[Funland] Họp lớp, giờ có quá nhàm chán không

bmwp0wer

Xe tăng
Em lại nghĩ cụ ấy đúng. Tập thể tốt cụ không chơi với họ, không hợp thì auto cụ là người xấu. Tập thể như cái quần què, khoe tiền, chịch xoạc nhau tá lả, cụ là người tốt không chơi với chúng là đúng. Vậy cụ là người thừa của tập thể đó còn gì.
Vậy xin phép nhắc lại với lối suy luận như cụ thì cụ cùng nhóm cụ ở trển. Nhạt là ko đc như kỳ vọng sau bao năm gặp nhau nó bùng cháy 1 cái gì đó cũng là nhạt. Còn các cụ thì chỉ nghe 1 đoán 0.1 và vội ra kết luận rằng ng ta tách biệt với tập thể nó quá thiển cận.

barca6996

Xe container
Em thấy họp lớp dù là phổ thông hay đại học đều vui. Phổ thông thì dễ tụ tập hơn. Đại học ở nhiều tỉnh thành thì khó khăn hơn. Gặp lại các bạn nữ em toàn bẩu ngày trước tao iu thầm nhớ trộm mày mãi :)) các mẹ ấy mắng mịa cái thằng này chỉ được cái nói mồm. Thế là em bẩu thì tao là ofer chân chính mà, toàn mồm miệng đỡ chân tay :D

buicongchuc

Xì hơi lốp
Bọn em đi họp lớp cách đây chục năm còn thu tiền,vài ba năm trở lại là tuỳ tâm,các bạn chỉ cần góp mặt là vui rồi,quĩ lớp hết thì ban liên lạc lại vận động các bạn có đk,nhưng tuyệt đối các thành viên trong lớp không ai biết ai góp Bn.
Hôm rồi đi PQ kỷ niệm 35 năm ngày ra trường,lớp trưởng kêu gọi mọi người cố gắng đi đầy đủ,mức đóng góp bắt buộc là từ 300k trở lên,quĩ lớp dành cho chuyến đi chỉ báo có mà không báo tên,cuối cùng cũng được 39 người ,đi 4 ngày ba đêm tổng chi gần 600.
Tuyệt vời cụ nh! Lớp c3 em học vẫn chưa làm đc điều này, dù BLL đã mấy lần bàn nhau.
Đi họp lớp để giao lưu, mua lấy niềm vùi. Trong hội lớp có nhiều người thành đạt, nhưng cũng có người còn khó khăn, có người mới gặp khó khăn bất ngờ...

buicongchuc

Xì hơi lốp
Hôm vừa rồi tụi em vừa gặp nhau.
Đó là ngày mà tụi em lên tầu ở ga Hàng Cỏ lúc 9 rưỡi tối, mờ sáng đến ga Đồng Đăng...

Các cụ chắc 6x, tham gia chiến tranh biên giới à cụ?

buicongchuc

Xì hơi lốp

trinhhunghb

Xe lăn
Lớp em đến 1/2 làm xếp nên năm nào cũng họp . Mỗi năm họp 1 nơi . Chả phải góp j ăn nghỉ hoành tá tràng nên vui lắm cccm ạ . Các cụ mợ kinh tế kém còn có quà mang về nên chỉ mong sang năm được đi họp lớp .

Em vẫn tham gia đều đặn, tuy nhiên giữ mức độ hưng phấn vừa phải. May là lớp cấp 3 hầu như cả lớp đều trên mức trung bình nên gặp gỡ giao lưu khá thuận hoà.

coolpix8700

Xe ngựa
Các cụ chắc 6x, tham gia chiến tranh biên giới à cụ?
Tụi em dừng tạm Đồng Đăng, trước khi qua Bằng Tường để đổi tầu. Từ Bằng Tường lên Mãn Châu Lý lại đổi tầu lần nữa. Đúng 12 ngày ngồi trên tầu!

buicongchuc

Xì hơi lốp
Tụi em dừng tạm Đồng Đăng, trước khi qua Bằng Tường để đổi tầu. Từ Bằng Tường lên Mãn Châu Lý lại đổi tầu lần nữa. Đúng 12 ngày ngồi trên tầu!
Các cụ LX ạ.

vandinh

Xe container
Các cụ mợ hơn em có tí tuổi mà nhìn các cụ mợ lớn thế, bọn em vẫn còn trẻ trâu lắm :D
Các cụ ấy hơn em có 3 tuổi mà như các cụ ấy nhỉ. Em khéo còn trẻ trâu hơn cụ. Em đi Bar vẫn lên lắc ầm ầm :D

pooka

Xe container
Lớp nào may mắn có các thành viên đều tử tế biết điều thì sẽ họp lớp đầy đủ. Còn lại không may thì có kha khá thành phần vênh váo, tính tình khó chịu, lại còn bè cánh cho tới khi đi làm hơn 40 tuổi vẫn thấy bè cánh, đi họp vẫn chỉ tụ lại theo vài nhóm thì họp lớp làm sao mà đủ được.
Ban cán sự lớp phải có đủ tâm và tầm thì mới kêu gọi đc đông đủ. Còn lại cứ lên giọng bảo ai thích thì đi, ai không thích thì thôi, đảm bảo đến lần thứ 3 chỉ còn 1/5 lớp đi họp.

coolpix8700

Xe ngựa
Tụi em là chuyến thứ 2, chuyến đầu là hội sang Liên Xô, chuyến sau tụi em đến Mát xong là tản đi tiếp.
Các bác ra nước ngoài bây giờ không thể có được cái cảm giác của tụi em đâu.
Hồi đó trước khi đi mỗi ông được phát 1 bộ bao gồm com lê, áo sơ mi, 1 đôi giầy, 2 đôi tất. Đôi giầy em nhận được là chiếc này với chiếc kia. Sang tới Mát, chờ đi tiếp tụi em lang thang dạo phố Mát. Có ông nhà Hàng Đào, xỏ đôi giầy được phát, nó sát vào chân, tróc da, cởi ra đeo trên cổ để đi chân đất. Lúc đó tháng 8 này ở Mát trời đã se lạnh. Thanh niên bây giờ đất lạnh như vậy mà đi chân đất chắc không bước được đâu!

gianghn12

Xe tải
Tụi em là chuyến thứ 2, chuyến đầu là hội sang Liên Xô, chuyến sau tụi em đến Mát xong là tản đi tiếp.
Hồi đó trước khi đi mỗi ông được phát 1 bộ bao gồm com lê, áo sơ mi, 1 đôi giầy, 2 đôi tất. Đôi giầy em nhận được là chiếc này với chiếc kia. Sang tới Mát, chờ đi tiếp tụi em lang thang dạo phố Mát. Có ông nhà Hàng Đào, xỏ đôi giầy được phát, nó sát vào chân, tróc da, cởi ra đeo trên cổ để đi chân đất. Lúc đó tháng 8 này ở Mát trời đã se lạnh. Thanh niên bây giờ đất lạnh như vậy mà đi chân đất chắc không bước được đâu!
Em được đi mb, mấy hôm nữa là 34 năm ngày lên đường. Tháng 8 sang Mát thời tiết quá đẹp luôn.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Nhà em có 2 ông chú, một ông sn52 đi học ở BLan, một ông sn50 học ở Max. Nghe kể lại thời đấy được đi học ở NN là cả một câu chuyện sâu đậm.

Joker Tiger

Xe tăng
Thế thì cụ cùng lứa với ông bà nhà em rồi. Đi họp lớp được là may mắn rồi.

tt0812us

Xe điện
Hôm vừa rồi tụi em vừa gặp nhau.
Đó là ngày mà tụi em lên tầu ở ga Hàng Cỏ lúc 9 rưỡi tối, mờ sáng đến ga Đồng Đăng...

Nếu em không nhầm thì đúng hôm này bàn em ngồi cạnh bàn cụ. Có phải bàn các cụ có thêm 2 cô giáo dạy các cụ đến nữa phải không ạ?

agrimeco

Xe lăn
Nếu em không nhầm thì đúng hôm này bàn em ngồi cạnh bàn cụ. Có phải bàn các cụ có thêm 2 cô giáo dạy các cụ đến nữa phải không ạ?
xem hình toàn các cụ 4x cả rồi, nếu cô giáo còn đến tham dự đc thì phải cỡ 90 tuổi á cụ :D

tt0812us

Xe điện
xem hình toàn các cụ 4x cả rồi, nếu cô giáo còn đến tham dự đc thì phải cỡ 90 tuổi á cụ :D
Cô giáo dạy tiếng thôi cụ, với hôm đó em gặp là các cụ sinh tầm 5x đời cuối, cô giáo sinh tầm 5x đời đầu!