Hú vía đề pa lên dốc ở hầm đỗ xe Keang Nam..

Spacy 125

Xe máy
Mới lái thế là ngon rồi kụ ợ, bây h chắc kụ thạo rồi nhể, hehe
Vâng trộm vía nhà cháu giờ lái cũng tàm tạm rồi cụ ạ :D
Cháu thấy cứ lái nhiều rồi tự bản thân rút ra kinh nghiệm và học hỏi thêm kinh nghiệm của các cụ trên OF này nữa :)

GMCR

Xe hơi
Vâng trộm vía nhà cháu giờ lái cũng tàm tạm rồi cụ ạ :D
Cháu thấy cứ lái nhiều rồi tự bản thân rút ra kinh nghiệm và học hỏi thêm kinh nghiệm của các cụ trên OF này nữa :)
Cụ còn thiếu 1 kinh nghiệm nữa là khi vào biết dốc cao thế thì lúc ra kiếm ngay 1 viên gạch nhờ Gấu kê lốp cho=)) (Bài này thày không dạy đâu).

Chỉnh sửa cuối:

tieutruc

Xe buýt
Cụ còn thiếu 1 kinh nghiệm nữa là khi vào biết dốc cao thế thì lúc ra kiếm ngay 1 viên gạch nhờ Gấu kê lốp cho=)) (Bài này thày không dạy đâu).
cụ xúi dại cụ chủ à? Chẳng may gấu đang kê gạch mà cụ chủ mỏi chân phanh thì sao? Phải là cụ chủ mở cửa xe rồi phi viên gạch vào chèn bánh b-(

lequang42dk

Xe tải
Kinh nghiệm này thực tế lắm cụ ạ

ngugat

Xe tải
Bác cứ để xe gửi ngoài đường cạnh Keangnam ấy

DIGIBAT

Xe hơi
Website
www.thegioipinsac.com
Cụ nên tìm địa hình giống thế mà luyện luôn cho nó quen, làm độ chục lần mượt là sau không thấy ngại nữa.

rioleo

Xe máy
*** đọc xong bài của cụ e thấy run run mới lạ

wentworth

Xe hơi
Bẩm các cụ chuyện là Gấu nhà cháu mua được mấy cái vé giá rẻ trên Hotdeal đi Keang Nam lên tầng 72 xem tranh 3D film 3 4 5D,tuyết rơi...nên tối qua cả nhà cháu bao gồm 2 vợ chồng 2 F1,nhạc mẫu và cô em họ 5 tuổi rồng rắn trên em Innova J đời bao nhiêu thì cháu cũng chẳng rõ nữa :D vì xe cháu thuê về quê từ sáng về quê rồi tối tranh thủ lên đấy chơi..!
Lúc đi thì đỗ xe vào hầm chẳng có j đáng nói,lúc về cháu bị pha hú vía luôn các cụ ạ..Cháu lên xe rồi phi lên dốc trong hầm để ra trả vé,lúc chuẩn bị phi lên cháu đã thấy máy bác 2b phi lên trước rồi..thấy dốc cao cháu đã cẩn thận cho mấy bác ý lên gần hết dốc rồi mới lên sau vừa đi vừa còi inh ỏi..nhưng mà đúng là người tính ko bằng trời tính các cụ ạ,lúc còn cách đỉnh dốc tầm 1m thì tự dưng bác đi 2b đang sát mép phải lại rẽ trái tạt đầu xe cháu..hoảng quá cháu phanh dúi dụi..hết hoảng rồi cháu mới nhận thấy mình đang đỗ xe ở gần đỉnh dốc,cháu thề luôn là nhìn cái dốc này nó cao dã man luôn ý..Cháu mới thử nhả côn nhè nhẹ rồi vừa nhả chân phanh thì trôi luôn các cụ ạ..Cháu hoảng quá trong bụng nghĩ quả này đứt *** nó rồi,quay sang mặt Gấu cũng tái mét :)) thử lại đề pa = chân phát nữa thì vẫn trôi..
Lúc này dưới hầm đã le lói ánh đèn pha của ô tô đang chuẩn bị lên..Hít 1 hơi thật sâu cháu quyết định dùng phanh tay (Cháu mới dùng phanh tay khi đi thi thôi còn ra đường cháu chưa bao giờ dùng các cụ ạ) 10s để nhớ lại cách đề pa,một tay cháu kéo hết cỡ phanh tay lên rồi bắt đầu nhả phanh chân thì mẹ ơi nó vẫn trôi..Cháu cay quá kéo phanh tay rồi 1 tay giữ luôn cho căng đét,nhả phanh chân ra thấy đứng im cháu liền vội dí ngay vào chân ga rồi y như những j đã học cháu 1 phát vọt lên đc dốc luôn..mỗi tội lên được thấy mùi khét lẹt..cái này do vết lốp hay do vê côn các cụ nhỉ????Mà các cụ cho cháu hỏi ngu tý là nếu đi AT thì dễ dàng hơn trong tình huống này phải ko ạ?
Qua pha hôm qua cháu mới nghiệm ra rằng đề pa phanh tay vẫn luôn là chuẩn khi đi học bằng lái còn đề pa phanh chân thì cứ ra đường chạy là sẽ quen dần (Cháu mới có bằng đc mấy tháng thôi các cụ ạ) và nếu lần sau cháu có gặp lại tình huống này thì có lẽ cháu sẽ cho tất cả xuống xe để đỡ nặng :))
Cháu OF mới chưa đăng bài lần nào nên văn phong có lẽ còn dài dòng và lủng củng mong các cụ đại xá cho nhà cháu ạ..:">
mới lái thì dốc này + tình huống của cụ cũng toát mồ hôi đấy ạ, nếu AT thì cười khẩy qua trong 2s dù lái mới cụ nhé ;)

hoangsonbs

Xe tải
Tài cứng thì không nói, em năm ngoái về quê, papa em quay đầu lùi xe xuống dốc, đề pa lên dốc hơi trơn ướt nữa bánh quay tròn, Em lấy 2 viên gạch chèn 2 lốp, cụ ông thả cả phanh tay phanh chân nhẹ nhàng depa. Vì thế các cụ mới lái cứ thủ sẵn 2 cái chèn lốp nho nhỏ, dốc cao quá thì cứ chèn rồi depa

trantrungna

Xe hơi
Website
www.otofun.net
cụ thả phanh chân mà xe không trôi rồi thì việc gì phải gấp hả cụ. cứ củ từ mà "mần" thôi, gấp gáp lắm lúc nhỡ nhàng thì khổ cụ ợ

hoamoclan140290

Đi bộ
Còn em thì ko học phanh tay gì cả, thầy cho ngồi sau nhìn thầy dùng phanh chân 2 lần rồi cho em chạy phanh chân luôn. Nên giờ chưa biết cảm giác dùng phanh thay đề 3 là gì cả. :D. Cho nên có cụ nào hỏi thuê em lái, em bảo mua bảo hiểm rồi em lái đi vi vu.

dinhngan

Xe tăng
Nhà cháu cũng sợ cái dốc cao ở time city, dốc thì cũng cao bình thường thôi nhưng quan trọng là họ để 2b và 4b cùng đi lên một đường, ở phía đỉnh dốc thì luôn xảy ra tình trạng tắc đường, hum trước cháu đi cũng run run, sau là một bác 570 trên thì toàn xe máy với người đi bộ, dốc thì ngắn nhưng độ dốc cao, cháu đi mt ga mạnh thì sợ ko may lên báo mà ga nhẹ chết máy tụt mít thì báo lại đăng, may mà lần sau cháu phát hiện ra có chỗ lên dốc ở time city an toàn hơn nên cạch chỗ kia luôn

InBloom

Xe hơi
Hic. Nghe cụ chủ tả sợ thật. Co 2b với 4b đi chung nguy hiểm quá :))

PBN

Xe buýt
Thế này mà lên dốc gặp các cụ lái non đi MT phía trước thì cũng hoảng phết nhở, nhỡ đâu cụ í quên bài để xe trôi tụt mít thì cũng ghê :D Mua xe AT đi cho nhàn thân các cụ ạ.

PBN

Xe buýt
Nhà cháu cũng sợ cái dốc cao ở time city, dốc thì cũng cao bình thường thôi nhưng quan trọng là họ để 2b và 4b cùng đi lên một đường, ở phía đỉnh dốc thì luôn xảy ra tình trạng tắc đường, hum trước cháu đi cũng run run, sau là một bác 570 trên thì toàn xe máy với người đi bộ, dốc thì ngắn nhưng độ dốc cao, cháu đi mt ga mạnh thì sợ ko may lên báo mà ga nhẹ chết máy tụt mít thì báo lại đăng, may mà lần sau cháu phát hiện ra có chỗ lên dốc ở time city an toàn hơn nên cạch chỗ kia luôn
Cái dốc lên ở Thâm xì ty này cả oto, xe maý lẫn xe đạp, thậm chí người đi bộ cùng lên cụ ợ. Lái AT thì còn nhàn chứ MT gặp hôm tắc thì toát mồ hôi mẹ mồ hôi con luôn. Cụ phát hiện ra chỗ lên dốc nào khác an toàn hơn thế ?

Đại linh

Xe hơi
Hôm nay nhà em cũng qua Times city chơi! Để xe ở tằng hầm B2 khu vui chơi,mua sắm, khi đánh xe lên quả thật dốc khá cao đồng thời có cả 2 bánh, người đi bộ đi lên , ko biết có dân tỉnh ko mà đi như đường làng , ko có tí văn hóa nào. Em bẫm còi inh ỏi mà vẫn phải phanh và đề pa 2 chỗ , mồt điểm lưng chừng, một điểm gần lên đình chỗ đoạn cua lên để hứong ra đừong Minh Khai. Em đi Getz nói chung là phanh tay , ga cho vòng tua lên gần 3000 nhả côn về vòng tua non 1500 và hạ phanh tay là từ từ bò lên ko tụt mít chút nào . Chỗ đoạn vòng cua gần đỉnh thì các bác mới chưa xoa lái trái nhuyễn thì hơi khó , chứ em thấy công tác cũng như đề pa dốc thảng , tay trái xoa vô lăng rẽ ngon ơ. Em cũng chưa thủ dề pa phanh chân dốc này, để hôm nào luyện chứ hôm nay thấy ánh đèn le lói bên dứoi em cũng không dám thử.

ZENKA

Xe tải
Gặp mấy chú tập laí là xong!

Daylai hn

Xe tăng
gặp tớ xong ngay các bạn a.cần bình tĩnh mới làm đc chứ k đc vội dễ tụt dôc lắm