[Funland] Hương hoa

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Hoa này ít hương, nhưng vẫn được gọi là mướp hương :D

chidixeom

Xe hơi
Ối, lá găng này làm thạch ạ? Em tưởng cây găng khác.
Mợ còm xong em google thử mới thấy có loại găng lấy lá làm thạch và có loại trồng làm hàng rào, em chưa nhìn thấy loại nào bao giờ nên tưởng là 1 :D

Cụ meotamthe trồng thành công nhớ chụp ảnh khoe nhé, em cứ nghe cây nào vác lên ban công trồng được là ham :D

meotamthe

Xe cút kít
Mợ còm xong em google thử mới thấy có loại găng lấy lá làm thạch và có loại trồng làm hàng rào, em chưa nhìn thấy loại nào bao giờ nên tưởng là 1 :D

Cụ meotamthe trồng thành công nhớ chụp ảnh khoe nhé, em cứ nghe cây nào vác lên ban công trồng được là ham :D
Em đang tìm hiểu cụ ạ :D

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em sắp đi công tác, không ở nhà một thời gian, chỗ đấy không ship grap được :D
Em có bảo ship ngay đâu, mèo trồng cho tốt um rồi ship ạ :D. Mà mèo đi lâu thì gửi sách sang em đọc giúp cho :D.

LeTai1979

Racing Boy
Đẹp quá cụ ạ, tím nhạt dịu dàng, em có nghe nhắc lá găng làm thạch chưa chưa thấy hoa bao giờ, ước gì có 1 cành vì thấy rất hợp cắm trong bình hoa gốm Nhật.

Đang mùa khế trổ hoa, sắc tím hồng, bông nhỏ xíu, gió đưa nhẹ lại rụng lả tả, thế mà tỉ lệ đậu quả của loài hoa này rất là cao.

Lá găng làm thạch là loại khác Mợ ạ, còn lá này mà làm thạch chắc ngang lá ngón. :))

Kitcat

Xe container
Em tính mua hạt hoặc mua cành mang đi xa, sắp đi công tác dài hơi nên muốn mang đi trồng, thi thoảng bứt lá nấu uống :D dự định của em thế
Lãng mạn thế, trồng chè trên ban công chờ vặt lá uống nghe còn khó hơn cả trồng hoa chờ ra hoa pha trà. Kinh nghiêm của em nè: Trước khi đi em đặt 1 bạn trên vùng cao hái cho em chè sạch mọc chung quanh nhà bạn ý (em order cả mật ong, rau sắng các kiểu ấy, để bạn ý có động lực hái). Được 1 bao chè, mang về rửa sạch phơi trong râm cho ròn thì xay vụn. Kết quả được hơi giống matcha ấy. Đóng vào túi hút chân không, để 2 năm không thấy hỏng, đóng từng túi vài lạng 1 thôi. Túi to nhất em đóng phải nửa cân, dùng trước tiên. (Vùng em đến khi hậu khá khô, chả hiểu ở VN thì có để đc lâu không?)
Pha thì múc ra vài thìa cho vào nước nóng, lúc đầu nó sẽ nổi nhưng sau vài tiếng sẽ chìm bã xuống. Uống như trà xanh và rất nhàn.

Kitcat

Xe container
Em lông bông 1 mềnh nên mí nuôi cá sấu :D

Con này bé.
Em tuyền lừa lừa túm vào sau tai nó nhấc lên bỏ ra xô để thau bể :D
Thật chả tin được, thế vợ con thỏ để đâu rồi ạ?
Cụ liều thật đấy, con đấy em nhìn nó đã thấy khiếp, đừng bảo em sờ n
Vụ chia của vui thật, em cũng ẵm được một ít xương rồng với trầu bà từ đồng nghiệp cũ đấy, kiểu người mê cây nên thỉnh thoảng bà chị lại nhắn tin hỏi xem cây cối còn sống không :D Đây, cây ngũ gia bì nhà em nó bé xíu thế này thôi, cành nhìn nhỏ tí hon quá, em cứ mạnh dạn tách cành xem sao.

Cốc to hay cây của mợ bé thế ạ? Trông yêu nhỉ.
Hihi, hay mà, em nếu xin nghỉ làm là sẽ giải quyết dứt hết, làm xong hết các việc còn dang dở và chia hết tài sản cây cối đồ em mang tới công ty, coi như giao lưu bạn bè công ty nhìn đồ lại nhớ tới nhau. Sang chỗ mới em start up lại, trừ đồ được tặng là em cầm về thôi :)

meotamthe

Xe cút kít
Lãng mạn thế, trồng chè trên ban công chờ vặt lá uống nghe còn khó hơn cả trồng hoa chờ ra hoa pha trà. Kinh nghiêm của em nè: Trước khi đi em đặt 1 bạn trên vùng cao hái cho em chè sạch mọc chung quanh nhà bạn ý (em order cả mật ong, rau sắng các kiểu ấy, để bạn ý có động lực hái). Được 1 bao chè, mang về rửa sạch phơi trong râm cho ròn thì xay vụn. Kết quả được hơi giống matcha ấy. Đóng vào túi hút chân không, để 2 năm không thấy hỏng, đóng từng túi vài lạng 1 thôi. Túi to nhất em đóng phải nửa cân, dùng trước tiên. (Vùng em đến khi hậu khá khô, chả hiểu ở VN thì có để đc lâu không?)
Pha thì múc ra vài thìa cho vào nước nóng, lúc đầu nó sẽ nổi nhưng sau vài tiếng sẽ chìm bã xuống. Uống như trà xanh và rất nhàn.
Hay thật, nhưng quy trình này em không tự làm được, bận quá mợ ạ