I30CW hỏng smartkey hay lỗi hệ thống?

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Ồ, con xe của em không có SMK này, vẫn dùng điều khiển thông thường, thế đâm lành các cụ nhể..

Cụ Hardtop ơi sát tết rồi em chưa qua nhờ cụ được, ra Tết em xin phép điện thoại và tới chỗ cụ, nhờ cụ xem cho em cái vô lăng hơi nặng.. và cụ bảo dưỡng giúp em ạ. :77:

cailin213

Xe buýt
ôi SMK xe iem lại nổi điên như hôm trước roài :((
Lại k mở đc cửa + k đề nổ đc :((
đêm 29 tết roài, ai sửa cho iem bây giờ :mad::mad::mad:

mrtran1201

Xe tải
Cụ lại làm lại cái bài cũ tháo cực bình xem sao. Em cũng hốt. CW nhà em chưa may bị phát nào. Cũng có vài lúc chập chờn nhưng chưa có vụ nào lớn. Khổ cho cụ. Mai cụ dùng chìa cơ cho lành qua cái Tết đã cụ ah.

ngaydoclap

Xe container
Khổ thân cụ, mong rằng xác xuất rơi vào trường hợp của cụ thôi chứ lỗi mang tính hệ thống hàng loạt thì toi, cơ mà em nghĩ phải kiểm tra lại khâu sử dụng của cụ. Trước mắt cứ dùng chân tay tí vậy :P Chúc cụ có cái tết vui vẻ với M Key (b)

cailin213

Xe buýt
Cụ lại làm lại cái bài cũ tháo cực bình xem sao. Em cũng hốt. CW nhà em chưa may bị phát nào. Cũng có vài lúc chập chờn nhưng chưa có vụ nào lớn. Khổ cho cụ. Mai cụ dùng chìa cơ cho lành qua cái Tết đã cụ ah.
Khổ thân cụ, mong rằng xác xuất rơi vào trường hợp của cụ thôi chứ lỗi mang tính hệ thống hàng loạt thì toi, cơ mà em nghĩ phải kiểm tra lại khâu sử dụng của cụ. Trước mắt cứ dùng chân tay tí vậy :P Chúc cụ có cái tết vui vẻ với M Key (b)
Cám ơn 2 cụ đã động viên, sáng ra e lại đề nổ được roài (b)
Chắc là trước mắt cứ dùng tay chân cho nó qua cái tết này đã, chứ cứ dùng SK khóa đến lúc lại k mở đc thì hốt:redface:
Cụ nào đó nói SK là Stupid Key cũng đúng:'(:'(:'(

Đường mật

Xe buýt
ôi SMK xe iem lại nổi điên như hôm trước roài :((
Lại k mở đc cửa + k đề nổ đc :((
đêm 29 tết roài, ai sửa cho iem bây giờ :mad::mad::mad:
Em chưa bị như cụ lần nào (trộm vía), nhưng em DỰ rằng cụ cần kiểm tra lại xem nơi cất xe của cụ có nằm dưới đường dây viễn thông hau điện cao áp không?
Có một vấn đề nữa cụ lưu ý là không nên để SK của cụ ở bên canh ĐTDD vì như vậy sẽ bj nhiễm sóng làm hỏng SK (cái này cụ TÓP đã tư vấn bên thớt H-K lâu roài)
Trường hợp mà SK không mở được cửa thì cụ cứ dùng MK rồi cắm cái khóa vào lỗ khóa. Lại chạy ngon mà.
Sau TẾT cụ chịu khó ra HN đến Huyndai GP để ae ở đó test cho rồi giao lưu cùng I30 Club luôn.
Chúc cụ ăn Tết vi vẻ với cả SK và MK (b)

cailin213

Xe buýt
Em chưa bị như cụ lần nào (trộm vía), nhưng em DỰ rằng cụ cần kiểm tra lại xem nơi cất xe của cụ có nằm dưới đường dây viễn thông hau điện cao áp không?
Có một vấn đề nữa cụ lưu ý là không nên để SK của cụ ở bên canh ĐTDD vì như vậy sẽ bj nhiễm sóng làm hỏng SK (cái này cụ TÓP đã tư vấn bên thớt H-K lâu roài)
Trường hợp mà SK không mở được cửa thì cụ cứ dùng MK rồi cắm cái khóa vào lỗ khóa. Lại chạy ngon mà.
Sau TẾT cụ chịu khó ra HN đến Huyndai GP để ae ở đó test cho rồi giao lưu cùng I30 Club luôn.
Chúc cụ ăn Tết vi vẻ với cả SK và MK (b)
Hix, quanh nhà e chỉ có mỗi 1 cột chống sét cao ngất ngưởng thôi , k có điện cao áp hay cáp viễn thông đâu ạ. còn về việc sử dụng SK thì e k bít e có sai lầm nào k: SK e toàn để túi quần phải, ĐTDD e để túi quần trái, về nhà thì e để SK trên bàn làm việc- ổ cắm điện gần nhất cũng cách 0,5m.
Từ sáng đến h, e toàn dùng MK để khóa, lúc mở thì dùng SK. Cơ mà SK nó ngày càng điên: lúc mở được lúc ko ( khoảng cách giữa 2 lần này có lúc chỉ còn 10phút :'(:'(:'(), rồi nó cũng k tự cảm ứng để mở cốp sau đc :mad: May mà vẫn đề nổ đc, chứ tối hôm wa e k đề nổ đc e tưởng tết này toi roài:mad::mad::mad:

ngaydoclap

Xe container
Hix, quanh nhà e chỉ có mỗi 1 cột chống sét cao ngất ngưởng thôi , k có điện cao áp hay cáp viễn thông đâu ạ. còn về việc sử dụng SK thì e k bít e có sai lầm nào k: SK e toàn để túi quần phải, ĐTDD e để túi quần trái, về nhà thì e để SK trên bàn làm việc- ổ cắm điện gần nhất cũng cách 0,5m.
Từ sáng đến h, e toàn dùng MK để khóa, lúc mở thì dùng SK. Cơ mà SK nó ngày càng điên: lúc mở được lúc ko ( khoảng cách giữa 2 lần này có lúc chỉ còn 10phút :'(:'(:'(), rồi nó cũng k tự cảm ứng để mở cốp sau đc :mad: May mà vẫn đề nổ đc, chứ tối hôm wa e k đề nổ đc e tưởng tết này toi roài:mad::mad::mad:
cụ là một người có khả năng đặc biệt, có lẽ tạo hóa đã ban cho cụ một nguồn năng lượng từ trường khá mạnh chăng, cụ nên đi kiểm tra xem cơ thể cụ có phát ra từ trường nào đó không :102: nhỡ đâu....:102:

bop

Xe hơi
May thế , xe em đời đầu nên chả biết cái Sờ Mãi Kô đề là cái nó như thế lào cả . Của em là chỉa khóa cơ thôi , xe chỉ kô đề được khi chủ xe bị quá say nên kô đút đúng ổ khóa ... may thế chứ nại . Chia buồn với chủ thớt nhé :69:

bop

Xe hơi
@ Ông Độc lập : Cụ làm anh em trên I 30 và TOF tìm mãi , hòa ra cụ lại đi chơi ở trang này . Mời cụ về chuồng cho chúng em nhờ nhé ...:))

cailin213

Xe buýt
cụ là một người có khả năng đặc biệt, có lẽ tạo hóa đã ban cho cụ một nguồn năng lượng từ trường khá mạnh chăng, cụ nên đi kiểm tra xem cơ thể cụ có phát ra từ trường nào đó không :102: nhỡ đâu....:102:
có lẽ nào :'(:'(:'(

ying_jun

Xe tăng
Tổng cộng sau hơn 4 tiếng đồng hồ, iem đã xách xe được về nhà, khấp khởi vui mừng, nhưng cũng đầy băn khoăn k bít xe mình hư cái gì: do smartkey tự nhiên bị điên, hay là hệ thống xe bị lỗi cái gì đó:102:Lỡ vài hôm nữa nó lại nổi điên tiếp thì sao :102:
Mong cụ nào bít chỉ giáo iem với ạ!
Chắc thợ ở Vinh chưa được ngon nắm :P
Đây là bệnh chung của I30 rồi, cụ nào chưa bị thì đi chùa khấn vái cẩn thận vào nhé:21:
Được cái xe em thì vưỡn... OK :21:

WAYTAU

Xe hơi
Các cụ kêu nhiều, Huyndai nó recall cả loạt thì khổ. Thôi nó cứ để kệ thế thì hay hơn chứ không xe nhà cháu nó mất giá mất, khó bán lại nếu cần:'(:'(

trungkienda2003

Đi bộ
Chào các cụ. E cũng là nạn nhân của SMK đây. Nhưng mà không hiểu sao mới thấy vậy mà mấy bác thợ ở Lào Cai đã hoảng và kiểm tra linh tinh làm cháy cả cầu chì sau đó khắc phục bằng 1 sởi dây đồng to tướng. Trước lúc thay cầu chì xe vẫn nổ được tay lái bị khóa nhưng vẫn quay được và rất nặng, đồng hồ hiển thị báo lỗi động cơ, ABS, dầu máy, ắc quy, air bag... E có thắc mắc thì các bác bảo cứ để cầu chì đó đi tạm để theo dõi. Đến nay sau 500 km e thấy xe vẫn chạy ngon bình thường. (Xe e bị lỗi không khởi động được sau khi thay bộ đèn pha chính hãng) Đến đây , sau khi đọc bài của các bác em mới vỡ ra là xe e chẳng bị làm sao cả. Chỉ cần tháo cực của ắc quy ra một lúc để hệ thống tự cài đặt lại là ok thôi.

langtuvn

Xe máy
Xác nhận xe em cũng trong trường hợp i xì cụ chủ thớt , và sau khi các bác thợ mò mẫm 4 , 5 h không xong em mò lên đây và làm theo cái tip tháo accquy ra thì xe đã trở lại bình thường , các cụ nào có bị trường hợp tương tự thì tham khảo nhé

huanauto_pt

Xe đạp
xe của bác nên đưa máy GDS vào để cài lại thì tốt hơn
thằng này nó có hệ thống ESCL ( Khóa vông lăng bằng điện tử ) khi nó không nhận diện được chìa khóa thì vô lăng khóa không xoay được và cũng không đề được luôn

billnantes

Xe container
xe của bác nên đưa máy GDS vào để cài lại thì tốt hơn
thằng này nó có hệ thống ESCL ( Khóa vông lăng bằng điện tử ) khi nó không nhận diện được chìa khóa thì vô lăng khóa không xoay được và cũng không đề được luôn
bây h xe nào chẳng thế ,không cắm chìa khóa hoặc không nhận chìa mà nghịch nghịch cái volawng nó chẳng khóa cứng luôn ,mà thử đạp phanh 1-2 cái cũng cứng luôn .

mrkis

Xe hơi
SMK của em dùng mãi có sao đâu nhỉ mà có cụ lại bảo bệnh chung hỉ :D. Còn mấy cái khoá vô lăng và chân phanh cũng từ lâu rồi mà .