Thảo luận Hướng dẫn RESET service Mercedes

pepsiph

Đi bộ
Tình hình là có cái app có khá nhiều hướng dẫn reset service bằng tay cho tất cả các dòng mẹt và các loại xe trên đời mà nhiều quá không copy ra hết được. Cụ nào cần loại nào thì order nhé em sẽ gửi lên đây cho ạ.
CÁC CỤ CHO EM XIN NĂM SX NỮA NHÉ.

Chỉnh sửa cuối:

giaphuc

Xe buýt
Tình hình là có cái app có khá nhiều hướng dẫn reset service bằng tay cho tất cả các dòng mẹt và các loại xe trên đời mà nhiều quá không copy ra hết được. Cụ nào cần loại nào thì order nhé em sẽ gửi lên đây cho ạ.

Cho em hd của c280 w203 nhé. Thank cụ.

AMG GLC

Xe tải
Glk đi cụ ơi

pepsiph

Đi bộ
Cho em hd của c280 w203 nhé. Thank cụ.
Của cụ đây. Lần sau các cụ cho em xin năm để chính xác hơn nhé.

2003
1. Turn the ignition to position 1 (one position before starting the engine).
2. Press SYSTEM button on the multifunction steering wheel until FSS indicator with service symbol and the service deadline appear on display.
3. Message appears on display "DO YOU WANT TO RESET THE SERVICE INTERVAL?" Confirm by pressing RESET (R) button until you hear a signal (approximately 4 seconds).
4. Turn the ignition off and then start the engine to verify the indicator has been reset.

pepsiph

Đi bộ
Của cụ đây. Em check 2009 vs 2013 giống nhau. Em chưa xem các năm khác. Nếu cần chính xác các cụ cho em xin năm nữa nhé.

2009
2. The kilometre/mileage counter must appear in the display. If not displayed, press the down button repeatedly until displayed.
3. Press the left arrow button repeatedly until "trip" is displayed.
4. Press and hold phone button and then within 1 second press and hold down the OK button. Hold for 5 seconds then the workshop menu will be displayed "Vehicle data, Dynamometer Test, Change Brake Lining and ASSYST PLUS".
5. Select ASSYST PLUS and confirm with OK button.
6. Select FULL SERVICE and confirm with OK button.
7. Select CONFIRM SERV and confirm with OK button.
8. Select the oil used "Oil qual. 229.3" or "Oil qual. 229.5" and confirm with OK button.
9. Select YES and confirm with OK button.
10. Select CONFIRMATION and confirm selection by pressing OK button. "Full service carried out" appears in the display.
11. Press the OK button and exit the menu.
12. Turn the ignition off and then start the engine to verify the indicator has been reset.
*Close all doors, windows, hood and trunk when performing reset

giaphuc

Xe buýt
Của cụ đây. Lần sau các cụ cho em xin năm để chính xác hơn nhé.

2003
2. Press SYSTEM button on the multifunction steering wheel until FSS indicator with service symbol and the service deadline appear on display.
3. Message appears on display "DO YOU WANT TO RESET THE SERVICE INTERVAL?" Confirm by pressing RESET (R) button until you hear a signal (approximately 4 seconds).
4. Turn the ignition off and then start the engine to verify the indicator has been reset.
Vâng. Cảm ơn cụ nhiều của em 2005 có khác không cụ.

pepsiph

Đi bộ
Vâng. Cảm ơn cụ nhiều của em 2005 có khác không cụ.
Khác cụ ơi, cảu cụ đây ạ
2005
2. Press the system selection button (3 located on the lower left of the steering wheel) repeatedly until the kilometer reading is shown in the multi information display.)
3. Press the cluster illumination button (lower left of instrument panel) quickly 3 times. The battery voltage will be displayed and an audible signal will sound.
4. Turn the ignition to position 2.
5. Press the up or down arrows until the service menu appears. Press the cluster illumination button once. The oil menu is now displayed.
6. Use the +/- buttons to the select the oil used. Use the up or down arrows to confirm. The display will now show"RESET OIL CONFIRMATION. PUSH R-BUTTON FOR 3 SECONDS.'
7. Press and hold the cluster illumination button for 3 seconds. The message "SERVICE CONFIRMED" is displayed.
8. Turn the ignition off and then start the engine to verify the indicator has been reset.

BMW_TN

Xe buýt
Khác cụ ơi, cảu cụ đây ạ
2005
2. Press the system selection button (3 located on the lower left of the steering wheel) repeatedly until the kilometer reading is shown in the multi information display.)
3. Press the cluster illumination button (lower left of instrument panel) quickly 3 times. The battery voltage will be displayed and an audible signal will sound.
5. Press the up or down arrows until the service menu appears. Press the cluster illumination button once. The oil menu is now displayed.
6. Use the +/- buttons to the select the oil used. Use the up or down arrows to confirm. The display will now show"RESET OIL CONFIRMATION. PUSH R-BUTTON FOR 3 SECONDS.'
7. Press and hold the cluster illumination button for 3 seconds. The message "SERVICE CONFIRMED" is displayed.
8. Turn the ignition off and then start the engine to verify the indicator has been reset.
E hỏi cụ gg nó dịch như này: :D

1. Bật lửa vào vị trí 1 (một vị trí trước khi bắt đầu các động cơ).
2. Nhấn vào nút lựa chọn hệ thống (3 nằm bên trái phía dưới của tay lái) liên tục cho đến khi đọc km được hiển thị trong màn hình hiển thị thông tin đa.)
3. Nhấn nút cụm chiếu sáng (dưới bên trái của bảng điều khiển) nhanh gấp 3 lần. Điện áp pin sẽ được hiển thị và một tín hiệu âm thanh sẽ vang lên.
4. Bật lửa đến vị trí 2.
5. Nhấn mũi tên lên hoặc xuống cho đến khi menu dịch vụ xuất hiện. Nhấn nút chiếu sáng cụm một lần. Menu dầu được hiển thị.
6. Sử dụng các nút +/- để chọn dầu sử dụng. Sử dụng các mũi tên lên hoặc xuống để xác nhận. Màn hình sẽ hiển thị "Đặt lại DẦU XÁC NHẬN. PUSH R-BUTTON CHO 3 GIÂY. '
7. Bấm và giữ nút cụm chiếu sáng trong 3 giây. Các "SERVICE khẳng định" tin nhắn được hiển thị.
8. Bật lửa tắt và sau đó khởi động động cơ để xác minh các chỉ số đã được thiết lập lại.

giaphuc

Xe buýt
Khác cụ ơi, cảu cụ đây ạ
2005
Cám ơn cụ nhưng em chưa hiểu lắm. Cụ chia sẻ thêm cho ae với.

pepsiph

Đi bộ
Có nhiều từ dịch ra tiếng việt nó không sát nghĩa khó hiểu hơn cụ ạ.
Nếu cụ ngồi trên xe và google dịch có khi dễ hơn ạ.

pepsiph

Đi bộ
E hỏi cụ gg nó dịch như này: :D

1. Bật lửa vào vị trí 1 (một vị trí trước khi bắt đầu các động cơ).
2. Nhấn vào nút lựa chọn hệ thống (3 nằm bên trái phía dưới của tay lái) liên tục cho đến khi đọc km được hiển thị trong màn hình hiển thị thông tin đa.)
3. Nhấn nút cụm chiếu sáng (dưới bên trái của bảng điều khiển) nhanh gấp 3 lần. Điện áp pin sẽ được hiển thị và một tín hiệu âm thanh sẽ vang lên.
4. Bật lửa đến vị trí 2.
5. Nhấn mũi tên lên hoặc xuống cho đến khi menu dịch vụ xuất hiện. Nhấn nút chiếu sáng cụm một lần. Menu dầu được hiển thị.
6. Sử dụng các nút +/- để chọn dầu sử dụng. Sử dụng các mũi tên lên hoặc xuống để xác nhận. Màn hình sẽ hiển thị "Đặt lại DẦU XÁC NHẬN. PUSH R-BUTTON CHO 3 GIÂY. '
7. Bấm và giữ nút cụm chiếu sáng trong 3 giây. Các "SERVICE khẳng định" tin nhắn được hiển thị.
8. Bật lửa tắt và sau đó khởi động động cơ để xác minh các chỉ số đã được thiết lập lại.
nó dạng này cụ nhé

doilamegi

Xe buýt
E cũng đọc nhiều thớt nói về cách reset nhưng làm thử ko được!
Vậy cụ cho e cái hướng dẫn, xe e là: C200 w205 sx năm 2016 ạ!
Thank cụ!

Gentra hn

Xe buýt
Cụ cho xin của c230 2008 với ah

536

Xe tải
Cụ
CÁC CỤ CHO EM XIN NĂM SX NỮA NHÉ.

cho xin w 212 (e300) sx 12/2010