[CCCĐ] Huế - Hội An - Đà Nẵng 2016

Huu Phuoc

Xe tải
Sau khi cu lớn nhà em được nghỉ hè vậy là gia đình nhà em và 1 gia đình nữa bắt đầu chuyến du lịch. Nghe đài báo tivi mạng mẽo khen Đà Nẵng nhiều quá nên em cũng thử chuyến về cái Thành phố đáng sống xem như nào.
Lịch trình của nhà em đi từ chiều 25-5 đến 1-6 là kết thúc. Em đặt khách sạn ở Đà Nẵng, ăn ngủ và tắm biển ở đây là chính còn đi Huế và Hội An thì đến tối lại về Đà Nẵng.
Trước khi xuất phát khoảng 1 tuần gia đình anh bạn thì cứ lo biển Đà Nẵng bị nhiễm độc không muốn đi, làm em giải thích 1 hồi nghe vẻ vẫn chưa yên tâm quay ra em chốt luôn phát là vé máy bay đặt cả đi cả về và khách sạn cũng đặt rồi không đi thì mất vậy là hết ý kiến chỉ còn biết về chuẩn bị lên đường.
Chờ đợi mãi rồi cũng đến ngày lên đường.

Cánh đồng quê em lúa đã chín vàng khi em đi.

Và địa danh K9 chín với phong cảnh khá đẹp.

Sau vài chục phút xe em bắt đầu vào Đại Lộ Thăng Long đi đến giữa đường thì gặp quả này, 1 em khủng long gập đầu quẹo cổ

Gần hơn chút nữa

Rồi đến đằng sau

em cũng chỉ lướt qua thôi nhưng hình như không có va chạm với xe nào mà em nó tự bắn vào chân mình sao ý.

Khi đến gần cầu Thăng Long em chộp được quả này, các ông tư bẩn chế tạo cái ghế xe làm sao cho vừa êm vừa rễ chịu thoải mái và an toàn, còn các ông xã HCN thì cải tiến nó thành như thế này, làm mấy ống kẽm hàn ngang hàn dọc thế là ra cái ghế, ấy vậy mà xe còn đông khách chật kín cả xe chả còn thừa cái ghế nào

Huu Phuoc

Xe tải
Cảnh chờ đợi ở bất cứ đâu bây giờ cũng thấy na ná nhau đó là mỗi người 1 cái smat phone

Còn bọn trẻ khi không được chơi game thì lại tập kung fu Panda

Chưa Có Dép

Xe điện
Em hóng kinh nghiệm :D

Huu Phuoc

Xe tải
Khi mới bay bầu trời ngoài Hà Nội như thế này, trời xanh mây trắng.

Còn khi gần đến Đằ Nẵng thì 1 màu xám xịt xuất hiện nhe vẻ không ổn rồi đây.

Và ĐN đón chào đoàn em bằng 1 trận mưa

Khi xuống máy bay bước vào sảnh cái là đã có cái này đập ngay mắt mọi người " Đường Lên Tiên "

Huu Phuoc

Xe tải
Sau khi lấy hành lý bọn em lên xe của cụ hungtran1412 về khách sạn. Khi về đến khách sạn cũng đã 5h20 bọn em nhận phòng , tắm táp cho khẻo người rồi đi chén. Theo ý mách bảo của cụ hungtran đoàn em ra quán lộng gió ăn bữa đầu tiên, ăn ở đây cũng ok mới vào cũng phải thử tý Hải sản, trước tiên 2 anh em làm chai tiger đã. Sau khi no say xong dạo bộ Sông Hàn hóng gió ngắm thành phố rồi bắt taxi về ngủ mai lấy sức chiến đấu. Ở đây em không đem máy ảnh nên ko chụp choẹt gì.

Huu Phuoc

Xe tải
Em đi ăn cái đã không ông anh ruột đang mắng em rồi chiều tối em sẽ kể tiếp ngày thứ 2.

Ut.Minh

Xe container
Khi mới bay bầu trời ngoài Hà Nội như thế này, trời xanh mây trắng.

Còn khi gần đến Đằ Nẵng thì 1 màu xám xịt xuất hiện nhe vẻ không ổn rồi đây.

Và ĐN đón chào đoàn em bằng 1 trận mưa

Khi xuống máy bay bước vào sảnh cái là đã có cái này đập ngay mắt mọi người " Đường Lên Tiên "
Bà Nà hiu hiu nhưng rất thích. Em mới về quê và đi đấy :)

beanbag

Xe tải
bà nà mà được ở qua đêm thì vui lắm, ko phải vội vàng và cập dật như đi trong ngày, chơi không đủ, ăn không ngon. Em hóng cụ cập nhật tối ở Bà Nà xem ntn.

Huu Phuoc

Xe tải
bà nà mà được ở qua đêm thì vui lắm, ko phải vội vàng và cập dật như đi trong ngày, chơi không đủ, ăn không ngon. Em hóng cụ cập nhật tối ở Bà Nà xem ntn.
Nhà em tối cũng không ở lại Bà nà nên cũng không biết buồn vui ra sao cụ

Huu Phuoc

Xe tải
Em tiếp tục hành trình ngày thứ 2, sáng tận 6h sáng em mới dậy được và cho cu lớn ra biển tắm đến 7h mới về ăn sáng xong suôi chuẩn bị lên đường nhìn đồng hồ đã 8h30 đã khá muộn. Em thuê 1 xe máy của khách sạn vậy là cả nhà bắt đầu khám phá bán đảo sơn trà, điểm đầu tiên là chùa Linh Ứng. Lên đến bãi gửi xe chùa Linh Ứng nhìn xuống thấy được biển trời ĐN như thế này.

Huu Phuoc

Xe tải

Cũng tại đấy quay ống kính sang góc khác

Huu Phuoc

Xe tải
Sau khi gửi xe ra nhìn thấy cái thùng gián tờ giấy ghi chữ này:

Cách làm này rất hay em để ý thấy mọi người sau khi lấy xe toàn bỏ vào đấy 10k hoặc 5k là ít.

Huu Phuoc

Xe tải
Em ngước nhìn lên cổng

Còn sau khi leo lên đến cổng

từ cổng chính nhìn xuống
em đang chụp thì có sư thầy ra ngắm cảnh nhìn về phái biển đông

F.I.T

Xe máy
Cụ cho em góp tấm ảnh em đi năm ngoái nhé, hôm em tới ĐN cũng mưa

Huu Phuoc

Xe tải
Nhìn về chùa chính

em tiếp tục đi khám phá bức tượng cao nhất VN 60m

quay lại phía sau lưng thì thấy bắn xuôi bắn ngược

Huu Phuoc

Xe tải
Cụ cho em góp tấm ảnh em đi năm ngoái nhé, hôm em tới ĐN cũng mưa

Em cũng muốn phơi phóng chút nhưng chuyến này đi phải chông 2 ông giặc nhà em nên cũng không chụp đựơc, nhiều gấu nhà em bị bệnh say tàu xe nên em mất nhờ.

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Chậc, ĐN với Huế luôn là nơi em đi mà không thấy chán. Chắc do có bạn ở đó, vào chỉ nhậu là chính nên luôn nhớ nhau :D

Huu Phuoc

Xe tải
Xa xa bắt gặp 1 đoàn sư thầy nghe các thầy nói chuyện với nhau em đoán là ở thái hoặc lào gì đấy đến thăm quan lễ chùa

Một thầy đang đi vào trong làm lễ.

F.I.T

Xe máy
Em cũng muốn phơi phóng chút nhưng chuyến này đi phải chông 2 ông giặc nhà em nên cũng không chụp đựơc, nhiều gấu nhà em bị bệnh say tàu xe nên em mất nhờ.
Cụ làm em giật cả mềnh, đúng là say tàu xe đi đâu cũng không dc thoải con gà mái

giangsuki

Xe ngựa
Chậc, ĐN với Huế luôn là nơi em đi mà không thấy chán. Chắc do có bạn ở đó, vào chỉ nhậu là chính nên luôn nhớ nhau :D
Chuẩn luôn bạn ạ, vào đấy có mà đi nhậu suốt ngày
mấy năm trước thì mấy ae toàn chạy xe vào, giờ lười đi quá