Hướng dẫn đổi bằng qua mạng tại Sở GTVT Hà Nội

quanfgv35

Xe điện
Website
tamthoikhongco.com
E xin trình bày KN để các cụ đăng kí đổi GPLX qua mạng nhé :
Các cụ down mẫu đơn như Cụ bên trên send link sau đó điền thông tin và dán ảnh 3*4 .Không cần xác nhận phừong xã gì đâu ạ
Chụp ảnh GPLX và CMT rồi up lên trên phần đính file của biểu mẫu trên trang web của sở
photo CMT và GPLX cầm theo tờ khai đã dán ảnh cùng GPLX và CMT gốc khi đến đổi bằng
Các cụ lưu í đổi GPLX qua mạng dở nhất ở điểm mail hồi đáp xác nhận HS có hợp lệ hay không? Mail đến thường rất muộn như TH của em sáng mai đến hẹn thì 6h tối mới nhận đc mail hồi đáp . Do vậy các cụ nên theo dõi mail đến trc 1 đến 2 ngày hẹn
Khi đã nhận đc mail trả lời HS hợp lệ và giờ giấc đến làm việc thì thủ tục lại cực kì nhanh gọn
E đến sở GTVT lúc 7h30 thì 8h kem15 họ đã bắt đầu lv , e là ng thứ 2 đc gọi .Gọi vào họ yêu cầu đưa CMT và GPLX gốc ktra trong vòng 20s rồi yêu cầu đứng ra chụp ảnh .Chụp ảnh xong lấy giấy hẹn 11h trưa quay lại lấy bằng . Tổng thời gian em nhận giấy hẹn là 7h45 đến 8h3p giâý hẹn đã có trong tay
11h trưa tung tăng quay lại lấy GPLX mới , chưa bao giờ em thấy thủ tục HC lại đơn giản như thế , chi phí cho GPLX mới là 135K
Đkí qua mạng rất thuận tiện khong phải xếp hàng chen chúc như tự đến bấm số các Cụ làm vp hay công chức nên đăng kí online để tránh mất thời gian
Chúc các cụ sớm đổi đc bằng:x:x:x

Deki

Xe máy
Em đổi bằng ở sở GTVT dưới Hà Đông.
Thủ tục như cụ trên, nhưng ở đó có dịch vụ của bưu điện giao giấy phép mới tận nơi.
Dùng dịch vụ này mất 30k nhưng không phải quay lại lấy sau 2h

mopmi

Xe tăng
Mình vừa qua có đổi bằng thành công, nay muốn chia sẻ kinh nghiệm lại cho các cụ, cụ nào chưa nắm được thì cứ pm nhé:

1. Khâu chuẩn bị:
A. các cụ đầu tiên vào link sau để đăng ký:
http://www.dichvucongdoigplx.hanoi.gov.vn/faces/registration/regis_option.xhtml

Các cụ điền các thông tin cần thiết, sau đó chọn ngày giờ xử lý, nếu khi đã hết chỗ rồi thì không đăng ký được, các cụ phải lùi ngày lại.
Sau khi đăng ký, sở sẽ gửi code xác nhận, các cụ điền code vào để kích hoạt hồ sơ trên web trên (thường sở sẽ gửi qua mail hoặc sms)

B. Chuẩn bị giấy tờ
- Đối với các cụ có bằng lái còn hạn dưới 3 tháng, cần đi khám lấy giấy KSK. Cụ thể:
Giấy chứng nhận sức khoẻ do cơ sở y tế có thẩm quyền cấp theo quy định (theo mẫu) có dán ảnh và không quá 12 tháng kể từ ngày cấp.
Nơi cấp giấy chứng nhận sức khoẻ cho người lái xe ôtô: Các bệnh viện Trung ương, bệnh viện do các Bộ, Ngành quản lý. Hội đồng giám định y khoa Thành phố và các bệnh viện đa khoa Sanh Pôn, Đống Đa, Thanh Nhàn, Đức Giang, Bắc Thăng Long, Hoè Nhai, Tư nhân Tràng An, Tư nhân Thăng Long, Bệnh viện Nam Thăng Long, Phòng khám Đa khoa GTVT Gia Lâm.
- Đối với các cụ có bằng lái còn hạn trên 3 tháng thì được miễn giấy KSK
- Tất cả khi đi đổi bằng sẽ cầm theo: CMND và bằng lái bản gốc - không cần photo cái gì cả và 135k
- Đơn xin cấp đổi bằng - cái này down trên mạng, cụ nào lười pm em gửi cho - có dán ảnh 3x4 nền xanh

2. Khâu tiến hành
- Đến ngày giờ đã hẹn qua mail hay SMS, các cụ sẽ lên đường đến số 2 Phùng Hưng, Hà Đông, HN. Mang theo giấy tờ đã chuẩn bị gồm CMT, bằng lái, tiền, giấy KSK (nếu cần), đơn xin
- Các cụ nên đến đúng giờ hẹn, nộp đơn xin vào cửa số 3, úp mặt xuống. Khi được gọi, các cụ đứng lên đưa CMT và bằng lái để đối chiếu, sau đó đứng ở chỗ cái phông xanh để chụp ảnh. Chụp xong thì ra về. Cán bộ khi đó sẽ ghi giấy hẹn, ví dụ buổi sáng hẹn 11h30 quay lại, chiều hẹn 16h30 quay lại
- Đúng 16h30 quay lại, các cụ vào nộp 135k và cầm bằng, lấy xe ra về

Tổng chi phí 135k bằng PET + 20k chụp ảnh + chi phí xăng xe đi lại

Các cụ nào có câu hỏi gì thì cứ pm nhé
Cụ cho e hỏi: Hôm trước e đăng ký thành công và có lịch hẹn nhưng vì e bận việc đột xuất ko đến đổi bằng đc. Vậy nay muốn đổi bằng, e lại phải đăng ký lại từ đầu hay là thao tác làm như nào hả cụ?

BMZ_Z4

Xe điện
Em đổi bằng ở sở GTVT dưới Hà Đông.
Thủ tục như cụ trên, nhưng ở đó có dịch vụ của bưu điện giao giấy phép mới tận nơi.
Dùng dịch vụ này mất 30k nhưng không phải quay lại lấy sau 2h
Bưu điện giao giấy phép theo địa chỉ trên giấy phép hay theo địa chỉ mình yêu cầu hả cụ

Leo Lee

Xe tăng
Cụ cho e hỏi: Hôm trước e đăng ký thành công và có lịch hẹn nhưng vì e bận việc đột xuất ko đến đổi bằng đc. Vậy nay muốn đổi bằng, e lại phải đăng ký lại từ đầu hay là thao tác làm như nào hả cụ?
cụ lại đăng ký tiếp là ok

dungtbv

Xe tải
Em vừa lấy bằng hôm nay. Xin chia xẻ với các cụ.
Mọi thủ tục cụ chủ đã nói rồi. Em lưu ý là cần photo BLX nhé. Các cụ đk online lưu ý cả buổi chiều nữa nhé. Em đk toàn thấy full nhưng buổi chiều thì thỉnh thoảng vẫn có cho các cụ đk. Đk xong chờ gần đến ngày hẹn mới có email thông báo hợp lệ. Em đến đúng 1h30 chả có ma nào, vào cái nộp đơn chụp ảnh luôn, cán bộ viết giấy hẹn trong 3 phút xong cả thời gian gửi xe. Xong em về nhà làm giấc. Đúng 4h30 cán bộ làm việc. Cắm giấy hẹn vào cửa số 4, chờ gọi tên đóng 135k rồi cầm bằng về. Quá nhanh, chỉ phải chờ khoảng 5-10 phút cho cán bộ trả BLX cho những người trước.
Nhưng có vấn đề nhỏ làm bực mình. Các cụ lưu ý sau.
Em đến sớm hơn dự kiến là gần 1h đã đến nơi rồi, phi xe vào thì thằng bảo vệ chặn lại không cho vào, nó bảo 1h30 mới làm việc, báo hại em phải đi lòng vòng giữa trưa nắng đúng 1h30 mới quau lại, nó lại xin 20k. Em vui vẻ đưa cho nó. Vào đến nơi thì người đông như kiến rồi(chỗ làm thủ tục khác). Bên đk qua mạng thì có mỗi em. Cán bộ làm việc luôn và ngay trong 1 phút. Cầm giấu hẹn ra lấy xe về thì đọc được cái biển khá to chỗ trông xe máy. Đại ý là không mất tiền gửi xe. Bảo vệ mà lấy tiền thì gọi cho lđ. Em akay ra hỏi luôn thằng bảo vệ: Ông vừa nãy lấy tiền của tôi à, có trả không thì bảo. Tiền *** phải là vấn đề. Ông xin tôi hẳn hoi tôi cho. Nhưng cái kiểu ông bắt tôi đi lòng vòng thì quên khẩn trương đi. Thằng bảo vệ im re, bập bẹ 1 2 câu rồi trả em tiền. Chiều em đi xe máy đến nó nhớ mặt em nên bảo cứ để xe trong bãi mà không ghi vé. Lúc ra thay ca bảo vệ khác nên em phải trình giấy tờ xe mới lấy xe được. Chuyện nhỏ nhueng không để ý dễ bị thịt ngay. Các cụ lưu ý cho đỡ bực mình.

Deki

Xe máy
Bưu điện giao giấy phép theo địa chỉ trên giấy phép hay theo địa chỉ mình yêu cầu hả cụ
Theo địa chỉ mình muốn cụ ạ.

Khi chụp ảnh xong, đưa giấy hẹn của sở + tiền đổi bằng + tiền bưu điện + điền thông tin vào phiếu. Khoảng 2 ngày sau nhân viên bưu điện đưa bằng mới đến và thu bằng cũ lại

Leo Lee

Xe tăng
Bằng của em cấp ở Vĩnh PHúc, giờ muốn đổi tại HN thủ tục thế nào hả cụ?
Theo em biết thì sở phải xác minh ở địa phương, cụ sẽ mất 1 tháng thay vì nhanh như người ở Hà Nội cấp

hotaka99

Xe máy
em up lên để t6 tuần này đi đổi

mopmi

Xe tăng
Em đã gửi mail cho cụ, nếu đến ngày hẹn mà không thấy xác nhận thì khả năng xịt cao cụ ạ, cụ có thể đến kiểm tra nếu có thời gian. Khi đi cụ mang bằng lái cũ và CMT đi là ok.

Không cần xác nhận cụ nhé

Theo em biết cụ phải đổi trước 31/12/2015

Cụ làm bằng cũ ở đâu cấp? Giờ ra đúng chỗ đó thôi

Bằng xe máy em không làm nên không biết cụ nhé
Cụ cho e làm phiền để hỏi chut. Hôm trước e đăng ký thành công và có lịch hẹn, nhưng bận việc e ko đến đổi bằng. E đã đăng ký lại nhưng ko đc, mỗi lần đăng ký máy nó lại báo là số GPLX của bạn ko có trong cơ sở dữ liệu vậy bây giờ phải làm sao hả cụ?

Vie.ABC

Xe điện
Một phát minh vượt bậc của cái gọi là CẢI CÁCH HÀNH CHÍNH ... Thôi thì ở ta , như thế cũng là văn minh và công nghệ lắm òi !...