[Funland] Hút bụi cho ô tô.

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Chung cư e thu nhập thấp nhưng có ổ cắm điện cho xe đạp. Em cho ra chỗ đấy lôi may hút bụi ra hút. Ko làm vào giờ cao điểm đi làm là đc
Chung cư thu nhập thấp thì có thể.
CC thu nhập trung bình và cao không có đâu cụ. :D

Wurth

Xe hơi
Thường chung cư họ bố trí dãy xe máy điện và xe đạp điện có nhiều ổ cắm để xạc. Nếu đỗ xe gần được khu vực đó thì vấn đề điện cũng không khó khăn lắm. Cắm dùng nhờ chút xíu chắc họ cũng không hẹp hòi mà ko cho.
Chỗ để oto và xe máy là tác rời nhau, em chưa thấy chung cư nào để gần nhau.
Hơn nữa thường để dây điện kéo lằng nhằng là đội bảo vệ bị phạt chứ ko phải hẹp hòi hay không

ubisapro

Xe trâu
Cụ thớt lên shopee tìm mua loại này, giá tầm 300-400k, kích thước nhỏ gọn vứt cốp xe thi thoảng lôi ra dùng rất tiện. Em đang dùng 1 cái như này rất ok,.
Con này pin có được lâu ko cụ? E hay dùng máy hút có dây, định sắm con nữa thỉnh thoảng hút lặt vặt đỡ phải lôi con có dây ra :D

Dép tổ ong.

Xe tăng
Con này pin có được lâu ko cụ? E hay dùng máy hút có dây, định sắm con nữa thỉnh thoảng hút lặt vặt đỡ phải lôi con có dây ra :D
Em cũng ko định lượng pin của nó nhưng như em dùng cho xe sedan 1 tuần hút sàn, ghế, cốp xe 1 lần thì vài tháng mới phải sạc 1 lần. Thỉnh thoảng em còn xách vào nhà hút kẽ giường với khe kẽ bàn ghế, kệ sách, hàng rẻ tiền mà hút khỏe phết cụ ạ.

ubisapro

Xe trâu
Em cũng ko định lượng pin của nó nhưng như em dùng cho xe sedan 1 tuần hút sàn, ghế, cốp xe 1 lần thì vài tháng mới phải sạc 1 lần. Thỉnh thoảng em còn xách vào nhà hút kẽ giường với khe kẽ bàn ghế, kệ sách, hàng rẻ tiền mà hút khỏe phết cụ ạ.
Tks cụ. E đặt 1 con dùng xem sao. Nhiều khi hút ít, lôi con hút bụi to ra cũng ngại :D

hienld

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
20 Nghĩa Đô, Hà Nội - 0908630088 - 0827788333
Website
giadungnhaviet.com
Cụ tham khảo Dyson. Chắc dyson là số 2 thì không cái nào là số 1 ạ. Hàng nội địa cũ giá cũng hợp lý.

Bính Thân

Xe hơi
sao phải mua loại cầm tay nhỉ. đi xong về nhà lấy cái máy to tổ bố kia ra mà hút
Chuẩn đấy cụ, loại cầm tay ko giải quyết cái gì hết. Cứ máy gia đình mà dùng sao phải khổ đút cốp cho nặng xe có dùng thường xuyên đâu

tunglam28062009

Xe tăng
E có 1 máy hút bụi cắm tẩu kiêm bơm lốp hàng khựa mua 750k - gần như vứt ko dùng đc vì yếu & ồn.
Sắm thêm 1 con boss cầm tay dây cắm ổ - Dùng vẫn hơi yếu.
Cuối cùng khi cần hút vẫn phải dùng máy to.
Tóm lại, các loại máy hút cầm tay ko ăn thua. Phí tiền

barrios5116

Xe tải
Nếu ở chung cư thì lại ko dùng đc hút bụi to rồi cụ à.
em thấy hút bụi cầm tay hút ko hiệu quả
Thường chung cư họ bố trí dãy xe máy điện và xe đạp điện có nhiều ổ cắm để xạc. Nếu đỗ xe gần được khu vực đó thì vấn đề điện cũng không khó khăn lắm. Cắm dùng nhờ chút xíu chắc họ cũng không hẹp hòi mà ko cho.
Cái của em làm gì mà ồn lắm đâu. Kêu nhỏ hơn cái máy bơm nước lên t4 ấy chứ.
Em mua con vừa bơm vừa hút, hàng TCL. Dùng 6 năm nay thấy cũng được. Vừa cắm tẩu xe vừa có adt cắm điện lưới. Nó không khỏe bằng máy bánh xe kéo tay nhưng hút kỹ tý thì cũng sạch. Máy nặng cỡ 2kg gì đó. Em vất dưới xe ngại lấy chụp cho cụ xem. Nhà có máy to gđ và xe đỗ ngay sân nhà mà em còn ngại dùng máy gđ thì cụ bê xuống hầm sao được. Chưa kể chật chội tối tăm, ngột ngạt thì làm thế không ổn.
Trích dẫn
Chung cư e thu nhập thấp nhưng có ổ cắm điện cho xe đạp. Em cho ra chỗ đấy lôi may hút bụi ra hút. Ko làm vào giờ cao điểm đi làm là đc

Mua hút bụi to + mua thêm cục pin sạc portable của Huawei nữa thì chuẩn bài luôn !!!

Leanh65

Xe container
Mua hút bụi to + mua thêm cục pin sạc portable của Huawei nữa thì chuẩn bài luôn !!!
Thì vẫn phải vác lên phòng xạc chứ acu nó có phải vĩnh cửu đâu cụ. Lười xạc nó lại chết thì thay quá tội. Cắm tẩu xe là chuẩn nhất, chả phải mang đi đâu cả. Nhưng tẩu phải chuẩn không cháy bố nó xe thì toi.😁

barrios5116

Xe tải
Thì vẫn phải vác lên phòng xạc chứ acu nó có phải vĩnh cửu đâu cụ. Lười xạc nó lại chết thì thay quá tội. Cắm tẩu xe là chuẩn nhất, chả phải mang đi đâu cả. Nhưng tẩu phải chuẩn không cháy bố nó xe thì toi.😁

Cụ thử tham khảo nhé !

Leanh65

Xe container

Cụ thử tham khảo nhé !
Hiz, nl không tự nhiên sinh ra, càng qua trung gian càng hao tổn và tốn kém. Thay vì cắm qua cục xạc, sao cụ không nghĩ cắm luôn vào tẩu cho nó đại tiện. Mà cái cục cs lớn thế kia cụ định chạy xuyên Việt để nạp đầy cho nó à. Em nghĩ xuyên việt cũng chả đầy vì dòng trên tẩu xe nó không ổn định. Em cắm mỗi cái đt ss mà đi từ Vinh ra QN cả 8 tiếng mà còn chưa đầy nói chi con kia. Chỉ có táng điện lưới mới mong xạc đầy nó thôi cụ ạ. Cụ có pha xử lý quá cồng kềnh, dùng cho mục đích khác thì em không bàn.😁

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Cụ mua con pearsmith 30.000kpa ấy mới khoẻ. Cháu mua con đấy ok. Mấy con còn lại các cụ chụp tư vấn ko hút nổi đâu. Giá 3,6tr

nivana_vn

Xe tăng
Em thấy tóm lại là dùng loại cầm tay là phí tiền. Cụ nào dùng thì chơi hẳn loại hút cắm điện - để ở nhà xe (hoặc chỗ đỗ gia đình) thì còn chơi đc. Chứ chung cư thì đa phần là oto và xe máy tách riêng nhau nên ko cắm đc điện lưới mà dùng máy hút bụi đc. Tính em lười nên mỗi lần rửa xe, họ dọn dẹp nội thất cho mình. Cả rửa cả dọn dẹp hết có 40k đến 50k thì tội gì mình phải tự làm, vất vả ra. Thời gian đó để nghỉ ngơi ạ.

Uncle Tieu

Xe máy
Em thấy tóm lại là dùng loại cầm tay là phí tiền. Cụ nào dùng thì chơi hẳn loại hút cắm điện - để ở nhà xe (hoặc chỗ đỗ gia đình) thì còn chơi đc. Chứ chung cư thì đa phần là oto và xe máy tách riêng nhau nên ko cắm đc điện lưới mà dùng máy hút bụi đc. Tính em lười nên mỗi lần rửa xe, họ dọn dẹp nội thất cho mình. Cả rửa cả dọn dẹp hết có 40k đến 50k thì tội gì mình phải tự làm, vất vả ra. Thời gian đó để nghỉ ngơi ạ.
Em công tác ở Huyện miền núi nên tìm chỗ rửa xe chua như Dấm. Có vài chỗ nhưng không phải rửa xe không chạm, rửa rất bẩn lại còn làm xước.

Pixel3XL

Xe tải
e có con nhỏ nhỏ nhưng cũng ko dùng mấy, thi thoảng ra quán bảo dùng máy công nghiệp hút đc kỹ hơn

atoxet

Xe buýt
Nhà em (em ở chung cư) có cái máy hút bụi Dyson v10, nó có vài loại đầu hút cho các mục đích khác nhau. thỉnh thoảng em vác xuống hút, hơi mất công đi lên đi xuống thang máy nhưng nó hút khoẻ và sạch. Nếu nhà cụ chưa có máy hút bụi thì em nghĩ làm 1 con kiểu như thế (có pin, có nhiều đầu hút) cũng hợp lý

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Ko phải đâu cụ. Mục đích bác chủ y hệt em chỉ muốn nó sạch. Kéo con hút bụi nhọc lấm mà đem hàng rửa đôi khi lại chán thích cái cảm giác nó hầu mình cả tuần mình lau dọn thôi.
Đôi khi đang đi vứt xe đâu bụi có cái hút.
Hút bụi dây nó sẽ có cs kém hơn, nên phải chọn loại to hẳn mà nvay giá rất cao. Mấy dòng dyson 20000kpa cũng mười mấy củ

dig31vn

Xe máy
Khi nào rửa xe thì hút 1 thể, ko cần thiết