Chi hội Huyền thoại một cuộc tình... Daihatsu Feroza (tầng thứ 3)

Heosua_HN

Xe điện
Nhân dịp Giáng sinh nhà cháu giới thiệu với các cụ hội feroza một em Rocky trắng muốt.

Em nó h đang chờ bạch mã hoàng tử đến rước, có cụ nào phải lòng em nó thì rót riệu cho nhà cháu nhà cháu chỉ chỗ cho
Cụ đã cho địa chỉ rồi này hehhehehe

Hình như đã thay máy mất rồi , chắc lại mất phần ưa thích
Kụ Tếu mắt tinh thật, đúng là phía sau thì Intercooler Tút Bô, phía trước thì không giống lắm thì phải :P

Chẹp, cụ nào rước em này rồi mông má tý dư lày thì cứ gọi là $-):x:ar!

Chỉnh sửa cuối:

Heosua_HN

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

vn3dsculptor

Xe tải
Vụ off tầm nhỏ gọn trong ngày tận thế vừa rồi thực ra cũng đã tính đi vào cung đường có địa hình phức tạp nhằm thử sức fe tí. Đâu ngờ đúng vào thời điềm dự án làm đường sắp khánh thành, 2 xe là cứ phóng tít, mất sướng. Thôi thì cũng tự tạm an ủi mình là cũng dứt được ra khỏi bốn cái chân bàn, cùng AE vi vút trong ngày cùng cả thế giới hồi hộp...Ngày 21/12 kể từ buổi trưa cùng AE tạm lót dạ bên bờ suối (6 AE xử đẹp 1 con kê +1 lit tửu), tiếp tục ngồi ơ quán Ngọc Được, xong rồi lại về ngồi tiếp quán rượu ốc nhà thằng Cu cháu...cũng lơ tơ mơ, đi ngủ là tít một mạch đến sáng. píc sẽ pót bổ xung thêm...cho sinh động
Trong chuyến đi, có tình huống fe gặp đàn gà, nghĩ mà phì cười, chà là khi fe đến xóm Mán chuẩn bị vào xóm Can thuộc xã Dân Hạ, Kỳ Sơn, Hòa Bình, fe gặp đàn gà một gà mẹ+ gà con ríu rít đi vào tầm nguy hiểm, fe lao ầm đến gà mẹ hét thất thanh ... WOWW... vỗ cánh cuống cuồng cùng đàn con lao ngược vào vệ đường, hậu quả 1 con gà nhép kẹp nhép.
@ all AE nhà fe: Ko có gì thay đổi cuối tuần sau cuối tháng AE nhà fe xem bố trí tranh thù off trong ngày ở Mai Châu????
@ vn3d..: Cụ pót píc cả seri thế thì mất ý nghĩa Cụ trẻ ạ, Tớ nghĩ là cứ mỗi píc một cảm nhận nó mới có hồn Cụ ạ!!!
kụ cho e up đết dần,em vừa ra chỗ học viện cảnh sát,chỗ ngày xưa của kụ, thăm mấy chú e quảng bềnh đang học ở đây,đi từ trưa hum qua mà bị giữ bi giờ vừa về,mấy chú nầy chơi nhiệt tình wá,sau khóa kụ lâu rùi mà vẫn giữ truyền thống dân CS ,fe rô za kụ ạhh :D

feroza_hb

Xe tăng
up pic off ngày 21/12.
Theo lộ trình, xuất phát từ xóm Dụ, xã Mông Hòa, Kỳ Sơn đến xã Độc Lập, Dân Hạ, Kỳ Sơn vọt theo đường Bãi Chạo off chính thức tại quán Ngọc Được thuộc xã Trường Sơn, Lương Sơn, Hòa Bình. Map này chỉ mang tính minh họa cung đường đã qua.
Xuất phát đã gặp tình huống tắc đường!! có vẻ như con đường phía trước sẽ đem lại cho AE những trải nghiệm thú vị đây

Go, đã được giải phóng
Cung đường xưa nay đã đi vào dĩ vãng

Tranh thủ tạm nghỉ..

Chả mấy chốc đã đến xóm Can thuộc xã Dân Hạ, Kỳ Sơn. nơi đây có địa chỉ trải nghiệm (Hang Can) nhưng ko nằm trong kế hoạch off, nên ta cứ vọt
Công đoạn thi công, đun nấu trước khi trải thảm con đường

Đã đến địa phận xã Độc Lập, Kỳ Sơn, Hòa Bình
Trung tâm xã

Nghỉ bên suối

Đằng kia có thằng bé ngắm đoàn offroad, không biết đoàn offroad có đem lại cho thằng bé ấy, một ước mơ tuổi thơ gì không?
Tạm nghỉ, kìa!!cá cắn câu!!

Lót dạ

Quần hùng nhà kiến cũng có giác quan cảm nhận ngày này sao???

Hoa ven suối
Bác Luyện chém gió vù vù

Sáng hôm sau đã thấy gió lan nghinh xuân hé nụ...Hẹn AE cuôc off tới, có nhiều trải nghiệm hơn

Chỉnh sửa cuối:

minhcuong400

Xe tăng
up pic off ngày 21/12.
Theo lộ trình, xuất phát từ xóm Dụ, xã Mông Hòa, Kỳ Sơn đến xã Độc Lập, Dân Hạ, Kỳ Sơn vọt theo đường Bãi Chạo off chính thức tại quán Ngọc Được thuộc xã Trường Sơn, Lương Sơn, Hòa Bình. Map này chỉ mang tính minh họa cung đường đã qua.

Lót dạ

Trời ui! Thịt gà ăn kiểu này mới gọi là thịt gà chứ! Chẹp chẹp chẹp!b-):))

Chỉnh sửa cuối:

vn3dsculptor

Xe tải
chúc các kụ giáng sinh hạnh phúc,sắp sang năm mới rùi,hì hì,mặc dù có fe 5 cửa nhưng em vẫn kòn đó giấc mơ fe 3 cửa,,,sẽ cố thực hiện trong vài năm nữa,
cái nầy có phải là đầu trục các đăng cắm vào hộp số k các kụ ơi,xe e đang thiếu,có vẻ cũng dễ chế đấy chứ

hay là cái này ,chỉ có 18 đô UK thui,chưa tính cước phí vận chuyển ợ :P
http://www.ebay.co.uk/itm/Daihatsu-sportrak-rear-propshaft-/170522709954?pt=UK_CarsParts_Vehicles_CarParts_SM&
hash=item27b3f20fc2

Chỉnh sửa cuối:

minhcuong400

Xe tăng
Em cũng đi ọp tý bữa cả thế giới hồi hộp nhé! Các cụ lên rừng còn em xuống biển đây! Độc hành buồn như con chuồn chuồn. hehe! tặng các cụ mấy pic cho đỡ lạnh nhé!
Đại dương là đây ư? Sao con thuyền bé tý tẹo thế nhỉ?

Biển xanh cát trắng ở Cà Ná này

Tháp Chàm Ninh Thuận nữa nhá!

Chỉnh sửa cuối:

feroza_hb

Xe tăng
chúc các kụ giáng sinh hạnh phúc,sắp sang năm mới rùi,hì hì,mặc dù có fe 5 cửa nhưng em vẫn kòn đó giấc mơ fe 3 cửa,,,sẽ cố thực hiện trong vài năm nữa,
Đầu trục các đăng cắm vào hộp số, chuẩn là cái này: Tớ cũng khoái cái nguyên bản này, nếu Cụ lấy thì đổi giao lưu nhá, cắt ra độ phí lắm :))
http://www.ebay.co.uk/itm/Daihatsu-sportrak-rear-propshaft-/170522709954?pt=UK_CarsParts_Vehicles_CarParts_SM&
hash=item27b3f20fc2
Hê hê. ... ngày giáng sinh chúc Cụ trẻ vạn sự như ý, sớm hoàn thiện fe 5 cửa.. Giấc mơ 3 cửa ngay sát Cụ đây chứ đâu. Sau nay thích cho Cụ nhích luôn...

Hiện tại Cụ cứ thả cửa độ em 5 cửa đê...
@ minhcuong: Trong khi nhấm nháp cái rét ngoài Bắc, thấy pic của Cụ lại nhớ nắng gió trong đó quá...Bao giờ Cụ về đấy?

Chỉnh sửa cuối:

vn3dsculptor

Xe tải
Đầu trục các đăng cắm vào hộp số, chuẩn là cái này: Tớ cũng khoái cái nguyên bản này, nếu Cụ lấy thì đổi giao lưu nhá, cắt ra độ phí lắm :))
hash=item27b3f20fc2
Hê hê. ... ngày giáng sinh chúc Cụ trẻ vạn sự như ý, sớm hoàn thiện fe 5 cửa.. Giấc mơ 3 cửa ngay sát Cụ đây chứ đâu. Sau nay thích cho Cụ nhích luôn...

Hiện tại Cụ cứ thả cửa độ em 5 cửa đê...
thank kụ,vụ này để em hỏi kụ Heo sữa xem có tiến hành k,nếu lấy thì em đổi cho kụ luôn.

feroza_hb

Xe tăng
Chát sít gần 800$ cơ à?

Show thêm píc và xin ý con kiến AE xem vụ cuối tuần thế nào nhẩy?
Không gian ở đây tĩnh lặng như tờ, thi thoảng bị xé toạc bởi tiếng xe máy vút qua.

Vọng ngàn

@ all: Thưa các Cụ nhà fe. Xin đính chính lại chương trình phuot chắc phải cuối tuần sau mới chốt vì tết vùng cao bắt đầu từ 30/11 âm lịch (tết trong 1 tháng), Khi nào chốt chương trình mới alo các Cụ.

Chỉnh sửa cuối:

tinteu

Xe buýt
cuối tuàn này em phải đi điện biên , không tham gia được cùng nhà Fe rồi sorry nhà nhé ( phục vụ hậu phương cho thêm vững trắc )

Arsenal85

Xe máy
Báo cáo các bác là chiều tối này em đã đánh được em Fe nhà em về rồi ạ. Sau thời gian dài phơi nắng phơi mưa em nó xuống cấp trầm trọng quá, hic. Về tối quá chưa chụp được ảnh. Em gửi tạm hình cái chìa khóa khoe các bác

Heosua_HN

Xe điện
Báo cáo các bác là chiều tối này em đã đánh được em Fe nhà em về rồi ạ. Sau thời gian dài phơi nắng phơi mưa em nó xuống cấp trầm trọng quá, hic. Về tối quá chưa chụp được ảnh. Em gửi tạm hình cái chìa khóa khoe các bác
Chẹp, em hóng :P

cuối tuàn này em phải đi điện biên , không tham gia được cùng nhà Fe rồi sorry nhà nhé ( phục vụ hậu phương cho thêm vững trắc )
Cái này em cũng hóng, hehe :D

Chát sít gần 800$ cơ à?
Chẹp, chát quá kụ vn3d ạ. Ngu ý của em là cứ Made in Kim Ngưu cho nó rẻ, hehe :P

Chỉnh sửa cuối:

_HaTroc_

Xe điện
Fe là phải lên đầu !!!

Arsenal85

Xe máy
Cuối cùng em cũng chụp được ảnh quả "công nông" của em:

Heosua_HN

Xe điện

CôngNông

Xe điện
Chỉnh sửa cuối: