[CCCĐ] Huế Đà Nẵng Hội An, trải nghiệm đi một mình

Huế và Em

Xe điện
:D. Làm thân con gái đôi khi thấy thiệt thòi quá mợ nhỉ. :D. Sao ở Huế hay gọi những con hẻm, ngõ là kiệt mợ nhể?
Kiệt đó là tên gọi theo vùng thôi cụ. Cụ cứ hiểu nôm na kiệt nó rộng hơn ngõ ngách. Ví dụ nhà/kiệt: nhà số 2/64 đường gì đó. Ở Huế ít khi nhà nào xuyệt lên nhiều lần như Thành phố khác lắm, và kiệt ngõ gì nó cũng rộng ít vòng vèo hơn.

Tom80

Xe buýt
Em sắp có chuyến hành trình lần đầu tiên vào Huế, 2 chị em đi với nhau, cũng chưa có kinh nghiệm đi xa lắm, em hay đọc bài của các cụ để cảm nhận sâu sắc hơn trước khi đến với Huế mộng mơ. Nhưng lần đầu, muốn tham quan nhiều hơn 1 chút, em đi 3n2đ, em định dành nguyên 1 ngày tham quan xung quanh thành phố thăm lăng, thăm trường quốc học hay lang thang quanh thành phố, các điểm chắc cũng phải đi xe máy cụ ha? Còn 1 ngày, quả thực em chưa nghĩ ra chỗ nào phù hợp vì 2 chị e gái đi mà xa quá cũng có chút e rè vì không thạo đường xá, các cụ tư vấn giúp em với được k ạ? E cảm ơn!
Làm 1 đêm ở Lăng Cô đi em, chiều em có thể bay từ ĐN hoặc Huế về HN

GMT7

Xe buýt
Kiệt đó là tên gọi theo vùng thôi cụ. Cụ cứ hiểu nôm na kiệt nó rộng hơn ngõ ngách. Ví dụ nhà/kiệt: nhà số 2/64 đường gì đó. Ở Huế ít khi nhà nào xuyệt lên nhiều lần như Thành phố kh
ác lắm, và kiệt ngõ gì nó cũng rộng ít vòng vèo hơn.
Mời mợ 1 ly cafe thay rượu. :))

Huế và Em

Xe điện
Em sắp có chuyến hành trình lần đầu tiên vào Huế, 2 chị em đi với nhau, cũng chưa có kinh nghiệm đi xa lắm, em hay đọc bài của các cụ để cảm nhận sâu sắc hơn trước khi đến với Huế mộng mơ. Nhưng lần đầu, muốn tham quan nhiều hơn 1 chút, em đi 3n2đ, em định dành nguyên 1 ngày tham quan xung quanh thành phố thăm lăng, thăm trường quốc học hay lang thang quanh thành phố, các điểm chắc cũng phải đi xe máy cụ ha? Còn 1 ngày, quả thực em chưa nghĩ ra chỗ nào phù hợp vì 2 chị e gái đi mà xa quá cũng có chút e rè vì không thạo đường xá, các cụ tư vấn giúp em với được k ạ? E cảm ơn!
2 mợ vào khoảng thời gian nào? Nếu em rảnh em ủn với 2 mợ cho vui. À, Huế thì lang thang lăng tẩm chùa chiền cứ xe máy thôi, nó loanh quanh hết không xa lắm

sale88

Xe đạp
Nhân dịp vừa xong dự án, thời gian rảnh e lại tranh thủ xách balô lên rồi đi.
Kế hoạch bắt đầu manh nha vào t6, e đặt vé xe camel travel xuất phát từ Trần Khát Chân lúc 19h T7. Trên xe có rất nhiều các bạn tây balô đi cùng. Xe đến Huế 7h15, tranh thủ gọi cho ông anh ngày xưa chơi game cao bồi không gian cùng, lão book cho phòng tại Vọng cảnh rồi dẫn đi ăn sáng.
Quán nằm tại mặt tiền đường Hà Nội, khá đông gia đình người Huế đưa con cháu đi ăn sáng. Em bắt đầu khám phá sự nhẹ nhàng, thi vị của con người và cảnh vật xứ Huế.

em cũng một thời như cụ... thời chưa gấu chó gì cả... nhưng em đi openbus cùa Sinh cafe thú vị ... thời điểm đó em ở Hội AN 10 ngày... lâu quá rồi giờ chắc đào tạo F1 đi cùng làm lại một lần cho đỡ khát:)

GMT7

Xe buýt
Chào cccm, sau 1 hồi di chuyển, e đã đến Hội An. Book được homestay smart home garden mà chẳng thấy cây cối mấy như trong ảnh. :)).

GMT7

Xe buýt
Chống đói với cơm Gà Nga 8 - Phan Chu Trinh. Số 22 đông như quân nguyên.