Hộp số PowerShift của ford bị nước vào

Âm binh 2014

Xe buýt
Em lại cứ tin tưởng rằng hãng xe lâu đời như Ford làm ra sản phẩm phải được thử nghiệm, kiểm tra kĩ trước khi đưa ra thị trường chứ nói như cụ thì có mà thành hãng vô danh, chả có uy tín gì. Làm ra sản phẩm mà cứ như chơi trò ú tim có thể tốt có thể không tốt.
Em cũng nghĩ như cụ, dù chưa chạy eco nhưng quan điểm nếu cứ đi qua nước ngập trên 20cm mà lỗi hộp số thì thị trường mỹ nó chả nhảy tưng lên ấy, và ford sẽ phải triệu hồi xe ngay

Korando

Xe máy
Túm lại là với Power Ship ko nên ngâm nước và rửa máy...

LH07

Xe hơi
Đọc bài của cụ e ko dùng hs Power shift nhưng cũng thấy run thật. HN động mưa to tí là ngập khắp nơi.

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Em search vài trang web, diễn đàn nước ngoài về hộp số selectshift thì thấy thấy Selectshift chỉ là bản nâng cấp của powershift (vẫn là DCT), bản chất vẫn là ly hợp kép khô mà nhỉ. Cụ có link nào nói selectshift là thủy lực ngâm dầu thì cho em tham khảo phát. Em đang máu focus trend nhưng thấy web Ford Việt Nam chỗ ghi hộp số powershift, chỗ ghi hộp số selectshift mà chùn tay luôn @@
Selectshift là hộp số côn đơn dùng biến mô mà cụ. Focus hiện nay đã chuyển sang sử dụng hộp số này. Hộp này cũng được dùng trên Mondeo và được đánh giá là tin cậy, không như hộp số côn kép Powershift. Cụ yên tâm nhé

hungcuongauto18

Xe tăng
Website
www.tuvanxe.com
Selectshift là hộp số côn đơn dùng biến mô mà cụ. Focus hiện nay đã chuyển sang sử dụng hộp số này. Hộp này cũng được dùng trên Mondeo và được đánh giá là tin cậy, không như hộp số côn kép Powershift. Cụ yên tâm nhé
thông tin chuẩn không cụ? Em hỏi bác cố vấn dịch vụ vẫn nói là hộp số bán tự động, chưa dùng biến mô thủy lực

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
thông tin chuẩn không cụ? Em hỏi bác cố vấn dịch vụ vẫn nói là hộp số bán tự động, chưa dùng biến mô thủy lực
Em xem lại thì hộp số selectshift vẫn là hộp số côn kép nhưng đã cải tiến giống như loại hộp số của vw hay audi đó là bộ côn ngâm trong dầu. Loại này được sử dụng đa dạng trên nhiều dòng xe của Ford và được đánh giá là có độ tin cậy cao.

fordfiesta2013

Xe tăng
Em xem lại thì hộp số selectshift vẫn là hộp số côn kép nhưng đã cải tiến giống như loại hộp số của vw hay audi đó là bộ côn ngâm trong dầu. Loại này được sử dụng đa dạng trên nhiều dòng xe của Ford và được đánh giá là có độ tin cậy cao.
Sellect shift chỉ thể hiện là có chế độ Sport thôi cụ. Còn nó không thể hiện là ly hợp kép hay đơn. Khi nào có powershift thì là ly hợp kép

isabinh

Xe điện
Em xem lại thì hộp số selectshift vẫn là hộp số côn kép nhưng đã cải tiến giống như loại hộp số của vw hay audi đó là bộ côn ngâm trong dầu. Loại này được sử dụng đa
dạng trên nhiều dòng xe của Ford và được đánh giá là có độ tin cậy cao.
Trên trang bán hàng cỉa ford, eco 217 vấn là hộp số PS, không thấy nối khô hay ướt, chắc vẫn khô thôi

echnikj

Xe container
Đào mộ thớt này tý, eco giá rẻ hơn hẳn các xe cùng phân khúc là cũng có lý do :D

Prodin

Xe tăng
Website
v-point.vn
Focus trend 2017 có bị hộp số này không các cụ?

TungKK

Xe tải
Em cũng nghĩ như cụ, dù chưa chạy eco nhưng quan điểm nếu cứ đi qua nước ngập trên 20cm mà lỗi hộp số thì thị trường mỹ nó chả nhảy tưng lên ấy, và ford sẽ phải triệu hồi xe ngay
Cụ nói cũng có lỹ của cụ, nhưng lòng tin đặt nhầm người mới nhục cụ ạ. Cụ search google xem, các thì trường khác của Ford triệu hồi rất nhiều xe rồi. Dân VN ta quá dễ dãi, cứ lỗi là mặc định do người dùng nên chẳng tội gì Ford VN triệu hồi

tuanta.khdt

Xe máy
Đang có vụ kiện của Cụ trong Nam về lỗi này đấy?

DuyXiTrun

Xe tải
Có chuẩn ko cụ
E bản eco sport titanium black 2017 lấy t4
Nge mấy cụ kể hoang mang qá xe e mới chạy đ. 13ng
xe cụ là ecosport đời 2017 ạ. hộp số xe cụ là powershift . đời 2018 bây giờ hình như hộp số mới hình như là Sellect shift

mazda3_pro

Xe lăn
Có chuẩn ko cụ
E bản eco sport titanium black 2017 lấy t4
Nge mấy cụ kể hoang mang qá xe e mới chạy đ. 13ng
Đời này vẫn là cái hộp số bị lỗi cụ ợ, ecosport chỉ có đời 2018 mới có hộp số select. Hiện chưa đủ thời gian để kết luận hộp số mới này thế nào.

1.6gli

Xe container
Bẩm các cụ,xe em chạy từ 2015 đến nay,lội nước khá nhiều,tự xịt nước rửa khoang động cơ cũng kha khá thấy vẫn bình thường. Qua 1 số hiện tượng nước vào hộp số hay côn theo cái lỗ thông hơi và thoát nước mà một số xe bị em lại nghĩ khác một chút. Đó là mấy cái lỗ hơi này có thể bị nước lọt vào khi đỗ xe trong khu ngập nước hay có thể bị lọt vào khi lội nước nhưng nếu sau khi lội nước ta tiếp tục chạy trong 1 khoảng thời gian nhất định thì nó sẽ khô đi do hơi nóng của động cơ,hộp số và chảy theo lỗ phía dưới. Sau khi lội nước mà cất xe ngay thì khả năng hơi nước chưa thoát ra hết theo lỗ phía trên sẽ đọng lại gây rỉ côn hay hộp số như 1 số các cụ đã bị là rất cao.
Hiện tượng trượt côn khi chuyển số 1 sang 2 xe em cũng bị nhưn vào hãng up lại phần mềm giờ không nị nữa.
Xin đóng góp chút ý kiến.cccm đừng cho gạch nhé.:))
Lỗi phần cứng lại sửa phần mềm là sao cụ?

It Nguyen

Xe máy
Lỗi phần cứng lại sửa phần mềm là sao cụ?
Thì phải sửa phần mềm chứ. Thay vì gặp lổi đó nó sẻ báo. Giờ update lại là không báo lổi. Xe chết giữa đường ráng chịu. Ford chơi bài này thì thôi tẩy chai nó đi. Mình củng chờ đợi Ford Everest về mà thấy thế này thì thôi. Xuống tiền Pajero có vẻ hợp lý hơn.