[Funland] Hướng dẫn các cụ cách xử lý các vấn đề về chất lượng nước, hệ thống xử lý nước trong gia đình - Không bán hàng

Khanhbui76

Xe đạp
Nước sinh hoạt là một lĩnh vực quan trọng trong đời sống, thấy một số cụ có nhu cầu tự xử lý các vấn đề liên quan đến nước như: các cụ ở miền tây phải xử lý nước kênh mương làm nước sinh hoạt, một số vùng thì nhiễm sắt-mangan-amoni trong nước ngầm, một số vùng nước bị cứng, một số vùng nước bị ô nhiệm hữu cơ. Nên mình tạo ra mục này hy vọng với kiến thức hạn hẹp của mình giúp các cụ hiểu và có thể tự xử lý được các vấn đề liên quan đến nước. Cụ nào muốn hỏi gì thì hỏi mình sẽ giúp.

Nước sinh hoạt là một lĩnh vực quan trọng trong đời sống, thấy một số cụ có nhu cầu tự xử lý các vấn đề liên quan đến nước như: các cụ ở miền tây phải xử lý nước kênh mương làm nước sinh hoạt, một số vùng thì nhiễm sắt-mangan-amoni trong nước ngầm, một số vùng nước bị cứng, một số vùng nước bị ô nhiệm hữu cơ. Nên mình tạo ra mục này hy vọng với kiến thức hạn hẹp của mình giúp các cụ hiểu và có thể tự xử lý được các vấn đề liên quan đến nước. Cụ nào muốn hỏi gì thì hỏi mình sẽ giúp.
Em vào ngồi hóng học hỏi kinh nghiệm.

honganh89

Xe hơi
Em xin hỏi cách xử lý nước nhiễm cặn canxi ở chung cư.
Tình hình cc nhà e nước nhiều canxi quá, các vật dụng inox hay xoong nồi cứ trắng phớ sau 1 tgian cụ ah :((

Khanhbui76

Xe đạp
Cụ tìm mua một bộ làm mềm nước có bán trên thị trường sẽ xử lý được triệt để! Cứ chạy khoảng vài tháng thì mua muối về để hoàn nguyên là đảm bảo chất lượng

mrQuick8x

Xe điện
Cụ cho em hỏi vật liệu cột lọc tổng bao lâu thì phải thay nhỉ, nhà em lọc nước giếng khoan và nguồn nước thô tốt cụ ah, ko có sắt thậm chí pha trà luôn vẫn ngon.

Khanhbui76

Xe đạp
Cụ cho em hỏi vật liệu cột lọc tổng bao lâu thì phải thay nhỉ, nhà em lọc nước giếng khoan và nguồn nước thô tốt cụ ah, ko có sắt thậm chí pha trà luôn vẫn ngon.
Nếu cột lọc sử dụng cát thạch anh hoặc cát mangan thì không cần thay! Vì càng chạy lâu nó xử lý càng tốt. Như cát thạch anh đầu tiên khi mới chạy lọc với nước ngầm sẽ có màu vàng nhạt, chạy một thời gian nó sẽ chuyển sang màu nâu do Mangan, khi đó nó sẽ có hiệu quả xử lý tương đương cát mangan.

TrungGia

Xe buýt
Nhà mình lắp hệ thống lọc tổng trên sân thượng (ba cột to, 01 cột bé, chắc cũng loại đơn giản/ rất rẻ), rất hiệu quả. 4 năm rồi, mới gọi thợ đến vệ sinh, thay cát, thêm muối,... một lần. Nước từ dưới tầng bơm lên, lọc qua hệ thống trước khi vào tank Inox. Bể nước treo và thiết bị trong nhà sạnh bóng. Dưới bếp lắp cái hệ thống lọc tinh để làm nước ăn,.. thế là đủ.

matrix3011

Xe tăng
Nhà mình lắp hệ thống lọc tổng trên sân thượng (ba cột to, 01 cột bé, chắc cũng loại đơn giản/ rất rẻ), rất hiệu quả. 4 năm rồi, mới gọi thợ đến vệ sinh, thay cát, thêm muối,... một lần. Nước từ dưới tầng bơm lên, lọc qua hệ thống trước khi vào tank Inox. Bể nước treo và thiết bị trong nhà sạnh bóng. Dưới bếp lắp cái hệ thống lọc tinh để làm nước ăn,.. thế là đủ.
Trc em có ông anh bảo lắp phải thêm muối gì đó liên tục phải không cụ ?

TrungGia

Xe buýt
Trc em có ông anh bảo lắp phải thêm muối gì đó liên tục phải không cụ ?
Không Cụ ạ. Nhà mình mới thau dọn có một lần, cách đây 2 năm. Đợt rồi gọi thợ xem, họ bảo còn sạch lắm, nên không cần. Có lẽ nào hệ thống nước thành phố cũng đã tốt rồi?

Khanhbui76

Xe đạp
Không Cụ ạ. Nhà mình mới thau dọn có một lần, cách đây 2 năm. Đợt rồi gọi thợ xem, họ bảo còn sạch lắm, nên không cần. Có lẽ nào hệ thống nước thành phố cũng đã tốt rồi?
[/QUOTE
Nước Hà Nội thì cũng OK rồi! Có 03 nhà máy nước mặt to cấp về là NM Sông Đà, NM Bắc Thăng Long và NM Sông Đuống. Một số khu vực thì vẫn bị trộn giữa Nước mặt và nước ngầm nhưng nhìn chung thì chất lượng tốt hơn trước nhiều, đặc biệt là khu vực Hà Đông, Hoàng Mai

Xe bọ xít

Xe container
E xin hỏi nước vừa nhiễm canxi vừa nhiễm sắt ở Cc xử lý ntn, mở két nước bồn cầu lên bám cặn đen xì, vòi sen vòi lavabo tắc và kẹt nặng vì canxi với sắt.

myleb

Xe máy
Nhà đất lắp lọc nước đầu nguồn thì lắp chỗ trước khi vào bể ngầm hay sao máy bơm là hợp lý hả cụ?

kimma

Xe điện
Thắng em họ nó cũng làm kiểu như Cụ cho Bố Mẹ Tôi dùng. Hết vài củ gì đó Cụ ạ. Nhà trồng đc nên ok lắm.

mrQuick8x

Xe điện
Nếu cột lọc sử dụng cát thạch anh hoặc cát mangan thì không cần thay! Vì càng chạy lâu nó xử lý càng tốt. Như cát thạch anh đầu tiên khi mới chạy lọc với nước ngầm sẽ có màu vàng nhạt, chạy một thời gian nó sẽ chuyển sang màu nâu do Mangan, khi đó nó sẽ có hiệu quả xử lý tương đương cát mangan.
Cảm ơn cụ!

alovtc

Xe tải
Các cụ cho xin ít hình được không ạ :D