[Funland] Họp lớp, giờ có quá nhàm chán không

minhhai985

Xe lăn
NYC cả cấp 3 và đh đều ở nước ngoài, đâm ra e cũng ít đi họp :D

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Kính thưa các cụ, chủ đề họp lớp có lẽ ai cũng đã biết. Em thì cả họp lớp kỉ niệm 20 năm cấp 3 đến họp lớp 20 năm Đại học đều tham gia cả rồi. Sau các cuộc họp ấy ban đầu ai cũng vui và háo hức, nhưng sau 1 vài năm là nhạt dần ít có ai nhắc lại nữa. Vừa rồi lớp đại học lại rục rịch dự kiến họp lớp 25 năm nhưng em thấy chỉ 1/5 số thành viên lớp tham gia thảo luận trên fb hoặc zalo. Có phải mọi người đang chán cái trào lưu để lại nhiều hệ quả vui cũng có buồn cũng có này không các cụ nhỉ ?
Cụ Ngựa học trường nào đấy ạ?

VT Entertainment

Xe buýt
Lâu lâu họp 1 lần thì tạm chứ như lớp C2 của em, năm nào cũng hô hào, toàn bợm nhậu. Có năm còn bày đặt đồng phục, em đến mở cái áo ra phát hoảng, in dòng chữ to dùng sau lưng: "A good friend won't let you do something stupid alone"
Đậu xanh rau má, nghĩ bụng không biết bố nào đặt cái câu này, vãi cả tiếng Anh! Em mặc đúng khoảng 10'' chụp ảnh, rồi lý do nóng cởi ra vứt vào cốp xe. Từ đó, cũng mấy năm rồi, vứt vào kho và cũng ko đi họp lớp nữa :D

HI_CLASS

Xe điện
Dc mấy chén:
-Ông giờ đang lgi nhỉ
-Tôi vẫn làm Abc xyz
-ông cho lại tôi sdt, đổi máy mất hết số rồi
-ok. 09xx...
Đến sag năm, điệp khúc lại lập lại
Nói thế chứ e vẫn thích gặp lại bbe cũ, có vài chén vào nổ vang trời. Cũng vui.

Em xác định qua 45 mới tham gia mấy cuộc họp lớp trường này. Còn chơi thân với ai thì vẫn thỉnh thoảng gặp ko cần phải đúng ngày đúng năm.

Chỉnh sửa cuối:

xedaprach

Xe điện
Em tắt cái thông báo nhóm trên zalo, hôm nọ rảnh bật lên mới thấy lỡ mất một buổi họp lớp Đại Học.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Tham gia họp hay không là tuỳ cụ. Những người thường xuyên gặp thì gặp rồi, những người 5-10 năm không gặp thì cũng chả có nhu cầu. >:D<

TNT_123

Xe buýt
Mọi người hay chơi theo nhóm, các nhóm vẫn gặp nhau, tụ tập. Còn họp cả lớp thì hơi khó.

ngxchinhs

Xe tải
Họp lớp có ý nghĩa rất hay, các cụ có thể ko để ý, chứ em thấy là 1 dịp rất ý nghĩa. Cs có nhiều bon chen, khi về họp lớp đc gặp bạn bè cũ là 1 dịp xả stress rất hay, cười đùa vui vẻ, gặp lại thầy cô giáo cũ, cảm xúc lắm chứ. Đâu phải chỉ để nhậu, karaoke hay chỉ ăn uống đâu mà chán.
Em cũng sắp họp. Thoải mái và vui thôi cac cụ

Voi coi HN

Xe tăng
Họp lớp có duy trì được hay không quan trọng là đội ban tổ chức cầm cái tổ chức thế nào cho nó có ý nghĩa, gắn kết để mọi người cảm thấy vui vẻ, lần sau còn tham gia, đồng thời luôn duy trì liên lạc nhóm để mọi người có tương tác dễ muốn gặp nhau hơn. Chứ họp mà thấy khó chịu thì lần sau tan chả ai đi nữa.
Nhiều hội họp lớp, tổ chức hời hợt, mấy thành phần chả biết thành công đến đâu chém gió khoe của, khoe quan hệ, mấy mẹ mướp tưởng mình còn ngon lắm đến ưỡn à ưỡn ẹo, như tiểu thư, phu nhân. Buổi họp nhạt nhẽo lần sau tổ chức ai đi nữa. Hơn nữa cũng tùy hoàn cảnh mà tổ chức ở mức vừa phải, có những người có đk nhưng có người đang phải bươn trải kiếm ăn từng bữa nên tổ chức ở mức kinh phí vừa phải thì mới tham gia đông được.
Đến bây h mỗi lớp ĐH là em còn tham gia vì dù sao cũng toàn trong nghề với nhau dễ nói chuyện, đồng cảm và đoàn kết cũng như hợp tác với nhau đc. Còn lớp C1,2,3 thì tan hết vì nhạt nhẽo, có gặp mấy ae thân nhau từ ngày xưa thỉnh thoảng tụ tập bia rượu chém gió thôi.

Chỉnh sửa cuối:

lenhhoxung1980

Xe điện
Họp lớp giờ khác gì 1 buổi nhậu nhẹt đâu các cụ. Làm vài chai bia, ra quán hát vài bài giải trí rồi về. Lâu lâu 5-10 năm gặp nhau còn có chuyện hỏi han, chứ họp suốt có chuyện gì mà nói.

banmotnucuoi

Xe lăn
Họp lớp không khoe khoang, không thể hiện, không đưa ra nghị quyết a,b,c...và cứ coi nó là bữa nhậu gặp mặt chém gió thì nó không chán. :D
Bỏ hết đi cái tôi, trên tình thần vui là chính thì mới tổ chức họp lớp đc, đơn giản gặp nhau nhậu nhẹt xả stress sau bao năm bôn ba vất vả ngược xuôi, tiền tính toán đóng đủ cho bữa ăn, các hạng mục từ thiện hay gì đấy thì cho tài trợ.. có ít tiêu ít có nhiều tiêu nhiều. Không sử dụng "Quỹ lớp" nhằm mục đích khoe khoang của 1 số người... Cái nữa là cần một ban liên lạc đủ mạnh, Hàng năm gõ từng nhà, rà từng đối tượng xem có khó khăn vướng mắc gì cần Ban LL đứng ra kêu gọi sự đoàn kết giúp đỡ của các bạn trong lớp không? thì Tập thể lớp đấy với vững mạnh được.

BMW R60

Xe tăng
Cả năm được mấy dịp ngày nghỉ (1/5, 2/9, tết dương lịch, tết âm lịch) toàn phải đi họp lớp (cấp 1, cấp 2, cấp 3, ĐH, ...). Họp hành quanh đi quẩn lại chỉ có nhậu nhẹt, hô hào quyên góp ủng hộ trường, kéo nhau đi Karaoke, ... Em thấy mhảm nhí quá! Những ngày nghỉ đó muốn giành cho gia đình (về quê thăm ông bà, dẫn con cái cái đi chơi, ...) mà không có thời gian.
Em giống cụ! Hay là mình già rồi nhỉ? Mới U50 thôi ạ.
- Em thì không có hội cấp1 :D .
- Lớp ĐH thì em chưa tham dự họp lớp lần nào. Chỉ có nhóm bốn năm thằng chơi với nhau thì năm nào cũng găp nhau tất niên 1 lần. Lớp ĐH có thân thiết gì đâu, còn chả nhớ hết tên..Họp làm cái giề :D.
- Lớp cấp 3 thì có tham gia vào dịp 10; 15; 20 .. ra trường. Nói chung là cấp 3 vẫn tình cảm và nhiều kỷ niệm. Mình họp gặp mặt để gặp gỡ,tri ân thầy cô, bạn bè một thời gắn bó.. Cũng còn tạm được.
- Đặc biệt có nhóm cấp 2 ở quê. Em tham gia đúng 1 lần rồi thôi. Nhạt nhẽo, có nhiều đứa mình quên chả nhớ tên. Chả có nhớ kỷ niệm gì về thời cấp 2 cả (Chắc mình gìa thời gian lâu quá và nhiều thứ quá nên bộ nhớ nó đầy :D). Họp ở quê, ép chúc rượu... xong đi hát hò... Mà em lại không thích ồn ào Karaoke :)):)). Cứ đến ngày lễn 30/4 hoặc 02/9 là tụi nó hô hào họp. Mình thì đi cả năm, dịp lễ tranh thủ về quê thăm bố mẹ, anh chị em, họ hàng... Nên em toàn báo " Tôi có về quê nhưng hôm đó nhà có khách, không tham gia được.Tất nhiên việc đóng quỹ lớp hàng năm em vẫn đóng đủ cả để có việc viếng đám hiếu ở quê.

Chỉnh sửa cuối:
Kính thưa các cụ, chủ đề họp lớp có lẽ ai cũng đã biết. Em thì cả họp lớp kỉ niệm 20 năm cấp 3 đến họp lớp 20 năm Đại học đều tham gia cả rồi. Sau các cuộc họp ấy ban đầu ai cũng vui và háo hức, nhưng sau 1 vài năm là nhạt dần ít có ai nhắc lại nữa. Vừa rồi lớp đại học lại rục rịch dự kiến họp lớp 25 năm nhưng em thấy chỉ 1/5 số thành viên lớp tham gia thảo luận trên fb hoặc zalo. Có phải mọi người đang chán cái trào lưu để lại nhiều hệ quả vui cũng có buồn cũng có này không các cụ nhỉ ?
Hôp trước nhóm cấp 1 em hô hào về họp lớp :((, những đứa cùng làng, còn chơi thì còn nhớ, chứ nhiều đứa quên mợ nó cả tên, quên luôn cả mặt, chúng nó nói đến còn ớ ra, hóa ra lớp mình có đứa tên như thế à! Mà xa quá em cũng chả về được =))

Bỏ hết đi cái tôi, trên tình thần vui là chính thì mới tổ chức họp lớp đc, đơn giản gặp nhau nhậu nhẹt xả stress sau bao năm bôn ba vất vả ngược xuôi, tiền tính toán đóng đủ cho bữa ăn, các hạng mục từ thiện hay gì đấy thì cho tài trợ.. có ít tiêu ít có nhiều tiêu nhiều. Không sử dụng "Quỹ lớp" nhằm mục đích khoe khoang của 1 số người... Cái nữa là cần một ban liên lạc đủ mạnh, Hàng năm gõ từng nhà, rà từng đối tượng xem có khó khăn vướng mắc gì cần Ban LL đứng ra kêu gọi sự đoàn kết giúp đỡ của các bạn trong lớp không? thì Tập thể lớp đấy với vững mạnh được.
Muốn vững thì phải vững từ lúc ra trường cơ cụ ạ, chứ ta trường lâu nó nhạt đi nhiều rồi, như lớp cấp 3 em đa số các bạn ở quê, thế mà tết về hô hào được có mấy mống thôi :))

toankhuc

Xe hơi
Gọi là điểm danh có mặt thôi, nhiều lần rồi cũng nhạt

jafwm

Xe điện
Mình thế nhưng không có nghĩa người khác cũng thế!!!

Yeudieuthucnu

Xe tải
Em thấy họp lớp cũng vui, lâu không gặp nhau có rất nhiều kỷ niệm để ôn lại. Em còn cả họp lớp cấp 2, nhưng các lớp của em họp đều rất văn minh và không để lại hệ lụy gì sau các buổi họp lớp cả. Mà được cái tất cả đều thống nhất không lôi công việc, chuyện cá nhân vào các buổi họp lớp.
Chắc tại hồi đi học bọn em rất trong sáng nên sau này chả có gì phải nuối tiếc đến mức phải " bù đắp cho quá khứ" cả :D . Quan trọng vẫn là mọi người nghĩ mục đích họp lớp là để làm gì thì mới vui vẻ tham gia được. Thực tế cũng khó có thể tập hợp đủ cả lớp và cũng không nên năm nào cũng họp lớp bởi sau đó sẽ thành họp nhóm thôi :)

wildcat74

Xe điện
Ko đi thì nhắn tin, gọi điện trách móc đủ kiểu. Đi thì họp kỳ nào ở đâu cũng chỉ mặc cái áo polo xong chụp ảnh là chính. Một số ông giàu có thì tranh thủ mọi cơ hội để khoe của khoe quan hệ. Nhậu nhẹt thì khích bác nhau, chả nói được câu nào chân thành. Mong sao mọi người chán họp lớp ko gọi nữa!