HTĐX - Quà Tết cho các cháu đang được BVC hỗ trợ hàng tháng!

Già bà

Xe điện
Rất rất nhanh, 1 năm đã trôi qua, lại sắp đến Tết rồi :(.
Người lớn sợ Tết, trẻ con mong Tết!

Đột nhiên em nhớ việc nên mạo muội lập thớt này kính nhắc các Chủ tịch, Chánh tổng, Thư ký, Thủ Quỹ, Chủ tịch Công Đoàn, Trưởng tiểu ban sinh hoạt... :D cùng các thành viên BVC.
Như năm ngoái, BVC mình đã có quà Tết cho các cháu gồm bánh, kẹo, quần áo... Em còn nhớ mợ Mỳ mua áo khoác vừa đẹp, vừa rẻ mà các cháu mặc vừa như may đo.

Cuối năm ai cũng bận rộn. Mai đã là mùng 7 tháng Chạp rồi, vậy mong nhà mình bớt chút thời gian bàn bạc để thực hiện luôn nếu được vì đa phần các cháu ở xa, phải nhờ gửi quà tới nơi.

Cám ơn cả nhà!

safenoodles

Xe cút kít
Chị bày nhắc thì em mới nhớ ra,may quá ạ.
Rút kinh nghiệm năm ngoái, em mua quà cứ nguyên tắc nhất định 500k, trong khi bánh kẹo và áo rét ko nhất thiết phải hết từng đó.
Nhà mình bóng bàn chút giúp em xem năm nay quà tết cho các cháu, mình mua gì? Và có bác/mợ nào giúp em cũng thamg ia công việc nữa nhé! Mình em ko làm xuể đâu ạ.
Vì tết nămnay tới sớm hơnmoij năm nên em mong nhà mình cso thể đi từ thiện thăm các cháu sớm được ngay cuối tuần đầu tháng 1 là tốt nhất vì ai cũng bận, bác mợ nào tham gia đựoc thì các nhận nhé!

Điểm nữa là em dự kiến 10 ngày đầu tháng 1 mình sẽ thăm cháu Thắng và các cháu trong khoa ĐTTC, viện Nhi TW và các cháu ở HP cùng quà Tết nên quỹ sẽ còn rất ít. Mai em sẽ post sao kê tk quỹ từ thiện BVC lên cho cả nhà cập nhật ạ.

Việc đấu giá online hay trực tiếp thì nhà mình cũng bàn song song luôn kẻo ra Tết ko kịp.

Em tạm thời nghĩ được có vậy thôi ạ. Còn gì nữa thì em sẽ báo cáo sau ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Già bà

Xe điện
@Mỳ: đúng rồi em ạ! Chỉ bàn số tiền mắc xi mum sẽ mua quà cho mỗi cháu là bn thôi. Và mỗi phần quà gồm những gì. Vd chỉ mua ít bánh + ít kẹo +1 cái áo rét, k cứ phải mua hết cả số tiền.

Chân thành góp ý với Mỳ :x, e đã rất bận rồi mà cứ ôm đồm thế. Đây mới là thớt bàn việc mà em đã lo ôm việc rồi, cứ để ai có thể thì mỗi người nhận 1 vc đỡ đi chứ :)

Và cứ xong từng việc đã, cho đỡ loãng thớt. Đấu giá onl off để sau đi.

Website
www.facebook.com
Để đỡ việc cho Mỳ, năm nay việc mua bán sẽ giao cho Mèo chủ công. Đề xuất Bling & Ngơ phối hợp.

Các cháu Hải Phòng sẽ nhờ bác Thần Tài trao quà, Em chịu trách nhiệm khu vực Vinh City & Miu miu đảm nhận khu vực Hà Tĩnh.

các khu vực khác, như Hà Nội chẳng hạn, đề nghị nhà mình tổ chức nhận việc luôn nhé.:6:

bling_bling

Xe buýt
Để đỡ việc cho Mỳ, năm nay việc mua bán sẽ giao cho Mèo chủ công. Đề xuất Bling & Ngơ phối hợp.

Các cháu Hải Phòng sẽ nhờ bác Thần Tài trao quà, Em chịu trách nhiệm khu vực Vinh City & Miu miu đảm nhận khu vực Hà Tĩnh.

các khu vực khác, như Hà Nội chẳng hạn, đề nghị nhà mình tổ chức nhận việc luôn nhé.:6:
Em sẵn sàng chờ lệnh ạ..
@Chị Mỳ: chị ơi chị đừng ôm hết việc thế, để cho em có việc làm với nhé :)

autocare24/7

Xe tăng
Mợ Mỳ dạo lày đang "Nỏng trong người".:D
Xem em có thể giúp gì cả nhà k nào.

thientamnt

Xe điện
Em đảm nhận khu vực là lội mợ Bụp nhá ! :D

safenoodles

Xe cút kít
@Mỳ: đúng rồi em ạ! Chỉ bàn số tiền mắc xi mum sẽ mua quà cho mỗi cháu là bn thôi. Và mỗi phần quà gồm những gì. Vd chỉ mua ít bánh + ít kẹo +1 cái áo rét, k cứ phải mua hết cả số tiền.

Chân thành góp ý với Mỳ :x, e đã rất bận rồi mà cứ ôm đồm thế. Đây mới là thớt bàn việc mà em đã lo ôm việc rồi, cứ để ai có thể thì mỗi người nhận 1 vc đỡ đi chứ :)

Và cứ xong từng việc đã, cho đỡ loãng thớt. Đấu giá onl off để sau đi.
Chị nói chuẩn quá, em vẫn chưa sửa được tính ôm đồm đó chị ạ, hic. Em cảm ơn chị nha!:x

Vậy tốt quá anh ạ, em chỉ cần chi quỹ là ok. Riêng các cháu ở Hà Tĩnh thì ko biết mèo có đảm nhận được ko vì nhà mèo cách khu vực nhà các cháu học sinh gần trăm cây số anh ạ, để mèo vào xác nhận xem sao.
Mà hcoj bổng tháng 11 và 12, nhà mình vẫn chưa cso ai trao cho các cháu ở Hà Tĩnh anh à, ko biết anh B_e nhờ cậu em được chưa?
Anh B_e ơi.........tình hình thế nào rồi anh?
Em sẵn sàng chờ lệnh ạ..
@Chị Mỳ: chị ơi chị đừng ôm hết việc thế, để cho em có việc làm với nhé :)
Em yêu ơi, được em tham gia thì chị mừng hết chỗ nói. Chốt vậy nhé em!:x

@Cả nhà: Vậy giờ cả nhà chốt cho em quà Tết cho mỗi cháu là bao nhiêu tiền ạ? Mỗi suất sẽ mua 1 áo rét và bánh kẹo.
Rút kinh nghiệm năm ngoái thì năm nay em tính mình chi bớt đi 100k, nghĩa là mỗi suất quà Tết sẽ là 400k.
Vậy được ko cả nhà?

Hiện tại số cháu học sinh đang được BVC hỗ trợ như sau ( em ko tính cháu Thỏa vì nhà mình đã hỗ trợ xong 6 tháng rồi ạ. )
Em liệt kê các cháu trai, gái luôn để bling bling dễ mua áo cho các cháu.

Khu vực Hà Nội: 1 cháu.
1/ Cháu Thắng 16 tuổi ở Hà Đông ( hs nam - cháu trộm vía béo tốt) :)

Khu vực Vinh: 2 cháu.
1/ Cháu Trần Thị Thân sinh năm 1997 - 14 tuổi - hs nữ. ( gầy)
2/ Cháu Nguyễn Khắc An sinh năm 1994 - 17 tuổi - hs nam. ( gầy)

Khu vực Hà Tĩnh: 3 cháu.
1/ Cháu Nguyễn Trung Đức ( hs nam - 11 tuổi)
2/ Cháu Hồ Thị Trang ( hs nữ - 16 tuổi)
3/ Cháu Nguyễn Thị Dung (hs nữ - 12 tuổi)

Khu vực Hải Phòng: Tổng 9 cháu.

Ba cháu trường tiểu học Tràng Cát:
1/ Cháu Cháu Phạm Thị Thu Phương: (nữ)
2/ Cháu Nguyễn Duy Hoàng Anh: (nam)
3/Cháu Phạm Quang Đông: (nam)

6 cháu hs trường THCS Tràng Cát ( em đã cộng thêm 2 cháu mới được xác nhận cấp học bổng)
1/ Cháu Lê Hồng Quân lớp 6 ( hs nam- gầy)
2/ Cháu Vũ Thị Ngọc lớp 8B1 ( hs nữ)
3/ Cháu Phạm Đức Thắng lớp 8B2 ( hs nam)
4/ Cháu Bùi Thị Hồng lớp 9A3 ( hs nữ)
5/ Cháu Hồng Vân lớp 9A1 (hs nữ)
6/ Cháu Vũ Văn Dần lớp 8B3 ( hs nam)

Tổng cộng: 15 cháu.

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
Mỳ ới. Không nhất thiết cứ phải mỗi cháu đúng từng ấy tiền đâu. Hơn kém nhau một chút ko thành vấn đề. Loanh quanh 5 lít mỗi túi quà là ổn. Năm ngoái tặng áo rét rồi thì năm nay đổi món khác. He he

safenoodles

Xe cút kít
Mỳ ới. Không nhất thiết cứ phải mỗi cháu đúng từng ấy tiền đâu. Hơn kém nhau một chút ko thành vấn đề. Loanh quanh 5 lít mỗi túi quà là ổn. Năm ngoái tặng áo rét rồi thì năm nay đổi món khác. He he
Anh ko đọc bài của em thì phải, năm nay quỹ ít nên em định giảm xèng quà Tết xuống còn: 400k mỗi suất, ý anh thế nào ạ?
Mà năm nay ko mua áo rét thì anh đề xuất luôn là mua gì thay thế nha anh.

Ngố

Xe tải
Em chợt nghĩ đến cái gối nước điện, tối ngồi học mà có cái này để ở chân thì chắc các em sẽ đỡ lạnh hơn nhiều.

Cá nhân em cho rằng, mình vẫn nên tặng các bé cái áo rét. Đối với trẻ con, lại khó khăn, có cái áo ấm mới đón Tết cũng có ý nghĩa tinh thần lớn.

Mọi người cần em giúp gì thì cứ ới nhé, gần Tết em cũng chỉ đi ngoài h hành chính được thôi ạ.

bikqui

Xe điện
Website
www.vuadeplop.com
@Cả nhà: Vậy giờ cả nhà chốt cho em quà Tết cho mỗi cháu là bao nhiêu tiền ạ? Mỗi suất sẽ mua 1 áo rét và bánh kẹo.
Rút kinh nghiệm năm ngoái thì năm nay em tính mình chi bớt đi 100k, nghĩa là mỗi suất quà Tết sẽ là 400k.
Vậy được ko cả nhà?

[/SIZE]
Loanh quanh tầm đó là đc rồi Mỳ ơi.

meocon0801

Xe điện
Website
www.facebook.com

Vâng e nhận việc đi mua quà cho các cháu ạ, còn việc đảm nhận khu vực Hà tĩnh chắc em k đảm nhận được anh Bụp ạ, vì năm nay chắc 29 e mới từ HN về Nghệ An, hix:(.

safenoodles

Xe cút kít
Em chợt nghĩ đến cái gối nước điện, tối ngồi học mà có cái này để ở chân thì chắc các em sẽ đỡ lạnh hơn nhiều.

Cá nhân em cho rằng, mình vẫn nên tặng các bé cái áo rét. Đối với trẻ con, lại khó khăn, có cái áo ấm mới đón Tết cũng có ý nghĩa tinh thần lớn.

Mọi người cần em giúp gì thì cứ ới nhé, gần Tết em cũng chỉ đi ngoài h hành chính được thôi ạ.
Gối nước điện thì chị thấy ko phù hợp bằng áo rét.

Cả nhà bóng bàn nhanh quà Tết nhé, em sẽ chuyển khoản online tiền mua quà Tết cho các cháu vào tk Vietcombank của meocon0801.

meocon0801, bling bling và Ngơ cùng nhau lên lịch đi mua quà tết cho cháu cháu giúp nhà mình nhé!
Cả nhà cảm ơn các em nhiều lắm!:x

Chỉnh sửa cuối:

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
E ủng hộ 1 củ nhá. Tiền thì khả năng E đưa anh Bụp vào 1 ngày nào đó. E thề

B_e

Xe điện
Mọi người cứ mua đi nhé, không phải băn khoăn, suất nào cao hơn 400K em xin hỗ trợ phần chênh lệch.

safenoodles

Xe cút kít
Cả nhà ơi, em tính sơ bộ thì tình hình là nếu tính tất cả học bổng cho 15 cháu và quà tết thì số tiền mặt trong quỹ từ thiện hiện không đủ nếu mình muốn giữ sổ tiết kiệm 30.000k ạ.
Em liệt kê ra đây để cả nhà xem giúp em xem mình có thể trao sau tết khoản nào nhé!

Khu vực Hà Nội: 1 cháu.
1/ Cháu Thắng 16 tuổi ở Hà Đông ( hs nam - cháu trộm vía béo tốt) ==>> Học bổng tháng 1/2012: 1000k + 400k quà tết= 1400k

Khu vực Vinh: 2 cháu. Học bổng tháng 1/2012: (1000k + 400k quà tết) x 2 cháu = 2800k

1/ Cháu Trần Thị Thân sinh năm 1997 - 14 tuổi - hs nữ. ( gầy)
2/ Cháu Nguyễn Khắc An sinh năm 1994 - 17 tuổi - hs nam. ( gầy)

Khu vực Hà Tĩnh: 3 cháu. (Học bổng tháng 11 + tháng 12/2011 + tháng 1/2012 và quà tết ) x 3 cháu =( 800k x 3 tháng + 400k quà tết) x 3 cháu = 8400k
1/ Cháu Nguyễn Trung Đức ( hs nam - 11 tuổi)
2/ Cháu Hồ Thị Trang ( hs nữ - 16 tuổi)
3/ Cháu Nguyễn Thị Dung (hs nữ - 12 tuổi)

Khu vực Hải Phòng: Tổng 9 cháu. (Học bổng tháng 1/2012 + quà tết) x 9 cháu = (500k + 400k quà tết) x 9 = 3600k

Ba cháu trường tiểu học Tràng Cát:
1/ Cháu Cháu Phạm Thị Thu Phương: (nữ)
2/ Cháu Nguyễn Duy Hoàng Anh: (nam)
3/Cháu Phạm Quang Đông: (nam)

6 cháu hs trường THCS Tràng Cát ( em đã cộng thêm 2 cháu mới được xác nhận cấp học bổng)
1/ Cháu Lê Hồng Quân lớp 6 ( hs nam- gầy)
2/ Cháu Vũ Thị Ngọc lớp 8B1 ( hs nữ)
3/ Cháu Phạm Đức Thắng lớp 8B2 ( hs nam)
4/ Cháu Bùi Thị Hồng lớp 9A3 ( hs nữ)
5/ Cháu Hồng Vân lớp 9A1 (hs nữ)
6/ Cháu Vũ Văn Dần lớp 8B3 ( hs nam)

Tổng cộng: 15 cháu.

Ngoài ra còn cần chi 8000k cho các cháu ở khoa Điều trị tích cực, viện Nhi TW, ko tính quà tết.

Tổng cần chi quỹ từ thiện là: 1400k ( cháu Thắng, Hà Đông)+ 2800k ( Vinh) + 8400k ( Hà Tĩnh) + 3600k ( Hải Phòng) + 8000k ( viện Nhi) = 24.200k

Quỹ chỉ còn số tiền mặt là:Số dư hiện tại 20,055,248 VND
Và 01 sổ tiết kiệm trị giá 30.000k anh B_e đứng tên, em đang cầm sổ.

http://www.otofun.net/threads/39166-bvc-fund-quy-tu-thien-cua-bo-vo-club?p=7737116#post7737116

Cả nhà tính cùng em nha!

Chỉnh sửa cuối: