Hyundai Sonata Y20

phamngocbinh

Xe tải
em cũng đang sử dụng 1 xe giống hệt như xe bác
Đt của em 0903266387
Các Bác khi nào off gọi em nhé

linhmazda3

Xe hơi
Em vừa đặt quả ca lăng này các Bác nghía xem thế nào
[/IMG]

hanoireal

Xe hơi
Website
www.drift.vn
Hóa ra xe này của bác hanoireal...
Sáng nào đưa vợ đi làm cũng nhìn thấy chiếc màu trắng... đẹp thật...
Chã nhẽ lại đổi xe...
Chả có nhẽ...
Nhẽ nhiếc gì nữa bác đổi đi, xe mới dáng đẹp đi thích lém hihi. Hôm nào qua em cafe' nhé!

hanoireal

Xe hơi
Website
www.drift.vn
Xe em đó:

Em thích cái góc chụp này: em chụp hôm đi xem xe trc khi mua thôi ko phải xe em, nhưng thi thoảng cứ đem đi khoe bừa hehe, giống mà

corollaJ

Xe tăng
Xe bác đẹp quá bác hanoireal ạ, em ở Đặng Văn Ngữ, ngay gần chỗ bác, hôm nào rảnh em chạy qua chỗ bác mời bác cà phê, bác cho em test nhờ cái nhé. Có khi em lại đổi sang con này cũng nên :-?

ducta

Xe hơi
về độ ồn khi đi xe này thế nào hả bác. Tương đương cảmy không? Bác test đường trường chưa? bác post lên vài cảm nhận xem nào?
Giá rổ thế nào nhỉ. Em thấy có bác nào ỏ Trung Kinh bán 48500 bản sport Full mà khuyến mại cả 1 laptop nữa đấy

iphong

Xe máy
Xe này đi tương đối êm, la zăng to nhưng lốp dầy. Giảm sóc bản sport hơi cứng nhưng đi vẫn êm, bác nào lấy bản có nhớ vị trí ghế thì giảm sóc mềm hơn đi êm hơn. Hôm qua mới e đi Tản Đà thử mấy con ổ gà trên Láng Hòa Lạc, chạy qua êm du. Chạy highway, đồng hồ chỉ 5 - 6 Lít/100km. Hai đứa bạn ngồi sau, khen chỗ ngồi rất thoải mái, đi không bị mệt. Hay là do mình lái êm nhỉ? ;))

canadabuon

Xe hơi
sonata của các bác đẹp thật , nhưng mà hình như option bị cắt mất cruise control , nhớ ghế , và DVD ??? có xe có DVD, có xe không , vậy VN có xe nào về full option không ?

ducta

Xe hơi
Sonata làm gì có Cruise Control....?
Bác Iphong mua xe bao nhiêu $ đới?

haiphus

Xe buýt
sonata của các bác đẹp thật , nhưng mà hình như option bị cắt mất cruise control , nhớ ghế , và DVD ??? có xe có DVD, có xe không , vậy VN có xe nào về full option không ?
Sonata bản xuất Mỹ mới có Cruise control còn bản nội địa (thường nhập về VN) thì không có ạ; Chắc tại HQ bé quá chưa kịp cruise on đã hết mất đường rồi nên không cần :D
Với bản nội địa cứ con nào có Nhớ ghế là trim cao nhất (trừ dòng sport là một trim riêng); options chỉ còn cửa sổ trời, DMB navigation with JBL sound and video parking assist.

hanoireal

Xe hơi
Website
www.drift.vn
Nói chung là bốc, ko ồn mỗi tội loa hơi phễu, em ko ưng mỗi cái loa

canadabuon

Xe hơi
cruise control là trang bị tiêu chuẩn cho xe full option ở Hàn Quốc mà bác , xe bèo hơn sonata cũng phải có cruise control , theo em là bị nhà nhập khẩu cắt mất để giảm giá thành giống như xe liên doanh trừ mẹc ra chả xe nào có cruise control , cái option này nó ko quan trọng với điều kiện giao thông tại VN nhưng nhìn tay lái nó pro hơn , bản sport khác gì với bản full option có nhớ ghế ??

haiphus

Xe buýt
cruise control là trang bị tiêu chuẩn cho xe full option ở Hàn Quốc mà bác , xe bèo hơn sonata cũng phải có cruise control , theo em là bị nhà nhập khẩu cắt mất để giảm giá thành giống như xe liên doanh trừ mẹc ra chả xe nào có cruise control , cái option này nó ko quan trọng với điều kiện giao thông tại VN nhưng nhìn tay lái nó pro hơn , bản sport khác gì với bản full option có nhớ ghế ??
Em đang có bảng price list đây mà, checked kỹ rồi tất cả các Trim đều không thấy có cruise control; chỉ có bản cho thị trường Mỹ là có thôi.

Sport có cảm biến áp suất lốp, mâm 18", sang số trên vô lăng nhưng kém bản top super deluxe: Dimension 8-speaker sound system with 10-channel digital amplifier, intelligent memory seat system, HID auto-leveling headlamps, cluster ionizer, side and curtain airbags. Ngoài ra còn kém option JBL premium 12 channel digital sound

Cái tính năng nhớ ghế khá thú vị; tắt máy cái là ghế nó lùi lại phía sau cho mình dễ xuống :D

Chỉnh sửa cuối:

OmegaO9

Xe container
Người OF
Nói chung là bốc, ko ồn mỗi tội loa hơi phễu, em ko ưng mỗi cái loa
Sao cụ lại chê loa của em nó nhỉ, loa của cụ có phải Dimension hay JBL không ạ ,bởi vì gói đủ đồ có hệ thống loa 7.1 đập cũng inh tai nhức óc lắm đấy ạ :D

Có vẻ như các phiên bản ban đầu của Hyundai không thành công so với sự kỳ vọng đã khiến bộ máy design của "Hiện đại" phải suy nghĩ lại,trái với vẻ mềm mại ban đầu ,khi mà ai nhìn thấy tên xe cũng liên tưởng đến bản sonata cho piano số 14 của Beethoven ấy.Sonata 2010 lại không đi theo thiên hướng về một chiếc xe lãng mạn như ánh trăng tỏa trên mặt hồ nữa, triết lý mới của Sonata 2010 là DYNAMIC BEAUTY ( theo ngu ý của em )
Theo em thấy thì bên Hàn họ gọi gói cao nhất của Sonata là Prime.
Options đủ đồ em vừa xuống ngắm xe nhà em thì thấy có :Camera khi lùi có chuyển hướng thì màn hình vẫn giữ lại vạch thẳng đồng thời chỉ thị vạch xoay của xe - Hệ thống loa cao cấp và âm ly riêng mang hiệu JBL đạt chuẩn rạp hát DTS và DOLBY digital-10 túi khí SRS- cửa trời panorama dạng kép kiểu Sorento-đèn pha xenon công suất cao HID -ghế lái và ghế phụ chỉnh điện cùng 2 vị trí nhớ-VDC,ECO đồng hồ hiển thị dạng 3D-Màn hình DMB chơi DVD,mp3,,,,,-Đèn phanh phía sau LED dạng ốc xoáy-Hộp số 6 cấp -Mâm 17''
Bản thể thao thì có chế độ gảy số bằng tay trên vo lăng như kiểu Kia Lotze và mâm xe 18 ",nhưng lại không có 2 ghế điện và nhớ ghế bên cạnh đó chỉ có 2 túi khí.

Chỉnh sửa cuối:

hanoireal

Xe hơi
Website
www.drift.vn
Thưa các bác cùng hội, hôm nay là một ngày đáng nhớ khi em mở hàng xe mới khi trong một giây lái xe tưng tửng em đã làm vỡ quả đèn xi nhan trên gương phải. Lại phải lóc cóc đi đặt hàng tận bắc triều tiên hehe, mà hyundai gp báo 970, hyundai mk báo 850k nên em quất tại mk (cám ơn bác hardtop đã cho số đt và tư vấn cho em, mà cho em hỏi tên thật của bác là gì)
sáng thì thế, chiều thì lại bị thằng wave đâm vào *** khi đang quay đầu may ko xước hehe, hơi cay 1 chút hơi xót chút ạ

Mà bác hardtop ơi, ôg Hiển chuyên phụ trách phụ tùng cho hyundai mk ah,

lucky-iu-sonata

Đi bộ
Chào các bác,
Em gái ở tít Sài Gòn, tuổi đời non hơn tuổi nghề, chân ướt chân ráo gia nhập hội, có gì sơ suất mong các bác chỉ bảo thêm.
Em mới rước em nó về dc tuần lễ, xe e màu trắng, bản full.Muốn sd vài chức năng của DVD mà toàn giun, bác nào thông thạo rùi thì dạy e vài chiêu ah!

zippoiii

Đi bộ
Các bác cho e hỏi, với xe này thì dùng xăng nào là hợp lý nhỉ? 92 hay 95?

iphong

Xe máy
Em dùng 92 thôi cho đỡ tốn. Dùng 95 thì ít bị "carbon build up" hơn. Em không care lắm vấn đề này. Hồi bên mẽo em hay mua cái loại nước gì mà pha trộn với xăng rồi đi lúc thì nó rửa sạch mấy cái valve và carbon đọng lại trong mấy cái catalyst. Không hiểu ở VN có bán cái loại nước như thế không nhỉ?