[Funland] Hyundai Stargazer X giảm giá kịch sàn thế này

moonlife

Xì hơi lốp
VN mình xấu đẹp ko quan trọng, cứ rẻ là bán đc thôi chứ có gì đâu. Xấu như vios cá ngão mà giảm giá 50tr là bán ầm ầm ngay thôi. Mấu chốt là con xe nó hợp lý đối với tổng thiệt hại dân phải bỏ ra.
Với giá này nó vô địch trong phân khúc dịch vụ rồi, khỏi bàn. Chẳng qua tại hòn đá tảng quá lớn xpander đang đối đầu là đối thủ khá xương.

Politeboy

Xe buýt
Do chưa đủ rẻ. Khả năng sắp tới sẽ km 50% trước bạ + km thêm tầm 30tr tiền mặt nữa thì trôi mạnh luôn.
Thế mới biết giá trị của người thiết kế kiểu dáng nhỉ
Sai một cái là mất 20-30% giá trị cái xe, cả trăm triệu đồng
Yên tâm là họ vẫn có lãi, chỉ là bán chậm và lãi ít thôi
Tội thiết kế xấu thuộc về thằng phê duyệt, bởi vì tại sao cả triệu người nhìn thoáng qua đã thấy nó xấu mà chỉ 1 vài thằng kêu đẹp mà nó cũng duyệt được thì đúng là đốt tiền

Politeboy

Xe buýt
Hồi xpander mới ra cũng bị chê xấu, cứ cái gì lạ không quen mắt thì thành xấu
Trần đời thấy cụ là duy nhất bảo Xpander xấu
Xpander vừa ra cái ảnh thôi người VN đã trầm trồ sao Nhật lại có thể dám làm ra xe đẹp như này, phá vỡ truyền thống chỉ làm xe xấu của Nhật
Đến lúc có hàng thật bán chạy ngay từ tháng đầu tiên

moonlife

Xì hơi lốp
Thế mới biết giá trị của người thiết kế kiểu dáng nhỉ
Sai một cái là mất 20-30% giá trị cái xe, cả trăm triệu đồng
Yên tâm là họ vẫn có lãi, chỉ là bán chậm và lãi ít thôi
Tội thiết kế xấu thuộc về thằng phê duyệt, bởi vì tại sao cả triệu người nhìn thoáng qua đã thấy nó xấu mà chỉ 1 vài thằng kêu đẹp mà nó cũng duyệt được thì đúng là đốt tiền
Xpander thời gian đầu cũng bị chê lên chê xuống. Chê nó yếu, 7 chỗ mà máy 1.5 quá yếu.... Dáng thì như con lợn siêu nhân, chê các kiểu. Cuối cùng nó vẫn thành công là vì : NÓ RẺ và thực dụng. Rồi sau vài năm, khi nó chạy đầy đường, độ bền và độ thực dụng được chứng minh, thì xấu nhìn mãi cũng thành quen mắt.
Thiết kế đẹp ai cũng thích, nhưng với 1 hệ khung gầm nhỏ, nhét 7 chỗ ngồi cho thoải mái, giá sản xuất lại phải rẻ nhất có thể thì ko hề dễ. Vấn là bài toán tối ưu lợi nhuận mà thôi.

Politeboy

Xe buýt
Xpander thời gian đầu cũng bị chê lên chê xuống. Chê nó yếu, 7 chỗ mà máy 1.5 quá yếu.... Dáng thì như con lợn siêu nhân, chê các kiểu. Cuối cùng nó vẫn thành công là vì : NÓ RẺ và thực dụng.
Thiết kế đẹp ai cũng thích, nhưng với 1 hệ khung gầm nhỏ, nhét 7 chỗ ngồi cho thoải mái, giá sản xuất lại phải rẻ nhất có thể thì ko hề dễ. Vấn là bài toán tối ưu lợi nhuận mà thôi.
Lại được cụ này nữa, người thứ 2 em thấy

moonlife

Xì hơi lốp
Lại được cụ này nữa, người thứ 2 em thấy
Ah em ko chê nó xấu, em chỉ thấy nó dị dị, thời đó trông kiểu hiện đại, siêu nhân, kiểu tương lai, ko xấu ko đẹp, nhưng ko phù hợp với gu của em lắm. Tuy nhiên đến quá nửa những người xung quanh em chê nó xấu.
Thời đó nếu mua phân khúc đấy chắc chắn em mua Rush (vì nó cầu sau và dáng nó phổ thông) hoặc ertiga (vì rẻ)

dinhson221

Xe tải
Người dùng VN hay chê đẹp xấu. Kể cả người chưa từng mua xe cũng hay nói đến đẹp xấu.
Ít ai để ý đến công năng, giá trị của xe.
Lạ thật!
ĐA PHẦN ĐÀN ÔNG QUYẾT ĐỊNH MUA XE GÌ. MÀ CỤ BIẾT ĐÀN ÔNG LÀ YÊU BẰNG MẮT RỒI ĐẤY. NÊN KO HỢP MẮT LÀ KHÓ BÁN. KO KHÁC GÌ CON SUBARU FORESTER. NGON NHẤT TRONG TẦM GIÁ MÀ KO HỢP MẮT LÀ Ế.

thientudolong

Xe container
xe nhật giờ em thấy đâu có tiết kiệm hơn đâu nhỉ, ngày trước thì đúng vậy nhưng những năm gần đây thấy ko còn đúng nữa. mà em thấy con này lại đẹp hơn Xpander :)
Taxi họ chê soluto, accent chọn vios nissan sunny là biết =))

Giothoibayluon

Xe hơi
ĐA PHẦN ĐÀN ÔNG QUYẾT ĐỊNH MUA XE GÌ. MÀ CỤ BIẾT ĐÀN ÔNG LÀ YÊU BẰNG MẮT RỒI ĐẤY. NÊN KO HỢP MẮT LÀ KHÓ BÁN. KO KHÁC GÌ CON SUBARU FORESTER. NGON NHẤT TRONG TẦM GIÁ MÀ KO HỢP MẮT LÀ Ế.
Êu lều. Subaru lực với mạnh mẽ cho đàn ông mà cụ. Có tiền e cũng chơi

doctor103

Xe điện
Trần đời thấy cụ là duy nhất bảo Xpander xấu
Xpander vừa ra cái ảnh thôi người VN đã trầm trồ sao Nhật lại có thể dám làm ra xe đẹp như này, phá vỡ truyền thống chỉ làm xe xấu của Nhật
Đến lúc có hàng thật bán chạy ngay từ tháng đầu tiên
cụ chưa gặp người chê thiết kế xpander thôi :|, nhưng nó thực dụng nhất ở thời điểm 2018 rồi.
Mà ra mắt từ 08/2018 đến 01/2019 mới công bố doanh số, giá hợp lý lên đứng thứ 9 trong top xe bán chạy của tháng 01/2019 luôn

inovavgj

Xe container
Xe Huyndai nhiều mẫu dáng xấu nhưng đc cái lại lành và bền

moonlife

Xì hơi lốp
Nó ngon lắm ấy cụ, bán vẫn đc chứ không phải ế ẩm =))
Cá nhân e chạy thử thì con forester ko có cửa ăn cuv hạng C phổ thông như CRV, xtrail, outlander nếu để đi phong phố (90% nhu cầu). Nó chỉ nhỉnh chút so với Cx5 thôi. Còn để đi phượt, đồi núi, đèo dốc, thì forester hợp lý.

duonglamkhoa

Xe buýt
- Nếu con xe có giá 5-7 tỉ thì nói thiết kế ngoại thất này khác biệt, có bác còn nói đẳng cấp, …
- Nếu cũng thiết kế ngoại thất na ná như vậy nhưng giá 500-700 triệu thì nói thiết kế xấu, rẻ tiền, …
Đẹp hay xấu nó phụ thuộc vào cảm tính nên đánh giá cũng rất cảm tính.

Mesocsic

Xe điện
Em thấy AT giá tốt này chắc sẽ bán tốt đó ạ. Theo tin là mới ra giá này chứ đâu phải lâu rồi đâu mà ế ạ.

Sứa.

Xe buýt
- Nếu con xe có giá 5-7 tỉ thì nói thiết kế ngoại thất này khác biệt, có bác còn nói đẳng cấp, …
- Nếu cũng thiết kế ngoại thất na ná như vậy nhưng giá 500-700 triệu thì nói thiết kế xấu, rẻ tiền, …
Đẹp hay xấu nó phụ thuộc vào cảm tính nên đánh giá cũng rất cảm tính.
Quan trọng là trend thôi, thiết kế vios mãi đỉnh :))