[Funland] Hủy hợp đồng thầu, thay đơn vị mới có được không?

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Chém cho báo chí viết bài thôi, xưa nay vẫn vậy, thời anh nào làm BTGT hay cả đến Ttg cũng vậy ;)) . Làm chậm thì chỉ bị phạt hợp đồng theo số ngày đã chậm, đấy là mọi thứ không có tý lỗi nào của Chủ đầu tư. Chứ mặt bằng giao chậm, thanh toán chậm, bù trượt giá chậm... thì Nhà thầu nó không bắt đòi thêm tiền mới là lạ :)).

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Buồn cười gì vậy bác?
Báo nó nói % so với Hợp đồng, chứ có nói so với Tiến độ đâu?
Ví dụ cả 2 ctr đều 100 tỷ. Thằng A làm được 73 tỷ, nhưng trong khi theo tiến độ nó phải đạt 90 tỷ, như vậy chậm 17%. Thằng B làm được 65 tỷ, trong khi theo tiến độ phải đạt 68 tỷ, như vậy chậm 3%. Chưa kể còn phải giải trình tại sao chậm nữa, vì có cả đống lý do.
Sếp đi vi hành, chắc đã được mớm thông tin.
Trc khi lên chém gió thế này đã chốt ở bàn trước cả rồi, ko có chuyện ngẫu hứng đi rồi chém cái roẹt đâu cụ nhỉ

viet7500

Xe buýt
công nhận cụ ạ, em xem clip đó mấy chục lần, anh nhạc sĩ nhà em giọng khàn khàn lè nhè như mấy idol giang hồ mạng chỉ tay đập bàn, thằng thầu Tàu tiểu quốc khoang tay ấp úng xin lỗi suýt khóc :)) Tinh thần dân tộc lên ngùn ngụt, quên mẹ mất trước sau anh ấy phá gì chén gì :))
A nhạc sĩ mải mê quan lộ, chả bao giờ đọc sử Tàu.

E đoán vậy, chả biết có đúng không!!! Có cụ nào biết A nhạc sĩ, thông não E phát ạ?

gadi2banh

Xe điện
Trường hợp nằm trong liên danh thì mấy ông kia gánh thì dễ. E nói đây là ông mới vào hoàn toàn. Làm gì có chuyện, miếng nạc cụ gặm hết, giờ miếng xương muốn nhả ra nên dùng biện pháp câu giờ chậm tiến độ?
Chết thật, làm gì có chuyện trong mơ này hả cụ.

gadi2banh

Xe điện
Cái này là phân khai lại khối lượng trong LD thôi cụ thằng nào yếu thì nghỉ kể cả từng công ty con của các thành viên LD cũng điều chuyển khối lượng là bình thường k thế thì mấy ông yếu kém mắc võng ở công trường à.
Vâng, giao cho mấy ông trong liên danh thì dễ rồi. E nói vấn đề chung về việc chấm dứt giữa chừng thì xử lý KL còn lại ấy thôi ạ

NHA-MINH

Xe tăng
Tiền và quyền trong tay, muốn làm là làm dc hết. Yếu đuổi là chuyện bt, yếu mà ko đuổi được mới đáng để thắc mắc . Cao tốc năm nay chẳng thằng nào lãi cả, âm nặng hay nhẹ thôi

FORWD

Xe tải
Ví dụ gói thầu 100đ lãi 30đ chi phí 10đ còn lãi 20đ, giờ làm khối lượng được 30đ lãi 9đ trong 30đ này, thế là âm chi phí 10đ lúc đầu.

Meovang007

Xe buýt
Đã chém thì cứ công bằng mà chém, thằng nào như vậy chém hết, em ủng hộ anh tân BT chứ bằng không thì em khinh.

Hieumos

Xe container
Trường hợp nằm trong liên danh thì mấy ông kia gánh thì dễ. E nói đây là ông mới vào hoàn toàn. Làm gì có chuyện, miếng nạc cụ gặm hết, giờ miếng xương muốn nhả ra nên dùng biện pháp câu giờ chậm tiến độ?
Nạc hay xương không thể nói bằng mồm được.

Lỗi tại ai cũng không thể nói bằng mồm được.

Nếu như 2 bên không có tinh thần hợp tác, thì dây dưa còn chán mới chấm dứt được hợp đồng, nói gì đến đền tiền.

Không quy định trong hợp đồng thì còn lâu mới phạt được.

Giống như đợt làm vành đai 3, anh # hứng lên đòi thưởng cho các nhà thầu. Nhưng hợp đồng làm gì có điều khoản thưởng, thế là lại khổ các anh Ban quản lý.

Trần Gia

Xe tăng
Bộ trưởng đi vi hành thì phải vụt vài cái để lấy uy. Và vụt ông nào đó chưa hẳn vì ông ấy yếu kém so với đội còn lại.

77665508

[Tịch thu bằng lái]
Feedback tiền tạm ứng thì cầm rồi. Giờ khó nhỉ?

gadi2banh

Xe điện
Nạc hay xương không thể nói bằng mồm được.

Lỗi tại ai cũng không thể nói bằng mồm được.

Nếu như 2 bên không có tinh thần hợp tác, thì dây dưa còn chán mới chấm dứt được hợp đồng, nói gì đến đền tiền.

Không quy định trong hợp đồng thì còn lâu mới phạt được.

Giống như đợt làm vành đai 3, anh # hứng lên đòi thưởng cho các nhà thầu. Nhưng hợp đồng làm gì có điều khoản thưởng, thế là lại khổ các anh Ban quản lý.
Cụ chưa gặp thôi, thiếu gì cách ép. Cụ gặp toàn đội mềm như bún nhỉ

acjs

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi:
Nhận thầu xong, đang làm tự dưng bị bị ngừng hợp đồng. Bẩu là năng lực kém!
( Nhưng lại trúng thầu) và bắt phải thay đơn vị mới.
Thế này có kiện được không ạ?
Em tưởng phải lập biên bản, họp, giải trình, đánh giá sơ với hợp đồng xem có vị phạm không mới đc ngưng chứ nhỉ?
Nếu không đúng thì có đc ngưng ( thay) đơn vị mới không?
Nếu đúng có tìm ra đc ông nào cho đơn vị kém năng lực trúng thầu?

Các cụ bảo: Nghe chuyện xưa nghĩ chuyện nay!
Em thấy có nhiều chuyện xưa chưa qua mà nay thấy, k biết có điềm không?
Anh Thắng dân bank, về lý thuyết đã từng thẩm định, đánh giá và theo dõi các dự án lớn, nhưng là dưới góc nhìn tín dụng của bank và chủ yếu trên khía cạnh tài chính, hiệu quả, dòng tiền chứ không phải kỹ thuật.
Việc thay đổi nhà thầu, anh cứ cho chủ trương, còn việc đánh giá chi tiết và thay thầu nào/gói nào thì bộ phận chuyên môn/BQL (cũng có thể kết hợp với trợ lý của anh) để tính toán.