HTĐX - Cháu Vũ Văn Tuấn - Nam Định - Bị U tiểu não

lopxihoi

Xe tải
Nguyện cho cháu siêu thoát!

B_e

Xe điện
Thôi, thế cũng là xong, cuộc đời vô hư thôi mà. Mong cháu ra đi bình an :(

Số tiền em chưa kịp chuyển sẽ nộp lại vào quỹ Fund.

safenoodles

Xe cút kít
Cá nhân em hỗ trợ thêm cho cháu 1000K nhé, em sẽ chuyển vào TK của nhà BVC luôn bây giờ. Mỳ check hộ anh nhá!
Có tiền của anh trong tk quỹ tt BVC mình sáng nay rồi anh nhé!

Cả nhà ơi, vậy là chốt 2000.000 đ trích quỹ từ thiện BVC cho cháu Tuấn ạ, em sẽ để phong bì riêng 1000k của anh Romeo_HN tặng thêm cho cháu Tuấn, anh Romeo_HN nhé!

Mai ( 12/7 ) bác/mợ nào đi được đến viện thì 11h45 có mặt ở chỗ gửi 2b bên trong viện Nhi, gần chỗ bảo vệ, cả nhà nhé!

Sau đó nhà mình off trưa ở quán Che Đạt, 79 Nguyễn Khang nha!
Mỳ cứ để chung 1 phong bì của nhà BVC, không phải để riêng. Anh không dám đặt gạch nữa...nếu giờ đó anh mà xong việc thì sẽ ra...2 lần vỡ gạch nên xí hổ quá!:D
Anh Romeo_HN ơi, 1000k của anh dự định tặng cháu Tuấn, giờ thế nào anh nhỉ? Em chuyển khoản gửi lại anh nhé!
Anh viết cho em số tk của anh với ạ.:)

Romeo_HN

Xe tăng
Anh đi vắng, giờ mới biết tin cháu không còn, cầu mong cháu siêu thoát. Em giúp anh tìm cách chuyển cho Bố mẹ của cháu thì tốt nhất (nếu đc thì em cứ ghi thành viên nhà BVC tặng gđ cháu, không cần ghi tên cá nhân anh nhé), nếu không tìm được địa chỉ của gđ cháu thì Mỳ chuyển vào quỹ của nhà BVC nhé.

Chỉnh sửa cuối:

safenoodles

Xe cút kít
Anh đi vắng, giờ mới biết tin cháu không còn, cầu mong cháu siêu thoát. Em giúp anh tìm cách chuyển cho Bố mẹ của cháu thì tốt nhất (nếu đc thì em cứ ghi thành viên nhà BVC tặng gđ cháu, không cần ghi tên cá nhân anh nhé), nếu không tìm được địa chỉ của gđ cháu thì Mỳ chuyển vào quỹ của nhà BVC nhé.
Vâng ạ, em sẽ hỏi Minh địa chỉ và số đt của mẹ cháu, nhà cháu bé ở Nam Định anh ạ.
Tình hình thế nào, em sẽ báo lại anh sớm ạ.

Romeo_HN

Xe tăng
Vâng ạ, em sẽ hỏi Minh địa chỉ và số đt của mẹ cháu, nhà cháu bé ở Nam Định anh ạ.
Tình hình thế nào, em sẽ báo lại anh sớm ạ.
Rất thương hoàn cảnh nhà cháu, chắc BM cháu cũng phải vay mượn nhiều lắm...Em cố gắng nhé!!!

safenoodles

Xe cút kít
Rất thương hoàn cảnh nhà cháu, chắc BM cháu cũng phải vay mượn nhiều lắm...Em cố gắng nhé!!!
Em đã hỏi được Minh số đt của mẹ cháu đây anh ạ:
Mẹ cháu tên là Luyến, đt: 0976.553.926
Địa chỉ gia đình cháu Tuấn: Giao Châu, Giao Thủy, Nam Định.

Sáng mai em sẽ alo cho mẹ cháu Tuấn xem phương thức chuyển tiền tới gia đình thế nào ạ.

Bạn Minh kể với em qua di động là nhà cháu Tuấn dột quá do mưa to nên mẹ cháu ko có chỗ nào có thể đặt bàn thờ cháu nên chị Luyến phải đặt bàn thờ cháu bên nhà ông ngoại. Hic. :(
Bố cháu Tuấn bỏ hai mẹ con từ ngày cháu Tuấn còn bé xíu. :(

Hoàn cảnh chị Luyến thật thương tâm quá!:((

safenoodles

Xe cút kít
Báo cáo cả nhà, hôm nay em đã gọi điện cho mẹ cháu Tuấn và đã có thông tin của mẹ cháu như sau:

Mẹ cháu tên là: Nguyễn Thị Luyến - sinh ngày 10/6/1981
Địa chỉ: Đội 1 Tiên Chưởng, xã Giao Châu, huyện Giao Thủy, tỉnh Nam Định.
CMT số: 162926802 cấp ngày 11/10/2011

Sáng mai em sẽ gửi tiền của anh Romeo_HN qua bưu điện cho mẹ cháu Tuấn ạ.

safenoodles

Xe cút kít
Thôi, thế cũng là xong, cuộc đời vô hư thôi mà. Mong cháu ra đi bình an :(

Số tiền em chưa kịp chuyển sẽ nộp lại vào quỹ Fund.
Anh B_e ơi, đã có 3000k anh ck lại vào quỹ tối nay rồi anh ạ.
Cả nhà cảm ơn anh nhiều! :)

safenoodles

Xe cút kít
Báo cáo cả nhà, em đã chuyển 1000k của anh Romeo_HN cho mẹ cháu Tuấn hôm qua, sáng nay mẹ cháu Tuấn đã ra bưu điện huyện nhận được tiền rồi ạ.
Lát nữa em sẽ post biên nhận và chụp ảnh tin nhắn mà mẹ cháu Tuấn gửi lời cảm ơn anh Romeo_HN ạ.

Romeo_HN

Xe tăng
Báo cáo cả nhà, em đã chuyển 1000k của anh Romeo_HN cho mẹ cháu Tuấn hôm qua, sáng nay mẹ cháu Tuấn đã ra bưu điện huyện nhận được tiền rồi ạ.
Lát nữa em sẽ post biên nhận và chụp ảnh tin nhắn mà mẹ cháu Tuấn gửi lời cảm ơn anh Romeo_HN ạ.
Đúng là còn quá nhiều người khó khăn, nhà BVC chúng ta không thể biết và giúp hết...gặp ai thì giúp người đó vậy! mong mẹ cháu nhận được sự chia sẻ nhiều hơn.

B_e

Xe điện
Chuẩn bác Romeo! Bravo bác!

safenoodles

Xe cút kít
Đúng là còn quá nhiều người khó khăn, nhà BVC chúng ta không thể biết và giúp hết...gặp ai thì giúp người đó vậy! mong mẹ cháu nhận được sự chia sẻ nhiều hơn.
Em gửi anh Romeo_HN và cả nhà thông tin em đã chuyển tiền cho mẹ cháu Tuấn ạ:

Biên nhận chuyển tiền:

Tin nhắn giữa em và mẹ cháu Tuấn:

safenoodles

Xe cút kít
Thưa cả nhà, qua tin nhắn mẹ cháu Tuấn gửi cho em, em mới biết cháu Tuấn có chị gái, ko biết cháu có học giỏi không.

Hôm qua em chợt nghĩ, nếu cháu bé học giỏi thì nhà mình mà xác minh thêm, nếu cháu đúng diện được nhận học bổng của BVC mình thì tốt quá.

Vì em chưa biết thế nào nên em chưa dám hỏi mẹ cháu Tuấn về học lực của bé gái.

Cả nhà cho ý kiến nhé! :)

ZynZyn

Xe lăn
Mỳ nói chuyện với mẹ cháu về tình hình học tập của bé gái, xác minh nếu cháu đủ đk để nhận học bổng của nhà BVC thì nhà mình đưa thêm cháu vào danh sách các cháu đc nhận học bổng.
Mỳ ơi hiện nay có tất cả bao nhiêu cháu đc nhận học bổng của nhà BVC?

safenoodles

Xe cút kít
Mỳ nói chuyện với mẹ cháu về tình hình học tập của bé gái, xác minh nếu cháu đủ đk để nhận học bổng của nhà BVC thì nhà mình đưa thêm cháu vào danh sách các cháu đc nhận học bổng.
Mỳ ơi hiện nay có tất cả bao nhiêu cháu đc nhận học bổng của nhà BVC?
Chị ơi, chị rảnh thì chị vào các thớt giúp em nhé, em ko nhớ con số chính xác chị ạ, đại khái nhà mình chi quỹ trao học bổng hàng tháng cho các cháu khoảng ~ 14.000k chị ạ. ( địa điểm: Hải Phòng, Quảng Bình, Vinh, và mới đây là cháu Quyên ở Hà Nội)

safenoodles

Xe cút kít
hic, hôm nay là ngày 3/8 ròi mà mới chỉ có chị ZynZyn có ý kiến. Còn các anh khác thì sao ạ?
Em để mấy hôm nữa mà ko có anh nào vào cho ý kiến thì BVC mình chuyển thớt này vào lưu trữ ạ.

Website
www.otofun.net
Em đã gọi điện cho chị Luyến và theo như chị Luyến nói thì chị của Tuấn học cũng giỏi, năm nay học lớp 9 và đạt học sinh tiên tiến nhưng chưa được miễn giảm học phí bao giờ. NHà trường có nói với chị Luyến là năm nay sẽ đưa cháu vào diện miễn giảm học phí cho năm học 2013-14.

Theo em thì có thể tiếp xúc xác minh trước, khi nào có quyết định chính thức của nhà trường về việc miễn giảm học phí của cháu cũng như giấy khen (hiện chị Luyến nói để ở trường) thì BVC xem xét quyết định việc trao học bổng cho cháu chị gái cháu Tuấn sẽ là hợp tình, hợp lý.

Việc này chắc chắn cần 1 chuyến đi đến nhà chị Luyến cuối tháng 8 hoặc trong tháng 9 nên anh chị em nào đi được xin lên kế hoạch ạ:x