[Funland] Hướng xử lý cho hosting website làm TMĐT như bên em..hic

duky

Xe buýt
Website
.dino-tuning.vn
Chào các cụ, các cụ cho em hỏi chút. Web bên em đang đặt thuê host của bên tcv.vn qua server của bên Vịt teo. Nhưng tình hình dạo gần đây, nó bị đơ và ảnh hưởng đến công việc của bên em quá chừng. Bên em làm TMĐT mà web ko vào được là coi như tất cả công ty ngồi chơi xơi nước ( bên em làm bảng giá và hoạt động trên website là chính). Em muốn các cụ tư véo cho em về lựa chọn tốt hơn nếu chuyển đơn vị thuê host? Đơn vị nào server chạy ổn định nhất? Vì em ngại nếu chuyển chả biết có tốt hơn ko hay lại cũng vẫn thế ( dung lượng website bên em nếu chuyển phải mất hơn 1 ngày mà em sợ mất dữ liệu lắm). Thứ 2 em muốn hỏi là có giải pháp nào khi server bên kia đang đơ, mình có 1 cái dự phòng chạy trên nền cái khác để phục vụ cho công việc ko? Thứ 3 nữa là có nên đầu tư riêng 1 server ko ( em thấy chi phí cao lắm) hay thuê server ảo? Cụ nào cao thủ về món này tư véo em với. Em cám ơn lắm lắm! Làm TMĐT mà web tậm tịt thì làm thế nào được.... em đang bức xúc quá ạ

chuotdong

Xe điện
Các cụ chuyên nghiệp nhà mình đâu rồi.
Bên em thì thấy thuê vẫn ổn, 1 tháng treo 1 lần 5-10 phút gì đó
Sắp tới dựng 1 cái Server riêng cho tiện

duky

Xe buýt
Website
.dino-tuning.vn
Em vừa qua Nhân Hòa bác chuotdong à. Chắc em làm cái server ảo bên đó, 40G rơi đâu vào 380 1 tháng bác ạ.

haison77

Xe buýt
Bên cụ cái web quan trọng mà cụ đầu tư tí teo thế ạ?
Để chắc ăn, cụ làm như sau cho e:
- DB sẻrver: 1 con riêng, k truy cập internet
- web server: 2 con
- load balancing: để phân tải cho 2 con webserver trên. 1 con chết thì con còn lại chịu toàn bộ tải

Beolun

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chơii host nước ngoài cụ ạ, tính ổn định cao hơn, hosgator.com được nhiều người tin dùng tại VN .

catpv

Xe điện
Em vừa qua Nhân Hòa bác chuotdong à. Chắc em làm cái server ảo bên đó, 40G rơi đâu vào 380 1 tháng bác ạ.
Cụ làm thương mại điện tử mà đầu tư có bằng này chẳng chết mới lạ. Chưa bằng tiền thuê một đường cáp quang hàng tháng.

Các cụ chuyên nghiệp nhà mình đâu rồi.
Bên em thì thấy thuê vẫn ổn, 1 tháng treo 1 lần 5-10 phút gì đó
Sắp tới dựng 1 cái Server riêng cho tiện
Đó là lượng truy cập nhiều hay ít cụ? Ít mà vẫn treo thì không ổn đâu. Dựng riêng không ai dựng 1 cái mà phải vài cái mới ổn được.

- load balancing: để phân tải cho 2 con webserver trên. 1 con chết thì con còn lại chịu toàn bộ tải
Chỉ cần 2 con vật lý và dựng vài con ảo hoá lên đó là xong. Tuy nhiên còn phải xem chạy trên nền tảng Win hay Linux mới biết được là nên dùng phần cứng nào nữa.

Chơii host nước ngoài cụ ạ, tính ổn định cao hơn, hosgator.com được nhiều người tin dùng tại VN .
Nếu toàn trong nước truy cập mà lại chơi Host nước ngoài là toi.

livefun

Xe đạp
Muốn ổn định thì tuyệt đối ko thể hosting hoặc vps đc, vì những thằng khác (cũng đặt như mình ) mà nó lập trình ngu hoặc nó tải nhiều thì server bị đơ từng lúc (thậm chí mình ko biết) là ko tránh đc. Hội nc ngoài thì nó có soft quản trị nên thằng nào ăn quá tài nguyên nó bem ngay.

Chỉ có

Giải pháp 1:

Mua server (Y/c 1 web ừa vừa có thể chọn Suppermicro cụ ợ) đặt colocation, chọn Viettel hoặc VDC mà đặt thì tuyệt với ko thì tìm vài Datacenter nhỏ để đặt , gói min cũng đc -> tổng thiệt hại nhẹ nhất năm đầu =35 củ, từ năm 2 khoảng 18 cũ, giá hàng tháng thì có thể là chọn 1 vài bên khác để đặt server cho rẻ

Giải pháp này nếu có đủ tiền 1 lúc thì múc luôn khỏi suy nghĩ, kiểu gì cũng rẻ nhất.

Giải pháp 2:
thuê server riêng Dedicate server .

Cụ này chắc chuyên làm giải pháp bán phần cứng cho cơ quan nhà nước, mô tả nghe đúng luôn mà vẫn còn thiếu con firewall cụ ợ

sirius6688

Xe điện
Đây là vấn đề cấp thiết mà các web thương mại điện tử bên em đã gặp phải. Vì nhiều khi đang chạy chương trình khuyến mại mà web die 5 phút là cũng gây tổn thất rất lớn rồi. Thuê sever thì với mô hình của bên cụ là không ổn!
ngày nào em cũng đi qua cửa hàng cụ đi ăn cơm.
Mà bên em thì làm chuyên vụ này, cụ nên văn phòng em cafe đi em tư vấn từ a>z cho cụ nhé

Chỉnh sửa cuối:

duky

Xe buýt
Website
.dino-tuning.vn
Cám ơn các cụ đã cho ý kiến. Nhưng quy mô bên em thấy đầu tư server thì hơi tốn kém. Trong thời buổi thóc cao, gạo kém như này mà bỏ ra 40 50 củ thì em ko làm đâu ạ. Em nghĩ hosting hoặc server ảo là ok, 1 năm có dính 1 2 lần cũng được chứ như bên TCV em đang làm chết dở. Tháng bị 1 2 lần là die cả sự nghiệp của em.

Đây là vấn đề cấp thiết mà các web thương mại điện tử bên em đã gặp phải. Vì nhiều khi đang chạy chương trình khuyến mại mà web die 5 phút là cũng gây tổn thất rất lớn rồi. Thuê sever thì với mô hình của bên cụ là không ổn!
ngày nào em cũng đi qua cửa hàng cụ đi ăn cơm.
Mà bên em thì làm chuyên vụ này, cụ nên văn phòng em cafe đi em tư vấn từ a>z cho cụ nhé
Cám ơn cụ. Em đã quyết định thuê bên Nhân Hòa rồi. Có gì em sẽ phiền cụ sau. Lúc nào cụ rảnh qua cửa hàng em ngồi làm chén trà trao đổi nhá. Em ko rõ về món này nên các cụ cho ý kiến là em quý lắm. ^^

Mercedes_Benz

Xe điện
Cụ thuê host của Nhân Hòa xem, em toàn thuê ở đấy giờ văn phòng chỗ Võ Văn Dũng ấy ạ. Bên đấy host ổn định và đặc biệt là support bên đấy khá tốt đấy

duky

Xe buýt
Website
.dino-tuning.vn
Cụ thuê host của Nhân Hòa xem, em toàn thuê ở đấy giờ văn phòng chỗ Võ Văn Dũng ấy ạ. Bên đấy host ổn định và đặc biệt là support bên đấy khá tốt đấy
Vâng, em cũng vừa xong cái hợp đồng cụ ạ. Hi vọng em đang tìm đúng best choice! ^^ Thanks cụ

sirius6688

Xe điện
Cám ơn các cụ đã cho ý kiến. Nhưng quy mô bên em thấy đầu tư server thì hơi tốn kém. Trong thời buổi thóc cao, gạo kém như này mà bỏ ra 40 50 củ thì em ko làm đâu ạ. Em nghĩ hosting hoặc server ảo là ok, 1 năm có dính 1 2 lần cũng được chứ như bên TCV em đang làm chết dở. Tháng bị 1 2 lần là die cả sự nghiệp của em.

Cám ơn cụ. Em đã quyết định thuê bên Nhân Hòa rồi. Có gì em sẽ phiền cụ sau. Lúc nào cụ rảnh qua cửa hàng em ngồi làm chén trà trao đổi nhá. Em ko rõ về món này nên các cụ cho ý kiến là em quý lắm. ^^
Vâng em ở ngay toàn 101 mà cụ, có j ới em!

Hummer

[Tịch thu bằng lái]
Nhân Hòa là lựa chọn sai rồi, lúc nào cụ bỏ HĐ với bên này thì pm cho em, em sẽ giúp.