I30 2013 hay Mazda 3 thưa các cụ?

italy2301

Xe hơi
I30 2013 đi cụ ơi xe rọng đi cực chất ạ
LH em 0948812258 em tư vấn giúp cụ ạ

heroesdaubu

Xe điện
Mát xa 3 mọi thứ đều ngon, ghét nhất là hộp số 4 cấp + lắp trong nước, ko gian trong xe ko rộng bằng ị 30. Nếu bỏ qua mấy cái này thì mát xa là hợp ní.

Romeo_z

Xe hơi
Cụ mà hay chở người thì tránh cái mazda3 ra nhé, ngồi sau bí lù lù, i30 thoải mái rộng rãi hơn nhiều

hungcon

Xe đạp
i30 mà quất bác ạ

thangvpro

Xe tải
Mad 3 chạy có vẻ bốc hơn I30 đấy bác ak.,..giá cũng gần nhau thôi

mepeo

Xe buýt
cả gia đinh dùng thì em thấy i30 phù hợp hơn. em cảm giác i30 rộng rãi hơn m3 tý. Em cũng đang tìm i30 nhưng xe cũ độ trên dưới 450 thôi nên cũng hơi khó tìm

holyoollo

[Tịch thu bằng lái]
vôte cho m3 ak...

Đầu tiên em được gấu cho 600 củ, tính nhắm con Fiesta mà nay ngân sách được nới thêm nên tính chọn 1 trong 2 em i30 2013 hoặc Mazda 3, mà đang lăn tăn. Nhà em đi cả gia đình là chính, không biết về cả, giác lái, độ an toàn, nội thất thì nên chọn em nào. Mong các cụ đã có kinh nghiệm tư vấn giúp, em xin chân thành cảm ơn.
Xin chào bác !

Đầu tiên em xin giới thiệu với bác về clip của 2 xe mà bác đang phân vân (xe ớ nước ngoài thì option đầy đủ chứ ở VN mình thì không đầy đủ như vậy nhé bác, chỉ là giúp nhìn tổng quan 1 cách dễ dàng thôi.)

Hyundai I30 New
[youtube]6WDrp-g3bHM[/youtube]

Mazda 3
[youtube]oP6ObxL_pgc[/youtube]

theo

Còn đây là Max speed

Hyundai I30 New
[youtube]Lq1p6Qtzke8[/youtube]

Mazda 3
[youtube]VYC4wdKchQA[/youtube]

có 1 vài điều bác cần lưu ý như:

Hộp số:
của I30 là 6 cấp, trong khi Mazda 3 chỉ là 4 cấp. điều này nghĩa là gì, nghĩa là hộp số nhiều cấp thì có 2 ưu điểm lớn, một là xe đi nhẹ và yêm ái, thứ 2 là tiết kiệm nhiên liệu hơn.

Công suất cực đại:
Hyundai I30 là 130 mã lực tại 6.300 vòng/p, trong khi Mazda 3 thì 105 mã lực tại 6000 vòng/p. nghĩa là Hyundai I30 mạnh hơn Mazda

Về kiểu dáng:
theo riêng em cái này là tùy theo cảm nhận riêng của mỗi người vì Hyundai hiện nay chủ yếu là thiết kế theo ngôn ngữ "Điêu khắc dòng chảy". chắc bác cũng đã từng 1 lần nghe qua rồi phải không, nghĩ là tuy xe đang đứng yên như khi chúng ta nhìn nó thì có cảm giác như xe đang chuyển động nhờ vào các đường nét thiết kế uyển chuyển uốn lượn quanh thân xe.

Mazda thì theo 1 cách thiết kế khác, đó là phong cách Zom Zom - mặt cười, cái này khỏi cần giải thích thì bác cũng hiểu khi bác nhìn các sản phẩm của mazda hiện nay, nhìn phần đâu xe vui vui giống khuôn mặt đang tươi cười.
Nên không biết bác có cảm tình với xe nào khi bác trực tiếp xem 2 em này.

có 1 điểm chung là cả 2 xe là xe nhập khẩu, nên chất lượng xe nhập thì bác yên tâm. trong khi Hyundai thi chỉ yếu là Hiện đại (nhiều option) - bắt mắt - và thể thao từ cảm giác lái còn Mazda thì ... (cái này e để phần cho mấy bác làm Mazda bổ sung nha hii).

bên cạnh đó tuy bác mua xe mới nhưng vẫn phải xét đến yếu tố này, đó chính là độ mất giá của xe sau này khi bán lại. em tạm thời xếp theo thứ tự từ ít đến nhiều hiện nay trên thị trường xe cũ: Toyota, Honda, Hyundai, Ford, GM-Mitshu- nissan - và theo e thấy thì Mazda là tương đối nhiều. cái này bác chỉ cần dạo 1 vòng thị trường xe qua sử dụng là biêt liền hà.

theo em thì bác nên dẫn "Gấu" theo khi mà bác chuẩn bị cưới thêm vợ 2, nếu gấu chấp nhận em nào sẽ là bà nhỏ của bác thì nhanh nhanh hốt em nó về liền chứ để lâu là gấu lại đổi ý không cho mua xe luôn thì khổ. Kinh nghiệm quý báo mà biết bao nhiêu bác chia sẽ rồi đó khi mua xe nên dẫn vợ theo vì sau này khỏi đổi thừa cho mình hiiiii.

Nếu bác ở Tp.HCM thì hôm nào bác rảnh rổi, qua Hyundai Ngọc An thì alo cho em, e mời bác cafe nhé.

(P/s: nhưng mình vẫn phải tham khảo mấy thông số kỹ thuật nhé bác chứ nói thật gấu hok rành mấy cái này đâu, thấy cái nào đẹp là chọn hà)

Chỉnh sửa cuối:

quyluong_3bánh

Xe điện
Xe nào cũng ngon nhưng theo em thì phải lái thử đi không lại "biết thế..."đấy ạh!

CAODUONG

Xe hơi
nếu thích HB thì chọn i30 ,còn sedan thì chon Mazda3 ,bây h M3 mới đâu có còn HB nữa chỉ có sedan của vinamazda thôi .
Em cũng nghĩ như Cụ! I30 đi lành và hợp với đi gia đình!

thatko

Xe hơi
bên cạnh đó tuy bác mua xe mới nhưng vẫn phải xét đến yếu tố này, đó chính là độ mất giá của xe sau này khi bán lại. em tạm thời xếp theo thứ tự từ ít đến nhiều hiện nay trên thị trường xe cũ: Toyota, Honda, Hyundai, Ford, GM-Mitshu- nissan - và theo e thấy thì Mazda là tương đối nhiều. cái này bác chỉ cần dạo 1 vòng thị trường xe qua sử dụng là biêt liền hà.
Mazda nói chung thì e k rõ, chứ riêng mazda 3 2010 trở lại thì e thấy khá giữ giá đấy chứ ạ. Hyundai chắc k có cửa đâu bác.

khanhnguyen09

Xe container
Xin chào bác !

Đầu tiên em xin giới thiệu với bác về clip của 2 xe mà bác đang phân vân (xe ớ nước ngoài thì option đầy đủ chứ ở VN mình thì không đầy đủ như vậy nhé bác, chỉ là giúp nhìn tổng quan 1 cách dễ dàng thôi.)

Hyundai I30 New
[youtube]6WDrp-g3bHM[/youtube]

Mazda 3
[youtube]oP6ObxL_pgc[/youtube]

theo

Còn đây là Max speed

Hyundai I30 New
[youtube]Lq1p6Qtzke8[/youtube]

Mazda 3
[youtube]VYC4wdKchQA[/youtube]

có 1 vài điều bác cần lưu ý như:

Hộp số:
của I30 là 6 cấp, trong khi Mazda 3 chỉ là 4 cấp. điều này nghĩa là gì, nghĩa là hộp số nhiều cấp thì có 2 ưu điểm lớn, một là xe đi nhẹ và yêm ái, thứ 2 là tiết kiệm nhiên liệu hơn.

Công suất cực đại:
Hyundai I30 là 130 mã lực tại 6.300 vòng/p, trong khi Mazda 3 thì 105 mã lực tại 6000 vòng/p. nghĩa là Hyundai I30 mạnh hơn Mazda

Về kiểu dáng:
theo riêng em cái này là tùy theo cảm nhận riêng của mỗi người vì Hyundai hiện nay chủ yếu là thiết kế theo ngôn ngữ "Điêu khắc dòng chảy". chắc bác cũng đã từng 1 lần nghe qua rồi phải không, nghĩ là tuy xe đang đứng yên như khi chúng ta nhìn nó thì có cảm giác như xe đang chuyển động nhờ vào các đường nét thiết kế uyển chuyển uốn lượn quanh thân xe.

Mazda thì theo 1 cách thiết kế khác, đó là phong cách Zom Zom - mặt cười, cái này khỏi cần giải thích thì bác cũng hiểu khi bác nhìn các sản phẩm của mazda hiện nay, nhìn phần đâu xe vui vui giống khuôn mặt đang tươi cười.
Nên không biết bác có cảm tình với xe nào khi bác trực tiếp xem 2 em này.

có 1 điểm chung là cả 2 xe là xe nhập khẩu, nên chất lượng xe nhập thì bác yên tâm. trong khi Hyundai thi chỉ yếu là Hiện đại (nhiều option) - bắt mắt - và thể thao từ cảm giác lái còn Mazda thì ... (cái này e để phần cho mấy bác làm Mazda bổ sung nha hii).

theo em thì bác nên dẫn "Gấu" theo khi mà bác chuẩn bị cưới thêm vợ 2, nếu gấu chấp nhận em nào sẽ là bà nhỏ của bác thì nhanh nhanh hốt em nó về liền chứ để lâu là gấu lại đổi ý không cho mua xe luôn thì khổ. Kinh nghiệm quý báo mà biết bao nhiêu bác chia sẽ rồi đó khi mua xe nên dẫn vợ theo vì sau này khỏi đổi thừa cho mình hiiiii.

Nếu bác ở Tp.HCM thì hôm nào bác rảnh rổi, qua Hyundai Ngọc An thì alo cho em, e mời bác cafe nhé.

(P/s: nhưng mình vẫn phải tham khảo mấy thông số kỹ thuật nhé bác chứ nói thật gấu hok rành mấy cái này đâu, thấy cái nào đẹp là chọn hà)
Đúng là sale của Hyundai.

Ho Cong

Xe buýt
Em đã dùng qua xe nhập và xe ráp trong nước nên chỉ khuyên cụ xe nào ngoại nhập là chén ngay không lăn tăn.
Chất lượng xe HQ và Nhật bây giờ không còn cách nhau nhiều nữa rồi....

danmexe

Xe điện

silverbret

Xe hơi
nếu cùng là HB thì cá nhân em vẫn thích cái form của M3 HB hơn :D

huytoms

Xe hơi
Cháu bỏ phiếu cho Mazda ạ. Xe này chạy bền xe hơn, giờ hình như là cũng đang hót hơn so với i30