Thảo luận Hộp số Ranger XLS AT

trantuan86hd

Xe tải
E chào các cụ.
E mới lấy lại chiếc Ranger 2017 bản 2.2 AT. Mấy hôm đầu đi thì vào số bình thường. Dạo gần đây xe e lúc để qua đêm hay đang đi tắt máy, khi đi lại thì vào số bị rung và dật rất mạnh. Khi chuyển số cũng vậy. Bị giật 1 vài lần, nóng máy cái thì lại đi bình thường.
Có phải xe em bị lỗi hộp số không ah? Hay lâu không thay dầu hộp số nó vậy? Cụ nào xe bị như e mà đã xử lý ổn thì tư vấn e với ah. Kinh tế đã khó khăn, mua đc con xe để chở hàng thì lại lỗi, e chán quá các cụ ah.

lrudec

Xe tải
E chào các cụ.
E mới lấy lại chiếc Ranger 2017 bản 2.2 AT. Mấy hôm đầu đi thì vào số bình thường. Dạo gần đây xe e lúc để qua đêm hay đang đi tắt máy, khi đi lại thì vào số bị rung và dật rất mạnh. Khi chuyển số cũng vậy. Bị giật 1 vài lần, nóng máy cái thì lại đi bình thường.
Có phải xe em bị lỗi hộp số không ah? Hay lâu không thay dầu hộp số nó vậy? Cụ nào xe bị như e mà đã xử lý ổn thì tư vấn e với ah. Kinh tế đã khó khăn, mua đc con xe để chở hàng thì lại lỗi, e chán quá các cụ ah.
Cụ qua hãng kiểm tra điện đầu vào hộp số. Có thể có ai đó đã ấn shiplock xe của cụ.

trantuan86hd

Xe tải
Cụ qua hãng kiểm tra điện đầu vào hộp số. Có thể có ai đó đã ấn shiplock xe của cụ.
E cảm ơn cụ. E thấy cái nắp Shiplock nó bị trầy xước, có lẽ đã bị cạy mở. Giá mà cụ tư vấn e sớm hơn.

formen

Xe lăn

Bảo vệ

Xe hơi
cc giải thích cho em hóng với, tác dụng và tác dụng phụ của shiftlock là ntn
Dịch ra tiếng việt là nút giải trừ cụ ạ. Ví dụ cụ về P, rút chìa khóa ra rồi. Cụ muốn về N thì ấn shiftlock rồi đẩy cần về N. (Áp dụng cho việc đỗ xe ở các bãi xe chật, để cho bảo vệ đẩy xe tiến lùi cho xe khác ra vào bãi)