[Funland] Họp lớp ý nghĩa gì?

Quy Vũ

Xe tải
Lớp cụ họp coa vẻ hơi chán nhỉ , lớp em họp chụp thì ít uốn thì nhiều , từ trưa tới chiều , xong từ chiều tới đêm uốn vẫn chưa xong mà chuyện vưỡn chưa hết , chạ muốn xa bạn để về cụ ơi...

UFA

Xe điện
Cũng có thể nó đã từng đi họp lớp của nó đấy cụ... :)) ...nên nó ghen là có lí do ...:D
Nhìn ảnh chụp nó thấy mấy ô khoác vai mấy bà , thế là nó cho rằng cả hội là đồng lõa, như nhau hết, thế mới bố láo chứ cụ, mà cũng phải nhịn ko thì gia đình lại xáo xào hết cả lên

toimuondie

Xe container
Chắc họp lớp chuyên (91-94) bên ĐHKH Tự nhiên hả cụ ?
Chắc cụ nhìn thấy thằng Việt Anh 91-94? Mà 91-94 gọi là A0 Tổng hợp cụ nhé.
Thực ra đây là họp đại diện các khóa, mỗi khóa 1 đến 2 người nhưng các bác khóa nhỏ toàn đến vượt chỉ tiêu.

j23

Xe container
Cũng có thể nó đã từng đi họp lớp của nó đấy cụ... :)) ...nên nó ghen là có lí do ...:D
Rồi còn bao bài báo dạng Confession nữa chớ, thành ra các cụ thì háo hức đi họp lớp, các mợ thì lo :D
Em có thằng bạn cũng dính trò này, chính là cái đợt hợp lớp lần đầu tiên hồi 10 năm như kể trên kia ấy, dạo đó ổng rửng mỡ nên làm liều, giờ thành bá cmn đạo rồi, quen mui nên vẫn "thân mật" với 4-5 bạn, mịa toàn đứa dở hơi tục trặc gia đình dễ dãi đến với nhau, hồi đầu nó khoe em ko tin lắm vì ngày xưa chơi với nhau cả có vấn đề gì đâu, sau xem ảnh thì ko thể ko tin, em với nó đang coffee -> chúng nó còn Video Call với nhau quay cả máy sang em mới gớm :D

sugatsunevn

[Tịch thu bằng lái]
Lớp e họp ngày càng ít dần, còn khoảng 10 mạng, ko biết năm sau còn bao nhiêu :(
Lúc đầu cũng đông, ồn ào nhí nhố.
Các lần sau vắng dần, các câu chuyện cũng nhạt nhẽo dần.
Chung lớp học là thứ kết nối rất lỏng lẻo.
Chung sở thích, chung lý tưởng (đồng chí), chung lợi ích, mới là thứ kết nối bền vững và lâu dài.

Sazi

Xe điện
Họp lớp có ý nghĩa với chính người đó, theo góc nhìn người đó, nhìn thế nào ra thế vậy
- khoe mẽ
- giao lưu vui vẻ
- chịch xoạc
- lâu không gặp ngó người bạn thời đó thế nào
....

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Họp lớp để mong đợi đạt được cái gì? Chả có cái gì, ngoài bữa nhậu chém gió vui vẻ...

vneseman

Xe lăn
Em bao giờ cũng đi phát đầu nhưng thấy không hợp với vui thì lui, rút lui thành chơi nhóm với nhau thôi.

Fim

Xe điện
Mới đầu họp được 20 mạng, năm sau 10 mạng, sau chẳng ai đi.
Thế mà lúc nào cũng lên kêu ca LT không tổ chức, lúc tổ chức thì cũng chẳng vui vẻ gì.
Dẹp luôn :D

thunm

Xe buýt
Lớp e chả ai khệnh cả, họp dc vẫn vui

kduc

Xe container
Bạn bè đại học trước tiên ko thân thiết như cấp 3, cấp 3 là ơ cùng tỉnh ,sống cung văn hoá vùng miền chơi với nhau một nhóm 4-50 người trong 3 năm liền ,còn dễ thân .Chứ vào đh thì mỗi nơi 1 van hoá 1 tính cách vung miền khác nhau, chưa kể chơi đại học thường toàn theo nhóm nhỏ 4-10 người. Do lơp dh đông hơn nên cũng khó than thiết.
Sau ra trương đi làm thì mỗi người lại lưu lạc khắp noi nên tc cang nhạt .

bạn dh e thay chủ yéu xã giao là chính chứ ko thân mấy.

họp lớp lên toàn thay ngồi tan doc an nhau xong về,chẳng đọng lại cái gì.
Lóp cụ thế nào chứ lớp ĐH bọn em (5x) thì kể cả bao năm ko gặp nếu mắc một cuộc đt là xong, có dịp là gặp nhau, vui mà.
Còn câu chuyện họp lớp, ai thấy vui thì vẫn thấy vui, ai thấy vô vị thì có hít bóng cười cũng ko vui được. Kệ thôi.

Linhmkt

Xe buýt
Một dịp đi chơi vs bạn cũ thôi mà cứ nâng tầm quan điểm chính trị vs định hướng xhcn làm giề :D

smartdragon

Xe buýt
Chung sở thích, chung lý tưởng (đồng chí), chung lợi ích, mới là thứ kết nối bền vững và lâu dài.
Chuẩn cụ, anh em trong nhà còn không thân bằng chung sở thích, chung lý tưởng (đồng chí), chung lợi ích huống chi bè chung lớp.

Fantomu82

Xe buýt
mỗi người có một quan điểm. Với em nó chả có ý nghĩa gì.

Langthang_Mercedes

Xe container
Tùy lớp. Chúng em học chung lớp 4 (hết cấp 1 hồi xa xưa) đến giờ gần năm sọi mà gặp nhau vẫn vui. Đâu đấy vẫn có người nọ người kia, ai không thích đâu cần phải đến.

cổ cồn xanh

Xe tăng
Cháu thì đang gom mấy đứa nhà trẻ mẫu giáo tổ chức họp cho đủ mà mới được có mấy đứa cùng xóm.

SanHoBien

Xe container
Ui da, e thấy nhiều cái chung quá sợ ko được rùi cụ :(

hatinh5760

Xe điện
Lớp e sinh nhật quý, cũng tụ. Hôm vừa rồi, chặn năm ra trường, tụ được 37 bạn. Vui vẻ, tưng bừng. Chương trình luôn là: bạn cán bộ lớp (không trưởng thì phó lớp) phát biểu vài câu, rồi chụp ảnh, rồi ăn uống, rồi dẹp bàn để hát hò (gầm gào, kiểu : nhạc và lời không quan trọng), nhảy nhót (kiểu nhảy dây, nhảy sạp, nhảy tăngo, rumba, cha cha cha...). Sau đó sang quán khác uống cà phê. Trong khoảng 9h - 17h, ai bận đến sau chút, đi sớm chút.
Nói chung đó là kiểu chung rồi. Vui vẻ mà.
Con vụ đám cưới, đám ma, sau đó là ở lại ra quán cà phê hay ăn sáng. Có khi chỉ là có bạn ở miền Nam ra cũng ới nhau tụ tập cà phê, kem. Ai đãi thì đãi, không thì share.
Buổi chính, 5 năm 1 lần thì lần nào cũng 35-37 bạn.
Các buổi kia cũng hơn chục, có khi đi nhà vườn bạn nào đó, có khi đi Ba Vì, Cát Bà qua đêm... các lần đó, ai đãi thì đãi ( thường là xe và rượu), còn thì share.
Khá liên tục, hầu hết là chuyện trò nhí nhố, cũng có nhờ nhau.
Lớp cũng có khá giàu, cũng có vụ trưởng, thứ trưởng, giáo viên, hiệu phó trường tiểu học, giám đốc, nhân viên, bán hàng tại nhà, thuê cửa hàng bán tạp phẩm, ... nghĩa là đủ tầng thu nhập.
Nhưng chia chi tiêu, nên thoải mái. Đã cùng nhau trẻ, bằng nhau già, nên mỗi lần tụ là 1 lần vui. Chia tay vẫn í ới hẹn lần sau.
He he, có khi đó là từ góc nhìn của r.

Em thấy trước khi họp lớp thì hô hào ghê gớm, nhất là những ai thành đạt hoặc có điều kiện. Nhưng khi gặp mặt thì nhạt nhẽo, chủ yếu chụp choẹt ảnh ọt để về đăng face, zalo. Nói chuyện thì 9/10 dạng chân ưỡn ngực, ăn to nói lớn,... Chủ yếu là thể hiện ạ.
Lớp các cụ/mợ họp có vui và tràn trề tình cảm ko ạ?
e chưa đi bao giờ nên cũng k có kinh nghiệm để khoe vs các bác

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em thấy trước khi họp lớp thì hô hào ghê gớm, nhất là những ai thành đạt hoặc có điều kiện. Nhưng khi gặp mặt thì nhạt nhẽo, chủ yếu chụp choẹt ảnh ọt để về đăng face, zalo. Nói chuyện thì 9/10 dạng chân ưỡn ngực, ăn to nói lớn,... Chủ yếu là thể hiện ạ.
Lớp các cụ/mợ họp có vui và tràn trề tình cảm ko ạ?
em thấy cũng bình thường, vì cấp 3 với đại học em đều có bạn gái cùng lớp, nên họp lớp gặp lại nhau cũng tốt. Bạn bè khác thì bình thường, cảm giác gặp lại người yêu cũ sau bao nhiêu năm cũng thú vị. Cuộc sống là thế, ngày xưa cứ nghĩ nắm tay nhau ta đi mãi hết cuộc đời nhưng có phải như vậy đâu, rồi ai cũng có duyên phận khác cả. Thi thoảng ôn lại quá khứ cũng vui, giúp mình cảm thấy cuộc đời đúng nghĩa là một chuyến đi.