HTX Mazda6 - Hồi II

DANG NGOC VINH

Xe buýt
các cụ am hiểu cho em hỏi vì sao ống dẫn ga vào dàn lạnh điều hòa lại kg có bảo ôn (bọc mút cách nhiệt) ở khu vực máy nhể, em thấy ở khu máy nóng thế giảm hết năng lượng của điều hòa
Cái cần bọc thì người ta bọc rồi, cái cụ nhìn thấy là cái ống dẫn ga hồi nên kệ nó đi.
Theo ý kiến của chuyên gia Nam Nguyễn (thầy điện lạnh) đây nhá: "Để nếu môi chất lạnh tại vị trí các cụ thắc mắc vẫn còn ở trạng thái lỏng thì nó sẽ nhận nhiệt ở khoang động cơ để bay hơi hết, tránh tình trạng môi chất ở trạng thái lỏng chui vào máy nén gây va đập thủy lực -> hogr máy nén (các cụ kiểm tra xem cái đoạn ống này nó nối vào máy nén đấy.) Trong nghề của bọn em hay gọi là tạo ra hơi quá nhiệt cho môi chất trước khi về máy nén ạ"

haile947

Xe đạp
Cái cần bọc thì người ta bọc rồi, cái cụ nhìn thấy là cái ống dẫn ga hồi nên kệ nó đi.
Theo ý kiến của chuyên gia Nam Nguyễn (thầy điện lạnh) đây nhá: "Để nếu môi chất lạnh tại vị trí các cụ thắc mắc vẫn còn ở trạng thái lỏng thì nó sẽ nhận nhiệt ở khoang động cơ để bay hơi hết, tránh tình trạng môi chất ở trạng thái lỏng chui vào máy nén gây va đập thủy lực -> hogr máy nén (các cụ kiểm tra xem cái đoạn ống này nó nối vào máy nén đấy.) Trong nghề của bọn em hay gọi là tạo ra hơi quá nhiệt cho môi chất trước khi về máy nén ạ"
Cái em định hỏi là đường ống dẫn từ máy nén vào giàn lạnh cơ, cụ giải thích giúp em với, thanks cụ

DANG NGOC VINH

Xe buýt
Cái em định hỏi là đường ống dẫn từ máy nén vào giàn lạnh cơ, cụ giải thích giúp em với, thanks cụ
Cai này thì cụ phải tìm lão Nam Nguyễn trên face HTX mới cặn kẽ cho được, chứ e chỉ biết là ... Kệ, nhà sản xuất nó tính toán hết rồi thôi :)

nvatuan

Xe tải
Cái ống đó không phải làm mát cho dàn lạnh đâu mà ống hồi để làm mát cho máy phát đó cụ nên không cần phải cách bảo ôn.

hunter1b

Xe tải

E định bán e này 290tr có được ko các cụ ơi? Xe 2003 ạ, máy móc vẫn tốt, xe chưa đâm va hay ngập nc bao giờ. :)

Trai Tỉnh Lẻ

Xe đạp
Em đang hóng hớt tìm hiểu M6 2003-04, cụ nào ở HN có nhu cầu thay vợ cho em biết nha! Cảm ơn các cụ!

Mazda.6

Xe hơi
Lâu lâu lôi lên cho mọi người đọc. Xốn xang một thời Mazda 6 Hồi 1 rồi đến hồi 2....