Tin tức Hóng và chém màn ra mắt của xe điện VinFast e34

poiuy

Xe cút kít
Nuôi mảng đt có tốn như nuôi mảng oto ko mà ông anh cho chết sớm thế các cụ nhỉ.
Chu kỳ sống của sản phẩm Đt rất nhanh nên nếu chết thì cũng chết rất nhanh. Ô tô dù sao chu kỳ sống của nó cũng dài hơn, sẽ có đủ thời gian hơn mà tái cơ cấu để sóng sót nếu xảy ra sự cố.
Còn xét như lịch sử các ngành sản xuất thì các hãng 10 phần thì chết 7, cho nê dự báo là chết nó quá bình thường. Xác xuất đoán trúng rất cao.

supporter

Xe điện
Em ko quan tâm pin, sao cụ ko so doanh số bán ở Sibery, Alaska
Cụ bị thế nào thế?
Em trích bài 1 cụ nói là pin EV sợ nhất là khí hậu, lạnh EV nó đốt pin rất kinh. Em nói là Na uy khí hậu rất lạnh mà 80% xe mới bán ra là EV.
Thực sự quan ngại cho khả năng logic của cụ

joix

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chỗ tôi chẳng hạn, 2 ông lắp cái này, nó mà bật cùng lúc thì hàng xóm khỏi nấu cơm.
Tất nhiên, ở đấy toàn nhà dân.

Thế nên tôi mới hỏi cái "Giấy phép con", là nghiêm túc đấy.
Trạm sạc nhanh có công suất tiêu thụ điện đầu vào từ 11 đến trên 20kw tùy từng cấp độ sạc,là quá nhiều với mạng lưới điện gia đình,nhưng với điện sản xuất thì là bình thường,vì thế cụ ko cần lo lắng nếu hàng xóm nhà cụ lắp cái này tại nhà.
Điều đáng quan tâm hơn là bộ sạc chậm,nó sẽ tiêu thụ từ 3 đến 3,5kw/h trong hệ thống điện gia đình,tương đương cụ cắm 3 cái bếp từ 1000w cùng lúc và để qua đêm.
Hiệu năng quy đổi cho 1h sạc chậm với mức công suất trên sẽ đi dc 18-20km tùy loại xe.(với điều kiện pin hoạt đông tối ưu)

EmLaCu

[Tịch thu bằng lái]
Cụ bị thế nào thế?
Em trích bài 1 cụ nói là pin EV sợ nhất là khí hậu, lạnh EV nó đốt pin rất kinh. Em nói là Na uy khí hậu rất lạnh mà 80% xe mới bán ra là EV.
Thực sự quan ngại cho khả năng logic của cụ
Em có bài nào tranh luận về pin đâu cụ
Cụ lấy doanh số để chứng minh giám tiếp là lạnh ko ảnh hưởng
Em thấy sao cụ ko lấy doanh số chỗ lạnh nhất như Alaska
Siberi
Ai tranh luận kỹ thuật với cụ thì cụ trả lời kỹ thuật
Cụ lấy kinh tế ra để trả lời
Lại lấy ông doanh số cao nhất
Cụ chơi thế có phải đánh nguội ko cụ

Chỉnh sửa cuối:

supporter

Xe điện
Em có bài nào tranh luận về pin đâu cụ
Cụ lấy doanh số để chứng minh giám tiếp là lạnh ko ảnh hưởng
Em thấy sao cụ ko lấy doanh số chỗ lạnh nhất như Alaska
Siberi
Ai tranh luận kỹ thuật với cụ thì cụ trả lời kỹ thuật
Cụ lấy kinh tế ra để trả lời
Lạ lấy ông doanh số cao nhất
Cụ chơi thế có phải đánh nguội ko cụ
- Thứ nhất: cụ nhảy vào bài của em mà ko hiểu mình đang tranh luận cái gì. E ko tranh luận với cụ
- Thứ 2: Thời lượng pin phụ thuộc thời tiết nó ko là kỹ thuật thì là cái gì?
- Thứ 3: Ko lấy chỗ doanh số cao nhất để dẫn chứng thì lấy doanh số bằng 0 để dẫn chứng à?
- Thứ 4 cụ có phân biệt được sự khác nhau của -40,50 độ với - 10 độ ko?
- Lạnh mà ảnh hưởng nghiêm trọng thì liệu có bán được xe không? Tương tự nóng 40 độ ở VN liệu có ảnh hưởng nghiêm trọng tới pin ko?
Qua mấy bài tranh luận thì em thấy cụ thực sự có vấn đề về suy luận nên dừng ở đây nhé.

EmLaCu

[Tịch thu bằng lái]
Mảng điện thoại em đoán chết sớm là vì không cạnh tranh được với điện thoại TQ, với phân khúc thấp đó thì có rất nhiều lựa chọn đến từ ông bạn vàng, nên càng làm càng chết thôi
Chu kỳ sống của sản phẩm Đt rất nhanh nên nếu chết thì cũng chết rất nhanh. Ô tô dù sao chu kỳ sống của nó cũng dài hơn, sẽ có đủ thời gian hơn mà tái cơ cấu để sóng sót nếu xảy ra sự cố.
Còn xét như lịch sử các ngành sản xuất thì các hãng 10 phần thì chết 7, cho nê dự báo là chết nó quá bình thường. Xác xuất đoán trúng rất cao.
Em tưởng nuôi lấy tiếng, nếu phải tự sống thì em cũng đoán xe điện của anh ý chỉ dừng ở mức làm cho có. Anh ý vẫn bán xe xăng là chính thôi

minhdqtt

Xe hơi
Em tưởng nuôi lấy tiếng, nếu phải tự sống thì em cũng đoán xe điện của anh ý chỉ dừng ở mức làm cho có. Anh ý vẫn bán xe xăng là chính thôi
Lấy tiếng nhưng vẫn phải tự sống cụ ạ, đến 1 lúc nào đó thì bay thôi

EmLaCu

[Tịch thu bằng lái]
- Thứ nhất: cụ nhảy vào bài của em mà ko hiểu mình đang tranh luận cái gì. E ko tranh luận với cụ
- Thứ 2: Thời lượng pin phụ thuộc thời tiết nó ko là kỹ thuật thì là cái gì?
- Thứ 3: Ko lấy chỗ doanh số cao nhất để dẫn chứng thì lấy doanh số bằng 0 để dẫn chứng à? <= lấy chỗ lạnh nhất, nóng nhất để dãn chứng cụ nhé
- Thứ 4 cụ có phân biệt được sự khác nhau của -40,50 độ với - 10 độ ko?
- Lạnh mà ảnh hưởng nghiêm trọng thì liệu có bán được xe không? Tương tự nóng 40 độ ở VN liệu có ảnh hưởng nghiêm trọng tới pin ko?
Qua mấy bài tranh luận thì em thấy cụ thực sự có vấn đề về suy luận nên dừng ở đây nhé.
Cụ chuyên tổ lái và đánh nguội
Ai đọc thì biết tư duy của ai thế nào
Cụ thik ví dụ, cụ đưa cái này cho nó fairplay như cụ nói
Nhân cụ nói nóng 40 độ ở VN. Em lại nói thêm 1 cái bất tiện. Xe máy điện đi về phải để nguội 1 tiếng mới sạc ạ. Sạc xong để nguội 1 tiếng mới đi. Ko tin cụ hỏi tất cả cửa hàng xe điện. Có hôm đi về, sạc để ngoài nắng em sờ bỏng tay, chỉ sơ cháy nổ.
Screenshot 2021-10-18 122359.jpg

Chỉnh sửa cuối:

poiuy

Xe cút kít
Nếu muốn bán ra nước ngoài thì chỉ có thể bán xe điện, xe xăng không có cửa cạnh tranh. Xe điện dù sao cũng là sản phẩm mới, người ta ít chịu ảnh hưởng hơn từ nhãn hiệu truyền thống. Cũng có thể khung gầm E34 cải tiến để lắp động cơ xăng để bán trong nước. Phân khúc này đang sôi động và Vin cũng chưa có xe.
Ở VN rõ ràng xe điện chỉ phù hợp với một số lượng khách hàng nhỏ, có các nhu cầu tương đối đặc biệt và điều kiện phù hợp. Đại trà nhân dân vẫn phải sử dụng xe xăng thôi.

supporter

Xe điện
Cụ chuyên tổ lái và đánh nguội
Ai đọc thì biết tư duy của ai thế nào
Cụ thik ví dụ, cụ đưa cái này cho nó fairplay như cụ nói
Nhân cụ nói nóng 40 độ ở VN. Em lại nói thêm 1 cái bất tiện. Xe máy điện đi về phải để nguội 1 tiếng mới sạc ạ. Sạc xong để nguội 1 tiếng mới đi. Ko tin cụ hỏi tất cả cửa hàng xe điện. Có hôm đi về, sạc để ngoài nắng em sờ bỏng tay, chỉ sơ cháy nổ.
View attachment 6592669
Cụ càng sửa bài, càng chứng tỏ tư duy của cụ có vấn đề trầm trọng. Nên thay vì gân cổ lên tranh luận nhưng ko biết mình đang tranh luận cái gì thì ngồi ngẫm nghĩ lại 5 phút xem mình đang tranh luận cái gì, hiểu biết của mình đến đâu nhé.

EmLaCu

[Tịch thu bằng lái]
Cụ càng sửa bài, càng chứng tỏ tư duy của cụ có vấn đề trầm trọng. Nên thay vì gân cổ lên tranh luận nhưng ko biết mình đang tranh luận cái gì thì ngồi ngẫm nghĩ lại 5 phút xem mình đang tranh luận cái gì, hiểu biết của mình đến đâu nhé.
Cụ bị thần kinh hết thuốc chữa.

EmLaCu

[Tịch thu bằng lái]
Em biết cụ vẫn thuộc dạng trẻ ranh nên ko chấp cụ đâu. Tiễn cụ nhé
Tranh luận của cụ mục đích chỉ đến thế, kích động gây war
Trò mèo của cụ giống xxx, trẻ ranh nó cũng ko thèm chơi với dạng như cụ

minhdqtt

Xe hơi
có 2 cụ cãi nhau kinh thế, sắp oánh nhau tới nơi rồi

Dangminhquan

Xe điện
Bác chuẩn quá.
Đợt rồi, tụi khựa đi nghỉ dịp Cuốc khánh.
Ai cũng tính toán như bác cả.
Kết quả là, nhiều nhà phải hút hết 1 cây thuốc, chén hết 1 cốp xe bánh vẫn chưa đến lượt "cắm sạc siêu nhanh".
Thế thôi em không đi nữa,chạy xe điện mình phải tính toán cho hợp lý thôi chứ biết nó thế cứ đâm đầu thì chả chết.

ubisapro

Xe trâu
Không có điện thì nhờ các bạn Tầu xây thêm nhà máy điện thôi, đằng nào các bạn ý chả phục vụ các doanh nghiệp Tầu cấp đồ lắp ráp cho sản phẩm thai nghén bao năm của các bạn ý. :))
Ko phải sợ ko có điện. Mà e sợ sạc trong nhà mà chập/cháy thì ghê răng lắm :D

ubisapro

Xe trâu
Cháy thì gọi Xin-Han banh đến bảo hiểm.

Đồ của nó cấp vốn, cấp đồ & cấp phương thức kinh doanh mà. =))
Sợ còn méo gọi được ý chứ. E về ngoại, nhà có con xe điện tàu để trong sân. E về, lùi xe vào mà con xe điện đang cắm sạc là tự giác dừng. Ko thì e lộn ngược về nhà e ngay :))