[Camera] Hú hồn, tý nữa thì em cho con xe đạp điện bay lên trời

Long Cam

Xe tải
Cụ để clip dài quá, em đợi mãi

meodenmatlua

Xe điện
Em thì thấy xe cụ bị pha ngược chiếu vào nên không thấy, cô bé đi xe đạp đã đi sang đường từ trước nhưng vướng xe làn bên kia nên chưa sang đường đc, tầm khoảng giây 53 trên clip em đã thấy lấp ló rồi.
Chúc mừng cụ phản xạ nhanh

Vivuvip

Xe buýt
Hú hồn với cháu đi xe đạp điện!

Đang đi trời nhập nhoạng tối, đèn đối diện thì cứ pha vào mặt, đường không có đèn, em đang bon bon trên đường và căng mắt ra nhìn đường thì có một em xe đạp điện hiện ngay trước mặt, em phải gồng mình đạp lút sàn mới phanh kịp cách nó chỉ chừng 1m. Trông cũng xinh nhưng như đứa bị tự kỉ ấy, nó nhìn em mà vô cảm, còn em nhìn nó chẳng hiểu nó là con gì. Gấu nhà em giật hết cả nảy và hỏi em sao không chửi cho nó phát, em thì cứ đi về nhà cho lành.
Cụ giống em! Chủ nhật vừa rồi em đang ở Trung Kính mới đến đoạn bùng binh em rẽ trái sang đường bờ mương mới mở. Nhình 2 chiều trái phải thấy đường thoáng em nhấn ga đang vọt sang thì lù lù 1 cháu đi xe đạp điện (cùng chiều với em) vọt lên tạt cắt chéo trước mũi xe em rồi không hiểu sao nó dừng khựng lại mắt nó nhìn về phía trước còn xe em bên trái nó! Nó như vô cảm không thấy xe em hiện diện. Em phanh dúi dụi! Trong đầu chỉ thoáng nghĩ cứ phanh cái đã chứ còn không biết sẽ ra sao! Phúc nhà nó (cả cho em) là mũi xe em khựng lại chỉ cách nó vài cm. Lúc đó nó giật mình rồi vặn ga chiếc xe đạp điện vù đi... để lại em vẫn còn trống ngực đập thình thình và một nỗi niềm ngao ngán khó tả!
Ngẫm thấy buồn cho 1 loại phương tiện ra đời không phù hợp với đô thị, có tốc độ cao, tính cơ động cao và chạy vô cùng yên lặng, không cần đội mũ bảo hiểm ... tiềm ẩn rủi ro cho chính người sử dụng và người tham gia giao thông khác!

Chỉnh sửa cuối:

tulinhbuy

Xe đạp
Nó sợ quá tưởng bị đi rồi nên ngớ ra thế thôi.

Škoda Felicia

Xe đạp
hic em nó vẫn còn bình tĩnh lắm, sợ thật, cụ đi tốc độ bao nhiêu vậy, tốc độc quay có vẻ không thực tế lắm, xem mà thấy chạy nhanh quá, may cụ phản ứng kịp thời.

Milaneto

Xe tải
Bà Gấu nhà cụ đúng là gấu :)) mà tiếng xe nhà cụ sao cứ kêu vo vo thế nhỉ??

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Hic, xe em Spark nên không cách âm ngon lắm :D, đi nghe tiếng xupap gõ cũng vui vui. :D
Bà Gấu nhà cụ đúng là gấu :)) mà tiếng xe nhà cụ sao cứ kêu vo vo thế nhỉ??
Em đi lúc đó tầm 45-50km/h cụ ạ, phản xạ lúc đó là đạp phanh, may không đạp nhầm thêm ga :D.
hic em nó vẫn còn bình tĩnh lắm, sợ thật, cụ đi tốc độ bao nhiêu vậy, tốc độc quay có vẻ không thực tế lắm, xem mà thấy chạy nhanh quá, may cụ phản ứng kịp thời.
Cụ chuẩn không cần chỉnh, :)
Em thì thấy xe cụ bị pha ngược chiếu vào nên không thấy, cô bé đi xe đạp đã đi sang đường từ trước nhưng vướng xe làn bên kia nên chưa sang đường đc, tầm khoảng giây 53 trên clip em đã thấy lấp ló rồi.
Chúc mừng cụ phản xạ nhanh
Chúc mừng cụ, rút kinh nghiệm lần sau đi quan sát kỹ và thấy mấy em xe loại này cần phải đề phòng sớm.
Cụ giống em! Chủ nhật vừa rồi em đang ở Trung Kính mới đến đoạn bùng binh em rẽ trái sang đường bờ mương mới mở. Nhình 2 chiều trái phải thấy đường thoáng em nhấn ga đang vọt sang thì lù lù 1 cháu đi xe đạp điện (cùng chiều với em) vọt lên tạt cắt chéo trước mũi xe em rồi không hiểu sao nó dừng khựng lại mắt nó nhìn về phía trước còn xe em bên trái nó! Nó như vô cảm không thấy xe em hiện diện. Em phanh dúi dụi! Trong đầu chỉ thoáng nghĩ cứ phanh cái đã chứ còn không biết sẽ ra sao! Phúc nhà nó (cả cho em) là mũi xe em khựng lại chỉ cách nó vài cm. Lúc đó nó giật mình rồi vặn ga chiếc xe đạp điện vù đi... để lại em vẫn còn trống ngực đập thình thình và một nỗi niềm ngao ngán khó tả!
Ngẫm thấy buồn cho 1 loại phương tiện ra đời không phù hợp với đô thị, có tốc độ cao, tính cơ động cao và chạy vô cùng yên lặng, không cần đội mũ bảo hiểm ... tiềm ẩn rủi ro cho chính người sử dụng và người tham gia giao thông khác!

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Nó sợ quá tưởng bị đi rồi nên ngớ ra thế thôi.
Em thì nghĩ nó sang thế quen rồi nên nó thấy bt, mình bị vố thế nên choáng thôi. Giận cái là bố mẹ chả dạy con cái ra đường đi đứng vớ vẩn, xe tông rồi lúc đó lại đổ lỗi cho người khác. Nản!

Long Cam

Xe tải
Cam của cụ loang loáng hoa hết cả mắt

Soyoung

Xe đạp
Đi trời tối nguy hiểm thật. Chắc con ý nó đợi cụ sẵn ở đấy rồi.

Magicktdt

Xe máy
Đi đêm kiểu này em cũng sợ. Mắt đã kém rồi mà đường quốc lộ gặp những em như này thì xong, đường nội thị còn đỡ. A di đà phọt

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Nhất nhập nhoạng, nhì rạng đông, mừng cụ chủ thoát khỏi oan gia

dkth

Xe hơi
nguy hiểm thật, may mà ko có xe nào chơi vào mit của cụ

honda_cub79

Xe lăn
Mừng cho cụ chủ thớt phanh kịp, nhưng theo cháu lúc trời nhập nhoạng như này đi từ từ thôi ạ.

Cap_cap

Xe đạp
Hiện ra như ma,may mà cháu nó chưa thành ma.Chúc mừng cụ chủ thoát nạn.

love_football

Xe tải
Cụ chủ đi hơi nhanh, giờ đó đi đường kinh lắm.

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Cam của cụ loang loáng hoa hết cả mắt
Em bị xe 2B và 4B ngược chiều rọi pha mà, :(!

Đi trời tối nguy hiểm thật. Chắc con ý nó đợi cụ sẵn ở đấy rồi.
Hay ma cụ nhỉ? :D

Đi đêm kiểu này em cũng sợ. Mắt đã kém rồi mà đường quốc lộ gặp những em như này thì xong, đường nội thị còn đỡ. A di đà phọt
Vâng cụ, đi có 10Km mà căng hết cả thẳng.

Nhất nhập nhoạng, nhì rạng đông, mừng cụ chủ thoát khỏi oan gia
Cảm ơn cụ, :).

nguy hiểm thật, may mà ko có xe nào chơi vào mit của cụ
Quả thật lúc đó em cũng chả dòm gương có xe nào không, cứ đạp phanh thôi, may chả có xe nào sau, hihi.

Mừng cho cụ chủ thớt phanh kịp, nhưng theo cháu lúc trời nhập nhoạng như này đi từ từ thôi ạ.
Cụ chủ đi hơi nhanh, giờ đó đi đường kinh lắm.
Dạ em đi có 40-50 thôi, dưng giờ em sẽ đi chậm hơn.

Hiện ra như ma,may mà cháu nó chưa thành ma.Chúc mừng cụ chủ thoát nạn.
Cảm ơn cụ,

tuewru

Xe buýt
Cụ chủ xử lý tốt quá, cái bọn vô hồn này thảo nào cũng có ngày mất xác rồi các cụ 4b lại mang vạ thôi ạ

running

Xe tải
E thì bị dính ở đoạn cao tốc gần qua Đông Triều, quả mẹ xề nhà cụ nào đó chắc đi chợ sáng bằng con wave, túi nải hơi bị kĩu kịt. Đang đi chậm chậm rìa đường đối diện vòng làm cái vèo cái sang đường, chết máy khựng luôn trước mũi xe e, phanh lút sàn, cách khoảng 50cm. Hôm đấy e đang đi cùng ông cụ với cả gấu và 2xF1 đầy đủ xe nên cũng kiềm chế.