[VHGT & ATGT] Hướng đi Giải Phóng - Nguyễn Hữu Thọ: Không còn biển hạn chế cấm ô tô theo giờ

RR Evoque

Xe tăng
Hi các cụ,
Sáng nay em đi đường theo chiều từ BX Nước Ngầm -> Giải Phóng -> BX. Giáp Bát có để ý 1 vài xe ô tô dừng chờ đèn tín hiệu để rẽ trái vào Nguyễn Hữu Thọ.
Nhìn thấy bánh mì rơi, em không cam lòng nên đã toan gõ kính xe để nhắc họ cẩn thận hơn.

Nhưng không,mấy cái biển cấm rẽ trái theo giờ đâu rồi. Ahihi, không còn biển cấm theo giờ nào tồn tạiở vị trí này nữa. Các xe rẽ trái thoải mái.
Các cụ thẩm thêm nhé, em sợ nhầm lắm vì thấy lưu lượng giao thông qua đoạn này vẫn vậy, đường không rộng ra mà lại gỡ biển cấm.

thuyphongthanh

Xe lăn
Không còn biển cấm theo giờ nào tồn tại ở vị trí này nữa thì cứ rẽ trái thoải mái thôi.

anhtho

Xe ngựa
Họ nhổ biển từ khá lâu rồi, nhưng nhiều lái xe ko biết nên rất ít xe đi vào. Mấy hôm nay bắt đầu lác đác đông hơn.
Các anh ích ích cũng không trực sớm nữa. Trước đây là 6h đã có mặt, còn từ khi biển bị tháo thì phải 7h :)

ubisapro

Xe trâu
Họ nhổ biển từ khá lâu rồi, nhưng nhiều lái xe ko biết nên rất ít xe đi vào. Mấy hôm nay bắt đầu lác đác đông hơn.
Các anh ích ích cũng không trực sớm nữa. Trước đây là 6h đã có mặt, còn từ khi biển bị tháo thì phải 7h :)
E tưởng ko trực nữa chứ :D

Vinaxuki JBC

Xe tăng
Chắc hẳn từ khi thông xe tuyến cầu vượt qua hồ Linh Đàm thì lưu lượng xe qua Nguyễn Hữu Thọ đã giảm nhiều nên họ bỏ biển đó đi cũng là hợp lý thôi; Nhưng vì là chuyện nhỏ, lại chẳng có thông báo gì nên các Cụ nào có thói quen quan sát tốt thì được hưởng thụ thôi...

kaku223223

Xì hơi lốp
Hi các cụ,
Sáng nay em đi đường theo chiều từ BX Nước Ngầm -> Giải Phóng -> BX. Giáp Bát có để ý 1 vài xe ô tô dừng chờ đèn tín hiệu để rẽ trái vào Nguyễn Hữu Thọ.
Nhìn thấy bánh mì rơi, em không cam lòng nên đã toan gõ kính xe để nhắc họ cẩn thận hơn.

Nhưng không,mấy cái biển cấm rẽ trái theo giờ đâu rồi. Ahihi, không còn biển cấm theo giờ nào tồn tạiở vị trí này nữa. Các xe rẽ trái thoải mái.
Các cụ thẩm thêm nhé, em sợ nhầm lắm vì thấy lưu lượng giao thông qua đoạn này vẫn vậy, đường không rộng ra mà lại gỡ biển cấm.

View attachment 6336712
Cảm ơn cụ,

tanpn

Xe tải
Hi các cụ,

View attachment 6336712
Em cũng ít rẽ vào đây, hôm qua cũng có một cụ nhắc em đi thẳng không rẽ vì có biển cấm, em đã quan sát kỹ từ đoạn bến xe nước ngầm không thấy biển cấm, nhưng chắc ăn vẫn đi thẳng. Hôm nay đi, em đã xem kỹ lại, thì đúng là biển bỏ từ bao giờ rồi.

RR Evoque

Xe tăng
Em cũng ít rẽ vào đây, hôm qua cũng có một cụ nhắc em đi thẳng không rẽ vì có biển cấm, em đã quan sát kỹ từ đoạn bến xe nước ngầm không thấy biển cấm, nhưng chắc ăn vẫn đi thẳng. Hôm nay đi, em đã xem kỹ lại, thì đúng là biển bỏ từ bao giờ rồi.
Đoạn này nhiều bác tài vẫn đi theo thói quen, ko để ý biển.
Ngã 3 phía trên rẽ vào Đại Từ còn cấm quay đầu theo giờ nữa cơ, không để ý là rơi bánh mì.

SuperDriver

Xe buýt
Mới rẽ phải từ GP vào NHT lúc 16h30 , đi rất chậm để xem có cái biển cấm nào không vì thấy không có xe nào lúc đó đi vào,2 x quan sát từ xa vội phi ra giơ gậy ngay, xuống xe hổ tôi bị lỗi gì thế, x nói : bác quay lại xem đèn đỏ như thế này thì mọi phương tiện mới được rẽ(Ý là lấy ví dụ hướng ngược lại từ NHT rẽ phải ra GP), tôi không biết tôi rẽ phải khi đèn xanh, xe tô có cam, sau 1hồi giải thích x nói nếu không muốn giải quyết nhanh thì sẽ có bb phạt nguội , đang vội nên cũng không ở lại đàm đạm với x này được …