[Funland] HQ với bóng đá VN - một góc nhìn khác

xe thủng lốp

Xe container
Hàn chơi rất đẹp. Chuẩn phong cách Mỹ (em nói mặt tốt nhé).
Họ cho không chúng ta mấy con tầu chiến cũ 1500 tấn để làm tầu pháo. Có cả pháo 76,2 ly. Thậm chí đủ khả năng lắp tên lửa chống hạm để thành tầu chiến đúng nghĩa.
Trong khi Nhật viện trợ cho chúng ta mấy con tầu cá cũ, được chém gió là tầu khảo sát.
So sánh người Hàn và Nhật. Thì rõ Hàn chơi đẹp hơn. Nhật bẩn chẳng được cái vẹo gì.
Nhật là một trong những nước quay lại để giúp đỡ VN sớm nhất đấy, Chỉ nghe thấy trường học sử dụng vốn đầu tư Nhật chứ chưa nge thấy trường học sử dụng vốn Hàn bao giờ, Nhật vẫn là cái gì đó hơn Hàn 1 tầm

teppia

Xe tăng
Gái Hàn đa số nó không đẹp như trên phim và clip ca nhạc đâu cụ ạ. Trước qua đấy cháu thấy hầu hết gái hàn xấu hơn gái Vietnam nhất là ở các vùng nông thôn.
Nhưng dáng nó ngon hơn gái Việt cụ ơi. Dáng đầm, cao ráo, mông nở, chân thẳng, nước da trắng mịn, ăn mặc đẹp, tóc tai make up nhẹ nhàng rất cuốn, nhìn chỉ muốn FAP

fanmu12345

Xe điện
Th
Nhật là một trong những nước quay lại để giúp đỡ VN sớm nhất đấy, Chỉ nghe thấy trường học sử dụng vốn đầu tư Nhật chứ chưa nge thấy trường học sử dụng vốn Hàn bao giờ, Nhật vẫn là cái gì đó hơn Hàn 1 tầm
Thế cụ biết vốn ODA của Nhật là gì không.

ThanhLong69

Xe tăng
Em thấy thì cũng một chín một mười thôi cụ. Chẳng ông nào tốt đẹp hơn ông nào.
Nhật thì đẩy hàng công nghệ cũ vào Việt Nam.
Hàn thì thuê đất giá rẻ cho nhà máy Samsung nhưng chỉ tuyển công nhân thôi, chẳng dạy chúng ta cái gì.
Nói chung là muốn học thì phải bỏ tiền ra chứ những thứ thuộc về công nghệ thì ít thằng nào dạy free

dichvuflycamhn

Xe buýt
Đồng ý cụ.
Tất nhiên Hàn mạnh nhưng cách Hàn tiếp cận trận đấu và cách nó đá với mình là với 1 đối thủ như bất kì đối thủ khác. Ko có chuyện chủ quan xem nhẹ mình.
Hàn mạnh nhưng bớt sợ và bớt phân tích trong nghi ngờ, sợ hãi đi, cụ nhỉ.
Chính Hàn, ko là gì ở World Cup nhưng nó đâu có sợ khi ra sân chơi này.
Căn bản các cháu sau này đc tập luyện học hành ở các lò đào tạo nên cũng tiến bộ hơn về kỹ thuật, chiến thuật. Yêu cầu bây giờ cũng ngày càng khắt khe hơn ngày xưa, ví dụ như trước thì ông nào chạy nhanh, trâu bò... thì có thể đc gọi, mặc dù kỹ thuật cơ bản có thể ko tốt, hoặc ngược lại có ông kỹ thuật tốt nhưng thể lực lại ko có thì cũng vẫn có sự ưu tiên. Ngoài ra giờ điều kiện phát triển nên có nhiều giải này giải kia, các cháu nó đc thi đấu tập huấn giao lưu với các đội nước ngoài nhiều nên cũng dạn dĩ hơn thế hệ đàn anh. Thế nên phỏng vấn cháu nào đó trước trận gặp hàn thì cháu nó bảo là chẳng sợ, ra sân là chiến hết mình thôi.
Chứ như thời trước thì chưa đá đã bị cóng rồi thì đá đấm làm sao đc nữa. Trình độ của các cầu thủ trong đội mà chênh lệch quá nhiều thì cũng nhanh bị nản. Cụ nào mà đi đá phong trào thì rõ nhất, nhiều ông đỡ quả bóng thì văng ra cả mấy mét, chuyền thì toàn hỏng, bóng đến chân là mất... trong đội chỉ cần có 1-2 ông như thế là thấy nản chẳng muốn chạy nữa rồi ý chứ.

ThanhLong69

Xe tăng
Hình tượng thầy Park trong mắt người Việt Nam đang rất tốt.Thầy cũng không phải quá thiếu tiền. Hơn nữa ở cái tuổi gần 70 rồi tiền bạc không phải là đích ngắm nữa. Thầy còn được chính phủ Hàn Quốc gửi gắm là cầu nối giữa 2 nước nữa.
Kể ra có đi đâu mà giỏi thì vẫn là cầu nối thôi, Indo đất rộng người đông nhiều tài nguyên vị trí địa lý quan trọng nối với Indo Hàn nó còn thích hơn ấy chứ.

namphong12

Xe container
Thầy Gông nói rồi đó. Cầu thủ Ỉn vừa lười, vừa đốt thì khó thành công lắm.

teppia

Xe tăng
cụ nên gặp gái Hàn xẻng ngoài đời 1 lần, đừng query qua fim ảnh với girlband =))
em lượn khu The Manor Mễ Trì , Keangman suốt, thấy em Hàn nào dáng cũng ngon, ăn mặc đẹp, sang.

NNS

Xe ngựa
em lượn khu The Manor Mễ Trì , Keangman suốt, thấy em Hàn nào dáng cũng ngon, ăn mặc đẹp, sang.
ỗi chết, cụ vi hành xem nhân tình thế thái thế nào thì cụ phải đi khám điền thổ chính quốc Hàn xẻng chứ éo ai lại mò vào khu thuê căn hộ hạng sang đó? bả đấy, hàng độ TMV hết =))

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
E grabcar cho nhiều e còn nuột hơn diễn viên trên phim.
Có e cao m75, trắng xinh và bigass nhìn chết sặc =)).
Nhưng số xinh ít thôi. Trai Hàn nó ok hơn gái. Trai Hàn trắng, cao hơn trai Việt và khá dễ nhìn. Nhiều đứa trẻ lắm mà lên xe cùng đám cave Vn cứ hít hà như vớ đc vàng, đến chán. Béo mấy e VN tha hồ đè đầu vặt cổ bọn kia =)).

Lelong1411

Xe tăng
Kể ra có đi đâu mà giỏi thì vẫn là cầu nối thôi, Indo đất rộng người đông nhiều tài nguyên vị trí địa lý quan trọng nối với Indo Hàn nó còn thích hơn ấy chứ.
Chưa hiểu có số liệu cụ thể nào ko chứ em nghĩ bọn Nhật Hàn có xu hướng lựa chọn VN nhiều hơn vì có nét tương đồng về văn hóa hơn hội chữ loằng ngoằng giun dế

ntquantn

Xe buýt
ỗi chết, cụ vi hành xem nhân tình thế thái thế nào thì cụ phải đi khám điền thổ chính quốc Hàn xẻng chứ éo ai lại mò vào khu thuê căn hộ hạng sang đó? bả đấy, hàng độ TMV hết =))
Nhắc đến khu the manor lại cú.
Hồi 209 trở về trc bên em thuê văn phòng ở CT5, ngửa cổ nhìn lên mái che lấy sáng toàn thấy BCS chúng nó (hồi đó toàn Hàn thuê các tầng trên) vứt đầy trên mái che hiên, bảo sao cty hồi mấy năm ở đó làm dăn lẹt đà lẹt đẹt.