Hướng dẫn tự lắp đặt hệ thống nghe nhạc lossless và xem phim HD trên ô tô

KUKKU

Xe tăng
Các bản build LE trên Kodi 17 đều có vấn đề ah, phải can thiệp lại chút thì mới được. Cụ chạy Osmc cũng ngon mà... kkk
Ok cụ, e chạy OSmC tạm vậy!!!
Mkv giờ mượt rồi, còn mong chờ phim 3D bluray iso mượt nữa là quá đỉnh luôn ạ! 4k thì chưa có tv nên chưa mơ ạ \:D/

À, cụ cho e hỏi: theo cụ ổ cứng rời 1T loại nào ngon bổ rẻ ạ

TVPL

Xe container
Ok cụ, e chạy OSmC tạm vậy!!!
Mkv giờ mượt rồi, còn mong chờ phim 3D bluray iso mượt nữa là quá đỉnh luôn ạ! 4k thì chưa có tv nên chưa mơ ạ \:D/

À, cụ cho e hỏi: theo cụ ổ cứng rời 1T loại nào ngon bổ rẻ ạ
Em lâu rồi không để ý ah :) cụ mà để trên xe thì cứ chơi loại nào có bh lâu với rẻ nhất ý =))
Trên xe em đang có cái date 2010 với 1 cái date 2013, chạy mấy năm chả hỏng.

daicadongho

Xe đạp
Kính thưa các cụ em sưu tầm đc bài viết này dùng nút bấm dash của amazon làm nút bấm shutdown or reboot. các cụ cho em xin ý kiến có khả thi ko vì giá cũng hợp lý chỉ có 5$.
https://howchoo.com/g/ymy4nza0nzb/reboot-your-raspberry-pi-using-an-amazon-dash-button

This guide will show you how to use an Amazon Dash Button to restart or shut down your Raspberry Pi. I had this idea after building my Raspberry Pi magic mirror and failing to install a reset or power button. Whenever I needed to reboot or shut down the mirror, I had to log into it and do it manually.

Rebooting your Pi by pulling the plug is a bad idea as it can lead to data corruption. It wasn't worth disassembling the mirror to add a physical switch so I thought, why not hack a Dash Button to do this?

This is essentially a wireless Raspberry Pi shutdown/reset switch for $5.......

TVPL

Xe container
Kính thưa các cụ em sưu tầm đc bài viết này dùng nút bấm dash của amazon làm nút bấm shutdown or reboot. các cụ cho em xin ý kiến có khả thi ko vì giá cũng hợp lý chỉ có 5$.
https://howchoo.com/g/ymy4nza0nzb/reboot-your-raspberry-pi-using-an-amazon-dash-button

This guide will show you how to use an Amazon Dash Button to restart or shut down your Raspberry Pi. I had this idea after building my Raspberry Pi magic mirror and failing to install a reset or power button. Whenever I needed to reboot or shut down the mirror, I had to log into it and do it manually.

Rebooting your Pi by pulling the plug is a bad idea as it can lead to data corruption. It wasn't worth disassembling the mirror to add a physical switch so I thought, why not hack a Dash Button to do this?

This is essentially a wireless Raspberry Pi shutdown/reset switch for $5.......
Làm mỗi nút power thì... thôi cụ à, dùng nút power trên khiển để tắt cho tiện, reset thì tắt bật công tắc/rút ra cắm vào... kkk.

BEN 78

Đi bộ
Ranger dùng loa nào cho chát chúa giờ bạn?

su pham

Xe hơi
E vào hóng các cụ

TVPL

Xe container
Ranger dùng loa nào cho chát chúa giờ bạn?
Cụ độ bộ loa cánh trước và lắp thêm sub hơi phía sau như sàn ngay... kkk. Món này cụ qua Long thịnh hay Duy linh phát là có ngay mà :)

tungvv

Xe tải
Các cụ cho hỏi chút, chuột bay C120 của em nó hỏng mất cái pin, mở ra thì thấy có viên pin bày ngón tay cái (pin dẹt kiểu pin điện thoại nhưng cỡ nhỏ, 3,7v-250mah), tìm mãi chưa thấy chỗ nào bán. Cụ nào biết chỉ cho em với, nếu ko thì mất con chuột bay 350k mất. Thanks các cụ nhiều>

fusionvie

Xe điện
Các cụ cho hỏi chút, chuột bay C120 của em nó hỏng mất cái pin, mở ra thì thấy có viên pin bày ngón tay cái (pin dẹt kiểu pin điện thoại nhưng cỡ nhỏ, 3,7v-250mah), tìm mãi chưa thấy chỗ nào bán. Cụ nào biết chỉ cho em với, nếu ko thì mất con chuột bay 350k mất. Thanks các cụ nhiều>
Cụ vào đây tìm có hết http://banlinhkien.vn/goods-4816-pin-lipo-3-7v-600mah-20c.html

KUKKU

Xe tăng
ra hàng tạp hóa có hết mà cụ ơi, mấy cái pin đó thông dụng cho điều khiển ô tô, điều khiển quạt, điều khiển hồng ngoại mà, tầm 10k-20k/ quả thôi

tungvv

Xe tải
ra hàng tạp hóa có hết mà cụ ơi, mấy cái pin đó thông dụng cho điều khiển ô tô, điều khiển quạt, điều khiển hồng ngoại mà, tầm 10k-20k/ quả thôi
Cám ơn các cụ, có mỗi vài chục k em đặt hàng rồi nhưng ít tiền quá sợ họ ko chuyển. nhìn hình ảnh ko có khích thước, lại ko trùng mã pin nên ko biết có lắp vừa ko, em đặt thử luôn 2 loại pin mini cho chắc ăn. :)

KUKKU

Xe tăng
Cám ơn các cụ, có mỗi vài chục k em đặt hàng rồi nhưng ít tiền quá sợ họ ko chuyển. nhìn hình ảnh ko có khích thước, lại ko trùng mã pin nên ko biết có lắp vừa ko, em đặt thử luôn 2 loại pin mini cho chắc ăn. :)
hự hự, e nhầm với pin cúc áo, sorry cụ

cuong1580

Đi bộ
đọc các cụ thảo luận thấy mê quá. E làm luôn con pi 3, cáp RAC cắp vào cổng AUX, sau 01 buổi tối loay hoay e cũng bắt cái dvd cũ của e phát nhac lossless. Nhưng có mấy thắc mắc này, kính nhờ các cụ chỉ bảo:
- khi khởi động openelec có tiếng nổ lốp bốp sau đó có tiếng rè. Các cụ cho hỏi nguyên nhân vì sao và cách khách phục (em dùng nguồn từ tẩu thuốc)
- em muốn cài đặt GPS cho Pi thì phải làm thế nào?
- DVD của e là đồ bảo tàng, e muốn thay màn hình bằng cái màn hình cảm ứng nhưng giữ lại DVD để làm ampli có được không?
Kính mong các cụ chỉ giáo!

cuong1580

Đi bộ
trong khi chờ các cụ chỉ giáo, thì e lại gặp sự cố. cái rắc 3.5mm tự nhiên xuất toàn tiếng rè và nổ, trong khi hình vẫn có, trước đó vẫn nghe được dù có tiếng rè nhẹ theo chân ga. các cụ giúp e với, e lọ mọ cã buổi mà không được gì.
e dùng cái dây này ạ

Beck

Xe điện
trong khi chờ các cụ chỉ giáo, thì e lại gặp sự cố. cái rắc 3.5mm tự nhiên xuất toàn tiếng rè và nổ, trong khi hình vẫn có, trước đó vẫn nghe được dù có tiếng rè nhẹ theo chân ga. các cụ giúp e với, e lọ mọ cã buổi mà không được gì.
e dùng cái dây này ạ
Cụ thử thay cục nguồn tẩu thuốc xịn hơn xem có hết ko nhé, cụ search loại Anker ấy, nếu ko hết thì dùng giải pháp của em là phương án đổi nguồn từ 12v lên 220v đảm bảo ko phải nghĩ :).

KUKKU

Xe tăng
Đắng lòng, k hiểu sao hnay cái ampli kappa five của e tiêu tùng (nổi đèn đỏ) :((:((:((:((:((

Các cụ biết chỗ nào sửa ampli ô tô tốt, cẩn thận k ạ? Hiu hiu

thanhmai151

Đi bộ
Website
thietbibanhang.net
Đến bước đó, cụ nhấn và giữ phím muốn đặt tên cho đến khi nó xuất hiện Enter key name rồi đặt tên cho phím đó, lặp lại cho đến hết các phím.... Cụ có nhấn và giữ phím không thế ?

KUKKU

Xe tăng
Cụ hỏi chỗ cụ buihieu1989 xem sao ah.
Cụ ơi, e mới xin đc cái cục nguồn máy tính, cụ cho e hỏi để lấy nguồn 5v thì chỉ cần lấy dây đỏ (+5v) và dây trắng (-5v) là được phải không ạ?

Mà sao cả búi có mỗi dây trắng cụ nhỉ

TVPL

Xe container
Cụ ơi, e mới xin đc cái cục nguồn máy tính, cụ cho e hỏi để lấy nguồn 5v thì chỉ cần lấy dây đỏ (+5v) và dây trắng (-5v) là được phải không ạ?

Mà sao cả búi có mỗi dây trắng cụ nhỉ
Thế thì thành 10v hả cụ :). Cụ tìm dây đất - ground ý chứ không phải dây -5v. Dây này không nhầm thì màu đen... Để em hú cụ Giolao1202 vào chỉ giúp :)