i20 Active bị dìm hàng kinh quá!!!

bo_canh_cung

Xe tải
Một bài báo dùng đủ các từ như chậm chạp, vụng về, nhạt nhẽo... khi nói về i20 Active.
Đoạn kết luận còn thế này: "i20 Active không phải là chiếc xe lý tưởng dành cho các hành trình khám phá tới những địa danh mà phải chinh phục những con đèo hay dốc. Nó là một chiếc crossover như cách đặt tên của Hyundai, nhưng chưa thể trở thành một chiếc xe việt dã đích thực theo đúng tên gọi".
Các cụ nào đã trải nghiệm thì vào phán giúp em cho công bằng nhé, link đây ạ: http://www.autocarvietnam.com/auto-reviews/272225nh-gi225-hyundai-i20-active-14l-mpi-400835.aspx

tuntin

Đi bộ
Đúng mà bác, phân tích thì về cơ bản em thấy các bác trên này cũng nói hết rồi, cái nữa là giá cũng không ưa được. Hôm rồi tận mắt nhìn xe chạy trên đường cũng thấy ko đẹp so với ấn tượng trước khi xe về VN lắm. Mà sao trong bài kia có chi tiết là sẽ cung cấp bộ ghế da (miễn phí) nếu khách hàng yêu cầu nhỉ, nghe lạ phết :))

uduchi

Xe container
Cũng chỉ là bài viết của tác giả Tran Viet Anh,chắc là cây viết thân Ford,giống như tờ Marca thân Real chuyên dìm Barca>:)

tarmpung

Xe hơi
Viết sai chỗ nào thì cụ phản biện đi
bài viết không sai, cũng không phải dìm hàng như chủ thớt đặt tiêu đề, mà chẳng qua khi nói về khả năng vận hành tác giả không đi so với xe cùng phân khúc mà đi so với thằng ông nội Santa Fe:-o ... thì dĩ nhiên là i20 thua xa toàn diện rồi.
Em i20 Active này chủ yếu là hợp đường xấu ổ gà hoặc ngập lụt trong nội thành chứ không phải để offroad leo núi, thông số đã nói lên tất cả rồi mà. Mua cái xe 600 tr mà đòi offroad, vượt đèo dốc gì trời

Chỉnh sửa cuối:

hungkienpham

Xe điện
Em chưa được thử nhưng không hiểu sao cái ông Hyundai đến lúc này còn lắp cái hộp số AT 4 cấp các cụ nhỉ? Hay cái hộp số thần thánh của Hyundai Click tồn lại lắp lên xe mới này?

Lovecar86

Xe hơi
Thực ra mỗi người một quan điểm. Em nghĩ hãy để thị trường đánh giá. Mỗi dòng xe phù hợp với từng lứa tuổi sở thích. Nếu không như vậy có hàng trăm mẫu xe mà các hãng vẫn sản xuất, vẫn bán được hàng, vẫn tồn tại

supporter

Xe điện
bài viết không sai, cũng không phải dìm hàng như chủ thớt đặt tiêu đề, mà chẳng qua khi nói về khả năng vận hành tác giả không đi so với xe cùng phân khúc mà đi so với thằng ông nội Santa Fe:-o ... thì dĩ nhiên là i20 thua xa toàn diện rồi.
Em i20 Active này chủ yếu là hợp đường xấu ổ gà hoặc ngập lụt trong nội thành chứ không phải để offroad leo núi, thông số đã nói lên tất cả rồi mà. Mua cái xe 600 tr mà đòi offroad, vượt đèo dốc gì trời
Chỉ so độ ồn chứ có so khả năng vận hành đâu cụ? So với cx5, Crv thì các cụ lại càng có cớ nói so linh tinh. Tốt nhất so cùng 1 nhà cho an toàn :D

bo_canh_cung

Xe tải
He he... em đọc cũng chẳng thấy sai tí nào, cũng có so sánh với ông nội nó đâu cụ? Em thấy riêng cái khoản hệ thống lái thì em thích nhất của Honda. MỘt số mẫu của Ford cũng rất OK như Fiesta chẳng hạn, lái sướng thôi rồi luôn. Không biết có cụ nào cùng quan điểm không?

uduchi

Xe container
Theo em Santafe phải là Cụ của I20,Ông nội của nó sẽ là Tucson,còn papa của nó là Creta(ix25)^:)^

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
xe này a Công xếp nó vào suv và định giá như 1 xe suv là ko chuẩn rồi. Lại còn để đối đầu với ecosport nưac chứ.. e nghĩ bất cứ ai chỉ cần ngắm thực tế với mức giá là từ bỏ ý định ngay. Thật ra chỉ là xe hatback thôi

tarmpung

Xe hơi
xe này a Công xếp nó vào suv và định giá như 1 xe suv là ko chuẩn rồi. Lại còn để đối đầu với ecosport nưac chứ.. e nghĩ bất cứ ai chỉ cần ngắm thực tế với mức giá là từ bỏ ý định ngay. Thật ra chỉ là xe hatback thôi
SUV nào 619 tr cụ, Yaris chắc super SUV :D

tuancpa

Xe tải
I20 active chỉ nên để giá khoảng 560-580 là vừa. Nó chỉ là chiếc hatback nâng gầm, ko phải SUV. Bên phân phối - Thành Công để giá quá cao.

sontung

Xe tăng
Cũng chỉ là bài viết của tác giả Tran Viet Anh,chắc là cây viết thân Ford,giống như tờ Marca thân Real chuyên dìm Barca>:)
Em nghĩ thông tin trên báo là đa chiều và chỉ mang tính chất tham khảo thôi, cá nhân em đã chạy thử I20 Active & Ecosport sau đó quyết định chọn I20 Active, em này chạy đô thị hay hơn rất nhiều

TuanHung1

Xe tăng
Hóng i25 thui

Bí thư thôn

Xe tải
I20 active chỉ nên để giá khoảng 560-580 là vừa. Nó chỉ là chiếc hatback nâng gầm, ko phải SUV. Bên phân phối - Thành Công để giá quá cao.
Nó ăn dầy cụ nhể. ĐCM chúng nó, chỉ khổ anh em nhà mềnh

SUV only

Xe buýt
Bài đánh giá hay, chi tiết, khách quan dìm đâu mà dìm...xe này thực chất chỉ có thế, chạy quanh ngoại thành thì đưọc chứ lên núi thì sao thấu. Giá đúng tầm 565 triệu.

xenaocungthich

[Tịch thu bằng lái]
Thật ra con này thị trường chủ lực của nó là Ấn Độ phục vụ nhu cầu đi lại thuận tiện và giá phải chăng. Các cụ cũng biết giá rồi chỉ hơn 200t nhưng về VN giá ko chấp nhận được và Thành Công cũng như phóng tinh viên lại tự đánh giá là cạnh tranh với Ecosport. Nếu cạnh tranh với Ecosport thì phải là e Creta mới đúng, giá này thì sẽ ế nặng. E đánh giá con này chỉ trong tầm 520-550t là chuẩn nhất. Một số cụ chửi bới cũng ko hay, khi ko bán được thì TC phải tự giảm giá thôi.

Escape_2013

Xe đạp
Thật ra con này thị trường chủ lực của nó là Ấn Độ phục vụ nhu cầu đi lại thuận tiện và giá phải chăng. Các cụ cũng biết giá rồi chỉ hơn 200t nhưng về VN giá ko chấp nhận được và Thành Công cũng như phóng tinh viên lại tự đánh giá là cạnh tranh với Ecosport. Nếu cạnh tranh với Ecosport thì phải là e Creta mới đúng, giá này thì sẽ ế nặng. E đánh giá con này chỉ trong tầm 520-550t là chuẩn nhất. Một số cụ chửi bới cũng ko hay, khi ko bán được thì TC phải tự giảm giá thôi.
Cả ECO và i20 Active đều từ hatchback đồng hạng mà lên nên em nghĩ là so tàm tạm cụ ạ. Con Hyundai thấp hơn nên chắc ôm cua sướng hơn.