Thảo luận Hợp đồng mua xe gây sốc của Vinfast?

Quang.nt

Xe hơi
Kkk chắc VF sợ SX xe k kịp bán nên đưa ra những điều như vậy (nếu đúng như bài), kể cả đợt tăng giá Pin vừa xong để loại bớt người mua đây !

Được gửi từ Portable Device - Otofun

cocsku

Xe cút kít
Kkk chắc VF sợ SX xe k kịp bán nên đưa ra những điều như vậy (nếu đúng như bài), kể cả đợt tăng giá Pin vừa xong để loại bớt người mua đây !

Có khi thế thật, sản xuất đang gặp khó mà lại phải phân phối nhiều thị trường.

caravankthp

Xe hơi

"Bài có thể" ở đây (để hạn chế người mua mới, kích thích người đặt cọc xuống tiền chốt) là việc tăng giá thuê pin, công bố giá bán pin đợt vừa qua thì hợp lý hơn bác ạ.
Còn đây là hợp đồng với người chốt mua, mà nội dung thế này thì lại đi ngược với mục tiêu kích thích người đặt cọc xuống tiền chốt.
Chắc có lẽ do đội hợp đồng VF chơi chắc cú quá, sợ trách nhiệm nên đẩy hết rủi ro cho khách hàng mà thôi.

caravankthp

Xe hơi
Thêm 1 ý kiến giải thích hợp đồng nữa này các cụ

Meo_Trần

Xe hơi
em thấy VF bị ghét 1 cách thái quá. Hợp đồng nguyên tắc 2 bên đọc kĩ. chơi thì chiến, không hợp lý thì thôi, giờ lại quay ra bỉ bôi trách nó. Có ai ép được tiền trong túi mình móc ra đâu. Thứ nữa, nhiều cụ cứ nhè nó chứ hợp đồng bên làm lúc nào chẳng muốn nắm đằng chuôi. Hãng thì chỉ có 1, chứ khách lươn thì nhiều vô kể

sorciere_vn

Xe buýt
thế giá 3 không có được gọi là ông tổ của họ lươn không bác ơi =))

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
em thấy VF bị ghét 1 cách thái quá. Hợp đồng nguyên tắc 2 bên đọc kĩ. chơi thì chiến, không hợp lý thì thôi, giờ lại quay ra bỉ bôi trách nó. Có ai ép được tiền trong túi mình móc ra đâu. Thứ nữa, nhiều cụ cứ nhè nó chứ hợp đồng bên làm lúc nào chẳng muốn nắm đằng chuôi. Hãng thì chỉ có 1, chứ khách lươn thì nhiều vô kể
Vấn đề là Sau khi tóm được kha khá cọc 50 tr mới chìa hợp đồng bất lợi cho khách hàng ra và đồng thời công bố lại quãng đường từ hơn 600km / 1 lần sạc xuống còn 420 km/ 1 lần sạc
Chứ không phải đưa hợp đồng + công bố rút ngắn quãng đường từ lúc cọc 10tr ( muốn rút không mất cọc )
Gà vào chuồng rồi muốn rút thì chịu mất 50 tr cụ nhé ...

Chỉnh sửa cuối:

Trada_thuoclao

Xe buýt
Vấn đề là Sau khi tóm được kha khá cọc 50 tr mới chìa hợp đồng bất lợi cho khách hàng ra và đồng thời công bố lại quãng đường từ hơn 600km / 1 lần sạc xuống còn 420 km/ 1 lần sạc
Chứ không phải đưa hợp đồng + công bố rút ngắn quãng đường từ lúc cọc 10tr ( muốn rút không mất cọc )
Gà vào chuồng rồi muốn rút thì chịu mất 50 tr cụ nhé ...
Thế thì gọi là lừa đảo có đc ko 2 cụ?

_Nhị_Lạng_Đinh_

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng mà trong khi sử dụng, nhỡ có tranh chấp gì với Vin thì nó khóa luôn cái xe không cho mình sử dụng, bao giờ nó hài lòng thì mới mở. Gặp trường hợp ấy thì sao nhỉ
Điều 6 em tưởng có tranh chấp gì thì gặp ở tòa, chứ như thế này thì ý Vin là thánh chỉ rồi thì cũng khó cho người tiêu dùng
Dễ lắm chứ.
Con xe mua hàng tỷ bạc mà không chạy được thì đúng là BÁCH NHỤC :(

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Thế thì gọi là lừa đảo có đc ko 2 cụ?
Mặc dù về bản chất thì đúng là đào lửa , nhưng khó để bắt lỗi lắm . Vì trong công bố họ sẽ thòng mấy dòng bé tí , mờ mờ :
Nhà sản xuất có quyền thay đổi giá , thông số , điều khoản hợp đồng ...vv mà không cần hỏi ý kiến (hoăc không cần báo trước ) khách hàng...

ubisapro

Xe trâu
Ông bán nào chẳng vậy. Người mua … đặt niềm tin vào người bán. Ở thiên đường là vậy :D

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ sợ sự thay đổi ko được tốt đến từ tương lai của Vin thôi, chẳng có gì đảm bảo họ ko làm việc đó, đừng cụ nào bảo em là bình thường nhé =))

Changtct

Xe máy
Lại tào lao nói bừa rồi. Bán hàng mà ko bảo hành thì ch.ó nó mua :))
Thông tin trên google cả. Lên đó mà tào lao.
Có vẻ cụ lại đánh tráo khái niệm, việc cập nhật chính sách của điện thoại Samsung nếu cụ không đồng ý thì cụ vẫn sử dụng sản phẩm bình thường mà không ảnh hưởng gì, còn với trường hợp của Vin thì không chắc như thế.
Không đồng ý thì Galaxy store không hoạt động. Bạn thử không đồng ý các thay đổi trong chính sách của Google xem. Nó sẽ đăng xuất bạn ra và bạn không sử dụng Store được. Như thế có được gọi là "sử dụng bình thường" không?

allmay

Xe tăng
Các cụ tranh cãi làm gì. Mặc dù chủ thớt đưa thông tin có ý tốt mang tính cảnh báo nhưng qua mấy ý kiến thì thấy tùy quan điểm của từng người. Ai thận trọng và vốn không tin tưởng hoặc ưa gì VF (do các hành động trong quá khứ của họ chẳng hạn), và rất thực tế với tâm thế "thượng đế" thì sẽ lưu tâm và lan tỏa để có quyết định phù hợp. Còn ai mà "mãnh liệt" quá có thể bỏ qua các rủi ro pháp lý, chấp nhận các rủi ro vận hành hay lỗi tiềm tàng với tâm lý "ủng hộ hàng VN", "mới sx thì thế tốt rồi", "xe khác hay sp khác cũng thế", "yêu nước" v.v. và chấp nhận bỏ tỷ bạc ra để khẳng định niềm tin hoặc lý tưởng của mình, hết sức thông cảm với nhà sx bất kể như thế nào thì sẽ tiếp tục mua, đặt hàng và rủ mọi người cùng xuống tiền. Vậy thôi, có như thế nào thì vẫn là người tiêu dùng "thông thái" theo các góc độ khác nhau :)

sskkb

Xe tăng
Hợp đồng này đúng toàn có lợi cho hãng còn khách hàng chịu hoàn toàn rủi do. mà giờ hợp đồng công ty nào cũng có khoản cho phép sủ dụng thông tin khách hàng vô lý thật
Trước đây là họ cứ dùng nhưng ko đc KH cho phép, giờ vì có 1 số quy định liên quan tới thông tin KH nên họ đưa vào để hợp pháp hóa việc sử dụng thôi cụ

quangdzung

Xe điện
Thông tin trên google cả. Lên đó mà tào lao.
Không đồng ý thì Galaxy store không hoạt động. Bạn thử không đồng ý các thay đổi trong chính sách của Google xem. Nó sẽ đăng xuất bạn ra và bạn không sử dụng Store được. Như thế có được gọi là "sử dụng bình thường" không?
Nhưng ít ra cái điện thoại ấy nó vẫn alo được bình thường cụ nhỉ