Hướng dẫn tự lắp đặt hệ thống nghe nhạc lossless và xem phim HD trên ô tô

le van chinh

Xe đạp
Mạch đó cũ rồi, em đã tự học lập trình vi điều khiển. Với vi điều khiển mọi thứ trở lên đơn giản, gọn nhẹ, thông minh hơn. Em sẽ thiết kế mạch cho các cụ lắp thử. Giờ em đang tập trung lập trình vụ khiển vô lăng qua úsb cho các đầu android . Sắp thành công rồi.
Cảm ơn bác, em dùng điều khiển C120 khi dừng máy bắt đầu tắt vẫn phải chờ do Pi tắt cũng khá lâu.
nên mới nghiên cứu được thế kia thì tốt quá.

le van chinh

Xe đạp
Cụ tháo đầu ra, có một dây phía sau đầu có tên là Bracke (phanh) nối cái dây đó xuống mát (dây màu đen trên xe là mát) là ok
Để về em xem lại ạ , đầu ra là đầu nào ạ? có phải là ở sau màn hình DVD không ạ. cảm ơn cụ nhiều.

le van chinh

Xe đạp
Cụ tháo đầu ra, có một dây phía sau đầu có tên là Bracke (phanh) nối cái dây đó xuống mát (dây màu đen trên xe là mát) là ok
Tưởng dễ làm, tìm hiểu xem ra khá khó, phải tháo được màn hình ra và kết nối. hiiiiii
Các cụ cho hỏi là em cắm úsb vào, nhìn trên màn hình và mở nhạc thì được Músic - file còn trên màn hình Iphone thì không thấy nhạc ở đâu là do sao ạ. (đương nhiên hiện đã cài phần mêm điều khiển trên Iphone, đăng nhập được vào nhưng không thấy nhạc.)

KUKKU

Xe tăng
Cụ Beck cho em làm phiền tí với
E dạo này chuyển về đi Carens, mà e lại hóng hớt được vụ cụ độ cái loa center trên taplo, cụ cho e xin địa chỗ mua cái nắp loa center giống RONDO của cụ với cả loa nó chờ sẵn hay phải mua cụ ơi (xe em cuối 2011 - trường hải bản sx)
Và cụ cho e hỏi là đấu cái loa đó với đường out nào của HU với ạ (kênh loa FL, FR, RL hay RR), và có cần phụ kiện gì thêm không ạ?
Em đội ơn cụ ạ o:-)

le van chinh

Xe đạp
Ây dà, nhiều cụ nhà mềnh tinh thông, vọc vạch ác ! :)

Cụ pm em cái e-mail em gửi cho nhá, hoặc lúc nào em up lên đâu đó rồi up lên đây.
À, em có cái tài khoản fshare, để em đẩy lên đó:
Link tải: https://www.fshare.vn/file/L6QVZ22RHR57
Em cứ hưỡng dẫn qua chút, cụ nào vọc thì biết rồi ah:
1- Để cái đặt, copy vào usb, hdd ... rồi cắm vào Pi B+ (filename: TVPL.autoResume-v1.zip :) ).
2- Vào System \ Setting \ Add-ons
3- Chọn Install from zip file, browser đến cái chỗ chứa và chọn file này, thế là xbmc tự cài. Để ý nó không báo error gì đó là được.
4- Tùy chỉnh: Em để mặc định mấy tham số rồi, các cụ thay đổi tùy chọn, để nguyên chạy luôn cũng OK:
- vào Enabled Add-ons \ Services \ TVPL-Tu dong phat lai :)
- Chọn Configure. mấy tham số em để trong đó khá dễ hiểu, có cái cuối cùng là thư mục chứa logfile: SD = ghi trên thẻ nhớ trong Pi B+, không thích thì chọn ra thư mục ngoài nào đó.
+ Cụ nào dùng thẻ 8G class > 4 rồi thì chả cần thay để nguyên cho đỡ lích kích - em đang dùng thế
+ Nếu chọn folder ngoài, cần thiết lập cho user quyền đọc / ghi cho folder đó
5- Khởi động lại Pi để script chạy, em lười không thiết lập active ngay
6- Mở bất ký cái gì liên quan đến music, video (em chưa check hỗ trợ chạy qua internet đâu) từ usb, hdd cắm vào Pi; mở từ Playlist hoặc folder trên ổ cừng ... cỡ khoảng 20-30giây sau là ghi nhận được rồi. Sở dĩ nó xê dịch là do cái clock và player của kodi củ chuối, em chưa có thời gian check để fix
* Các cụ có thể dừng, tắt thoải mái ... lần sau ON Pi B+ lên nó tự load / tạo Playlist, phát lại bài trước, Next / Back thoải mái.
* Khuyến nghị nên tạo Playlist theo từng chủ để để làm một lần là xong, đỡ phải chọn mở từng thư mục

------------------------------------------------------------------------------------------------------
Update:
Em fix vài lỗi của player lần trước để nó playback chính xác hơn:
- Các cụ tải file mới tại: https://www.fshare.vn/file/QRD8T63LIIPQ
- Gỡ (UnInstall) cái script v1.0 nếu đã cài :)
- Install file mới (v1.1) như mô tả ở trên là được
Have a Good time !
------------------------------------------------------------------------------------------------------
Chào các bác!
Em đã làm theo hướng dẫn ở trên, em dùng cho Pi3.
tuy nhiên sau khi vào lại thì màn hình báo lỗi: playback error: log file not found!
có một điểm là: lưu file log trong thẻ sd mặc định và lưu trong usb thì đều báo lỗi như trên
và cái mục::::::::::::::+ Nếu chọn folder ngoài, cần thiết lập cho user quyền đọc / ghi cho folder đó mục này em chưa làm, và chưa biết làm nhuw thế nào, các bác xem giúp ạ.

TVPL

Xe container
Chào các bác!
Em đã làm theo hướng dẫn ở trên, em dùng cho Pi3.
tuy nhiên sau khi vào lại thì màn hình báo lỗi: playback error: log file not found!
có một điểm là: lưu file log trong thẻ sd mặc định và lưu trong usb thì đều báo lỗi như trên
và cái mục::::::::::::::+ Nếu chọn folder ngoài, cần thiết lập cho user quyền đọc / ghi cho folder đó mục này em chưa làm, và chưa biết làm nhuw thế nào, các bác xem giúp ạ.
Không cần phải chọn folder ngoài, cụ cứ để lưu trên thẻ SD cho tiện.
Thông báo kia có thể là cụ chưa play file nào cả. Cụ cứ mở file video, music bất kỳ, mặc định thì sau 15 giây nó sẽ ghi lại và cụ có thể chỉnh lại thời gian này. Lần sau khi turn on RPi nó sẽ play tiếp cái file phát dở lần trước tại vị trí dừng trừ đi 15s cụ nhé.

le van chinh

Xe đạp
Không cần phải chọn folder ngoài, cụ cứ để lưu trên thẻ SD cho tiện.
Thông báo kia có thể là cụ chưa play file nào cả. Cụ cứ mở file video, music bất kỳ, mặc định thì sau 15 giây nó sẽ ghi lại và cụ có thể chỉnh lại thời gian này. Lần sau khi turn on RPi nó sẽ play tiếp cái file phát dở lần trước tại vị trí dừng trừ đi 15s cụ nhé.

Em có mở nhạc nhưng mở từ file ạ, em chưa biết cách tạo playlist ạ, có cụ nào ngang qua hướng dẫn giúp với
Cảm ơn cụ ạ

tungvv

Xe tải
Android C500 hiện nay chưa có cách root (nên ko dùng được cái tính năng mà cháu đang làm này). Nó thì ok đấy nhưng chỉ dùng tính năng vô lăng theo hãng. Cái tính năng 6 chức năng một nút bấm chỉ dành cho đầu Carpad III . Với các đầu khác phải root được và dùng thêm cái mạch cháu đang nghiên cứu mới được. Code đã test mô phỏng trên máy tính ok rồi. Hôm nay mua linh kiện lắp mạch thật,. Cơ mà Vi xử lý đắt ghê, mỗi con IC không đã 120K chưa tính các linh kiện phụ khác và mạch nạp
Cụ cho em hỏi chút : e vừa lắp cái C500 androi nhưng bị mây lỗi hì hục mãi ko đc:
1. Cái DVD đưa đĩa nó cuốn vào rồi nhả ra, ko play đc. Thử nhiều đĩa cũng vậy.
2. Sét đièu khiển trên vô lăng thì chỉ duy nhất đc một phím mode là ăn. Còn lại 4 phím khác thì chịu, thử đổi phím Vl+ cho mode hay phím khác cũng chịu. Em khẳng định là phím vô lăng ko bị hỏng vì xe đang dùng bt cho cái DVD trước.
3. Các cụ đã dùng c500 cho em xin cái mật khẩu để reset, thay logo khởi động và một số cài đặt khác. Bên bán họ ko biết và cũng đang hỏi.
Cám ơn các cụ nhiều !

TVPL

Xe container

Em có mở nhạc nhưng mở từ file ạ, em chưa biết cách tạo playlist ạ, có cụ nào ngang qua hướng dẫn giúp với
Cảm ơn cụ ạ
Cụ chơi trên xe hay ở nhà ? Nếu ở nhà thì cầu kỳ hơn nhiều & trong hdvietnam, chuyên mục âm thanh có một thớt rất chuyên sâu để DIY chơi RPi ở Home.

le van chinh

Xe đạp
Cụ chơi trên xe hay ở nhà ? Nếu ở nhà thì cầu kỳ hơn nhiều & trong hdvietnam, chuyên mục âm thanh có một thớt rất chuyên sâu để DIY chơi RPi ở Home.
Em chơi hai em, một em ở Nhà (dùng moode) còn một em dùng trên oto ạ, hiện đang dùng trên oto nối rca ra màn hình và aux qua rắc 3.5 inh, dùng chuột c120 điều khiển hôm qua mang vào nhà để cài cái của cụ đó ạ.

le van chinh

Xe đạp
Em làm được rồi cụ nhé.
làm đi làm lại không được, em xoá đi cài lại thì được ạ.
Hiện tắt nguồn đột ngột vào lại và tự phát nhạc rồi.
Cảm ơn các cụ nhiều.

ngochoangimsat

Xe tăng
Cụ cho em hỏi chút : e vừa lắp cái C500 androi nhưng bị mây lỗi hì hục mãi ko đc:
1. Cái DVD đưa đĩa nó cuốn vào rồi nhả ra, ko play đc. Thử nhiều đĩa cũng vậy.
2. Sét đièu khiển trên vô lăng thì chỉ duy nhất đc một phím mode là ăn. Còn lại 4 phím khác thì chịu, thử đổi phím Vl+ cho mode hay phím khác cũng chịu. Em khẳng định là phím vô lăng ko bị hỏng vì xe đang dùng bt cho cái DVD trước.
3. Các cụ đã dùng c500 cho em xin cái mật khẩu để reset, thay logo khởi động và một số cài đặt khác. Bên bán họ ko biết và cũng đang hỏi.
Cám ơn các cụ nhiều !
1. Lỗi DVD không đọc đĩa cháu chưa có ý tưởng gì. Tuy nhiên chơi đầu android thì cần gì đĩa ạ. Cụ làm cái usb hoặc ổ cứng ssd cho nó khỏe.
2. Vô lăng bị như vậy cháu khẳng định luôn với cụ là dây Key1 của vô lăng chưa nối hoặc chưa tiếp xúc với dây Key1 của đầu. Phím Mode thường nó nối vào dây Key2. Dây Key2 của cụ đã nối. Nếu đầu chỉ có đầy dây Key1 và không có Key2 mà vô lăng thì lại có cả dây Key1 và dây Key2 thì cụ nối cả hai dây này vào dây Key1 của đầu.
3. Mật khẩu
- Mật khẩu truy cập Factory setting: 1260 (firmware mới) hoặc 8888 (firmware cũ)
- Mật khẩu truy cập đổi logo: 9999 (firmware mới) hoặc 5678 (firmware cũ)

PS cái khiển vô lăng USB cháu đã làm thành công. Nhưng cháu có tham vọng lớn hơn là làm khiển vô lăng hỗ trợ nhiều cách bấm khác nhau để một nút cho ra nhiều tác dụng (bấm đơn, bấm đúp, bấm 3 lần, bấm giữ...). Nếu làm thành công đầu không cần r o ot mà vẫn có đủ tác dụng của carpad iii

Chỉnh sửa cuối:

tungvv

Xe tải
1. Lỗi DVD không đọc đĩa cháu chưa có ý tưởng gì. Tuy nhiên chơi đầu android thì cần gì đĩa ạ. Cụ làm cái usb hoặc ổ cứng ssd cho nó khỏe.
2. Vô lăng bị như vậy cháu khẳng định luôn với cụ là dây Key1 của vô lăng chưa nối hoặc chưa tiếp xúc với dây Key1 của đầu. Phím Mode thường nó nối vào dây Key2. Dây Key2 của cụ đã nối. Nếu đầu chỉ có đầy dây Key1 và không có Key2 mà vô lăng thì lại có cả dây Key1 và dây Key2 thì cụ nối cả hai dây này vào dây Key1 của đầu.
3. Mật khẩu
- Mật khẩu truy cập Factory setting: 1260 (firmware mới) hoặc 8888 (firmware cũ)
- Mật khẩu truy cập đổi logo: 9999 (firmware mới) hoặc 5678 (firmware cũ)

PS cái khiển vô lăng USB cháu đã làm thành công. Nhưng cháu có tham vọng lớn hơn là làm khiển vô lăng hỗ trợ nhiều cách bấm khác nhau để một nút cho ra nhiều tác dụng (bấm đơn, bấm đúp, bấm 3 lần, bấm giữ...). Nếu làm thành công đầu không cần r o ot mà vẫn có đủ tác dụng của carpad iii
Cám ơn cụ nhiều. Cái CD đã chạy đc. Nó có 2 con ốc bảo vệ của nhà sx, cần phải tháo ra mới chạy đc. Cái này e chưa gặp bao giờ.
Còn cái phím vô lăng, em cũng nghĩ như cụ vậy. Nhưng chưa biết cách để kiểm tra Key 1,2, cắt ra thì sợ hỏng mất, đang nghiên cứu.
Pass 999 là đúng rồi ạ.
Cụ là cái gì cũng biết. Cụ HD cho em cách kiểm tra và đấu lại dây với.

ngochoangimsat

Xe tăng
Cám ơn cụ nhiều. Cái CD đã chạy đc. Nó có 2 con ốc bảo vệ của nhà sx, cần phải tháo ra mới chạy đc. Cái này e chưa gặp bao giờ.
Còn cái phím vô lăng, em cũng nghĩ như cụ vậy. Nhưng chưa biết cách để kiểm tra Key 1,2, cắt ra thì sợ hỏng mất, đang nghiên cứu.
Pass 999 là đúng rồi ạ.
Cụ là cái gì cũng biết. Cụ HD cho em cách kiểm tra và đấu lại dây với.
Cụ mà tháo đầu ra sẽ thấy có cái dây sau đầu nó có tem ghi trên dây là KEY1. Dây của vô lăng thì cháu ko rành lắm vì nó có màu khác nhau theo xe, nhưng chắc chắn sẽ có dây KEY1 hoặc SW1 gì đó. Nếu nối mà tiếp xúc chưa được hoặc chưa nối là nó ko chạy. Hình như ô tô nó làm theo màu chuẩn của dây, dây Key 1

tungvv

Xe tải
Cụ mà tháo đầu ra sẽ thấy có cái dây sau đầu nó có tem ghi trên dây là KEY1. Dây của vô lăng thì cháu ko rành lắm vì nó có màu khác nhau theo xe, nhưng chắc chắn sẽ có dây KEY1 hoặc SW1 gì đó. Nếu nối mà tiếp xúc chưa được hoặc chưa nối là nó ko chạy. Hình như ô tô nó làm theo màu chuẩn của dây, dây Key 1
Em mở đầu DVD ra và kiểm tra thì ko thấy dấu Key hay sw gì cả cụ à. Em chụp mấy cái giắc như sau
1. Đây là giắc đực chuẩn tín hiệu vô lăng của xe em- altis 2013 nó có 4 sợi.

2, đây là giắc cái nằm trên chùm giắc phụ của con DVD trước đó đã chay Ok.nó chỉ có 3 sợi, để ý thì thấy cái sợi nằm riêng lẽ ở giắc chuẩn của xe ko đc nối vào ổ cắm của con DVD này nhưng Cắm cái giắc ở trên vào cái này là chạy tốt.

3. Con DVD mới c500 nó sx theo chuẩn Toyota nên cắm trực tiếp luôn, ko có giắc phụ.
Vậy đó, em ko biết phải đấu thế nào, sợ ko đúng nó hỏng luôn cả với lang hay DVD thì toi
Cụ xem giúp em chút. Cảm ơn cụ.

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

Xe tăng
Em mở đầu DVD ra và kiểm tra thì ko thấy dấu Key hay sw gì cả cụ à. Em chụp mấy cái giắc như sau
1. Đây là giắc đực chuẩn tín hiệu vô lăng của xe em- altis 2013 nó có 4 sợi.

2, đây là giắc cái nằm trên chùm giắc phụ của con DVD trước đó đã chay Ok.nó chỉ có 3 sợi, để ý thì thấy cái sợi nằm riêng lẽ ở giắc chuẩn của xe ko đc nối vào ổ cắm của con DVD này nhưng Cắm cái giắc ở trên vào cái này là chạy tốt.

3. Con DVD mới c500 nó sx theo chuẩn Toyota nên cắm trực tiếp luôn, ko có giắc phụ.
Vậy đó, em ko biết phải đấu thế nào, sợ ko đúng nó hỏng luôn cả với lang hay DVD thì toi
Cụ xem giúp em chút. Cảm ơn cụ.
Vô lăng của cụ có 1 bên hay hai bên. Hôm nay cháu mượn được một bộ điều khiển vô lăng (hỏng) của TOYOTA về nghiên cứu giúp cụ. Bộ cháu mượn có hai khối như hình bên dưới

Vật vã một hồi cháu phân tích mạch điện và vẽ lại như hình dưới cho dễ hiểu. Các hình ảnh và giải thích dưới đây sẽ giúp cụ hiểu về vô lăng của cụ. Hai khối này độc lập nhau, thường thì đa số các xe chỉ sử dụng khối bên trái.

Cụ xem xe cụ dùng cái nào để cháu hướng dẫn kỹ hơn. Vì theo cháu hiểu vô lăng của cụ không phải hàng theo xe mà là cụ lắp thêm nên mới phát sinh lỗi. Đầu của bọn trung quốc nó thiết kế đúng theo xe tiêu chuẩn. Nếu đã là vô lăng lắp thêm thì cần hiểu về nó để điều chỉnh cho phù hợp.

Cách kiểm tra như sau:

Bước 1: Cụ mượn đâu cái đồng hồ vạn năng, nếu cụ có thì càng tốt (nên mua đồng hồ kỹ thuật số đọc giá trị cho dễ.
Bước 2: Rút cái giắc vô lăng có 4 dây như hình dưới ra khỏi đầu

Bước 3: vặn đồng hồ vạn năng về thang đo điện trở
Chọc que đen vào dây màu đen của cái giắc
Chọc que đỏ vào từng dây còn lại, tại mỗi dây cụ sẽ đo điện trở của từng nút bấm.
Ví dụ đo của dây đỏ như sau: Que đen vào dây đen, que đỏ vào dây đỏ sau đó bấm từng nút trên vô lăng xem giá trị điện trở của các nút thế nào (chủ yếu xem nó thông mạch chưa). Sau đó đổi dây.
Khi cụ kiểm tra đủ các dây (chỉ dây đen là dây chung) nó đã có kết nối với các phím thì phần còn lại là xem cái đầu.

Theo đánh giá sơ bộ thì đầu đã nhận nút mode, về nguyên tắc mình có thể làm nó nhận tất cả các nút khối bên trái (Vol-, Vol+, Seek -, Seek+) một cái đơn giản thôi ạ

Chỉnh sửa cuối:

tungvv

Xe tải
Vô lăng của cụ có 1 bên hay hai bên. Hôm nay cháu mượn được một bộ điều khiển vô lăng (hỏng) của TOYOTA về nghiên cứu giúp cụ. Bộ cháu mượn có hai khối như hình bên dưới

Vật vã một hồi cháu phân tích mạch điện và vẽ lại như hình dưới cho dễ hiểu. Các hình ảnh và giải thích dưới đây sẽ giúp cụ hiểu về vô lăng của cụ. Hai khối này độc lập nhau, thường thì đa số các xe chỉ sử dụng khối bên trái.

Cụ xem xe cụ dùng cái nào để cháu hướng dẫn kỹ hơn. Vì theo cháu hiểu vô lăng của cụ không phải hàng theo xe mà là cụ lắp thêm nên mới phát sinh lỗi. Đầu của bọn trung quốc nó thiết kế đúng theo xe tiêu chuẩn. Nếu đã là vô lăng lắp thêm thì cần hiểu về nó để điều chỉnh cho phù hợp.

Cách kiểm tra như sau:

Bước 1: Cụ mượn đâu cái đồng hồ vạn năng, nếu cụ có thì càng tốt (nên mua đồng hồ kỹ thuật số đọc giá trị cho dễ.
Bước 2: Rút cái giắc vô lăng có 4 dây như hình dưới ra khỏi đầu

Bước 3: vặn đồng hồ vạn năng về thang đo điện trở
Chọc que đen vào dây màu đen của cái giắc
Chọc que đỏ vào từng dây còn lại, tại mỗi dây cụ sẽ đo điện trở của từng nút bấm.
Ví dụ đo của dây đỏ như sau: Que đen vào dây đen, que đỏ vào dây đỏ sau đó bấm từng nút trên vô lăng xem giá trị điện trở của các nút thế nào (chủ yếu xem nó thông mạch chưa). Sau đó đổi dây.
Khi cụ kiểm tra đủ các dây (chỉ dây đen là dây chung) nó đã có kết nối với các phím thì phần còn lại là xem cái đầu.

Theo đánh giá sơ bộ thì đầu đã nhận nút mode, về nguyên tắc mình có thể làm nó nhận tất cả các nút khối bên trái (Vol-, Vol+, Seek -, Seek+) một cái đơn giản thôi ạ
Cụ thật quả là tận tình với anh em. Chẳng biết nói sao để cám ơn cụ.
Cái vô lăng của em là cụm bên trái, hàng nguyên zin chứ ko phải lắp thêm cụ à. Xe em altis đời 2013.(trong chỉ dẫn của DVD chỉ nói hỗ trợ cho đời 08-11, có khi nào đời 13 khác 11 không nhỉ, chắc ko đâu). Cụm nó chỉ có 5 phím: VL +, VL -, seek +, seek- và mode.
Đầu ra của nó đúng là cái giắc 4 sợi như ảnh cụ chụp và Hqua e cũng đã chụp gửi cụ.
Em nghĩ theo hướng là cái DVD nó chỉ nhận một Key thôi. Vậy nên cần phải nối Key 1 và Key 2 vào với nhau trc khi cắm giắc vào DVD. Với 4 dây đó e ko biết dây nào là Key 1, dây nào là Key 2 vậy nên nhỡ ra ko đúng nó chập thì tèo
Theo như bảng cụ mô tả thì 4 sợi dây ra sẽ như sau:
1. Đỏ sẩm ( dây đứng riêng lẽ) : key2- mode
2. Trắng: key 1
3. Đỏ: cấp nguồn
4. Đen: mát
Vây nhưng cái giắc phụ cua cái DVD củ nó chỉ dùng 3 dây (2,3,4) là đủ. Chô này em phân vân quá, ko hiểu.

Chỉnh sửa cuối:

le van chinh

Xe đạp
Bộ dac+ pro của em vừa về xong, cái này cắm vào chạy luôn hay có cần thiết lập gì không ạ

ngochoangimsat

Xe tăng

Cụ thật quả là tận tình với anh em. Chẳng biết nói sao để cám ơn cụ.
Cái vô lăng của em là cụm bên trái, hàng nguyên zin chứ ko phải lắp thêm cụ à. Xe em altis đời 2013.(trong chỉ dẫn của DVD chỉ nói hỗ trợ cho đời 08-11, có khi nào đời 13 khác 11 không nhỉ, chắc ko đâu). Cụm nó chỉ có 5 phím: VL +, VL -, seek +, seek- và mode.
Đầu ra của nó đúng là cái giắc 4 sợi như ảnh cụ chụp và Hqua e cũng đã chụp gửi cụ.
Em nghĩ theo hướng là cái DVD nó chỉ nhận một Key thôi. Vậy nên cần phải nối Key 1 và Key 2 vào với nhau trc khi cắm giắc vào DVD. Với 4 dây đó e ko biết dây nào là Key 1, dây nào là Key 2 vậy nên nhỡ ra ko đúng nó chập thì tèo
Theo như bảng cụ mô tả thì 4 sợi dây ra sẽ như sau:
1. Đỏ sẩm ( dây đứng riêng lẽ) : key2- mode
2. Trắng: key 1
3. Đỏ: cấp nguồn
4. Đen: mát
Vây nhưng cái giắc phụ cua cái DVD củ nó chỉ dùng 3 dây (2,3,4) là đủ. Chô này em phân vân quá, ko hiểu.
Cụ cứ kiếm cái đồng hồ đo điện trở giữa dây đen và dây còn lại. Dây nào cụ bấm nút Mode thấy thông mạch cụ nhắn lại cháu. Tiếp theo dây nào thông với dây đen qua phím Vol+/- Seek+/- chỉ một hướng dẫn nhỏ xíu khiển của cụ sẽ làm việc ngon lành, trước cháu chả biết gì về ô tô nhưng gần đây cháu đã biết chút ít rồi. Đảm bảo không đấu đá lại gì phức tạp đâu để giữ nguyên bản tối đa như cũ. 4 cái dây đó chỉ cần chỉnh lại thành 2 dây vô lăng sẽ làm việc mọi chức năng cụ ạ.
Dvd cũ dùng 3 dây là Key 1 (các phim âm lượng, tua bài) Key 2 (phím mode) và mát. Hầu hết dvd đều dùng 3 dây.
Đầu này hỗ trợ thêm một cụm vô lăng bên phải ( như ảnh cháu chụp) nên nhiều sợi.

Chỉnh sửa cuối: