[Funland] Idol 1 thời Trương Đình Anh bây giờ ở đâu nhỉ

Whoamidear

Xe tải
Nhanh thật.. em còn nhớ hồi ngồi đọc cái bài báo có câu nói của anh ấy trên tàu nhanh.. vẫn sài dial up FPT . chắc cỡ hơn 20 năm lẻ
Bài gốc đăng trên SVVN đầu tiên (tác giả LTT), sau đó các nơi khác đăng lại, trong đó có tàu nhanh.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Hoàng Nam Tiến và Đình Anh là thế hệ F2 cụ ạ. Đều xuất thân chủ tịch telecom
Em ko biết FPT phân ra F1 F2 F3 như nào nhưng ông Anh thì tầm tầm Dương Dũng Triều FSoft
Chỉ ngang ngang dân làm thuê bọn em thôi
Chắc COCC được lên F

berryfun

Xe điện
Các cụ cứ suy diễn TĐA vạ mồm vì câu chém gió làm TTg. Thực tế TĐA mới chỉ làm business ở FPT là đã té đi không kèn không trống rồi, làm gì đã có cơ hội bén mảng đến làm chính trị mà để chính quyền phải quan tâm. Đến sếp tổng TGB mới chỉ gọi là mon men có tí dính dáng thôi.

Dân IT quen bạo mồm, chém gió vung vít, ăn mặc lôi thôi, ... kể cả có vỗ ngực bảo tao sẽ làm PM thì lãnh đạo cũng có ai thèm chấp cái vặt vãnh đó đâu.
Nghe nói cụ TĐA là em họ cụ TGB phải khum cụ ?

danleduc

Xe điện
Ngày xưa hâm mộ anh này ghê, có học thức, gia thế, có tầm nhìn, tham vọng, mà không hiểu sao bẵng đi 1 thời gian không thấy anh ấy đâu nữa, thấy tiếc là
Sinh năm 1970 thì giờ cũng đang ở độ chín của sự nghiệp, thật đáng tiếc
Trương Đình Anh và Trương Gia Bình có họ hàng thân thuộc gì không các cụ ? :-?

2bplus

Xe buýt
Câu nói 40 tuổi thủ tướng này nọ chỉ là nói vui tự trào nói quá kiểu trong game cổ vũ phong trào thôi, chẳng ai tin nó có tí chút thực nào cả, nhẽ kể cả chính chủ và những ng bên cạnh.

Cái TTVN (không phải TTVNOL) vốn là mạng nội bộ của FPT, sau mở rộng ra cho phép bên ngoài dial-up vào nên chở thành có tiếng và tương đối phố biến vì nó là thứ đầu tiên như vậy, cái intranet netnam sau đó chút không thể bằng. Đến năm 2000 khi FPT không nuôi nó nữa thì Thắng bệu việt hoá cái forum nguồn mở tung ra hứng lấy lượng khách của nó và đặt tên là TTVNOL (Trí tuệ việt nam online = TTVNOL), lần này là nền web trên hẳn internet chứ không còn là quay số nội bộ, chính từ đó mở ra phong trào chơi forum dẫn tới những vnn, tathy xa mẹ, hay xcafe..:D. Sau này TTVNOL dần tan sau một số điều tiếng và chủ yếu là chưa tìm được cách thương mại hoá cho hợp lý cái tập người dùng khổng lồ như vậy. Nói cho công bằng thì data của cái TTVNOL chứa rất nhiều kiến thức và tâm huyết của nhiều thế hệ mạng từ thời đầu. Nếu còn giữ được đầy đủ và cho lên đâu đó thì sẽ rất hay :).

letrungdungcz

Xe tăng
Ngày xưa hâm mộ anh này ghê, có học thức, gia thế, có tầm nhìn, tham vọng, mà không hiểu sao bẵng đi 1 thời gian không thấy anh ấy đâu nữa, thấy tiếc là
Sinh năm 1970 thì giờ cũng đang ở độ chín của sự nghiệp, thật đáng tiếc
Cụ ấy đang sống hạnh phúc ở bển cụ ạ. :))

hoangdinhman

Xe hơi
Ở Thái Lan, Ấn Độ thì em biết nhiều người có xác suất làm thủ tướng rất cao. Ví dụ con cháu nhà anh Thạcsỉn, nhà Gandhi.

Chắc vài nước khác có nền chính trị tương tự thì cũng có hiện tượng đó.

Còn ở VN thì khó, như cụ trên kia nói :D
Nước khác thì khen hay chí ít là im lặng, ở VN thì mỉa mai là "hồng phúc '

Diep1979

Xe điện
Em ko biết FPT phân ra F1 F2 F3 như nào nhưng ông Anh thì tầm tầm Dương Dũng Triều FSoft
Chắc COCC được lên F
Cụ nhầm đấy ạ. Làm thuê có làm thuê nọ, làm thuê kia

Làm thuê như anh Triều, anh ĐA nó là tầm megalodon rồi cụ.

Lợi cá mập đang rầm rộ trên báo chí và đang làm ck em búp bê ấy mới là loại F4,F5.
Nhà cháu xưa cùng khóa tài năng trẻ với vk ck nó. Cháu chưa dám so với các anh trên thôi, chứ ở FPT chúng cháu thời cổ phiếu 2007, đầu 2008 thì cũng chả cho mấy con cá mập đấy hơn bao nhiêu ạ.

f1_hn

Xe container
Chắc COCC được lên F
E tg a Dũng là dân FIS...giờ thì nắm chủ tịch FPT-Synex

toyennha

Xe lăn
VV Thắng làm cái forum Trái tim Việt nam Online (Việt hóa từ mã nguồn mở từ Snitz) mang đi thi được giải, sau bị phá vài lần do đầy người VN biết code để lấy mật khẩu admin.

Bác Đình Anh làm cái mạng Intranet Trí Tuệ Việt Nam, quay Dial-Up qua modem tới FPT, đăng ký account bằng CMT hoặc thẻ HS, SV (nick của em hồi đó là HS.xxxxxx). Thời gian này hình như khoảng năm 1996, cùng với mạng thử nghiệm của NetNam. Hồi đó em login nhiều toàn bị ông bà già mắng vì gọi về nhà điện thoại bận suốt :)

Thời gian đầu Internet về Việt Nam thì FPT mãi mới được cấp quyền khai thác Internet, bác Đình Anh cũng sang giao lưu bóng đá với đội VNPT, em nhớ cứ lành lành, toàn bị ủn và đá đít khi tranh bóng
Intranet em nhớ không nhầm là mạng chạy lòng vòng trong Việt Nam. Nếu muốn vào trang quốc tế phải dùng internet và cả 2 điều dùng dial-up tít tít te te nếu em nhớ ko nhầm là gọi 1268,1269
Em thì có thời chơi gọi 1280 (thì phải )cứ 59phút là dừng và kết nối lại vì miễn phí 60p/1lần kết nối.

richter

Xe buýt
Cụ mà mục sở thị biệt thự của bác ấy thì mới hiểu thêm, ngay trên đại lải...
Nói thật với bác là em thấy cái biệt thự này nó kiểu dạng trọc phú, thừa tiền, thừa giấy vẽ voi. Đó là ý kiển cá nhân. Khoe tý là em lên Flamingo này nhiều lần, thường là một năm cũng ở đó được tầm ít nhất vài chục ngày :) :P. Tháng có thể 1-2 lần ngủ đêm trên đó. Đạp xe, đi bộ qua cái biệt thự này nhiều lần.

Nói chung theo ý em là nên bỏ đi khoảng 1/2 hoặc 1/3 số cây Tùng La Hán, bỏ đi cũng tầm đó những phiến đá phong thủy... Để cho ngôi nhà nó thoáng đãng, cái gì số lượng ít hoặc nó vừa phải nó cũng quý và thấy đẹp.

Đằng này lại là kiểu khoe của, trọc phú, nên hầu như m2 vào cũng Tùng la Hán, cũng đá phong thủy, nhìn thấy kín đặc ra, chả thấy đẹp dek gì. Ngồi phía trong nhà, hoặc phía ngoài nhìn vào, đâu cũng kín đặc Tùng La Hán và đá phong thủy, chưa kể các bàn ghế gỗ lũa, ghế chạm khắc rồng phượng bày 3-4 nơi... Nói chung là mất cả cái không gian khoáng đạt và đẹp đẽ chung của cả khu Flamigo Đại Lải đó.

Nhắc lại đó là quan điểm cá nhân của em nhé :D :P

Nói cụ đừng buồn chứ chỉ có mấy chú loser mới hay nhớ đến và cười nhạo câu nói bột phát đó của anh ĐA.. giống trường hợp giáo sư Xuân, ông nói về Tết tây Tết ta theo quan điểm của ông là đám bò nhai lại hết năm này năm khác.. nhưng rồi giờ sao, mỗi khi cần góp ý hay gì đó cho các chính sách nông nghiệp nông thôn thì NN vẫn mời giáo sư đóng góp ý kiến chứ có hỏi ý kiến đám bò nhai lại bao giờ đâu.
Thấy chê cái là bảo loser.
Đó là cách nói của người thất thế.
Tôi vẫn bảo các bạn trẻ là hãy cứ chê khi còn có thể. :))
Kể cả bây giờ bạn có chạy grab hay đang làm phu hồ. :))

Vongai

Xe buýt
Thấy chê cái là bảo loser.
Đó là cách nói của người thất thế.
Tôi vẫn bảo các bạn trẻ là hãy cứ chê khi còn có thể. :))
Kể cả bây giờ bạn có chạy grab hay đang làm phu hồ. :))
Chê đúng nơi, đúng chỗ cụ nhé. Dù là diễn đàn ảo,.
Nhg có nhg người mà ko dành sự tôn trọng nhất định cho người ta, thì rất đáng ..

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
E tg a Dũng là dân FIS...giờ thì nắm chủ tịch FPT-Synex
Thế chắc đúng, em ko rõ vì em bảo hành sửa phần cúng. Mỏ hàn Osilo là chính, bên phần mềm em có biết mấy vị cùng khóa mà Việt kiều hết rồi.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Cụ nhầm đấy ạ. Làm thuê có làm thuê nọ, làm thuê kia

Làm thuê như anh Triều, anh ĐA nó là tầm megalodon rồi cụ.

Lợi cá mập đang rầm rộ trên báo chí và đang làm ck em búp bê ấy mới là loại F4,F5.
Nhà cháu xưa cùng khóa tài năng trẻ với vk ck nó. Cháu chưa dám so với các anh trên thôi, chứ ở FPT chúng cháu thời cổ phiếu 2007, đầu 2008 thì cũng chả cho mấy con cá mập đấy hơn bao nhiêu ạ.
Cụ nhầm đấy ạ TDA là COCC mà nói làm thuê em e ko đúng
Nên gọi là F2