hyundai sonata royal & honda accord chọn xe nào ?

sodanba1982

Xe đạp
Em có dự định mua xe sedan đi làm,em đang phân vân không biết chọn xe nào trong 2 xe này.Em năm nay 29 tuổi, yêu cầu của em là xe bền ,tốn ít xăng .Em thì thích dáng xe hyundai sonata,nhưng bạn bè khuyên là xe hãng này không bền .Các bác,các anh,các chị đã sử dụng cho em lời khuyên với ,em xin chân thành cảm ơn!

BMW530d

Xe tăng
Accord 2.0 TW thì em không rõ, Nhưng nếu 2.4 USA và Y20 thì em nghĩ nên chọn Accord. Còn cụ đã thích dáng Y20 thì cũng ok. Mua cái xe thì yếu tố đầu tiên là "mình thích" chứ không phải "thằng bạn nó thích".

sodanba1982

Xe đạp
ấy chết em quên,em chỉ so sánh giá xe cung cấp với nhau thôi ah , tất nhiên là sonata royal với accord đài loan.Biết là thích nhưng em vẫn rất cần sự tư vấn của bạn bè và các bác ạ

muonmuaxe

Xe tăng
Bạn bác đã đi 2 xe này chưa ạh. Nếu chưa thì bác đừng có nghe. Đi em sonata cho nó trẻ trung, hợp với tuổi bác. Bác trẻ thế mà đã sắm xe ngon thế thì nhà em dự là bác cũng thành đạt và kiếm được. Mà đã vậy thì cũng ko đi một xe quá lâu nên yếu tố nồi đồng cối đá có thể bỏ qua vì chắc bác cũng sớm đổi xe thôi. Vậy cứ đi xe mình thích. Nhìn Sonata trông cứ như CLS của Merc hay cc của volkswagen.

WhiteGet

Xe điện
Cụ trẻ thì nên mua sonata, chứ tầm loanh quanh 40 thì accord hợp lý hơn!

vietdq

Xe tải
Cứ xe Nhật mà múc Cụ ạ.
Cái cụ mày cử hễ nói là lại chê xe Hàn , khen xe Nhật . E so của cụ đi thích quá , nên chắc cụ không muốn các cụ khác mua xe Hàn thì phải , cụ sợ các cụ ý ks hàng à cụ ?

doremonmattich

Xe tăng
Em có dự định mua xe sedan đi làm,em đang phân vân không biết chọn xe nào trong 2 xe này.Em năm nay 29 tuổi, yêu cầu của em là xe bền ,tốn ít xăng .Em thì thích dáng xe hyundai sonata,nhưng bạn bè khuyên là xe hãng này không bền .Các bác,các anh,các chị đã sử dụng cho em lời khuyên với ,em xin chân thành cảm ơn!
Quá đơn giản, cụ mua cái ghế nhựa 15k , ra đường ngồi đếm xem 5 phút có mấy thằng KIA/Hyundai chạy qua, Cụ làm như thế với đường quốc lộ xem có bao thằng xe khách, xe tải phi qua. 5 phút là quá đủ =))

Xong phim

sodanba1982

Xe đạp
Phải công nhận NHẬT-HÀN bây giờ một 9 một 10,khó nghĩ quá.các bác cho em một lời khuyên có tính thuyết phục về kỹ thuật máy móc cũng như chất lượng nội thất được không ạ?(cái xe nó cũng có nhiều bộ phận mà) Em đang đi công tác nên không trực tiếp ra showroom xem được,nhưng lòng gan ruột phổi em nó nóng lắm rồi. em tin em học đươc khối thứ từ tư vấn của các bác.

vietdq

Xe tải
Phải công nhận NHẬT-HÀN bây giờ một 9 một 10,khó nghĩ quá.các bác cho em một lời khuyên có tính thuyết phục về kỹ thuật máy móc cũng như chất lượng nội thất được không ạ?(cái xe nó cũng có nhiều bộ phận mà) Em đang đi công tác nên không trực tiếp ra showroom xem được,nhưng lòng gan ruột phổi em nó nóng lắm rồi. em tin em học đươc khối thứ từ tư vấn của các bác.
Thật sự thì 2 chiếc đều có kiểu dáng đẹp , mỗi xe 1 phong cách , nhưng mà để chọn ra 1 chiếc thì e sẽ chọn Sonata , và e cũng khuyên cụ mua Sonata .

Còn cụ cứ nhắm mắt chọn bừa 1 trong 2 chiếc thì cụ cũng sẽ không phải hối hận đâu , vì 2 chiếc cụ đưa ra đều rất tốt .

vietanh_car

Xe tăng
cụ vào box này thì e dự là cụ chọn Sonata rồi ;))
vote Sonata :-bd

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
vietdq nói:
Cái cụ mày cử hễ nói là lại chê xe Hàn , khen xe Nhật . E so của cụ đi thích quá , nên chắc cụ không muốn các cụ khác mua xe Hàn thì phải , cụ sợ các cụ ý ks hàng à cụ ?
Cụ khách quan tí đê.

KMN2010

Xe tăng
Nhật hay Hàn để khẳng định ai tốt hơn ai rất khó cụ ah. Theo em cảm nhận thì thằng Tôi yêu VNĐ và Toi rất ít khi áp dụng công nghệ mới vào nhưng xe hạng trung. Nhưng anh Hàn thì sẵn sàng đưa vào dòng xe hạng trung. Cụ cứ để ý xem có xe Tôi yêu VNĐ và Toi có công nghệ GDI, tubro trên những xe tầm trung không? Nhưng Hàn xẻng thì có

Em là em chon sonata 2.0T chứ em ko chơi sonata Y2.0 như cụ đâu, cụ ráng đợi đi.

mepeo

Xe buýt
em so sánh chung chung, nhưng cũng áp dụng được cho sonata vs. accord vì đây là 2 dòng xe cũng ok của 2 hãng, ko dòng nào kém chất lượng quá cả.
- Hình thức: tùy khẩu vị cá nhân, em thì thấy accord hơn, tuy đời mới hơi xấu đi chút
- Máy móc: em nghĩ ko hơn kém nhau nhiều nếu đi dưới 10 năm. Nếu trên 10 năm cá nhân em thấy máy xe Nhật chắc là bền hơn và ổn định hơn, có khi kể cả so với xe châu Âu chứ ko chỉ xe Hàn. Lý do là chỗ em thấy xe cũ độ trên 10 năm đi trên đường thì phần lớn là xe Nhật, bản thân em cũng đã đưa đi sửa chữa bảo dưỡng một số xe Đức và Nhật hơn 10 năm tuổi rồi, xe Nhật vẫn ổn lắm, xe Đức thì chốc lại đi viện, viện phí thì bằng độ 5-6 lần xe Nhật.
- Options: xe Hàn ngon hơn nhiều.
- cảm giác khi ngồi trên xe và lái xe: em thấy xe Nhật ngon hơn. Cái này chả biết tả thế nào, nhưng ko phải chỉ có êm hay ồn hơn mà nó....... khó tả :))
- Thiết kế (tiện dụng + thẩm mỹ....): em thích phong cách xe Nhật hơn, đôi khi ít thứ sử dụng linh tinh như xe Hàn nhưng vẫn thấy phù hợp hơn. Cái này thì hoàn toàn tùy vào sở thích thôi.

Một điểm đặc biệt ở xe Hàn em để ý là cỡ lốp hơn lệch 1 chút, không khoái tý nào khi ít lựa chọn hơn.

heroesdaubu

Xe điện
Nếu so sonata Y20 với accord 3.5 V6 thì nên chọn accord, còn bản 2.0 TW thì sonata chuẩn hơn. Vả lại người trẻ thì chọn sonata là chuẩn rồi.

yeudoitcl

Xe đạp
khi mua xe nếu yếu tố: kiếu dáng, sự tiện nghi, tính an toàn của xe là một trong những yếu tố bác đặc biệt quan tâm khi mua xe thì sonata royal sẽ thỏa mãn bác tốt hơn accord. Bác mua xe sonata việc sửa chữa, bảo dưỡng sau này cũng dễ dàng hơn accord vì hệ thống xưởng dịch vụ của hyundai có ở khắp các quận trong thành phố hà Nội.

Just.a.second

Xe buýt
Có mấy yếu tố mà em thấy Sonata hơn Accord: An toàn, công suất, cách âm, công nghệ, thời trang và tiện nghi :D