Chi hội Huyền thoại một cuộc tình... Daihatsu Feroza

feroza_hb

Xe tăng
@Heosua_HN;cái vụ xách súng đi săn này nghe vừa rờn rợn vừa thinh thích bác ạ, rợn là nghe có vẻ vượt rào, nhưng thinh thích là em thích mấy thứ vượt rào, hi hi :D
ấy ấy, Chú lại nghĩ sâu hơn xa, Bác chì có súng bắn nước, súng cao su và máy thu hình thôi. Bác tư tưởng lớn vì một thế giới xanh, buổi sáng ngắm khói nhà Khỉ nấu cơm tỏa vần vũ núi đồi, nghe chim kêu vượn hú râm ran, tắm trong ánh bình minh...miễn phí. :D. Nhưng thật đối nghịch là vẫn thích nhắm rượu với Chim rừng, Cá nước.
AE đã nghe chuyện cỗ tết thời bao cấp chưa? Chả là thế này: Một Bác ở cơ quan nọ hỏi Bác ở cơ quan kia! Cơ quan Bác cho ăn tết có khá không? Bác cơ quan kia trả lời, khỏi phải bàn nhé, bảng kê các thức và món này: 20 kg lợn hơi. ái chà. 20 lít bia hơi. úi dà, và 10 kg gạo tám hơi!!! >:P. Do vậy, súng hơi cũng là thật mà cũng là hơi....

Chỉnh sửa cuối:

Heosua_HN

Xe điện
@Heosua_HN;cái vụ xách súng đi săn này nghe vừa rờn rợn vừa thinh thích bác ạ, rợn là nghe có vẻ vượt rào, nhưng thinh thích là em thích mấy thứ vượt rào, hi hi :D
ấy ấy, Chú lại nghĩ sâu hơn xa, Bác chì có súng bắn nước, súng cao su và máy thu hình thôi. Bác tư tưởng lớn vì một thế giới xanh, buổi sáng ngắm khói nhà Khỉ nấu cơm tỏa vần vũ núi đồi, nghe chim kêu vượn hú râm ran, tắm trong ánh bình minh...miễn phí. :D. Nhưng thật đối nghịch là vẫn thích nhắm rượu với Chim rừng, Cá nước.
AE đã nghe chuyện cỗ tết thời bao cấp chưa? Chả là thế này: Một Bác ở cơ quan nọ hỏi Bác ở cơ quan kia! Cơ quan Bác cho ăn tết có khá không? Bác cơ quan kia trả lời, khỏi phải bàn nhé, bảng kê các thức và món này: 20 kg lợn hơi. ái chà. 20 lít bia hơi. úi dà, và 10 kg gạo tám hơi!!! >:P. Do vậy, súng hơi cũng là thật mà cũng là hơi....
Ôi... giấc mơ bình dị... em cũng có một giấc mơ... nhưng nghe hơi... khùng... Hà Nội, một khu dân cư biệt lập, quanh nhà có vườn cây, bãi cỏ, lúc vắng người có mấy chú sóc từ trên cây bò xuống chơi trên thảm cỏ, mấy chú thỏ chạy ra tắm nắng, chim chóc líu lo, trẻ con được nhìn tận mắt, cho ăn tận tay mà không cần cứ phải đi bách thú nhìn cảnh giam cầm sau song sắt... chẹp... địa điểm em có rồi, công tác nuôi trồng vẫn đang thực hiện, giờ vẫn đang tiếp tục làm công tác dân vận với các gia đình trong khu, nhưng gặp mấy ông dân làng gần đây toàn vượt chốt bảo vệ, sang bẫy chim sâu thì vẫn bó tay toàn tập :(

Tái bút một tý: em cũng giống bác, nuôi là nuôi, yêu là yêu, còn chén em vẫn thích chén, chỉ không chén con mình nuôi thôi bác ạ :x Sâu xa thì vẫn là quan hệ con người với thiên nhiên, có vay của thiên nhiên thì cũng phải biết trả lại cho thiên nhiên còn sống với chứ :D

Chỉnh sửa cuối:

_HaTroc_

Xe điện
Sắp tới Trang 100 roài các Cụ ơi.............

CôngNông

Xe điện
Chẹp chẹp chẹp. Bác cứ tả thế thì ai chịu nổi cơ chứ. Cụ Heo tính ngày đê

feroza_hb

Xe tăng
He he, Nói da Heosua_HN cứ bảo là tớ rắc thính, nhưng có quái gì đâu rau thì ít mà toàn là sự thịt và rượu ấy mà. Kiểu gì cứ có AE vót là vui nhỉ? feroza_hb trói heo và chờ AE; Trên từng km.

Heosua_HN

Xe điện
He he, Nói da Heosua_HN cứ bảo là tớ rắc thính, nhưng có quái gì đâu rau thì ít mà toàn là sự thịt và rượu ấy mà. Kiểu gì cứ có AE vót là vui nhỉ? feroza_hb trói heo và chờ AE; Trên từng km.
Trói heo chứ đừng trói Heosua bác nhé, em sợ ... #:-s

Sắp tới Trang 100 roài các Cụ ơi.............
Bác Hà hô đúng đới ạ, kỷ niệm 100 trang nhà ta ngồi Đồng Mô chém gió trà đá luôn được không các bác ơi, hú hú hú :D

Nhân tiện khoe với cả nhà phát này, bà chị cùng mẹ khác cha với Fe nhà ta: Daihatsu Rocky 1997. Vẫn bài đang chạy ngoài đường thì em lẽo đẽo chạy theo đến khi xe về bến :P. Lần đầu tiên em thấy Rocky còn nguyên máy dầu 2.8 ngon choét, 8l dầu/100km. Bác chủ xe lấy chính thức từ xưởng Dai từ 2006 đến giờ vẫn chung tình vì quá độc, khà khà

@daihatsuvn: chính sếp Lan Anh ký giấy hẳn hoi đấy bác nhé :D Liệu em này + 2 em trắng ở An Dương là hết lượng Rocky nhập về Việt Nam chưa bác nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

_HaTroc_

Xe điện
Cụ Chủ Tịch heo ơi, Cụ xem lên dây cót tinh thần cho Anh Em nhà Fe mình vụ cuối tháng này đi Đồng Mô xem ọp rốt thế nào đê..
E xin đăng ký 1 chưn đây..:D
@ Cụ feroza_hb
@ Cụ congnong
@ Cụ tinteu
@ Cụ tunggaz
@ Cụ K7610
@ tất cả các Cụ Fe vì E không nhớ hết..hi..hi..

Heosua_HN

Xe điện
Cụ Chủ Tịch heo ơi, Cụ xem lên dây cót tinh thần cho Anh Em nhà Fe mình vụ cuối tháng này đi Đồng Mô xem ọp rốt thế nào đê..
@ Cụ feroza_hb
@ Cụ congnong
@ Cụ tinteu
@ Cụ tunggaz
@ Cụ K7610
Dây cót đây bác ơi, dưng mà chẳng có ai nhà Fe đi thi thì phải :D

feroza_hb

Xe tăng
Vót về VOC2012 xem nào, trước khi đi Heosua_HN và AE nhà fe hội ý xem gặp nhau cuối tuần phát nhẩy. Hôm nay AE tớ đi Thung Nai kiếm được mớ cá Chạch trấu tưới dói, dẻ thật. Ở nhà hàng cứ chém đét đèn đẹt từ 500k đến 600 k/kg, mua mớ cá này mới biết chả trách khi ẩm thực mới thấy đau hết cái mồm với miệng.

Tớ chốt trang này trước khi sang trang mới.

Chỉnh sửa cuối:

tinteu

Xe buýt
Em bị vỡ cung xuyên việt vì việc gia đình , chỉ mon men cung 1 ngày mà thôi , bác FeHb có giữ đồ nhậu cho em không có lẽ cuối tuần mang về cho bác bộ nhíp cũ nhé

CôngNông

Xe điện
@ Cụ feroza_hb
@ Cụ congnong
@ Cụ tinteu
@ Cụ tunggaz
@ Cụ K7610
Cụ chuẩn đới. hehe. Lên Đồng Mô xem ọp dốt chém ró. Chắc hội mềnh lên ngày thi thứ 2 là CN nhể?

feroza_hb

Xe tăng
@ tinteu: TK Thế thì còn gì bằng, đã được cho lại còn được AE đem tận tay thế này. Gì chứ mồi thì yên tâm, rượu thì vô tư,
@connong: AE đề xuất lịch, địa điểm tạp trung, để feHb biết còn tìm đến, về HN lạc thì lõng lắm. Tờ nhận mang rượu cắp nách nhá.

Heosua_HN

Xe điện
@ tinteu: TK Thế thì còn gì bằng, đã được cho lại còn được AE đem tận tay thế này. Gì chứ mồi thì yên tâm, rượu thì vô tư,
@connong: AE đề xuất lịch, địa điểm tạp trung, để feHb biết còn tìm đến, về HN lạc thì lõng lắm. Tờ nhận mang rượu cắp nách nhá.
Hi hi, mừng bác feroza_hb hạ sơn, nhà Fe ta hẹn nhau 8h sáng hầm cầu chui Đại Lộ Thăng Long quen thuộc các bác nhỉ? Tầm gần 9h là đến cầu vượt cuối đường, gặp bác feroza_hb rồi thẳng tiến lên Đồng Mô là vừa đẹp :D

Em đố cả nhà vợ ai đây nhé

Sáng nay trên cầu Thăng Long em cũng gặp 1 em Fe đi ra, biển xanh, màu xanh da trời/xám 1 nửa từ nắp ca pô xuống, dưng chắc đang công tác nên em ứ đuổi theo nữa :D

Chỉnh sửa cuối:

_HaTroc_

Xe điện
Giờ giấc thế là hợp con nhà bà lý đấy Chủ Tịch Heosua ợ....
E đăng ký 1 chưn nhóe...:D

tinteu

Xe buýt
Vỡ trận cuồng chân quá rồi , chủ nhật này chậy bộ cũng đi HB, tiện thể có bác nào theo em không đây , trạch trấu , trứng kiến cá sông Đà đang giãy đành đạch kia kìa

thèm quá

Hôm đó em ăn mất con này , phí quá mang về bán cho mấy bác sưu tập thì lại có bữa to

bonus

Chỉnh sửa cuối:

CôngNông

Xe điện
Hi hi, mừng bác feroza_hb hạ sơn, nhà Fe ta hẹn nhau 8h sáng hầm cầu chui Đại Lộ Thăng Long quen thuộc các bác nhỉ? Tầm gần 9h là đến cầu vượt cuối đường, gặp bác feroza_hb rồi thẳng tiến lên Đồng Mô là vừa đẹp :D

Em đố cả nhà vợ ai đây nhé

Sáng nay trên cầu Thăng Long em cũng gặp 1 em Fe đi ra, biển xanh, màu xanh da trời/xám 1 nửa từ nắp ca pô xuống, dưng chắc đang công tác nên em ứ đuổi theo nữa :D
Chắc của cụ Phuongzen trở về nguyên bản chứ ghề.

Heosua_HN

Xe điện
Chắc của cụ Phuongzen trở về nguyên bản chứ ghề.
Hehe, cả nhà sai hết rùi, em nhà bác Việt mặc áo mới đới các bác ạ, màu nhạt hơn bác Zen chút :D

Cơ mà sao hôm nay gọi bác HaTroc mãi không được thế nhỉ, em ấn cả tứ quý 9 lẫn tứ quý 5 mờ :(

feroza_hb

Xe tăng
chả thấy AE nhà fe chốt chuyến ngày mai gì nhỉ, để tớ còn rót diệu đem đi, ko thiếu lại bảo Tớ haykybo.