[Funland] Họp phụ huynh về, buồn quá!

kientruc.ACCV

Xe tải
Website
www.accv.vn
Em hết rượu rồi không mời lại các cụ được!

oquera

Xe buýt
Em vừa đi họp PH về, con em học cấp 1 trường hot nhất quận. Cháu bị phê là “Hoàn thành” tức là không đạt mức “Hoàn thành tốt” môn Thủ công, Môn vẽ và cũng bị phê “Đạt” tức là chưa được “Tốt” về vấn đề Kỷ luật. Cô có vẻ không ưng!
Nhìn sang các con nhà người ta toàn 100% môn học là “Hoàn thành tốt”, đạo đức thì sáng ngời. Con em chắc như dạng lạc lõng trong lớp siêu sao ấy. Em buồn quá :P các cụ cho em xin ít rượu đi! ;)
Mới cấp 1 mà cụ hám thành tích của con làm gì, con cứ vui vẻ khỏe mạnh, xong lớp 1 biêt đọc biết viết là ưng bụng rồi.
Con nhà em đi học về và vứt cặp sách luôn, sáng mai soạn sách vở, bài tập cô giao thì vài hôm làm một lần. Mùa Covid cô giao bài và giục nộp bài qua mạng cho cô chấm, giục ác liệt quá mẹ cháu phải làm hộ cho ..nhanh, phải cố tình sai cho ..giống.
Cuối năm tiếng anh xếp gần chót lớp, toán 9, tiếng việt 9, giờ đang cho về quê nghỉ hè tung tóe. Xếp hạng chỉ nằm ở nhóm hoàn thành tốt, không trong nhóm xuất sắc, nhưng có vẻ như thế vẫn là cao. Bố cháu đi họp phụ huynh cũng toàn ngồi ngắm cô là chính, chứ nghe cô báo cáo thành tích của trường với lớp nó cứ ... thế nào ấy.
Bố cháu ngày xưa toàn ngồi nhóm thi lại, suýt soát học lại, chả bao giờ đc cái bằng khen nào, kia mà bọn có nhiều giấy khen trong lớp ngày xưa giờ đang phải ngước nhìn bố cháu.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Con em mới lớp 1. Cả lớp đều học sinh giỏi. Thôi thì em cũng ạ. Xưa em đi học cả lớp chỉ có 1..2 hsg, mà giờ giỏi nhiều quá em thấy lại sợ.

via OTOFUN for iPhone

trungunimor

Xe buýt
Con tôi học lớp 8 ,đi họp về báo vợ rằng nó học lực trung bình, vợ phàn nàn suốt ngày rằng tại bố không biết dạy con.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Mới cấp 1 mà cụ hám thành tích của con làm gì, con cứ vui vẻ khỏe mạnh, xong lớp 1 biêt đọc biết viết là ưng bụng rồi.
Con nhà em đi học về và vứt cặp sách luôn, sáng mai soạn sách vở, bài tập cô giao thì vài hôm làm một lần. Mùa Covid cô giao bài và giục nộp bài qua mạng cho cô chấm, giục ác liệt quá mẹ cháu phải làm hộ cho ..nhanh, phải cố tình sai cho ..giống.
Cuối năm tiếng anh xếp gần chót lớp, toán 9, tiếng việt 9, giờ đang cho về quê nghỉ hè tung tóe. Xếp hạng chỉ nằm ở nhóm hoàn thành tốt, không trong nhóm xuất sắc, nhưng có vẻ như thế vẫn là cao. Bố cháu đi họp phụ huynh cũng toàn ngồi ngắm cô là chính, chứ nghe cô báo cáo thành tích của trường với lớp nó cứ ... thế nào ấy.
Bố cháu ngày xưa toàn ngồi nhóm thi lại, suýt soát học lại, chả bao giờ đc cái bằng khen nào, kia mà bọn có nhiều giấy khen trong lớp ngày xưa giờ đang phải ngước nhìn bố cháu.
Con em là từ hôm thứ 6 không biết trời đất đâu, đi chơi khắp nơi rồi. Chữ tác đánh chữ tộ thôi thì cũng là có cái abc vào đầu. Nghỉ thoải mái đi cụ, tháng 9 học lai chiến đấu tiếp.

via OTOFUN for iPhone

RR1

Xe buýt
Vui lên đi cụ. Ngày xưa em còn toàn phải nhờ ông bán nước trà đầu ngõ đi họp phụ huynh.

pandahn

Xe điện
Đi họp lớp. Ông nào học giỏi mà sau này giàu có thành đạt sẽ coi như điều hiển nhiên “ nó học giỏi thế cơ mà”. Ông nào dốt mà giàu “ nó làm cái éo gì mà giàu thế nhỉ, trước học dốt như bò”.

tomo21311

Xe tăng
Nghe các cụ có vẻ vẫn bệnh thành tích lắm, giờ các cô cũng ok mà. Con em học từ lớp 1 đến lớp 3, chưa bao giờ nhờ cô 1 câu, ko học thêm, thỉnh thoảng tết với 8/3 biếu các cô 500k vậy thôi. Con em nó đc mỗi mấy môn chính, vậy mà cô vẫn ưu ái. Nhiều lúc em còn bảo nó, mày mà cũng được học sinh tiêu biểu chắc lớp mày toàn phọt phẹt, đây là trường nổi nhất quận nhé. Mà bọn này giờ học sinh tiêu biểu và vào đội là tự bỏ phiếu nhé, cô chỉ chọn ds ban đầu thôi, thấy cái này hay. Các môn nhiều khi các cô chấm cả quá trình học. Ngày xưa em chơi suốt giờ cũng vẫn sống tốt, vậy nên quan điểm của em là kệ, trẻ cần nhiều thời gian chơi, ko nên ép nếu ko đủ sức hoặc ko thích.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cô giáo chưa phàn nàn về hạnh kiểm của bố là tốt rồi cụ ạ. :)) Em còn bị cấm không được đi họp phụ huynh cơ :(

xegiacmo

Xe container
Nói gì thì nói cũng nên xem lại :)

November123

Xe tải
Thế hai môn đó cháu tự làm, vẽ hay cụ cũng vẫn phải giúp?
Nhớ hồi học lớp 4, mình bị 2 hay 3 điểm vẽ chủ đề cái nón lá. Lý do: phụ huynh vẽ giúp. :))

Lần đó bố mình cầm bút lông quẹt có vài đường là xong vì bố vẽ đẹp. Lúc đó cứ nghĩ chắc phải được 9 hay 10 điểm, rốt cuộc chỉ được 2. Hồi đó sợ lắm, dấu không dám nói, nhưng từ đó về sau là tự vẽ. :D

cochmong

Xe buýt
Em vừa đi họp PH về, con em học cấp 1 trường hot nhất quận. Cháu bị phê là “Hoàn thành” tức là không đạt mức “Hoàn thành tốt” môn Thủ công, Môn vẽ và cũng bị phê “Đạt” tức là chưa được “Tốt” về vấn đề Kỷ luật. Cô có vẻ không ưng!
Nhìn sang các con nhà người ta toàn 100% môn học là “Hoàn thành tốt”, đạo đức thì sáng ngời. Con em chắc như dạng lạc lõng trong lớp siêu sao ấy. Em buồn quá :P các cụ cho em xin ít rượu đi! ;)
Có học thêm cô không? SN, 20.11, tết âm, tết dương có quan tâm cô không cụ.

Xe nội lước

Xe container
Thằng éo lên đc hiệu trưởng cũng giàu.nhà nọ xe kia..có tiền xây lại cả mả tổ .éo biết nó lấy tiền ở đâu ra..
Éo cho con ăn trưa ở trường thi éo biết đưa đón chúng ra sao.mà cho ăn ở nhà thì mặt thày cô cung lại sưng lên.
Cả năm đc vài tin nhắn mà mỗi tháng 20 k tiền nhắn tin.ờ mà đm toàn nhắn zl là chính..
Dạy con thật thà nhưng trẻ giờ mạnh dạn..về báo bố cô nói dối,cô đổ tội vv. Đề phòng con đặt điều cho hỏi đến bến té ra cô dối thật.tuy việc cỏn con.
Nứt mắt dạy yêu tổ quốc đồng bào..ờ thì cũng đúng nhưng cái ng đẻ ra nó ,nuôi nó ,yêu nó thì éo quan trọng hay sao mà éo dạy nó yêu.
Bảo nó khiêm tốn thật thà dũng cảm thì thày cô cũng đa phần cắm mặt vì miếng,hơn nhau tí gì cũng vênh váo như phường chợ búa tuy cách thể hiện thì " nhà giáo "hơn.
Con cũng lèng phèng mà cũng là hs giỏi..không giỏi thì lộ mẹ nó hết thày cô..ảnh hưởng nồi cơm hiệu trưởng..và 500 ae.
Sắp ktr cuối năm cô cho làm đi làm lại dạng bài mẫu..cho kq nó đẹp nó hoành..phụ huynh thì tranh nhau photo cho con..mà ph thì lập nhóm zl thi nhau nịnh bợ cô..khen cô đẹp ,da cô mịn,đức cô đày.đến đón con thì lân la nói cười bả lả giọng tràn nịnh hót .( mông cô nở,dóng cô dài thì éo đứa nào khen).ấy thế mà sau lưng lại nói xấu cô như con quỷ..
Hôm rồi 1 ông bảo cô ông là g v cấp 1 .bị đì cho tối mặt phải bán xới vì k chịu cho hs 100% gỏi.to gan lại muốn cho 1 vài cu lưu ban.
Đúng là trong làng gù thì thằng thẳng lưng là k ra gì ..

thngaylangthang

Xe ngựa
Em cụng mới vừa đi họp PH về, vừa mệt, vẫn còn hơi lâng lâng. Cô giáo và các mẹ thì toàn trẻ trung, xynh đẹp, em cũng chả để ý đến cái nội dung ... chủ thớt đề cập

tieunhupha

Xe điện
Em đi họp phụ huynh thì ngược lại với cụ, cô giáo và mấy PH nữ nhìn em muốn đớp như chó dại thấy người. Em sợ ko dám họp nữa bảo mẹ nó đi
Em cũng "nhường" lại suất đi họp ph hôm vừa rồi cũng vì lý do này cụ ạ. Dưng mà lý do mà em đưa ra là bận ko về kịp giờ.:))

Xe nội lước

Xe container
Cụ chắc ít đi họp nên suy tư.
Em đi quen rồi..vào là em ngồi phía dưới .ra vẻ đăm chiêu nghiêm túc..thi thoảng liếc các mẫu huynh,ngắm dáng cô..và chú ý nghe rõ màn cuối buổi họp để biết có đóng tiền gì không.thường là quỹ lớp,quỹ trường..(sao k thu mẹ luôn quỹ phòng,quỹ sở và quỹ bộ luôn nhỉ).
1 số cô khi có thu là lượn ra ngoài .để cho hội trưởng phụ huynh ở lại làm nốt..hội trưởng cũng lại đc chọn ngầm chứ không dẻo mồm ..k có tố chất chim mồi là k đc đâu..

windy1

Xe điện
Trẻ con thì có đứa nào không quậy phá chút đỉnh trong lớp học .Em đi họp phụ huynh chỉ để muốn nghe sự thật về sức học của con mình, rồi tìm cách hướng dẫn con em theo đúng khả năng của nó thôi .