[Luật] Hướng dẫn tham gia bảo hiểm xe cơ giới

vongveo

Xe đạp
Em làm bảo hiểm mà cũng trả đọc hiểu hết mấy cái này của bác, em mà tính bảo hiểm thân vỏ thì chỉ tính xe sản xuất năm nào, giá trị hiện tại trên thị trường là bao nhiêu, xe bán bảo hiểm thân vỏ bảo là thế nhưng thực ra là bảo hiểm toàn bộ. Bây giờ làm gì có hãng nào bán bảo hiểm thân vỏ đâu ạ?

khoctham24113

Xe tải
Em làm bảo hiểm mà cũng trả đọc hiểu hết mấy cái này của bác, em mà tính bảo hiểm thân vỏ thì chỉ tính xe sản xuất năm nào, giá trị hiện tại trên thị trường là bao nhiêu, xe bán bảo hiểm thân vỏ bảo là thế nhưng thực ra là bảo hiểm toàn bộ. Bây giờ làm gì có hãng nào bán bảo hiểm thân vỏ đâu ạ?
Sao lại ko có hãng nào bán bảo hiểm thân vỏ? vấn đề là tham gia BH thân vỏ thì tền phphisor hiểm nó cũng gần bằng phí bảo hiểm vc toàn bộ nên ít người tham gia, chứ em l;àm vẫn có xem tham gia đấy ạ

sparkvan

Xe điện
E ở đầu yên phụ thì mua bh bắt buộc ở đâu cho rẻ và gần các cụ mách giúp với

boysoma9999

Xe máy
Em có con Kia caren,dùng Bh Liberty 2 năm liên tiếp rùi,đến năm nay khi gần hết hạn BH thì thấy máy hãng mời chào mà nghe thích quá,lại bị phân vân. Liberty thì dịch vụ tốt,lại nhiệt tình nữa,mỗi tội mỗi lần va quệt rồi làm lại xe mất 1 triệu/vụ,mà xe em đi phố xa nhiều,tay lái yếu nên quệt liên tục(hơi xót ^^),bây giờ thấy Bh PVI bảo mỗi lần làm bảo hiểm thì chỉ mất 500k/vụ,còn BH Bảo Việt thì không mất đồng nào khi tổn thất,nghe mà thấy lăn tăn quá! Cụ nào đã sử dụng các loại BH trên,hay có kinh nghiệm thì chỉ bảo em với ạ!

nguyentatchinh

Xe hơi
Em có con Kia caren,dùng Bh Liberty 2 năm liên tiếp rùi,đến năm nay khi gần hết hạn BH thì thấy máy hãng mời chào mà nghe thích quá,lại bị phân vân. Liberty thì dịch vụ tốt,lại nhiệt tình nữa,mỗi tội mỗi lần va quệt rồi làm lại xe mất 1 triệu/vụ,mà xe em đi phố xa nhiều,tay lái yếu nên quệt liên tục(hơi xót ^^),bây giờ thấy Bh PVI bảo mỗi lần làm bảo hiểm thì chỉ mất 500k/vụ,còn BH Bảo Việt thì không mất đồng nào khi tổn thất,nghe mà thấy lăn tăn quá! Cụ nào đã sử dụng các loại BH trên,hay có kinh nghiệm thì chỉ bảo em với ạ!
Cụ gộp lại nhiều vụ rồi sơn toàn bộ xe thì sẽ mất 2 triệu thôi . Bên Liberty sẽ chia làm 2 vụ cụ à
Khi xảy ra tai nạn mà xe tổn thất nặng thì dịch vụ lại là điều đáng quan tâm nhất đấy cụ !

vanhai0850

Xe tăng
E ở đầu yên phụ thì mua bh bắt buộc ở đâu cho rẻ và gần các cụ mách giúp với
Bảo BH Bắt buộc thì theo quy định của nhà nước mà cụ. Phí xe 5 chỗ có 436,700. Mua ở đâu cũng được mà cụ

Daylai hn

Xe tăng
Bảo hiểm pijico mình thấy là tốt nhất chuyên về xe cơ giới đấy bạn a

ufo7200

Xe hơi
Em dùng Liberty 2 năm rồi, trước khi hết hạn thấy hãng gửi báo giá, rồi em đi tút tát lại mấy vết xước lặt vặt, sau đó hãng lại gửi báo giá khác cao hơn vì trước khi hết hạn có đi xử lý mấy vết kia, thế có khác nào em tự bỏ tiền ra làm ko nhỉ? Giờ em đang tìm hiểu một số hãng khác xem thế nào.

tran.tung

Xe hơi
Liberty luôn quan tâm và hướng KH tới những tổn thất lớn nên có dặt ra mức miễn thường để nhằm mục đích KH chia se rủi ro với công ty và mục đích chính là tạo cho KH thói quen lái xe an toàn.
điều đặc biệt ở Liberty mà hầu như các hãng bảo hiểm khác không dám làm và không mạo hiểm để làm như vậy vì không có niềm tin và uy tín!
Ở đây em thấy các cụ nhà mình ai cũng thông minh và giàu có,các cụ xứng đáng được hưởng 1 dịch vụ quốc tế và Liberty có thể sẽ làm được nếu các cụ không quan tâm đến những thứ vụn vặt không đáng!
Hy vọng năm tới Liberty vẫn sẽ đồng hành cùng cụ!
Chúc cụ lái xe an toàn!

ufo7200

Xe hơi
cụ tran.tung thâm thúy quá, cụ tư vấn giúp em giá tốt để em tiếp tục mua được nhé, mã số KH của em là 00024439, xe Escape 2011. Cụ cứ inbox em ạ. Thanks cụ.

LeTai1979

Racing Boy
Oto em còn mua bảo hiểm chứ xe máy chẳng bao giờ. :)

b0ngua

Xe máy
đi đường HN thì cữ mua BH cho lành cụ nhỉ

0949919999

[Tịch thu bằng lái]
cám ơn bài viết của cụ

Kinzaru

Xe hơi
Website
chevyhathanh.net
Bài của bác BL rất chi tiết và rất có ích - nhiều khi đi mua bảo hiểm mà chẳng bao giờ đọc các quyền lợi và trách nhiệm cả

Xe ngư

Xe điện
Liberty luôn quan tâm và hướng KH tới những tổn thất lớn nên có dặt ra mức miễn thường để nhằm mục đích KH chia se rủi ro với công ty và mục đích chính là tạo cho KH thói quen lái xe an toàn.
điều đặc biệt ở Liberty mà hầu như các hãng bảo hiểm khác không dám làm và không mạo hiểm để làm như vậy vì không có niềm tin và uy tín!
Ở đây em thấy các cụ nhà mình ai cũng thông minh và giàu có,các cụ xứng đáng được hưởng 1 dịch vụ quốc tế và Liberty có thể sẽ làm được nếu các cụ không quan tâm đến những thứ vụn vặt không đáng!
Hy vọng năm tới Liberty vẫn sẽ đồng hành cùng cụ!
Chúc cụ lái xe an toàn!
Cụ nói miên man và sặc mùi pi a cho hãng.