Hướng cửa nhà chung cư. Cụ nào rành phong thủy giúp em với ạ!

ProA

Xe hơi
Đôi lời với cụ thế này:
1 - Đối với nhà riêng (ở HN) thường khi xây nhà thì 2 bên hông và sau nhà bị bịt kín do giáp với các căn khác nên hướng lấy sáng, gió (nóng lạnh) chính là ở mặt tiền của ngôi nhà, và đây cũng là điều quan trọng nhất khi chọn mua đất phù hợp để làm nhà, tránh các hướng Tây (có nhà khác phía trước che thì cũng ko vấn đề gì).
2 - Nhà chung cư: hành lang giao thông chung, ít mở cửa bên hông nên hướng này ko lấy gió được, ngược lại mặt tiếp xúc để lấy ánh sáng, gió (nóng lạnh) chính là ở ban công và cửa sổ, nên để chọn căn nào ở đc thì chọn hướng Ban Công, còn hướng nhà thì xem hướng cửa chính. Giải thích tại sao các chung cư căn góc và căn có hướng cửa sổ, ban công hướng đông nam lại đắt hơn nhiều với các căn khác!

- Các cụ cũng ko nên khắt khe lắm, đạt điểm >7/10 là đc rồi, đừng cố đạt điểm 10, nếu các cụ có đất rộng như BT (hoặc ở quê) thì người ta cứ xây nhà hướng Đông Nam, chưa chắc hướng đấy đã hợp tuổi chủ nhà nhé (mượn người động thổ)!

Chỉnh sửa cuối:

Sờ ơn Sơn

Xe máy
Số 2 Đường Ven Hồ - Thụy Khuê - Tây Hồ - Hà Nội
Website
www.nhagiagoc.com.vn
Chào các cụ ạ!!!!

Tình hình là em rất bồ kết một căn chung cư trên tầng 15( tầng áp mái ạ). Sáng mai em định mang hồ sơ lên nộp cùng với cọc 50 triệu. Nói thật với các cụ em mù tịt về hướng nhà cửa ạ. Họ bảo hướng nào em biết hướng đấy thôi. Cửa chính căn nhà em định mua là hướng Đông Nam, cửa ban công là Tây Bắc ạ. Nhưng chiều nay em có đăng trên facebook thì một người bạn em nói hướng cửa đấy không thể mua đc vì không hợp tuổi Giáp Tý (1984) của Sói nhà em ạ. Em tra mạng cũng thấy bảo thế.
Vậy nhờ các cụ rành về phong thủy giúp em với. Có cách nào hóa giải đc không ạ.
Em cảm ơn các cụ nhiều nhiều ạ! :():()
Cụ ơi em làm bên tư vấn bất động sản từ trước tới nay em tư vấn thì có có vấn đề về phong thuỷ cụ cần lưu ý như sau
Thứ 1:Cụ treo trường phái phong thủy theo ban công hay theo cửa chính thường khi ở chung cư thì phong thủy thường lấy theo ban công
thứ 2: cụ thuộc mệnh nào: Tây tứ mệnh hay đông tứ mệnh xuy ra tây tứ trạch hay đông tứ trạch để chọn hướng phong thủy
Thứ 3: trong chung cư thì cần xem xét cả hướng đặt và vị trí đặt ban thờ nữa có khi phong thủy thì được nhưng lại không có tường để đặt ban hoặc vị trí đặt ko đẹp
ngoài ra còn nhiều cái nữa như phòng ngủ có hợp hướng tuổi hay không, bếp có canh wc hay hợp hướng không... nói chung là mua chung cư thì cụ xem ít thôi chủ yếu là hướng hợp mệnh và hướng ban thờ là chính
Có gì cụ có thể tham khảo tại web của em Nhagiagoc.com.vn

huysur

Xe máy
Ban công tây nam thì nắng lắm ko chơi được!

trandailong

Xe hơi
Chào các cụ ạ!!!!

Tình hình là em rất bồ kết một căn chung cư trên tầng 15( tầng áp mái ạ). Sáng mai em định mang hồ sơ lên nộp cùng với cọc 50 triệu. Nói thật với các cụ em mù tịt về hướng nhà cửa ạ. Họ bảo hướng nào em biết hướng đấy thôi. Cửa chính căn nhà em định mua là hướng Đông Nam, cửa ban công là Tây Bắc ạ. Nhưng chiều nay em có đăng trên facebook thì một người bạn em nói hướng cửa đấy không thể mua đc vì không hợp tuổi Giáp Tý (1984) của Sói nhà em ạ. Em tra mạng cũng thấy bảo thế.
e có lời khuyên cứ giá đẹp tầng đẹp hướng mát mà chơi. còn đừng nghe mấy bố chuyên viên môi giới ngồi bàn giấy mấy bố ấy ốp cho thì có lúc mà nhục như... điển hình chỗ e thấy vài cụ mua chung cư vay gói 30k. chả nhẽ e lại ra bảo mấy ông ngu bỏ cmn ra.đến lúc mua xong rồi về đọc lại phụ lục... thấy lòi cmn ra là chi phí sinh hoạt cao quá. thế là thôi lại bán tống bán táng .đến là cay :))

Chỉnh sửa cuối:

Teen

Xe điện
Xem phong thuỷ không đơn giản như nhiều cụ chém đâu ợ. Chung cư thì thường phải xem cả hướng của chung cư, vị trí của căn hộ trong toà nhà và hướng của căn hộ. Xác định hướng căn hộ còn tuỳ vào một số yếu tố về hình thể của căn hộ và hành lang, cũng như cửa chính.

Nếu xem phong thuỷ theo phái bát trạch thì chỉ có 8 hướng chính nhưng nếu xem theo huyền không thì phải đo chính xác đến từ độ một. Trong huyền không thì còn nhiều môn phái nữa ợ.

Theo phong thuỷ thì hướng bếp còn quan trọng hơn cả hướng bàn thờ đấy ạ.

Mức độ ảnh hưởng của phong thuỷ thì em cũng chưa được kiểm nghiệm nên vẫn bán tín bán nghi... Cụ mà lên hỏi trên OF này thì chín người mười ý chả giải quyết được vấn đề gì đâu.
Có cụ là em kết nhất đấy ah. Mợ chủ thớt ah, các thầy hịn trên OF mình không trả lời kiểu câu hỏi này đâu ah

dailyhuongsach

Xe điện
Website
www.nhangsachnganthanh.vn
e có lời khuyên cứ giá đẹp tầng đẹp hướng mát mà chơi. còn đừng nghe mấy bố chuyên viên môi giới ngồi bàn giấy mấy bố ấy ốp cho thì có lúc mà nhục như... điển hình chỗ e thấy vài cụ mua chung cư vay gói 30k. chả nhẽ e lại ra bảo mấy ông ngu bỏ cmn ra.đến lúc mua xong rồi về đọc lại phụ lục... thấy lòi cmn ra là chi phí sinh hoạt cao quá. thế là thôi lại bán tống bán táng .đến là cay :))
E cũng đang muốn bán lại. Tự dưng thấy KĐT Đặng Xá ở vài tháng đã nứt toang toác, chán mà lo nữa cụ ạ

daiduongmb

Xe máy
Em mệnh kim sinh năm 92 hợp hướng nào cụ nhỉ?

wildtrak

Xe máy
Ai cũng nghĩ cửa là nơi ra vào, đương nhiên sẽ là hướng cho căn hộ chung cư. Trên thực tiễn, cửa chung cư bít khí, trong khi mặt phòng khách có ban công mới là nơi đón được nhiều thiên khí, địa khí, là hướng tốt nhất cho căn nhà

wildtrak

Xe máy
cửa ra vào của tòa nhà quan trọng, cửa căn hộ cũng quan trọng , ban công cũng rất quan trọng, chúng đều có lý, vậy cái gì quan trọng nhất, chúng ta không thể áp dụng một cách máy móc và dập khuôn phong thủy của các cụ vào chung cư được, vì ngày xưa các cụ có ở chung cư đâu, mọi lý thuyết PT mà người ta áp đặt cho chung cư hiện nay đều như " thầy bói xem voi mà thôi" chưa có trải nghiệm chứng minh bằng thời gian. Bạn hãy tự tin và chọn cho mình một căn hộ mà trực giác mình thấy phù hợp cả về kinh tế lẫn ... chú ý bài trí đồ vật và màu sắc của nó một cách khoa học, cân đối, hợp lý và tiện dụng là được. theo tôi không có phong thủy thực sự tối ưu cho nhà chung cư.

wildtrak

Xe máy
cửa ra vào của tòa nhà quan trọng, cửa căn hộ cũng quan trọng , ban công cũng rất quan trọng, chúng đều có lý, vậy cái gì quan trọng nhất, chúng ta không thể áp dụng một cách máy móc và dập khuôn phong thủy của các cụ vào chung cư được, vì ngày xưa các cụ có ở chung cư đâu, mọi lý thuyết PT mà người ta áp đặt cho chung cư hiện nay đều như " thầy bói xem voi mà thôi" chưa có trải nghiệm chứng minh bằng thời gian. Bạn hãy tự tin và chọn cho mình một căn hộ mà trực giác mình thấy phù hợp cả về kinh tế lẫn ... chú ý bài trí đồ vật và màu sắc của nó một cách khoa học, cân đối, hợp lý và tiện dụng là được. theo tôi không có phong thủy thực sự tối ưu cho nhà chung cư.

vunhanpl

Xe tải
Cụ cứ chọn hướng cửa nhà là hướng hợp tuổi mình, không nên lấy các hướng khác làm gì

AnhVanPro86

Đi bộ
hic phong thủy mình rất qt
chung cư huóng hay cem là đong tứ trạch và tây tứ trạch?

wave111

Đi bộ
theo kinh nghiệm bán cc của e thì.mọi người đa phần là lấy hướng cửa chính vào.lên mợ chủ k phải lăn tăn cái khoản cửa sổ đó đâu ạ

i10

Xe tải
Cách chọn hướng cửa thì nhiều lắm nhưng chung cư thì "dễ" hơn nhà thổ cư và cũng căn cứ vào sở thích, túi tiền của mình nữa. Cụ chủ đã thích và phù hợp tài chính thì cứ nên mua. Sau có thể chọn hướng bàn thờ là đc. Chứ cứ theo tuổi, có khi lại chọn căn nhà mặt hướng vào tòa khác, view chả có, hoặc đúng căn nhưng giá cả lại chênh lệch đến cả trăm tiệu, mua xong căn nhà cụ chủ lại thấy tiếc, trong lòng lại thấy khó chịu. Mua nhà trước hết pải thoải mái cụ ạ. Chúc cụ sớm mua đc căn nhà như ý.

VuaBanRe.vn

Xe hơi
Chung cư vẫn tính phong thủy như thường nhé - Khí địa ảnh hưởng ko nhiều nhưng khí thiên thì rất lớn -

Nếu ở mặt đắt thì phân tích khí địa nhiều hơn - sơ bộ thế này nhé

Sói nhà mợ 1984 - mệnh cung phi là Đoài - Tây tứ trạch nhé

Hướng cửa là ĐÔNG NAM - TỐN - có hào 1,3 biến - ra khí LỤC SÁT - Xấu nhưng chưa phỉa là xấu lắm
Hướng ban công : Tây Bắc là Đoài X Càn = có hào 3 là biến ra SINH KHÍ - hướng này rất tốt cho mệnh chủ

bàn thờ đặt vị trí tốt - nhìn hướng tốt - Sinh KHí - Diên Niên
Bếp đặt vị trí xấu nhìn tốt tuyệt mệnh, ngũ quỷ, họa hại, lục sát - nhín về sinh khí, phục vị
Gường ngủ nên nhìn về Thiên y, phúc đức, sinh khí, phục vị

MỌi thứ đều có thể hóa giải hết - đổi 1 bộ kê lấy 1 hồ sơ phong thủy nhé :)

Cứ nhìn vào hình sau mà tính nhé -

Chào các cụ ạ!!!!

Chỉnh sửa cuối:

Tuấn Auto

Xe điện
Chào các cụ ạ!!!!

mua chung cư mà xem hướng nữa thì khó mua lắm cụ ơi,cụ xem xong lại hoang mang cứ nhắm mắt mà bước,à mà cụ mua ở đâu vậy tầng 15 áp mái có sao ko em cũng đang định mua nhưng hết tầng đẹp rồi còn mỗi tầng áp mái thấy bảo tầng áp mái thì nóng lắm nên đang phân vân

PirateKings

Xe máy
Em là em ưu tiên căn nào nhiều sáng đón gió, mát mẻ là thoải mái lắm rồi

dailyhuongsach

Xe điện
Website
www.nhangsachnganthanh.vn
mua chung cư mà xem hướng nữa thì khó mua lắm cụ ơi,cụ xem xong lại hoang mang cứ nhắm mắt mà bước,à mà cụ mua ở đâu vậy tầng 15 áp mái có sao ko em cũng đang định mua nhưng hết tầng đẹp rồi còn mỗi tầng áp mái thấy bảo tầng áp mái thì nóng lắm nên đang phân vân
E thấy bảo nóng nên em tòa khác rồi ạ:)
P/s : em đang bán hộ con cháu em xe cw30i , nó bầu bí k đi nữa muốn bán mỗi tội xe biển hn mà con cháu em nó lấy chồng QN nên xe ở dưới QN ạ:(

Tuấn Auto

Xe điện
E thấy bảo nóng nên em tòa khác rồi ạ:)
P/s : em đang bán hộ con cháu em xe cw30i , nó bầu bí k đi nữa muốn bán mỗi tội xe biển hn mà con cháu em nó lấy chồng QN nên xe ở dưới QN ạ:(
thế là xe ở dưới quảng ninh à cụ.cụ cho em xin thông tin đầy đủ về xe em lấy cho