[TNGT] Hyundai Elantra "đập hộp" gặp nạn trên đường từ đại lý về nhà

tran2anh

Xe tải
đen quá các cụ nhỉ ?

Cám Chim

Xe tăng
Cảm giác lấy cái xe mới, nhất là lần đâu nữa nó lâng lâng khó tả, ... Ấy vậy mờ ra nông nỗi nài :(

anhtho

Xe ngựa
Tự nhiên mua xe mới thành xe cũ, giá đắt hơn xe mới !

anhtho

Xe ngựa
Vâng, trong trường hơp này nên kìm sự sung sướng lại, kể cả với lái xe lâu năm.
Tùy người thôi cụ. Như em đi mua xe, cô sou bảo: anh biết lái xe ko? Có. Thế là nó bảo chở đi đăng kiểm, gắn biển như đúng rồi! Em đặt làm trọn gói mà.
Mới lái thì nên nhờ, còn đã gọi là lái 'lâu năm' thì có gì đâu nhỉ ?

gocart

Xe cút kít
Tùy người thôi cụ. Như em đi mua xe, cô sou bảo: anh biết lái xe ko? Có. Thế là nó bảo chở đi đăng kiểm, gắn biển như đúng rồi! Em đặt làm trọn gói mà.

Mới lái thì nên nhờ, còn đã gọi là lái 'lâu năm' thì có gì đâu nhỉ ?
Cảnh giác với cảm xúc chính mình thôi chứ ko liên quan lái kém hay giỏi.
Tuần trước vừa mang xe mới ông bạn đi đăng kiểm, ông ấy hoàn toàn có thể đi nhưng nhờ bạn thì là lựa chọn ko tồi. Em ko có bồi hồi gì nên lái chính xác hơn.

anhtho

Xe ngựa
Cảnh giác với cảm xúc chính mình thôi chứ ko liên quan lái kém hay giỏi.
Tuần trước vừa mang xe mới ông bạn đi đăng kiểm, ông ấy hoàn toàn có thể đi nhưng nhờ bạn thì là lựa chọn ko tồi. Em ko có bồi hồi gì nên lái chính xác hơn.
Có gì mà cảm xúc nhỉ, nó cũng chỉ vài phút là hết. Chỉ có lái mới thì mới cần nhờ người khác lái hộ.
Thường người mua xe lần đầu là họ cũng là lái mới, còn đã gọi là đổi xe thì chẳng vấn đề gì đâu.
Chỉ trừ trường hợp đang chạy MT, chuyển mua AT thì phải nhờ hoặc phải luyện trước, cái này thì liên quan tới quen xe chứ chẳng cảm xúc gì đâu.
KHông tin cụ cứ mở cái poll trên OF xem các cụ đổi xe mới có bao giờ phải nhờ người lái hộ về không !

gocart

Xe cút kít
Có gì mà cảm xúc nhỉ, nó cũng chỉ vài phút là hết. Chỉ có lái mới thì mới cần nhờ ngườ
i khác lái hộ.
Thường người mua xe lần đầu là họ cũng là lái mới, còn đã gọi là đổi xe thì chẳng vấn đề gì đâu.
Chỉ trừ trường hợp đang chạy MT, chuyển mua AT thì phải nhờ hoặc phải luyện trước, cái này thì liên quan tới quen xe chứ chẳng cảm xúc gì đâu.
KHông tin cụ cứ mở cái poll trên OF xem các cụ đổi xe mới có bao giờ phải nhờ người lái hộ về không !
Quan niệm của cụ thì cụ cứ thế mà làm. Ăn thua ở đây làm gì?
Cá nhân cháu thấy tài cũ xe mới tai nạn khá nhiều nên thận trọng giữ cái mạng mình thôi.

anhtho

Xe ngựa
Quan niệm của cụ thì cụ cứ thế mà làm. Ăn thua ở đây làm gì?
Cá nhân cháu thấy tài cũ xe mới tai nạn khá nhiều nên thận trọng giữ cái mạng mình thôi.
Vâng, vì em nghe người biết lái thạo rồi mà vẫn phải nhờ người đánh xe mới về nên em lạ thôi. Cái đó tùy quan điểm mỗi người.
Còn những người được gọi là biết lái (có bằng vài năm nhưng ko có xe và ít đi xe) thì đúng là lần đầu tiên mua xe nên nhờ người ta.
Em cũng mới nghe: tài cũ xe mới bị tai nạn khá nhiều, cụ có con số thống kê không ?

gocart

Xe cút kít
Vâng, vì em nghe người biết lái thạo rồi mà vẫn phải nhờ người đánh xe mới về nên em lạ thôi. Cái đó tùy quan điểm mỗi người.

Còn những người được gọi là biết lái (có bằng vài năm nhưng ko có xe và ít đi xe) thì đúng là lần đầu tiên mua xe nên nhờ người ta.
Em cũng mới nghe: tài cũ xe mới bị tai nạn khá nhiều, cụ có con số thống kê không ?
Chưa ai làm cái thống kê bao nhiêu người mua xe là tài.mới, bao nhiêu là tài cũ vì khi mua xe có ai bắt kê khai đâu. Cụ đòi hỏi cao quá. Nhà nước cũng chả làm được.
Có một điều là xe chưa kịp đeo boển tai nạn nhiều và theo quan sát của em khá nhiều trong số đó là tài lâu năm.

Hailong2016

Xe máy
Cái này gọi là kiểm tra độ bền truóc khi sử dụng

Mr. Dee

Xe tải
{Salon Chợ xe}
Website
www.otofun.net
Nhiều ông mua xẻ cả tỉ tiếc cái bảo hiểm kg muốn hiểu luôn

Mr. Dee

Xe tải
{Salon Chợ xe}
Website
www.otofun.net
Lúc nào cũng bẩu đi dk chẳng làm sao cả kg cần bảo hiểm lúc gặp nạn vs ối rời ời .... mấy trăm triệu hay cả tỉ đồng làm cái bảo hiểm ấm thân ..... tiếc tí lỡ may thì buốt ruột đúng là mất bò với lo làm chuồng

Mr. Dee

Xe tải
{Salon Chợ xe}
Website
www.otofun.net
CC cho em hỏi chút là sao ko để lại, chờ đi đk, có biển rồi hãy chạy về. Em thấy 2, 3 vụ ở ngoài Bắc toàn đánh xe mới về nhà rồi mới đi đk biển hay cc ấy ko nhờ bên bán xe làm, mà tự mình đi làm?
Nhiu cụ tiếc tiền kg muốn bỏ phí dịch vụ tự đi đăng kí chớ sao tiếc 1 hai triệu

DucCD

Xe hơi
Còn người là tốt rồi, coi như của đi thay người. Mà nhìn lớp tôn vỏ xe mỏng manh quá các cụ nhỉ.

anhtho

Xe ngựa
Chưa ai làm cái thống kê bao nhiêu người mua xe là tài.mới, bao nhiêu là tài cũ vì khi mua xe có ai bắt kê khai đâu. Cụ đòi hỏi cao quá. Nhà nước cũng chả làm được.
Có một điều là xe chưa kịp đeo boển tai nạn nhiều và theo quan sát của em khá nhiều trong số đó là tài lâu năm.
Em thì ko thấy thế. Xe bị tai nạn đa phần là tài mới. Còn tài già, xe càng mới càng an toàn !

xepmetmoi

Xe tải
Xã hội chuyên môn hoá, mỗi người một việc. Em mà việc gì ko biết đi thuê cho nó nhàn :D

Con_Đầm_Pích

Xe buýt
Cụ ấy sẽ có kinh nghiệm hơn khi mua lần sau. An toàn là tốt rồi, đáng giá từng đồng bỏ ra sắm ô tô :D

trinhhunghb

Xe lăn
Chia buồn với cụ chủ xe và cũng mừng vì cụ vẫn mạnh khỏe