[CCCĐ] Huế Đà Nẵng Hội An, trải nghiệm đi một mình

Vi Vân

Xe đạp
Em thích những bức ảnh bác chụp, không màu mè, chỉnh sửa và em thích lối văn của bác nữa, đọc cảm giác rất chân thực và nhẹ nhàng ^^ bác làm em muốn đến Huế quá ạ

Snake master

Xe tăng
cách đây chục niên em học trong Hội An , ngồi Cfe ngắm phố cổ mòn hết đýt , hôm trước vào lại thấy Hội An đông khủng khiếp. đi bộ còn tắc đường, Huế, Hội An phải ngồi một chỗ ngắm mới cảm nhận được sự trầm lắng chứ xuống đi dạo chỉ ngắm người thôi

Ra pi do

Xe hơi
Quán cafe nào của Huế cùng đẹp mộng mơ. Nhưng e lại k thích cafe ở mấy quán đó lắm :)

GMT7

Xe buýt
Em thích những bức ảnh bác chụp, không màu mè, chỉnh sửa và em thích lối văn của bác nữa, đọc cảm giác rất chân thực và nhẹ nhàng ^^ bác làm em muốn đến Huế quá ạ
Ối, đc con gái khen là em cứ thấy rung động gì đâu. :)). tks mợ.

GMT7

Xe buýt
cách đây chục niên em học trong Hội An , ngồi Cfe ngắm phố cổ mòn hết đýt , hôm trước vào lại thấy Hội An đông khủng khiếp. đi bộ còn tắc đường, Huế, Hội An phải ngồi một chỗ ngắm mới cảm nh
ận được sự trầm lắng chứ xuống đi dạo chỉ ngắm người thôi
Hội An đông quá cụ ạ. chưa tìm thấy không gian nào ít người mà ngồi yên ả.

GMT7

Xe buýt
Quán cafe nào của Huế cùng đẹp mộng mơ. Nhưng e lại k thích cafe ở mấy quán đó lắm :)
Đà Nẵng có gì đó năng động và mạnh mẽ hơn. Phố xá rất sạch sẽ, HN chắc còn kém xa. Đi dọc 2 con phố Trường Sa và Hoàng Sa, tự tôn dân tộc lại bùng lên mạnh mẽ.

GMT7

Xe buýt
Tìm đc chỗ ăn trưa. Mời cccm.

chan.dat

Xe tải
Ngủ ko đụ nhưng tỉnh thì có
đụ xong lại ngủ :D

GMT7

Xe buýt
Nay e chạy đỉnh bàn cờ, lên đến đỉnh hướng la bàn ra Hoàng Sa Trường Sa mà tầm nhìn không thấy đảo của mình đâu.

GMT7

Xe buýt
Đà Nẵng từ nhiều hướng view : Chùa Linh Ứng, Đỉnh bàn Cờ, Đường lên bán đảo sơn Trà.
Mai e sẽ đáp chuyến bay chiều về HN. Một chuyến đi đầy trải nghiệm, tranh thủ những giây phút còn single.
Huế mang lại sự tĩnh lặng, bình yên. Hội An nhộn nhịp lại khiến sự cô đơn lấn chiếm hết các cảm xúc. Đà Nẵng hiện đại vs sông Hàn về đêm như một bức tranh ánh sáng thơ mộng, Tp này trên con đường phát triển thành 1 trong số ít đầu tầu của cả nước. Hoàng Sa có lẽ là con đường đẹp nhất Đà Nẵng, cũng gợi lại nỗi đau lớn nhất của dân tộc, vs TP này lòng tự tôn dân tộc lại bùng lên mạnh mẽ nhất. Cảm xúc dâng trào, xuất khẩu thành thơ :

Hôm nay lên đỉnh bàn cờ
Mắt nhìn tứ phía tìm về Hoàng Sa
Sương mờ bao phủ xa xa
Không nhìn thẩy đảo, bao giờ nguôi ngoai.

sinichit52

Xe container
Đà Nẵng từ nhiều hướng view : Chùa Linh Ứng, Đỉnh bàn Cờ, Đường lên bán đảo sơn Trà.
Mai e sẽ đáp chuyến bay chiều về HN. Một chuyến đi đầy trải nghiệm, tranh thủ những giây phút còn single.
Huế mang lại sự tĩnh lặng, bình yên. Hội An nhộn nhịp lại khiến sự cô đơn lấn chiếm hết các cảm xúc. Đà Nẵng hiện đại vs sông Hàn về đêm như một bức tranh ánh sáng thơ mộng, Tp này trên con đường phát triển thành 1 trong số ít đầu tầu của cả nước. Hoàng Sa có lẽ là con đường đẹp nhất Đà Nẵng, cũng gợi lại nỗi đau lớn nhất của dân tộc, vs TP này lòng tự tôn dân tộc lại bùng lên mạnh mẽ nhất. Cảm xúc dâng trào, xuất khẩu thành thơ :

Hôm nay lên đỉnh bàn cờ
Mắt nhìn tứ phía tìm về Hoàng Sa
Sương mờ bao phủ xa xa
Không nhìn thẩy đảo, bao giờ nguôi ngoai.

Vậy là cụ đã kết thúc chuyến đi của mình rồi. Cụ có thể biên cụ thể những quán cà phê ở Huế, Hội An, Đà Nẵng được không ạ? Để lần tới em đi sẽ không tốn công gg ạ.:x

GMT7

Xe buýt
Vậy là cụ đã kết thúc chuyến đi của mình rồi. Cụ có thể biên cụ thể những quán cà phê ở Huế, Hội An, Đà Nẵng được không ạ? Để lần tới em đi sẽ không tốn công gg ạ.:x
Huế quanh Hoàng Thành rất nhiều quán cf, mà dọc sông Hương thì e thấy hơi ít vì 2 bên bờ để đất trông cây xanh nhiều. Cụ có thể chọn quán 44 Đặng Thái Thân với không gian cổ kính, quán trên lấu tứ phương vô sự...
Một số quán em ngồi quanh hoàng thành. Ngoài ra cụ nên tham khảo rủ mợ Huế và Em để tìm thêm những nét hay ho về Huế mà e chưa trải nghiệm đc. :))

Hội An thì bạt ngàn cf, ở đường Trần Phú ngắm phố cổ, hoặc đường ven sông Hoài ngắm chợ đêm.

Đà Nẵng thì e ngồi Memory lounge trên đường Bạch Đằng, chỗ này tối 9h thi thoảng có ca nhạc, giá đồ uống cũng mặn. Ngoài ra có quán top bar trên nóc a la carte view tp về đêm, giá cũng mặn chát. :)). còn 1 quán vỉa hè trên đường bạch đăng đoạn giao thái phiên cũng khá đông vui.

sinichit52

Xe container
Huế quanh Hoàng Thành rất nhiều quán cf, mà dọc sông Hương thì e thấy hơi ít vì 2 bên bờ để đất trông cây xanh nhiều. Cụ có thể chọn quán 44 Đặng Thái Thân với không gian cổ kính, quán trên lấu tứ phương vô sự...
Một số quán em ngồi quanh hoàng thành. Ngoài ra cụ nên tham khảo rủ mợ Huế và Em để tìm thêm những nét hay ho về Huế mà e chưa trải nghiệm đc. :))

Hội An thì bạt ngàn cf, ở đường Trần Phú ngắm phố cổ, hoặc đường ven sông Hoài ngắm chợ đêm.

Đà Nẵng thì e ngồi Memory lounge trên đường Bạch Đằng, chỗ này tối 9h thi thoảng có ca nhạc, giá đồ uống cũng mặn. Ngoài ra có quán top bar trên nóc a la carte view tp về đêm, giá cũng mặn chát. :)). còn 1 quán vỉa hè trên đường bạch đăng đoạn giao thái phiên cũng khá đông vui.
Cảm ơn cụ nhiều, những lần trước đi em toàn gặp quán nào thì ngồi quán đó. Bây giờ nhìn anh của cụ và mọi người lại chắc mẩm lần sau mình sẽ ngồi quán đó nhưng khi đến nơi thì...:))

GMT7

Xe buýt
Cảm ơn cụ nhiều, những lần trước đi em toàn gặp quán nào thì ngồi quán đó. Bây giờ nhìn anh của cụ và mọi người lại chắc mẩm lần sau mình sẽ ngồi quán đó nhưng khi đến nơi thì...:))
Nhớ Huế quá cccm ạ.

Lethangvns

Xe tải
Chi phí một chuyến như thế này nhiều ko cụ? Để em bít đường xin gấu, làm chuyến giống cụ? Nhìn ảnh mà phát ham

GMT7

Xe buýt
Chi phí một chuyến như thế này nhiều ko cụ? Để em bít đường xin gấu, làm chuyến giống cụ? Nhìn ảnh mà phát ham
Cũng tuỳ độ ăn chơi của cụ. theo e đánh giá đi bình thường cũng chỉ loanh quanh 6-7tr.
e phát sinh chiều đi ô tô, nhưng bị sóc khó ngủ nên chiều về e bắt máy bay. :)).
Khách sạn thì cứ đợi tìm mấy phòng last minutes rồi đặt. :))

Minhbeboi

Xe buýt
ảnh đẹp lung linh quá các bác

GMT7

Xe buýt
Xưa ở Huế có phân biệt 2 vùng nam sông Hương và bắc sông Hương, phía bắc thì dành cho vương tôn quý tộc, phía nam thì dân đen sinh sống. Đã có nhiều câu chuyện tình yêu bị ngăn cách bởi bờ sông Hương mà đến giờ vẫn còn lưu trong các câu chuyện của bậc lão làng.
Em lại nhớ tác phẩm Đôi bờ, nhạc Pháp chuyển thể bởi cụ Lữ Liên.