HTTX -Các cháu nhỏ khoa Điều trị tích cực - Viện Nhi TW

khoaimon010

Xe buýt
Các cụ cho thêm thông tin về trường hợp cháu Lan Anh nhé, nếu cần gấp, mình sẽ có thể làm hình thức "tiền ứng hậu ủng" tức là trích quĩ ra trước, ủng hộ thu lại sau. Hiện quĩ do em giữ còn trên 34tr.

Ngoài ra, em cũng muốn biết tại sao trường hợp của cháu là 3 tháng tuổi, thuộc diện miễn phí 100% lại không được BV cứu chữa??? dẫu sao, chúng ta đang đi làm, và đóng thuế chính là phần đóng góp lớn nhất cho chính các cháu như thế này. Việc giúp thêm của chúng ta, là quí nhưng không thể không thể, thay thế được nghĩa vụ của Nhà nước...
Vâng cụ nói đúng, nhưng chỉ một phần thôi. Đối với những TH quá nặng và hoàn cảnh khó khăn thì cho dù lớn tuổi thì vẫn được hỗ trợ thậm chí miễn phí (tùy khả năng quỹ phúc lợi của BV đấy và cũng chỉ trong một thời gian ngắn thôi. Cái quỹ này phải dùng cho nhiều, rất nhiều những TH khác nữa). Còn trong TH của cháu bé này, theo iem hiểu thì đây là tiền thuốc đặc trị. đôi khi những loại thuốc này không nhập theo đường chính ngạch, thành ra cũng chịu thôi. Còn về phẫu thuật thì hình như là cháu được hỗ trợ khoảng 7000k thì phải (nhưng em hiểu có khả năng con số đưa ra đó đã được tính đến khoản trừ đi số được hỗ trợ rồi, ta cần là rõ việc này).
Hôm nay bác rảnh rỗi qua nhà em chơi thế thì quí hóa quá!:))

mymy86

Xe hơi
Bụp với Ze với Mymy đừng nóng vội quá. Trường hợp này tuy đang rất cần kíp nhưng như đã trao đổi với Be. Trứoc tiên là gia đình đang đòi về ngay mà BVC chưa trao đổi đựoc cụ thể với gia đình cĩng như viêc Bs Thắng cũng chưa cho biết cụ thể là chi phí mổ hết bao nhiêu tiền. Vì vậy đang bảo Be liên lac lại với khoa và trực tiếp hỏi thăm kỹ về nguyện vọng cũng như hoàn cảnh gia đinh cháu Lan Anh đã. Giờ chỉ sợ là cháu về mất rồi vì hôm nhà mình vào nhà cháu đang đòi ra viện luôn. Thế nên lão Be sớm liên lac lại với chú Thắng để nhà mình lo sớm nhé.
Em nghĩ nếu biết được thiện ý của nhà mình là sẽ hỗ trợ chi phí cho ca mổ của cháu thì gia đình cháu sẽ không đòi cho cháu xuất viện ngay đâu ah!
Em đang kêu gọi hội Thái Bình nhà em rồi đại diện chi hội nói sẽ tiếp tục kêu gọi và sẽ sớm đưa ra phương án hỗ trợ cháu !

B_e

Xe điện
Em đã liên lạc với Khoa về trường hợp cháu Lan Anh, chiều nay sẽ có kết quả cơ bản để thông báo cho mọi người. Hôm qua chú Thắng gọi điện cho em có nói nhà cháu vẫn đòi về, nên bệnh viện đang tìm mọi nguồn kinh phí cho ca mổ. Và nếu cháu được mổ thì chắc chắn sẽ thành công.

Chúng ta đều biết trẻ dưới 6 tuổi được hỗ trợ 100% kinh phí điều trị bởi BHYT, tuy nhiên đối với mổ thì chỉ là chi phí mổ thôi, còn thuốc và hỗ trợ điều trị sau mổ là rất ít. Gia đình cháu không chịu nổi khoản kinh phí phát sinh này (như BS Thắng nói hết mây chục triệu). Thậm chí giờ tiền ăn uống của người nhà trông cháu cũng không có, nên họ mới xin về.

Mọi người chờ thông tin chiều nay nhé \:D/

B_e

Xe điện
Em xin báo cáo cụ thể về trường hợp của cháu Lan Anh như sau:
Quê quán: Nông Cống - Thanh Hóa
Bố: Nguyễn Văn Dũng 26 tuổi, Mẹ: Nguyễn Thị Huế 20 tuổi.
Tình trạng bệnh: Ống động mạch chèn qua khí quản gây hẹp khí quản.

Gia đình bên nội cháu có 9 người con, đều đi làm xa, chỉ có anh Dũng và chị Huế ở nhà chăm sóc ông bà, cả nhà làm ruộng. Anh Dũng và chị Huế đều không được học hành vì nhà quá nghèo.

Cháu sinh mổ và nằm Nhi Thanh hóa 1 tuần rồi chuyển lên Nhi TW từ 3 tuần trước. Hiện nay tình trạng cháu đã rất yếu, các bác sĩ cố gắng duy trì đến thứ 2 sẽ mổ đóng ống động mạch và nong khí quản, tiên liệu mổ sẽ thành công và cháu sẽ được cứu sống.

BHYT chỉ trả cho một ca mổ tối đa là 30 triệu đồng + thuốc thông thường. Chi phí cho ca mổ dự kiến khoảng 50-60 triệu đồng, phần chênh lệnh gia đình bệnh nhân tự chi trả.

Em có trao đổi với BS Thắng phó khoa, chú đề nghị nếu được thì nhà mình trao trước một khoản vào thứ 2 để động viên gia đình cố gắng tiếp tục cứu chữa cháu, sau khi quyên góp được bao nhiêu sẽ chuyển đợt 2 sau.

Cả nhà cho ý kiến ạ \:D/

B_e

Xe điện
Thêm thông tin là bà ngoại và bố cháu bây giờ tiền ăn trong Viện cũng không có, gia đình hai bên và anh em đều không giúp được gì. Hôm trước nhà mình vào hỗ trợ 1.000.000d là rất quí báu đối với họ. Lúc bà ngoại cứ chạy theo để cảm ơn, em không dám hỏi gì thêm, sợ bà lại khóc.

bikqui

Xe điện
Website
www.vuadeplop.com
Hiện nay tình trạng cháu đã rất yếu, các bác sĩ cố gắng duy trì đến thứ 2 sẽ mổ đóng ống động mạch và nong khí quản, tiên liệu mổ sẽ thành công và cháu sẽ được cứu sống.

BHYT chỉ trả cho một ca mổ tối đa là 30 triệu đồng + thuốc thông thường. Chi phí cho ca mổ dự kiến khoảng 50-60 triệu đồng, phần chênh lệnh gia đình bệnh nhân tự chi trả.

Em có trao đổi với BS Thắng phó khoa, chú đề nghị nếu được thì nhà mình trao trước một khoản vào thứ 2 để động viên gia đình cố gắng tiếp tục cứu chữa cháu, sau khi quyên góp được bao nhiêu sẽ chuyển đợt 2 sau.

Cả nhà cho ý kiến ạ \:D/
Với khả năng thành công gần như 100% và cháu Lan Anh sẽ được cứu sống thì nhà BVC mình cùng OFers hãy hết sức cố gắng quyên góp.
Cá nhân em xin ủng hộ 200k.

Website
www.facebook.com
Như đã nói, mình cần đưa trường hợp này lên để kêu gọi cả diễn đàn ủng hộ.

Lão Be viết hộ 1 bài về toàn bộ hoàn cảnh của cháu Lan Anh rồi post giúp sang box Từ thiện nhé.

Nhà chùa ủng hộ 200K và đề xuất BVC ủng hộ 5000K.

Các cụ thấy thế nào ạ?

tixinh

Xe tải

Lão Be viết hộ 1 bài về toàn bộ hoàn cảnh của cháu Lan Anh rồi post giúp sang box Từ thiện nhé.

Các cụ thấy thế nào ạ?
Em nhất trí và cũng xin có tí ý kiến. Nếu nhà mình quyết ngay thì nên thông báo sớm tin vui này cho gia đình cháu Lan Anh để gia đình bớt lo và không đòi về nữa. Còn vấn đề nữa là từ giờ cho đến khi bé mổ và được xuất viện liệu chi phí để người nhà ăn uống trông nom cháu có đủ không? Em xin hết ạ!

thientamnt

Xe điện
Anh Bụp làm cái thớt kêu gọi anh em OFer đóng góp, em tin B.V.C sẽ quyên đủ số tiền để giúp cháu Lan Anh !!!

junfang

Xe điện
Đề nghị nhà mình khẩn trương đăng ký đóng góp cho cháu Lan Anh vì thời gian không còn nhiều. Thứ 2 tới BVC sẽ vào để hỗ trợ cho cháu.

EM xin up danh sách đóng góp của nhà BVC

1. Qui từ thiện BVC 5000K
2. Thích là Bụp 200k
3. Bikqui 200k
3. Junfang 200K
4. Mời cả nhà tiếp
Tổng công: 5600K

mymy86

Xe hơi
Em nghĩ trước mắt BVC nhà mình cứ hỗ trợ cháu 5000k và sau khi kêu gọi nếu các tổ chức và cá nhân khác ủng hộ đủ chi phí cho ca mổ của cháu thì thôi còn nếu không đủ thì nhà mình nên bàn bạc và có phương án hỗ trợ thêm cho cháu được không ah? Cá nhân em ủng hộ cháu 200k.

Chỉnh sửa cuối:

HiPP

Xe tải
Em cũng xin ủng hộ cháu 200K, mong cho ca mổ thành công.

Em và Bà em xin ủng hộ bé Lan Anh 1000k.
T2 em sẽ cùng nhà mình vào thăm Bé. Hỗ trợ, giúp đỡ được gì khác nữa cho gia đình bé lúc này, em sẽ làm tốt nhất có thể.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

AZE

Xe tải
B_e post thông tin đầy đủ về bé Lan Anh và gia đình rồi. Em chỉ bổ sung là bố mẹ Lan Anh đều rất trẻ , không nghề nghiệp ổn định, mẹ bé hiện tại đang ốm nằm nhà, gia đình không có khả năng thanh toán bất cứ khoản tiền nào cho bé.
Thứ 2 tới vào Viện trợ giúp cho bé và gia đình, em sẽ sắp xếp đi cùng.

Em cũng xin gửi tặng bé và gia đình 200k.
Cầu chúc bé sớm khỏe manh và trở về bên gia đinh.

nhacsi

Xe tải
em xin ủng hộ 500k.

AZE

Xe tải
Danh sách đóng góp của nhà BVC

1. Qui từ thiện BVC 5000K
2. Thích là Bụp 200k
3. Bikqui 200k
3. Junfang 200K
4. mymy86 200K
5. HiPP 200K
6. Thích Đủ Thứ và bà: 1000k
7. AZE: 200k
8. nhacsi: 500k
..........
Tổng công: 7700K
@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-v

Chỉnh sửa cuối:

mymy86

Xe hơi
B_e post thông tin đầy đủ về bé Lan Anh và gia đình rồi. Em chỉ bổ sung là bố mẹ Lan Anh đều rất trẻ , không nghề nghiệp ổn định, mẹ bé hiện tại đang ốm nằm nhà, gia đình không có khả năng thanh toán bất cứ khoản tiền nào cho bé.
Thứ 2 tới vào Viện trợ giúp cho bé và gia đình, em sẽ sắp xếp đi cùng.

Em cũng xin gửi tặng bé và gia đình 200k.
Cầu chúc bé sớm khỏe manh và trở về bên gia đinh.
Xin lỗi cả nhà T2 em không đi được ợ!:(

B_e

Xe điện

Các cụ thấy thế nào ạ?
Lão post hộ bên đó nhé. Em chỉ quanh quẩn BVC thôi \:D/ Thông tin toàn bộ có từng đó thôi ạ.

Em ủng hộ cháu Lan Anh 500K.

Chỉnh sửa cuối: