Chi hội Hướng dẫn sử dụng - Sửa chữa - Bảo dưỡng và các vấn đề kỹ thuật

kemsu

Xe buýt
Sau một thời gian sống chung với lũ, Gấu nhà e cứ cằn nhằn xe đi kêu rất khó chịu. hôm nay e dành ra cả ngày để sử lý bệnh lọc khọc của thước lái:
Phá trinh moto trợ lực điện bên trong dưới volang.

Cụ làm ở đâu? Làm những gì và giá nhiêu đó ak? Thanks cụ trước

tu.TQK

Xe tải
e chuyên tư vấn ắc quy cho các bác nhá

Các cụ cho em hỏi với ạ. Xe em km 2008 slx, mấy tuần nay bệnh, oà ga em đã thay cảm biến bướm ga, hết oà rồi nhưng hic em nó lại bị lì lì một chỗ. Mấy ngày mới bị lì 1 lần, mà dừng xe 1 lúc đi lại bt. Em đạp vòng tua lên hơn 2 rồi mà trên đường cao tốc em ý chạy ì ì từ 60 về hơn 40 rồi em mà thả chân ga ra ko cần phanh là tự dừng luôn. Em đã đem ra ga ra 3 4 lần rồi mà chưa khỏi bệnh. Các cụ giúp em với ạ, em đi cao tốc mà hãi quá.

kemsu

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi với ạ. Xe em km 2008 slx, mấy tuần nay bệnh, oà ga em đã thay cảm biến bướm ga, hết oà rồi nhưng hic em nó lại bị lì lì một chỗ. Mấy ngày mới bị lì 1 lần, mà dừng xe 1 lúc đi lại bt. Em đạp vòng tua lên hơn 2 rồi mà trên đường cao tốc em ý chạy ì ì từ 60 về hơn 40 rồi em mà thả chân ga ra ko cần phanh là tự dừng luôn. Em đã đem ra ga ra 3 4 lần rồi mà chưa khỏi bệnh. Các cụ giúp em với ạ, em đi cao tốc mà hãi quá.
Cụ đã kiểm tra bugi với cao áp chưa?

deathdealer

Đi bộ
Các cụ cho e hỏi xe em ki si 2016 mt , thỉnh thoảng đang đi đạp côn hết cỡ mà ko thể vào số đc , đạp nhẹ chân ga xong đạp lại côn thì lại vào rất nhẹ nhàng , thế là bị sao ạ và cách khắc phục thế nào ạ

NNHUNG

Xe hơi
Thay dầu hộp số và vệ sinh lưới lọc đi bác. Để quá là lại mớ tiền đi theo

NEWSS

Xe tải
E chào cccm: xe em mn 2010, e muốn thay tất cả gioăng cánh cửa, chỉnh khe hở giàn cò thì làm ở đâu ok ạ ? {lần em chỉnh khe hở giàn cò trong hãng ko ăn thua, vẫn kêu to), e cảm ơn.

E có con Morning 2008 AT. Gần đây đi xe bị hụt hơi, nóng máy và rú động cơ. Đem vào xưởng thợ dùng máy scan kiểm tra mới phát hiện vòng tua máy lên cao nhưng xe ko chuyển lên được số 4. Lúc cho lên cầu vẫn vào được số 4, xuống đất thì ko được (tức là chạy ko tải thì vào được số, có tải thì ko được). Scan ko báo lỗi gì cả!!! Sau khi thay van hộp số và 1 số đồ khác vào test, kể cả hạ hộp số, thay gioăng phớt vẫn bị tình trạng như cũ, chưa khắc phục được. Cụ nào có kinh nghiệm vụ này xin chỉ giáo cho e phát! E cảm ơn ạ!

bong07

Xe container
E có con Morning 2008 AT. Gần đây đi xe bị hụt hơi, nóng máy và rú động cơ. Đem vào xưởng thợ dùng máy scan kiểm tra mới phát hiện vòng tua máy
lên cao nhưng xe ko chuyển lên được số 4. Lúc cho lên cầu vẫn vào được số 4, xuống đất thì ko được (tức là chạy ko tải thì vào được số, có tải thì ko được). Scan ko báo lỗi gì cả!!! Sau khi thay van hộp số và 1 số đồ khác vào test, kể cả hạ hộp số, thay gioăng phớt vẫn bị tình trạng như cũ, chưa khắc phục được. Cụ nào có kinh nghiệm vụ này xin chỉ giáo cho e phát! E cảm ơn ạ!
mor số thẳng hay bị lỗi hộp số quá!

minh431

Xe tăng
E có con Morning 2008 AT. Gần đây đi xe bị hụt hơi, nóng máy và rú động cơ. Đem vào xưởng thợ dùng máy scan kiểm tra mới phát hiện vòng tua máy lên cao nhưng xe ko chuyển lên được số 4. Lúc cho lên cầu vẫn vào được số 4, xuống đất thì ko được (tức là chạy ko tải thì vào được số, có tải thì ko được). Scan ko báo lỗi gì cả!!! Sau khi thay van hộp số và 1 số đồ khác vào test, kể cả hạ hộp số, thay gioăng phớt vẫn bị tình trạng như cũ, chưa khắc phục được. Cụ nào có kinh nghiệm vụ này xin chỉ giáo cho e phát! E cảm ơn ạ!
Cụ có thay lá côn số 4 trong "1 số đồ khác" không? Nó đấy!

nghiã279

Xe hơi
Các cụ cho E hỏi xe E kia morning, thanh giằng phụ bên trong này bị gẫy đầu nối không hàn được, bỏ đi có sao không ạ, để thì chạy nó va đập kêu lắm ạ.

Taiga

Xe hơi
Tình hình xe cụ thế nào rồi cụ ơi. Slx 2010 nhà em có vẻ bị chung tình trạng. Không sao lên dc 100km/h. Có vẻ không vào dc số 4 và máy rú. Xe em mua lại nhưng 2,5 năm qua ko động gì vào hộp số, trước lên 120 ngon lành. Xe đi dc 10 vạn.

Cụ nào có kinh nghiệm xin cho ít chỉ giáo dc không ạ. Cảm ơn các cụ trước

Mr_Hoà

Đi bộ
Tình hình là hôm qua đi về vội quên cả tắt đèn báo, thế là sáng ra ac quy hết điện, e bấm vẫn báo nhưng đèn nhưng k mở đc cửa, bấm thêm mấy phát thì xe hết hẳn ac quy. Sau đó e có gọi cho một bác taxi đến để hỗ trợ câu bình xong thì chạy về nhà nhưng bấm khoá, mở xe k đc, e thay cục pin mới cũng k xong. Giờ thì phải dùng tay khoá mới đc. Bác nào có kinh nghiệm chỉ e cách xử lý với, e đội ơn ạ! Xe em là Kia morning Van 2014.

63THT

Đi bộ
Các cụ cho hỏi xe của em đi vào chỗ xóc hay lục cục và xóc mạnh. Muốn sửa laik thì tập trung vào chỗ nào, chi phí tổng bn

cx_tk

Xe tải
Em vào oánh dấu học hỏi

cx_tk

Xe tải
Xe em TH 2014 lúc đổi số đạp ga hơi giật. Các cụ thông não giúp em

vhtrung

Xe đạp
Morning Si AT 2016 của e có hiện tượng giật chuyển số từ 2 sang 3 ở tốc độ 30km/h . Chỉ giật 1 lần ở tốc độ 30km từ lúc nổ máy đi , xong rồi có dừng lại rồi đi tiếp thì tất cả lại bình thường , k hiểu nó tại sao các cụ các mợ có kinh nghiệm chỉ giáo cho em với .
Em nghĩ là bác đi từ lúc máy nguội nên là dầu hộp số nó chưa đủ nóng dẫn đến chưa đủ để bôi trơn nên vào số nó hơi giật tý (em nhớ có đọc được trong sách HDSD là: hiện tượng này là bình thường). Bác hôm nào trước khi đi thử để nổ máy tầm 10p cho máy nóng dầu nóng lên rồi mới đi xem có còn bị ko