[Funland] Họp phụ huynh về, buồn quá!

tuongcap

Xe buýt
hehe, con em học Thực nghiệm, hôm nay e cũng đi họp phụ huynh tổng kết lớp 1 cho con. Ưng ý với kết quả của con, cũng như nhà trường, giáo viên trong 1 năm qua các cụ ạ.
Lớp con cụ có bao nhiêu bạn tốt cả. Lớp con em số đó cũng ít. Cùng trg cụ ah

Longfordever

Xe buýt
Cháu cũng mới đi họp ph cho f1 lớp 1 về, cô giáo bảo "a thông cảm nhé, cháu nhà a chỉ đc mức hoàn thành thôi". Mừng rơi nước mắt vì cháu biết nó học thế nào, hihi

MonoMe

Xe hơi
Mùa này đi họp ngắm các mợ côg nhận sướng thật

L.C.D

Xe container
Gv chấm điểm cứ phải cho hs hoàn thành xuất sắc hết để bố mẹ vui à các bác???
Xưa em đi học thì 1 lớp đa số là 4-5, còn 7-8 là hiếm, 9-10 là dạng cá biệt lắm. Cũng chẳng ai coi điểm thấp là tệ hại.
Em vẫn ảnh hưởng tư tưởng ngày xưa nên giờ con em điểm kém em ko nặng nề gì lắm. Quan trọng nhất là con lúc nào cũng vui, tự tin vãi chấy, yêu trường yêu lớp yêu bạn bè và là chàng trai đc nhiều bạn gái thích. Thôi thế cũng coi như em đc an ủi, học dốt nhưng tính cách phải tốt thì bạn bè mới yêu chứ, phỏng các bác :P

tôi yêu ô tô

Xe container
Ngày xưa đi học mà tổng kết dc 8-9 điểm đã là sao sáng của lớp và trường rồi. Lớp may ra dc 1-2 người đạt dc. Bây giờ thì con tôi dc 9.75 điểm vẫn chỉ lọt top 5 lớp và cả lớp có 2-3 bạn bị điểm 8 =)) nghĩ mà nó chán!

CERATO6826

Xe tải
Em cho con đi học thêm môn toán để củng cố lại kiến thức trước khi vào cấp 2 cho yên tâm. Buổi đầu tiên thầy kiểm tra chất lượng thì 50% là dưới mức trung bình, trong khi học bạ các con toàn điểm 9 hoặc 10 môn toán. Thầy trao đổi thông tin thì một số phụ huynh còn tỏ ra ngỡ ngàng làm gì có chuyện đấy, để chứng minh thì thầy ra đề trong chương trình đã học và cho đề và ra bàn làm ngay khi trao đổi với bố mẹ thì lúc đấy bố mẹ mới tin.
Chúng ta đang quá chạy theo thành tích mà nhiều người lại ít quan tâm đến lực học thật sự của các con. Điểm 9 hay 10 kia mà học của một số thợ dạy không có tâm, không dạy phương pháp mà chỉ cho bài mẫu và khi thi hay kiểm tra giống y bài đã đi học thêm thì giấy khen tới tấp và kết quả suất xắc nhiều cũng không lạ cccm ah.

VIỆT ANH

Xe điện
Chả quan trọng đâu cụ,chưa nói lên được điều gì.Mà em thấy nhiều đứa học giỏi thì cs bình thường, nhiều đứa học bt,dốt ...thì lại nhiều tiền,cs nhiều người mơ ước.Thế nên kệ đi cụ êy..

tungLam.nwl

Xe tăng
Con bé thứ hai nhà em về nhà nói, con được một điểm 9 một điểm 10 không phải xuất sắc nhưng sao có bạn hai điểm chín cô vẫn cho xuất sắc nhỉ? Em cũng thấy tủi thân muốn khóc vì hồi xưa em đi học cấp 1 chỉ mơ trên 5 điểm là đã hạnh phúc rồi đành phải trả lời nó là con chỉ nên quan tâm đến kết quả của con đúng hay không thôi là được.

fun05

Xe đạp
Con bé thứ hai nhà em về nhà nói, con được một điểm 9 một điểm 10 không phải xuất sắc nhưng sao có bạn hai điểm chín cô vẫn cho xuất sắc nhỉ? Em cũng thấy tủi thân muốn khóc vì hồi xưa em đi học cấp 1 chỉ mơ trên 5 điểm là đã hạnh phúc rồi đành phải trả lời nó là con chỉ nên quan tâm đến kết quả của con đúng hay không thôi là được.
giống hệt con nhà em, kêu về sao có 1 bạn trong lớp con, đi thi thì cô trông thi nhắc, kết quả toàn điểm 9 sao lại danh hiệu xuất sắc, con thì 10 sao lại hoàn thành thôi. Em bảo con phải nhìn tổng thể, bạn ý có tham gia vào hoạt động trường lớp không, có thành tích gì về thể thao không. Mặt khác, con đừng so sánh con với người khác, mà hãy tự hỏi so với lớp trước con có sự tiến bộ hơn không hay thôi, chỉ so sánh con với con ngày trước. Hơi lý thuyết quá nhưng đó cũng là quan điểm của em, chỉ cần con tiến bộ hơn ngày hôm qua là được

pandahn

Xe điện
À theo quy định của cấp I thì các môn phụ khác phải là hoàn thành tốt thì mới được xuất sắc. Chỉ cần 1 môn là Hoàn thành thì tổng thể sẽ không được XS.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa đi họp PH về, con em học cấp 1 trường hot nhất quận. Cháu bị phê là “Hoàn thành” tức là không đạt mức “Hoàn thành tốt” môn Thủ công, Môn vẽ và cũng bị phê “Đạt” tức là chưa được “Tốt” về vấn đề Kỷ luật. Cô có vẻ không ưng!
Nhìn sang các con nhà người ta toàn 100% môn học là “Hoàn thành tốt”, đạo đức thì sáng ngời. Con em chắc như dạng lạc lõng trong lớp siêu sao ấy. Em buồn quá :P các cụ cho em xin ít rượu đi! ;)
Chúc mừng cụ có lãnh đạo trong nhà :)
Cụ cứ khoe khéo!

NNS

Xe ngựa
bội thực danh hiệu với điểm 10, đâm mất mẹ nó giá trị. mà thế éo nào thằng oắt con em nó chả coi trọng mẹ gì các giá trị thành tích này, nó về nó còn chả thèm cầm giấy khen, hỏi điểm thi thì tuyền gật gù "bình thường", phần thưởng nó đem cho mẹ nó bạn cùng lớp :)) cả kì học hỏi chuyện thành tích nó toàn kêu chả biết,đi họp thì cũng thấy nó cũng top đầu=))

cheprong

Xe tải
Em đi họp phụ huynh lớp 5 tuổi của con gái về thấy các phụ huynh khác mướt quá các cụ, ko tập trung được mà toàn singer mom

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa đi họp PH về, con em học cấp 1 trường hot nhất quận. Cháu bị phê là “Hoàn thành” tức là không đạt mức “Hoàn thành tốt” môn Thủ công, Môn vẽ và cũng bị phê “Đạt” tức là chưa được “Tốt” về vấn đề Kỷ luật. Cô có vẻ không ưng!
Nhìn sang các con nhà người ta toàn 100% môn học là “Hoàn thành tốt”, đạo đức thì sáng ngời. Con em chắc như dạng lạc lõng trong lớp siêu sao ấy. Em buồn quá :P các cụ cho em xin ít rượu đi! ;)
Cụ khỏi cần buồn nữa nhé.

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
Đi họp phụ huynh thấy cô giáo xinh về nhìn lai vợ mình thấy buồn

Nuhoangracroi

Xe tải
Em thì chưa có con đi học mà đọc còm các cụ thấy lo quá. F1 mới 18 tháng nhưng e thấy nó vượt trội hơn các bạn cùng lứa ở khoản nghịch và mồm mép, toàn bắt nạt các anh các chị, bướng lắm mặc dù là con gái. Chả biết lớn có thay đổi k chứ cứ tính cách như vậy mà đi học thì e cũng khổ tâm lắm

chungduclan

Xe buýt
Nói chung giáo dục bây giờ bệnh thành tích quá! Nhà em có thằng cu con học lớp 2 trường công. Cháu học cũng thuộc tốp 10 của lớp. Thi hết năm học vừa qua các môn đều tốt: Toán 10, tiếng việt 9…Chỉ có môn mỹ thuật là không đạt vì đề thi vẽ bức tranh trường em. Nhưng cháu vẽ sân trường có cây nhưng không có các bạn học sinh. Cô giáo phê là không đạt và nhắn tin cho mẹ cháu. Tối về em hỏi cháu: “Sao con vẽ sân trường mà lại không có các bạn”. Cháu trả lời “ Con không thích vẽ người, mà con vẽ sân trường lúc ấy là đang giờ học, ở trong lớp nên sân trường cũng không có ai”. Em nghĩ trong đầu " thằng này được" . Em thì không quan trọng thành tích giấy khen,quan trọng cháu nó tự giác, cố gắng là được nên em cũng động viên cháu….

Đến đêm, cô giáo lại nhắn zalo cho mẹ cháu với nội dung: Cháu học rất tốt và cô đã hy vọng, và có kế hoạch cháu là 1 trong 15 bạn đạt xuất sắc của lớp. Vậy mà vì môn mỹ thuật không đạt nên cô rất buồn. tiếc cho cháu và lớp không đạt thi đua, cô không đạt cái gì đấy…Cô bảo, nếu phụ huynh đồng ý thì cô sẽ cho cháu vẽ lại bài mỹ thuật, rồi nộp lại cho cô…nhưng phải giữ bí mật…

Mẹ cháu hỏi ý kiến em. Em bảo: Mình không xin, đây là ý kiến của cô. Nói với cô là tùy cô, không có vì con mình mà cô lại bị nọ kia thì cũng không hay… Thế là cô cho nó vẽ lại sân trường có mấy bạn đang nhảy dây…

Hôm rồi tổng kết, cháu được ở trong 15 bạn xuất sắc của lớp, lên nhận giấy khen chụ ảnh…