[Funland] Huấn luyện viên đội tuyển bóng đá quốc gia từ chức

Cháu nhớ sơ sơ thôi. Nhưng khi post bài có bật tab Youtube lên coi kỹ lại tình huống rồi. Dân văn phòng mà
Chứ lúc trận đấu diễn ra thì cháu còn đang yo yo ở quán nhậu, nốc rượu say nhớ gì đâu =))
em thì võ lích thì em ko xem nhưng ĐTVN thì em cũng hay theo dõi, tiếc là bóng đá VN mãi ko tiến bộ đc

fanbarca

Xe buýt
Ông park nếu bớt bảo thủ đi thì vẫn xài được :D
Đồng ý với bác, cần thêm tgian ít nhất 1 năm để Mr Park thay đổi rồi VFF đánh giá lại xem có nên tiếp tục tác ko. Mặc dù ko muốn dính đến Thái nhưng e nghĩ nếu Mr Park nghỉ có thể cân nhắc mời Sắc của HAGL. Còn HLV nội thì ko nên.

Sungtazin

Xe tăng
Ý kiến cá nhân của em là tại AFF cup này, sai lầm lớn nhất của cụ Pack là trong 2 trận với Campuchia và Lào cụ đã không sắp xếp lại đội hình, tạo điều kiện cho các cháu trẻ vào thi đấu mà lại giữ nguyên những gương mặt cũ, vừa dễ dính 2 thẻ vừa dễ chấn thương, vừa bị đối thủ nhòm ngó bắt bài, biết được vị trí nào mạnh vị trí nào yếu của ta. Còn kết quả cuối cùng thì cũng không có gì đáng buồn lắm, thi đấu đội tuyển quốc gia mà thiếu đến 5 trụ cột (Văn Hậu, Hùng Dũng, Văn Lâm, Trọng Hoàng, Đình Trọng) thì đội tuyển sẽ thể hiện bộ mặt khác hẳn theo chiều hướng xấu là đương nhiên. Các cụ nhìn đội Thái thì thấy là họ có đầy đủ các anh tài trụ cột của đội tuyển, kể cả các cầu thủ thi đấu nước ngoài cũng về để đá mặc dù không phải Fifa days, nên mình thua 1 trận duy nhất trước Thái là một điều hoàn toàn chấp nhận được.

cptu176

Xe điện
Vâng em nghĩ bài học nhãn tiền đó thì các cụ trên Liên Đoàng đều nhìn ra cả, và thực ra nếu các cụ ấy có tâm với cái chung thì đã có cách rồi, chỉ sợ lại mải oánh nhau, lợi ích nhóm là trên hết thì lại phá tan hết cả, sợ ta còn nát hơn Thái thời Thái sụp đổ đó.
View attachment 6783785
-> Quỳ với cái ao làng :D
Em với cu cậu cùng phòng xem kết quả bốc thăm AFF U23 mà cười đứt ruột 🤣🤣🤣

Định còm tý nhưng ngại mấy câu hỏi kiểu "cụ đá bóng bao giờ chưa nhỉ" nên thôi.

Quan điểm tôi là giải này đội tuyển VN đá quá dở, còn thay HLV hay không là việc của mấy ông liên đoàn.
Giả sử có thay thì cũng là chuyện sử dụng lao động bình thường. Ông Park được trả lương để huấn luyện, không là giúp, ký hợp đồng đàng hoàng. Giả sử giờ có chỗ nào trả lương gấp đôi VN thì cũng chưa chắc ông ở lại.
Chẳng có chuyện cháo với bát gì ở đây cả.

Cùng quan điểm với cụ. Leo cao ngã đau, thuyền to sóng lớn, tiền nhiều trách nhiệm cao. Được tung hô thì cũng phải nghe chửi. Nhưng nghe ca tụng biết ơn thầy Pac này kia thấy cứ điêu điêu. Biết ơn bố mẹ sinh thành trước đi thì hay hơn. Bóng đá với cầu thủ và HLV là nghề kiếm nhiều tiền, lại còn đc làm đúng nghề mình thích. Đầy người thất nghiệp làm trái nghề còn ko đủ ăn kia, vẽ chuyện. Với em bóng đá chỉ là trò chơi, và AFF coi như đã xong từ tối 26/12 rồi, giờ là làm kiếm bánh chưng tết thôi. Thay ông Pac hay không em cũng chả quan tâm :))
Chuẩn cụ, em thấy sao cứ kèn cựa với Thái Lan về quả bóng ấy nhỉ. Trong khi so sánh về kinh tế văn hoá xã hội mình đều thua nó, mà rõ ràng về mặt co người mình hơn

hoasuu88

Xe tăng
Ông Park mà nghỉ thì lại quay về thời Hữu Thắng, nhìn thấy Thái là dúm hết cả dó lại.
Đừng vội ăn cháo đá bát thế.
vtv nên mời chuyên gia bóng đá thắng Tù bình luận mấy trận aff cup thì vui hơn mấy diễn viên hài dạng thành trung cụ nhỉ

Dan du an

Xe cút kít
Quan điểm tôi là giải này đội tuyển VN đá quá dở, còn thay HLV hay không là việc của mấy ông liên đoàn.
Giả sử có thay thì cũng là chuyện sử dụng lao động bình thường. Ông Park được trả lương để huấn luyện, không là giúp, ký hợp đồng đàng hoàng. Giả sử giờ có chỗ nào trả lương gấp đôi VN thì cũng chưa chắc ông ở lại.
Chẳng có chuyện cháo với bát gì ở đây cả.
Thay thì gần như 100% là không rồi. Đơn giản là vẫn còn giá trị sử dụng kiểu kiếm huy chương vàng Seagames hoặc đá nốt các trận vòng loại WC 3 mà thắng thua cũng chả còn ý nghĩa gì. Sẽ thay nếu Seagames lại tịt.

vtv nên mời chuyên gia bóng đá thắng Tù bình luận mấy trận aff cup thì vui hơn mấy diễn viên hài dạng thành trung cụ nhỉ
mấy tay chuyên gia bình luận em thấy thối ko chịu đc các cụ ag
diễn viên hài thì ko nói, cũng như mình thôi họ có phải chuyên gia đâu nên bình luận tý cho vui chả sao

còn mấy ông mang tiếng chuyên gia, thối éo chịu đc cái cụ ag
combo thêm mấy tay vtv nữa, nào là thêu hoa dệt gấm, chúng ta đang đá cửa trên bla...

HLV cũng chỉ là thằng làm thuê theo hợp đồng. Tiền trao thì cháo múc, làm không được việc thì xin mời cút, thế thôi, bóng đá thế giới nó sa thải HLV như cơm bữa, chả thằng nào ơn huệ thằng nào cả. Chả hiểu mấy ông ở trên kêu ăn cháo đá bát là tư duy kiểu gì :))

Còn HLV giỏi chả thiếu, Thái, Indo nó có Park đâu, nó thuê Polking, Shin về vẫn ngon lành đấy thôi.
giải đấu chúng ta thua có 1 trận mà các cụ cứ ngoạch cái mồm ra kêu hợp đồng này hợp đồng nọ
ngày trước thì tha thiết ký như thế nào

đồng ý là nếu ko còn phù hợp thì nên chia tay, nhưng mà chia tay kiểu cơm chả lành canh chả ngọt thì chả hay ho gì đâu

nhìn nhận 1 cách khách quan là ông park có 1 phần lỗi chứ ko phải tất cả

Raul7

Xe tải
Quan trọng vẫn là nội lực. Vắng Hoàng Bò, Văn Hậu, Hùng Dũng, Đình Trọng đội tuyển yếu hẳn

Wakeup

Xe điện
Quan trọng vẫn là nội lực. Vắng Hoàng Bò, Văn Hậu, Hùng Dũng, Đình Trọng đội tuyển yếu hẳn
Đúng thế, đội tuyển VN yếu hẳn khi mất mấy cầu thủ quan trọng này. Độ máu lửa, nhiệt huyết không còn cao nữa.

superPDP

Xe điện
Thấy cầu thủ Thái lọ với Indo đá giải này mà thèm, sao tụi nó chạy mạnh mẽ thế, sao bước chân tụi nó thanh thoát thế, sao cú sút của nó uy lực thế, sao tụi nó chuyền ban bật nhanh thế, chính xác thế, sao tụi nó ăn rơ hợp ý thế. Sao thế, và sao thế, thể lực, thể hình của họ sao ngon thế.
Vn chúng ta chỉ mới đạt chạy 90' không chuột rút thôi, chứ chạy như lượt về với Thái lọ cuối trận chạy nổi *** đâu. Thái lọ nó cũng chả cần ghi thêm bàn cho bằng đc nên nó không chạy thôi, chứ nó mà rướn thì Vn ta đói.
=)) tại cụ ko xem bóng nên thắc mắc thôi, nó ban bật nên rất đỡ tốn sức nhất là với bọn đầu đất Ỉn. Mình đá vs nó trên thế phải tìm bàn mà còn thua về kỹ thuật nên phải pressing cường độ cao nhanh xuống sức là phải. Cho Thái pressing như h1 kiểu Việt Nam thì nó cũng thở ra đằng mông.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Đấy là em nói HLV Singapore Tatsuma Yoshida xin thôi việc sau khi Singapore dừng bước ở bán kết AFF Cup 2020 , chứ còn ở nước ta thì mới có Quy định là để được từ chức phải hạn chế về năng lực, trách nhiệm hoặc không còn đủ uy tín để hoàn thành chức trách, nhiệm vụ được giao; hoặc để cơ quan, đơn vị mình quản lý, phụ trách xảy ra sai phạm nghiêm trọng, hoặc có thể vì những lý do chính đáng khác của cá nhân.

Em là em nghĩ chưa đến lúc các cụ nhể...

Sinh hay mà nhỉ. Tí thì 9 cầu thủ thắng 11 nếu quả pen vào.
Em đề nghị đổi HLV. Park sang Sinh, Tastsuma sang In, Shin sang Việt.
Em muốn đổi gió. Trông HLV Shin huấn luyện U23 In em khá kết.
Giàu đổi bạn sang đổi vợ.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Thằng Thanh thì từ khi bị đứt dây chằng, sang Hàn mổ, quay về nó còn là nó nữa đâu
Nó tấn công tù là chuyện bình thường

Còn cháu phân tích lại chỗ in đậm
Trận lượt đi với Thái:
Bàn 1: hưởng phạt góc, 2 trung vệ Quế Hải và Thành Chung vô vòng cấm oánh đầu, bóng văng ra, Duy Mạnh chuyền non bóp d ái bị Thái cắt được phản công và dẫn đến quả trượt chân của Hồng Duy vì 3 trung vệ lên hết rồi nên còn mỗi Hồng Duy ở nhà
Lỗi cả đội quá tự tin, và Duy Mạnh gián tiếp bóp, Hồng Duy trực tiếp bóp khi quá cuống
Bàn 2: chả ai có lỗi cả, mà là Thái hay. Tất cả đang ở nhà thủ số đông đúng sơ đồ của ông Park và tiền vệ Thái đã tung 1 đường chuyền xệt thẳng vào chỗ gần chỗ của trung vệ lệch phải bên ta, Dangda nhận bóng bật tường luôn phá vỡ thế pressing của bên ta
Nên đừng đổ lỗi là do Duy và Thanh thủ tệ gây ra trận thua 2-0

Còn dưới thời Park rất hiếm trận VN tấn công hay trước các đối thủ ngang tầm nên cũng chả có gì lạ
Có trận thua UAE ở trận tranh huy chương đồng Asiad
và trận hòa 3-3 Iraq ở Asian Cup là tấn công hay
Bàn 2 mà k ai lỗi thì cụ xem bóng đá chưa nhiều. Em thật.
Nó ban bật 2 thằng từ rất xa vòng cấm giữa 5 hậu vệ thì hành động rất đơn giải là ôm vai, kéo áo để ngăn nó lại. Một quả phạt từ xa, thẻ vàng thì chắc là chưa đến mức.
Nhìn hậu vệ đuổi theo bóng như trẻ con đá ma.

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thấy cầu thủ Thái lọ với Indo đá giải này mà thèm, sao tụi nó chạy mạnh mẽ thế, sao bước chân tụi nó thanh thoát thế, sao cú sút của nó uy lực thế, sao tụi nó chuyền ban bật nhanh thế, chính xác thế, sao tụi nó ăn rơ hợp ý thế. Sao thế, và sao thế, thể lực, thể hình của họ sao ngon thế.
Vn chúng ta chỉ mới đạt chạy 90' không chuột rút thôi, chứ chạy như lượt về với Thái lọ cuối trận chạy nổi *** đâu. Thái lọ nó cũng chả cần ghi thêm bàn cho bằng đc nên nó không chạy thôi, chứ nó mà rướn thì Vn ta đói.
Cụ tự ti thế. Nó hay thật nhưng cũng ko dám ào lên, VN ăn 1 quả khí thế cao coi chừng ;)) Năm nay VN đá kém hơn + ko đc vận (nhì bảng, 2 quả QH đập cọc...) nên toang