều nói Biden thắng dễ landslide mà giờ vẫn còn giằng co thế này. Còn ờ FL poll cũng nói Biden thắng cỡ 65% cụ nhé, và đến lúc 10 giờ đêm thì cửa của anh Trump khá sáng, NYT còn dự báo NC anh Trump thắng tới 80%.
Em đang nói mọi người ở Việt Nam cơ. Khoảng 9giờ sáng thứ tư là facebook em đã tràn ngập post chức mừng trump thắng cử.tối hôm đấy em đi ăn với khoảng 2 3 chục người mà ai cũng đinh ninh là trump vẫn thắng. Em đính chính lại thì bảo là không thèm nghe fake news.

cupido1

Xe tải
Chính xác thì Arizona đã kiểm xong phiếu đâu mà đã cộng cho Biden nhỉ?
nhìn 4 cái county đang kiểm kia thì 3 cái đã là của cụ Trump rồi còn đâu

moonflower053

Xe hơi
Covid không phải lý do. Vì dân Mỹ ghét Trump nên quyết tâm lật đổ, vì vậy mà số lượng cử tri bỏ phiếu năm nay mới đạt kỷ lục. 4 năm trước nhiều người chủ quan nghĩ rằng Hillary Clinton chắc thắng nên không đi bỏ phiếu dẫn tới việc Trump đánh úp nhà trắng.
Dân Mỹ bầu Biden không phải vì yêu quý hay tin tưởng gì ông này, mà vì họ muốn lật Trump.
Biden lên thì Trung Quốc yên tâm về Biển Đông, không loại trừ việc TQ nhanh chóng thiết lập vùng cấm bay và cấm tàu bè đi lại, trước sự làm ngơ của Biden
Covid quyết định đấy cụ, covid làm ảnh hướng nhiều quá nên không ít người nhất là nhóm cử tri độc lập chuyển màu, cụ thấy sát nút thế này nghĩa là nếu ko có covid thì anh Trump ăn rồi.

Xe gia đình

Xe điện
Tớ chẳng biết alternate history như thế nào, chỉ biết cụ Trump tuy phá TPP nhưng cái trade war của cụ làm vn nhận 1 làn sóng FDI từ TQ chạy sang. Thế là quá ngon rồi.
Thời Biden làm phó tổng thống miệng nói xoay trục châu Á các kiểu, dự báo làn sóng doanh nghiệp sang VN này nọ mà chờ dài cổ 5 năm ko thấy đâu, anh Trump lên 1 năm đã thấy giá đất công nghiệp quê em tăng từng ngày rồi :D
Cứ nhìn vào thực tế đã làm cụ nhể, nghe hứa hão làm gì :)

Mioaki

Xe buýt
GA còn 8k phiếu quân đội và nước ngoài nữa chưa kiểm, quân đội khả năng ủng hộ Trump. Lằng nhằng phết
Trump trước bầu cử còn lôi tướng quân đội ra chửi là âm mưu làm hại mình. Trump còn nhiều lần hạ nhục John mc Cain nữa trong khi là người trốn nghĩa vụ quân sự hồi chiến tranh VN. Nếu là Hillary Clinton thì quân đội có lẽ không bỏ phiếu vì là phụ nữ , chứ còn biden thì Trump không có lợi thế nào đối với quân đội đâu.

cherry_qq

Đi bộ
Chính xác thì Arizona đã kiểm xong phiếu đâu mà đã cộng cho Biden nhỉ?
nhìn 4 cái county đang kiểm kia thì 3 cái đã là của cụ Trump rồi còn đâu

View attachment 5622862
Nhưng mà bác ơi cái xanh mờ kia tổng phiếu nó hơn hẳn so với 3 cái hồng kia. Bác Trump gặp khó rồi. Buồn vãi

Quỳnh Ốc

Xe tăng
Không phải đâu cụ, em cảm thấy ở Việt Nam kể cả dân thường lẫn truyền thông đều không nắm vững lắm quy trình kiểm phiếu của mỹ. Bọn nó kiểm phiếu bỏ trong ngày trước rồi kiểm phiếu gửi qua bưu điện sau. Năm nay có gần 100 triệu phiếu gửi qua bưu điện. Thế mà sáng hôm thứ tư báo mạng Việt Nam với trên Facebook share ầm ầm là trump thắng Pennsylvania. Trong khi lúc đó mới kiểm phiếu chưa được một nửa.
Hay như đưa ví dụ trump thắng Florida là bằng chứng việc thăm dò trước bầu cử là sai. Trong khi Florida vẫn được dự đoàn là cộng hoà. Chiến dịch tranh cử của biden cũng chỉ đi vận động tại Florida theo kiểu cố đến đâu hay đến đó chứ cũng đã xác định biden sẽ không thắng được Florida.
Truyền thông VN đưa tin không đầy đủ với nhiều người VN trên Facebook thích trump nên share mà không tìm hiểu kỹ. Thế nên mình ở VN mới có cảm giác là trump đang dẫn nhưng bị lật kèo ở phút cuối. Chứ sự thật là từ đầu đến cuối Biden vẫn luôn thắng thế.
Chính xác ạ :)

Trạng thái
Thớt đang đóng