Hướng dẫn gia hạn gói vay lãi xuất thấp

ToiTute

Xe đạp
Kính thưa cccm OF!
Chả là em đang vay gói BIDV 2 năm đầu là 8,8%/2 năm. cccm tư vấn giúp em sau 2 năm có cách nào gia hạn gói vay lãi xuất thấp không(em đang vay mua nhà cc 10 năm giá trị 1,2 tỷ). Mời cccm chén rượu nhạt.

nhoc74

Xe tải
8,8 mà thấp gì bác ? Em vay bidv 5% năm nè.

nhoc74

Xe tải
Em vay gói 30.000 tỷ cụ ơi .

Merciam

Xe hơi
Bác tìm thằng nào quen làm ngân hàng, làm lại đảo mục đích mua nhà chẳng hạn. Nói chung bác quen ai làm ngân hàng thì nói người ta tư vấn thân tình cho. Nhưng thực ra ko phải là gia hạn mà là làm lại hồ sơ mới (ở ngân hàng BIDV hoặc ngân hàng khác).
Nhưng bác để ý kĩ phía BIDV vì bên này ngoài phí trước hạn còn có thể có thu hồi lại lãi suất đã hỗ trợ nếu chưa vay đủ thời gian tối thiểu. Lúc này thì chỉ có cách gia hạn - mà vụ này em ko biết cách :D..

ToiTute

Xe đạp
Bác tìm thằng nào quen làm ngân hàng, làm lại đảo mục đích mua nhà chẳng hạn. Nói chung bác quen ai làm ngân hàng thì nói người ta tư vấn thân tình cho. Nhưng thực ra ko phải là gia hạn mà là làm lại hồ sơ mới (ở ngân hàng BIDV hoặc ngân hàng khác).
Nhưng bác để ý kĩ phía BIDV vì bên này ngoài phí trước hạn còn có thể có thu hồi lại lãi suất đã hỗ trợ nếu chưa vay đủ thời gian tối thiểu. Lúc này thì chỉ có cách gia hạn - mà vụ này em ko biết cách :D..
Cảm ơn cụ, nghe nó tư vấn sau 2 năm sẽ có gói sửa nhà để lách giúp mình nhưng không biết thế nào, có khi đó là chiêu PR.

Merciam

Xe hơi
Vâng, ý nó thế là gần giống ý em đấy, tức là sẽ làm hồ sơ mới, lại đc hưởng lại ưu đãi lãi suất đầu kỳ. Phần vốn giải ngân ra thực ra là để tất toán khoản kia.
Nhưng em e là bọn nó sẽ có thể vòi vĩnh bác, em gặp một số trường hợp này ở BIDV rồi. Bác cứ có một cậu nào quen làm trong ngành thì okie nhất.

ToiTute

Xe đạp
Vâng, ý nó thế là gần giống ý em đấy, tức là sẽ làm hồ sơ mới, lại đc hưởng lại ưu đãi lãi suất đầu kỳ. Phần vốn giải ngân ra thực ra là để tất toán khoản kia.
Nhưng em e là bọn nó sẽ có thể vòi vĩnh bác, em gặp một số trường hợp này ở BIDV rồi. Bác cứ có một cậu nào quen làm trong ngành thì okie nhất.
Nó bảo tôi đóng tiến đảm bảo để tất toán trước 5 năm không bị phạt tôi còn không đóng, chứ nó cũng chưa có ý vòi vĩnh gì, gian nan lắm sau 2 năm không biết thế nào.

Dumypi

Xe hơi
Hết 2 năm cụ sang bên em mà vay, lãi đang có 8,1 - 8,6% cố định luôn 3 năm đầu

Dumypi

Xe hơi
BIDV nếu tất toán trước hạn, ngoài phí trả nợ trước hạn 1%-2%/ số tiền trả trước hạn còn phải trả thêm lãi suất ưu đãi nữa, vì lãi suất sau ưu đãi của BIDV là 10,5%, cụ đang được ưu đãi tầm 2% rồi. Gói cụ vay là gói vay thương mại, ko phải vay ưu đãi 30k tỷ đâu nên ngân hàng có nhiều ràng buộc, ko dễ tất toán trước hạn đâu cụ, cụ sẽ phải chịu nhiều khoản phí đấy

DuongPago

Xe máy
Lãi huy động h gần 7% nta cho cụ vay có hơn 8% mà cụ còn đòi nữa. Cụ tất toán sang chỗ khác thì phải chịu phạt nhé bên bidv còn bắt bồi hoàn lãi ưu đãi cơ. Nói chung là kinh doanh ko ở đâu chịu lỗ cả cụ đừng nhìn quảng cáo mà ham.

HanoiCorner

Xe tải
Có nhiều dự án nó chỉ liên kết với 1-2 ngân hàng thôi, mà mỗi ngân hàng cũng chỉ làm việc với 1 phòng giao dịch, phòng giao dịch cũng phải mất phí quan hệ với chủ đầu tư đó nữa. Vì vậy nên lúc vay người mua thường không có nhiều lựa chọn

BIDV thì em thấy là nó cũng tàm tạm, vì lãi suất huy động của nó đang 6.9% và biên độ là 3.5%, tỉnh tổng 10.4%

Mấy chỗ khác thường biên độ 3.8% mà lãi huy động cũng cao hơn 0.1-0.3 nữa, tính ra gần 11% á

Tuy nhiên được cái nọ mất cái kia, BIDV điều khoản ngặt nghèo hơn và thường bất lợi cho người vay hơn, nên phải cân nhắc lựa chọn phương án vay tối ưu.

Đây là đang nói vay thương mại thông thường, chứ mấy cái gói ưu đãi em không bàn tới

Merciam

Xe hơi
Có nhiều dự án nó chỉ liên kết với 1-2 ngân hàng thôi, mà mỗi ngân hàng cũng chỉ làm việc với 1 phòng giao dịch, phòng giao dịch cũng phải mất phí quan hệ với chủ đầu tư đó nữa. Vì vậy nên lúc vay người mua thường không có nhiều lựa chọn

BIDV thì em thấy là nó cũng tàm tạm, vì lãi suất huy động của nó đang 6.9% và biên độ là 3.5%, tỉnh tổng 10.4%

Mấy chỗ khác thường biên độ 3.8% mà lãi huy động cũng cao hơn 0.1-0.3 nữa, tính ra gần 11% á

Tuy nhiên được cái nọ mất cái kia, BIDV điều khoản ngặt nghèo hơn và thường bất lợi cho người vay hơn, nên phải cân nhắc lựa chọn phương án vay tối ưu.

Đây là đang nói vay thương mại thông thường, chứ mấy cái gói ưu đãi em không bàn tới
Lãi suất tầm 11% thì thường là mấy ngân hàng cổ phần cũ thôi bác, chứ các ngân hàng cổ phần mới (tức là quốc doanh cũ) thì lãi suất sau ưu đãi cũng như BIDV thôi, ko cao hơn. Về điều khoản trả trước hạn còn ưu đãi hơn BIDV vì ko thu hồi lãi ưu đãi đã hưởng.
Nhg trong số các ngân hàng cổ phần cũ, ngân hàng nước ngoài thì em công nhận có Shinhan của bác gì trên kia lãi suất ưu đãi rất ngon, có phần ngon hơn cả các ngân hàng quốc doanh cũ. Riêng phí trả trước hạn thì em chưa rõ nhg mà hàng tháng đc trả trước dưới 50trd ko thu phí thì phải.