[Thảo luận] In bị nạn lúc mưa to trên đường 5 chiều nay

hoang_thai_huy

Xe tải
vỏ in thua xa vỏ JOLIE nhể:)):)):)):)):)):))

qisheng

Xe buýt
Em chứng kiến vụ này.
Em đi Hải Dương về, trời mưa nên đi chậm, xe nào xin vượt cũng nhường hết. Bác Innova này vừa xin vượt em, khoảng 5 phút sau thì thấy cả đoàn xe phía trước dừng lại, thấy nguy cơ tắc đường em lách vào làn trong giải phân cách cứng để đi. Đi ngang qua thấy chú xe 12 chỗ đang gỡ kính bị vỡ, không thấy chiếc xe bị chú Innova đâm vào đít đâu, em cũng đoán là xe tải - chắc xe nó không hề hấn gì nên chạy luôn.
Trời mưa mà cứ bám sát đít nhau rồi xin vượt thì dễ ăn đòn lắm.

Chiều nay, trên đường 5 hướng Hải Phòng, Hà Nội, qua Lai Cách khoảng chục km, lúc trời mưa to, em thấy các xe đỏ đèn nên đoán là cõ vụ gì rồi.

Đến gần tí nữa thì thấy 1 em 12 chỗ biển Hưng Yên bị bẹp của trước bên phụ, chắc dồn toa rồi. Nếu thế thì dồn vào xe nào nhỉ (Em nghĩ vậy)

Nào, đi chậm xem nào. Thôi rồi, 1 em In mới đét bị em 12 chỗ húc bẹp đít, khổ chưa. Ai bảo phóng nhanh, phanh gấp để nó húc cho. Em thương em In quá.

Tưởng chỉ có thế, em định đi ngay nhưng lại giật mình tiếp. Đầu In cũng xong rồi. In húc vào xe khác, chắc xe tải nhưng nó chạy mất, chả còn ai cả. Chỉ còn 2 em ở lại giải quyết. Khổ thân !

Em hy vọng đây không phải xe của Kụ nào nhà ta.

Các kụ cung rút kinh nghiệm nhé: trời mưa, đi từ từ và giữ khảng cách an toàn !

man_vn

Xe máy
Em xin Kính cụ ợ.
Nếu có thể nhờ cụ giải thích giùm luôn cả dãy để nghiên cứu cho nó tổng thể: 1,2,3,4,5,6,7,8,9
Em xin đa ta.
Sao chẳng cụ nào giải thích giúp em thế?

xeđạp

Xe buýt
Ỉn vỏ mỏng nên nắn lại cũng dễ, rút kinh nghiệm là đi đường mà thấy Ỉn thì tránh
càng xa càng tốt, lỡ mà cọ phải nó thì đền mệt.

wfun

Xe tăng
man_vn viết
Em xin Kính cụ ợ.
Nếu có thể nhờ cụ giải thích giùm luôn cả dãy để nghiên cứu cho nó tổng thể: 1,2,3,4,5,6,7,8,9
Em xin đa ta.

Sao chẳng cụ nào giải thích giúp em thế?
Thì Nhất, nhị, tam, tứ, ngũ, lục, thất, bát, cửu, thập.
Sau đó cụ đọc lái đi. VD tứ= tử, lục= lộc, bát= phát, thất= mất, tam= tài.......:)):)):))4007= bốn mùa không mất, 1102= chỉ một không hai, 2273= mãi mãi bất tài, 9838= .... phát tài phát( biển xe em đấy) :21::21::21:

man_vn

Xe máy
Thì Nhất, nhị, tam, tứ, ngũ, lục, thất, bát, cửu, thập.
Sau đó cụ đọc lái đi. VD tứ= tử, lục= lộc, bát= phát, thất= mất, tam= tài.......:)):)):))4007= bốn mùa không mất, 1102= chỉ một không hai, 2273= mãi mãi bất tài, 9838= .... phát tài phát( biển xe em đấy) :21::21::21:
Cảm ơn cụ nhiều. Mời cụ ly rượi nhé

hungnhuanphat

Xe hơi
Website
www.nhuanphat.com.vn
Bác cho em hỏi tí: Nếu chạy trên đường Pháp Vân mà tốc độ khoảng 60-80km/h thì có chạy được không ạ? Ý em là nếu phía sau thúc bác chạy nhanh lên thì bác chuyển vào làn trong có được không ạ? Em chưa đi đường này mà. Đa tạ bác! (b)
chạy được bác ạ, nhưng khi vào đường cao tốc bác chú ý biển tốc độ tối thiểu, bác chạy trên nó là oke

summer

Xe tăng
Nhưng hình như làn giữa không phải làn dành cho xe con, các bác thử vào đọc bài này xem. Do vậy em nghĩ xe con chỉ được vào làn giữa để tránh đường cho xe sau vượt, bác nào kiểm chứng lại hộ xem em nói vậy có đúng không.

Nhưng nếu đường đông mình vào làn giữa để cho xe sau vượt mà đằng sau quá đông thì rất nhiều khả năng là sẽ khó ra được làn bên trái, như vậy thì coi như mình phải đi ở làn giữa => phạm luật? Phân làn kiểu này thì khó thật.
Làn ngoài:
* Max 100km/h; Min 80km/h
Làn trong:
* Max 80km/h; Min 60km/h
Bác ợ
Cứ theo biển chạy thôi
(b)

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
Làn ngoài:
* Max 100km/h; Min 80km/h
Làn trong:
* Max 80km/h; Min 60km/h
Bác ợ
Cứ theo biển chạy thôi
(b)

Đi đường này các cụ phải cẩn thận về tốc độ.Toàn bắn bằng camera thôi. Đển trạm thu phí khi các Cụ dừng lại đưa vé sẽ có máy ảnh chụp tự động, nếu Cụ nào vi phạm sẽ có xxx ra ngay. Các cụ khỏi chạy Vì Barie chưa nâng lên.